สมาชิกเก่าๆ เค้าหายไปไหนกันหมดแล้วหว่า ~ มีใครยังจำพวกเขาได้ไม๊ ?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย eol, 6 มีนาคม 2008.

1. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    จริงๆ ไม่อยากบุฟเท่าไร เพราะมันคุยไม่ทั่วถึง (จริงๆ แล้วตังไม่มีจะบุฟ 555+)
    -------------------
    ถ้าราวๆ 8-10คน นี่ต้องไปบุฟอาหารจีนนั่งโต๊ะกลมครับ รับรองทั่วถึง
    <!-- m -->http://dunbine.exteen.com/20071115/silv ... ce-sabushi<!-- m -->
    <!-- m -->http://dunbine.exteen.com/20060607/silver-palace-lv6<!-- m -->
    ร้านนี้:D

*แต่จากที่เคยไปมาสิ่งที่ทั่วถึงโต๊ะคือ"dota".........
    เป็นบทเรียนว่าต่อให้คุยทั่วถึงก็ใช่จะได้คุย~
  2. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ^
    มีทตอนไหนหว่า มีคุยเรื่อง dota ด้วย~
    คงต้องไปนั่งฟังเฉยๆอ่ะครับเล่นไม่เป็นแหะๆ

ร้านที่เอามาให้ดู ทำร้ายจิตใจคนกินทะเลไม่ได้มากมาย T-T~

ป.ล. อ่าน rep พี่เก้าแล้วน่ารักดี : )
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อา...บุฟจีนสุดอลังการ หัวละ 600
    เด็กตาดำๆอย่างหนูสู้ไม่ไหวค้าบ T-T
  4. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ราคาสูงเว่อร์มากค๊าบบบบบบบ =[]=///

ยกเว้น จะมีสมาชิกอาวุโสซักท่าน.....อยากอนุเคราะห์น้องๆหนูๆรุ่นใหม่....โดยเป็นเจ้ามือเปิดโต๊ะให้...

ถ้างั้นก็ยินดีจ้า ~^ ^~
  5. freecss

EXP:
    145
    0
    16
    ทัวร์บริโภคกับกำแพงสีฟ้าและคนทำงานแถวนั้น+ทริป ปูน น่ะ ไม่ได้เป็นมีทเท่าไหร่
    แต่เห็นพูดถึงเรื่องคุยไม่ทั่วเลยเอามาเสนอ:p
  6. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    Zissler , Hotpot พอมั้ง ...:p...
  7. luziferm

luziferm Member

EXP:
    60
    0
    6
    Hotpot มันจำกัดเวลานั่งนิ ไม่แนะนำ เดี๋ยวคุยไม่มันส์ อิอิ :p
  8. khan

khan New Member

EXP:
    15
    0
    0
    Jeanus ได้ยินว่าตอนนี้ไปปลูกมันสำปะหลังแถว อัฟกานิสถาน ครับ *-*

จะว่าไปสมาชิกเก่าๆบางคนก็ยังอยู่ดี อย่าง แอนนา ก็กลายสภาพเป็น สาวคอสเพลย์โมเอะๆนามว่า มะเหมี่ยว เหอะ เหอะ *0* ฮิกะ ก็เช่นกัน จากสมาชิกที่วิ่งหนีกล้องเมื่อหลายปีก่อน ตอนนี้ คอสเพลย์อุตลุต (แถมดูดีซะด้วย !)
  9. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    เมื่อ 2-3 ปีก่อน จำได้ว่ามีครั้งนึงที่ไปมีทกินหมูกะทะ (หรือเนื้อย่างเนี่ยแหละ) ที่มีพี่เจ พี่flamefox คิรุ ฝน ใหม่ และอีกหลายๆคนที่จำไม่ได้แล้ว ไปด้วยกันอะ ที่ห้างอะไรสักอย่าง - - ราคาร้านนั้นก็โอเคนะ คุยได้ทั่วถึงดีถ้าจองโต๊ะไว้ก่อน รถไฟฟ้าถึงเลยด้วย สะดวกดมากๆ ยังไงฝากไว้พิจารณาด้วยนะคะ XD
    ยังไงก็อยากไปด้วยนะ ถ้าไม่ดึกเกินไปหรือไกลบ้านมากๆ รับรองไม่มีพลาดค่ะ :D
  10. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ร้านนั้นชื่อ อิซุมิ ตรงอนุเสาวรีย์ครับ ตั้งแต่สมัยเจ้าของยังเป็นคนญี่ปุ่น บุฟเฟ่ต์เดินตัก

ครั้งนั้น ด้วยความบังเอิญ.... เรากินกันไป ราวๆ 1x,xxx บาท ด้วยจำนวน คน ~60 คน กินพื้นที่ของร้านไปราวๆ 2 ใน 3 ครับ......
    หลังจากนั้น ร้านเขาก็ ปิดตัวลง และเปลี่ยนเจ้าของไป......

ผมว่า ไม่ต้องอะไรมาก จัดพวกสวนรถไฟ สวนลุมอ่ะ ง่ายดี
    ของกิน ใครใคร่ขนมา ก็ขนมาอ่ะครับ ประหยัด สว่างกลางวัน สะดวก

แต่จะมาทำอะไรกันล่ะอีแบบนั้น ;)

อนึ่ง ขอ Head ครับ ขอ Head ต้องการรุ่นใหม่ไฟแรง ครับ :p
  11. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    คนแก่อยากไปมีทใจจะขาดแล้ว ขาดแต่ head สินะ ; p

ครั้งนั้น ด้วยความบังเอิญ.... เรากินกันไป ราวๆ 1x,xxx บาท ด้วยจำนวน คน ~60 คน กินพื้นที่ของร้านไปราวๆ 2 ใน 3 ครับ......
    หลังจากนั้น ร้านเขาก็ ปิดตัวลง และเปลี่ยนเจ้าของไป...... <== เล่นโพสซะแบบนี้ใครจะไปกล้าเป็น head ล่ะเนี่ย

ว่าแต่....หลายที่เหมือนกันนะ ที่เว็บเราไปถล่มแล้วมันก็มีอันเป็นไป

อิซูมิก็ดีนะ อย่างที่ฮิโตว่า อิอิ ~
  12. gomora

EXP:
    726
    0
    0
    ก็ให้รู้ไงว่าตอนนั้น ใคร.... ลำบาก.......
    :p~

ถึงได้เสนอ สวนลุม สวนรถไฟ(Prefer) เพราะว่า ไม่ต้องกังวล เรื่องขนาดสถานที่ และค่าใช้จ่าย
    ปกติ การ meeting ในร้านปิด มักจะเกิดเหตุการณ์ "เข้าเนื้อ" เสมอๆ

จะไป สถานที่เปิด แบบเสียตังเป็นรายหัว (Mc สยาม) เขาก็ปิดชั้นใต้ดินไปแล้ว :p

ลองเป็น Head เลย ลุง Fox :p หลานๆ รอผู้นำอยู่
  13. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    สนใจ~~~ มีตสวนมากมาย
    ปิคนิก บรรยากาศบ้านๆ นั่งชมวิวตัวเงินตัวทอง(เยอะจริงๆนะ) สบายใจดีค่ะ

อิอิ จัดเมื่อไหร่จะทำขนมไปแจม
  14. freecss

EXP:
    145
    0
    16
    ถ้าจะเอาตามสวนนี่ไว้กลับไปแล้วจะทำอาหารไปส่ง แต่เก็บตังนะ....
  15. gomora

EXP:
    726
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    มีบุฟเฟ่ต์ไหม?

/me เตรียมส่งเทียบเชิญ Idol D. และ Admin W.

:p~
  16. luziferm

EXP:
    60
    0
    6
    จะจัดยังไง ที่ไหน เมื่อไร ลงตัวแล้วโทรบอกด้วย จะไปต่างจังหวัดเดือนหนึ่ง จะได้หาวันกลับมาถูก อิอิ :E
  17. Avatar

EXP:
    76
    0
    6
    ไปช่วงที่พี่เมไปต่างจังหวัดกันเถอะ :D (ล้อเล่นนะ อิอิ)
    จัดมีทททกัน :D
    หัวหน้าเราต้องยกให้ผู้สูงอายุที่สุดอยุ่แล้วสินะ (เหล่ลุง)
  18. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ลองถามเล่นๆแต่จริงจังดูครับ

ถ้าให้เลือกมีท อยากไปแบบไหนครับ

1. กินตามร้านปกติ (0 คน)
    2. ไปสวนรถไฟ/สวนลุม หาไรมากินกันเอง (0 คน)
    3. ยังไงก็ได้ ไม่เกี่ยง (0 คน)

^
    ^
    copy 3 บรรทัดแล้วใครโหวตอันไหนก็ +1 อันนั้นไปเลยนะครับ
    ป.ล. ลุงฝากมาทำ ; p
  19. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    1. กินตามร้านปกติ (0 คน)
    2. ไปสวนรถไฟ/สวนลุม หาไรมากินกันเอง (0 คน)
    3. ยังไงก็ได้ ไม่เกี่ยง (1 คน)
  20. luziferm

EXP:
    60
    0
    6
    ข้อ 3 ไม่เกี่ยง ได้ทุกที่ อิอิ

(มาโหวตก่อนไปต่างจังหวัด)
  21. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
  22. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    เสนอกิจกรรมวัยรุ่น ตีแบด คู่ผสม ชายหญิง
    ตัวอย่าง
    VS
    FlameFox คู่กับ Solyar

กิจกรรมวัยอาวุโสในบอร์ด คงน่าจะเป็น เปตอง :D

ของผมยังไงก็ได้ มีคนทำของอร่อยให้กิน ได้นั่งคุยกัน
  23. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    คู่บน นี่ชาย หญิงหรอคะ อืมๆๆ
  24. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    เหมือนโดนพาดพิงแปลกๆ....

ว่าแต่คู่แรกนี่ ฝ่ายไหน ช ครับ? - -

เจอกันวันมีท จักรี.... หึหึ
  25. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    เฮ้ยมีทเหรอออออ ไปด้วย
    *-*เดือนหน้าไปกทม.พอดี

พี่เจ...ตั้งแต่อยู่เอเอฟมาจะสิบปียังไม่เคยเจอตัวเป็นๆ ก้ากๆๆๆๆ
    (เอ มันจะสิบปีจริงๆแล้วนะ ให้ตาย)

ปล. เห็นมีคนทิ้งชื่อไว้.....น้องโถขี้ เอ้ย Toki chan ไปเรียนต่อที่อังกฤษแล้วค่ะ
    ใช้เนตไม่ค่อยได้เพราะที่โรงเรียนบล็อก

Share This Page