Capcom ประกาศ Street Fighter 4 !!!!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย nintendo, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0

capcom ได้ประกาศว่าสุดยอดเกมต่อสู้ในตำนาน อย่าง Street Fighter กำลังอยู่ในระหว่างพัฒนา ภาค 4 ซึ่งเป็นภาคล่าสุด

โดยได้ปล่อย trailer ออกมาหนึ่งตัวเพื่อยั่วน้ำลายแฟนๆทั้งหลายให้ดีดดิ้น ร้อนตัวกันไปเป็นแถวๆ โดยเป็นการต่อสู้ระหว่าง

Ryo กับ Ken กราฟฟิคเป็นแบบศิลป์ครับ ไม่รู้ว่าในเกมจริงจะเป็นอย่างไร แต่ถ้าเป็นแบบตัวอย่างนี้ บอกได้คำเดียว "สุดยอด"

แต่ แต่ แต่ท่ว่า Capcom ยังไม่ระบุ Platform ที่จะลงครับ ถ้าให้ผมเดา ก็มีอยู่2เครื่องที่น่าจะลงแหละครับ คือ Xbox360 , PS3

ส่วน Wii ก็คงลุ้นกันไป

ใครอยากชม trailer ของเกมนี้เลือกชมได้ 2แบบ ครับ แบบธรรมดา และแบบ HD (ความละเอียดสูง)

ธรรมดา

[youtube]MZP3WYiOncI[/youtube]

HD
    [youtube]t9SsEjckMGM[/youtube]

ปล1. ช่วยมัลติลงทั้งหมด 3 เครื่องทีเท้อๆๆๆๆ
    ปล2.จริงๆข่าวนี้เก่าพอสมควรครับ เพราะข่าวมันมาตั้งแต่วันที่ 17 เดือนที่แล้ว แต่ผมเห็นยังไม่มีใครโพสและบางคนนี้อาจ
    จะไม่ได้ตามข่าวเกมคอนโซลตลอด เลยขอนำมาลงครับ
  2. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    มาแนวเทคเคนเลยแฮะแต่เวลาสู้ภาพคงไม่ใช่แบบนี้หรอกมั้งครับ
  3. masahiro

masahiro New Member

EXP:
    21
    0
    0
    เกมอมตะจริงๆ แฮะ สตรีท เนี่ย...

เห็นภาพริวกับเค็นแล้วแปลกๆ อ่ะ...(สงสัยชินกับแบบเก่ามั้ง) กี่ปีแล้วเนี่ยเพิ่งจะออกภาค4เองเรอะ =[]=!!

มันมัวแต่ไปมั่วกับภาคอะไรก็ไม่รู้ละมั้ง เอาเถอะขึ้นชื่อว่าสตรีทเล่นหมดแหละ - -+

ชินจื้อ~~~~~~~
  4. revalver

revalver Member

EXP:
    42
    0
    6
    น่าเล่นเนอะ
    จะมัลติหรือเอ็กซ์คลูซีฟก็ได้ถ้ามี PS3 ก็คงซื้อมาเล่นอ่ะ
    ไม่ลงก็ไม่เล่น:)
  5. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    โอ้ว เกมสมัยเรายังเด็ก.. นี่มันกี่สิบปีมาแล้วหว่า เหอๆ
  6. wazarurei

wazarurei Member

EXP:
    31
    0
    6
    มันเป็น 3d หรือว่าอะไรเนี่ยครับ ดูไม่ออกเลย :???:
  7. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ยังกล้าออกภาค 4 อีกหรอเนี่ย - -"

ผมนึกว่ามันจบๆไปตั้งแต่ภาค แล้วซะอีก
  8. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    คิดถึงเกมนี้แฮะ นึกว่าจะไม่ออกภาคใหม่มาอีกซะแล้ว...
    ลุ้นแต่ว่าตัวละครใหม่ต้องมีดีไซน์เจ๋งและถูกใจก็พอ :p
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าลงWiiน่าสนดีออก จับ wiimote แล้วทำท่าฮาโดเคนเพื่อปล่อย....
  10. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ภาพกวักมือเรียกนั่น เห็นแล้วนึกถึง ไซเฟอร์ (FF8) =[]=!!

ถึงยังไงตอนนี้ก็ยังไม่มีความคิดจะซื้อ Next Gen เครื่องใดเครื่องหนึ่งอยู่ดีแฮะ
    (ยกเว้นในอนาคตคงดีดดิ้นอยากได้ PS3 เป็นแน่แท้)
  11. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เป็นเกมที่คนอายุ 20+ ทุกคนต่างรู้จักกันเป็นอย่างดี
    ก็ได้แต่ตั้งหน้าตั้งตารอคอยกันต่อไปนะครับ
  12. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    เล่นมาตั้งแต่ FC และก็เล่นไม่เก่งซักภาค.... - - ภาคที่ชอบที่สุดคือ Zero 3 เท่าที่ดูตัวอย่าง....บอกได้คำเดียวว่าสุดยอด.....แต่สู้จริง คงไม่ใช่อย่างนี้แหงๆ ไม่งั้นควบคุมลำบากตายเลย
  13. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    =[]=!! เคยเล่นแต่ ภาค SFC กับภาค puzzle ซึ่งฝีมือ ห่วยกว่าคอม easy -_-!!
    แต่ท่าทาง เพื่อนๆ ที่ห้อง project ผมคงอยากเล่นกันแน่ๆ เลยแฮะ T^T

~เฮๆ
  14. Seirayz

Seirayz New Member

EXP:
    30
    0
    0
    เป็นเกมส์อมตะจริงๆ ตั้งแต่ภาคAlpha ของ Ps1 ก็ไม่ได้ติดตามต่อเลยอ่า~~
  15. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ปกติเล่นแต่ภาคยำอ่ะ...ตัวละครให้เลือกเยอะแยะกว่า...คิดว่าคงจะเล่นเพราะ ติดใจ Chun-Li ล่ะมั้ง...เล่นเป็นอยู่ตัวเดียว =w="
  16. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ภาคใหม่นี่ เคนจะโชริวเรปป้าได้หนำใจแค่ไหนกันนะ เหอะๆๆๆ
  17. naratit

naratit Member

EXP:
    75
    0
    6
    /me เหลือบมองหน้าริวกับเคน
    พวกนายหน้าไม่แก่ลงเลยนะ (กี่ปีแล้วเนี่ย)
  18. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    พวกจาก KOF สุดยอดกว่ามั้ยครับ!!
    หน้าตาพี่ท่านไม่ได้พัฒนาเล้ย!! อีตาอิโอริซ้ำชั้นมากี่ปีแล้ว(วะ)เนี่ย

อาเทน่าก็ความนิยมไม่เคยตกเลย เป็นไอด้อลมากี่ปีแล้วเนี้ย!!

Share This Page