[CAPSULE event #1.5] ประกาศเปลี่ยนสถานที่จัดงาน

กระทู้จากหมวด 'Event, Meeting, Cosplay' โดย Ramiel, 8 มีนาคม 2008.

1. Ramiel

Ramiel New Member

EXP:
    19
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1

ประกาศ
    เนื่องจากเหตุขัดข้องบางประการ ทางเราจึงจำเป็นต้องเปลี่ยนสถานที่จัดงาน จากเดิม หอประชุมกรมประชาสัมพันธ์ ไปเป็น
    ห้องประชุมใหญ่ กองพลทหารม้าที่ 2 รักษาพระองค์ (พล ม.2 รอ.) สนามเป้า
    โดยวันและเวลายังคงเป็นวันที่เสาร์ที่ 22 มีนาคม 2551 เช่นเดิม

ต้องขออภัยมา ณ ทีนี้ด้วยครับ

คลิกที่ภาพ เพื่อเข้าสู่เว็บไซท์

รถประจำทาง สาย 8, 26, 27, 29, 34, 38, 44, 54, 63, 67, 74, 96, 159, 204, 502, 503, 510, 518, 529, 547, ปอ.พ 2, ปอ.พ 5, ปอ.พ 8, ปอ.พ 12
    รถไฟฟ้าบีทีเอส ลงที่สถานีสนามเป้า
    รถยนต์ส่วนตัว มีบริการที่จอดรถฟรี 600 คัน

คลิกที่ภาพ เพื่อชมแผนที่ขนาดใหญ่

เริ่มลงทะเบียนได้ตั้งแต่ 09.30 น. เป็นต้นไปในราคาบูธละ 150 บาท หนึ่งบูธเข้างานได้ฟรีไม่เกิน 2 คนและมีสินค้าไม่เกิน 5 ชิ้น
    ยังเปิดรับสมัครอยู่นะครับ จำกัดเพียง 100 sp

สนใจสมัครบูธคลิกตรงนี้

สำหรับคาราโอเกะ เนื่องจากมีผู้สมัครเข้ามาเป็นจำนวนมาก
    เราเลยเพิ่มจำนวนให้เป็นพิเศษ เป็น 20 คนนะครับ
    ยังเปิดรับสมัครอยู่ หากสนใจอย่ารอช้า!!

สนใจสมัครคาราโอเกะคลิกตรงนี้

เฮฮาครื้นเครงใจกับความมันส์แบบลุ้นกระเป๋าแห้ง ด้วยการประมูลสินค้าหายากจากญี่ปุ่น พบการ์ตูนสุดแสนหวงสุดรัญจวนใจ
    ทั้ง Lucky Star, Haruhi, School Days, Clannad, Kodomo no Jikan, Code Geass, Zero no Tsukaima, Gurren Lagann,
    Nanoha SS, Negima!, Kanon2K6, Evangelion และอื่นๆ บานตะไท ยกขบวนมาโชว์หลาให้พวกเราได้จับจองเป็นเจ้าของ!!

และกิจกรรมปิดท้ายงานที่ทุกคนหมายมั่นปั้นมืออยากจะแก้มือ!!! กับการแข่งขันทดสอบกึ๋นชาวการ์ตูนซึ่งไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน
    ด้วยคำถามที่ง่ายๆ พื้นๆจากเหล่าทีมงาน (จริงๆ นะ!!) ผู้ชนะเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น ที่จะได้รับของรางวัลจากญี่ปุ่นไปพร้อมความสะใจแบบสุดๆ

*กำลังอยู่ในช่วงเลือกของรางวัล ติดตามรายละเอียดได้เร็วๆนี้*

คุยกันซักนิด
    สถานที่จัดงานแห่งใหม่ ชื่อเต็มๆก็คือ กองพลทหารม้าที่ 2 รักษาพระองค์ (พล ม.2 รอ.) และกองพันทหารม้าที่ 1 รักษาพระองค์ (ม.พัน 1 รอ.) นะครับ
    อยู่ข้างๆ สถานีโทรทัศน์ช่อง 5 (ททบ.5) การเดินทางก็ไปไม่ยากครับ รถเมล์ผ่านหลายสาย รถไฟฟ้าลงข้างหน้าได้เลย จุดสังเกตก็จะมีรถถังจอดโชว์อยู่ด้านหน้า (ขอความกรุณาอย่าขึ้นไปขี่เล่นนะครับ...)
    หากมีข้อสงสัย สามารถสอบถามได้ที่กระทู้นี้เลยครับ

2. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ยังดีที่ไม่ได้ไกลไปจากอุนเสาวรีเท่าไห่ ไม่งั้นต้องวางแผนเดินทางใหม่หมดแน่เลย=="
  3. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    เอาหน่าแม็กคุงถ้าไม่โผล่หน้ามาเจอกันก็อดยาบ้า เอ้ย นาโนฮะ น้า

แล้วเจอกันๆๆๆๆ ผมไปแน่ๆถ้าไม่ติดธุระกะทันหันนะ
  4. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    เตะบอลๆ....
    AF vs PK อีกรอบโลด คราวที่แล้วAFชนะ!

เติมๆ *ผมไม่ได้โพสผิดกระทู้จริงๆนะ :cool:
  5. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    งานนี้ไปค่า

ปล.^^^ ด้านบนๆเหมือนจะมีแผนการอะไรซักอย่างนะคะเนี่ย หึหึหึหึ
  6. takaoo

takaoo New Member

EXP:
    33
    0
    0
    งานนี้อยากไปอ่าแต่ไปไม่ได้ติดเรียนญี่ปุ่น
  7. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    กองพลทหารม้าทที่ 2 สินะ ^^

รู้สึกใกล้กว่าเดิมแฮะ เจ๋ง~
  8. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    หนามเป้านี่เอาดาบจริงเข้าได้มั้ยอะ

Share This Page