มีใครเล่นLunaOnlineบ้างคร้าบ มารายงานตัวกันเถอะ!

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย dracula, 11 มีนาคม 2008.

1. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ชาวAFมีใครเล่นLunaOnlineบ้างคร้าบ~ มารายงานตัวกันเถอะน้า~ :D :D :D

ชื่อ ExodustXII เซิฟเวอร์โคโค่นัทเชอร์เบท ประจำ แชแนล 9
    Lv.43 อาชีพ Monk

ใครเจอแมวในรูปนี้เข้ามาทักได้นะครับ ไม่กัด ไม่ข่วน หึหึ :glua: (หรือจะขอไปเลี้ยงก็ได้นะ แง๊ว~)

หงิงๆ มีเวลาเล่นแค่เสาร์-อาทิตย์นี่ เศร้าจิงๆ กลับมาเล่นที เพื่อนๆลืมหมด T0T"

Edit : ผมย้ายไปเซิฟเวอร์โคโค่นัทเชอร์เบทแล้วน้า~
    เห็นเพื่อนๆ AFส่วนใหญ่อยู่เซิฟเวอร์บราวนี่กัน เพราะฉะนั้นเรื่องทำกิลดAF์ไปตกลงกันเองละกันน้อ ^^;
    ไม่ว่าอยู่เซิฟไหนก็เป็นเพื่อนกันได้นะคร๊าบ~
  2. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    ผมเลเวล 9 เอง T-T ช็อคโกแลตบราวนี่เหมือนกัน เล่นไฟเตอร์ดาบสองมือ ไม่ค่อยรุ่งอะครับ อัพสกิลมั่วๆ ว่าจะเปลี่ยนตัวเล่นใหม่
  3. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เล่น แบบเรื่อยๆเปื่อยๆ
    ชื่อ Cless อาชีพ วอริเออร์ race human เซิร์ฟเวอร์ ช๊อกโกแลตบราวนี่ ประจำที่แชลแนล 3 ครับ
    Lv น้อยมากแค่ 31 เอง - -" ว่างก็จิ้ม ไม่ว่างก็ไม่เข้า บางทีก็ตั้งร้านขายของมือ 2 ถูกๆ
  4. parwankorn

parwankorn Member

EXP:
    60
    0
    6
    ก็เล่นอะ ภาพใสดี
    โจร Lv 19 เซิฟ ช๊อกโกแลตบราวนี่ี่ ชอบอยู่เซิฟ 5
    ผมว่านะน่าจะหาแชลแนลของพวกเราชาว All Final
  5. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    = [] = ไม่มีใครเล่นคามิกาเซ่บูล(PK)แบบผมเลยรึ??

มีคนบอกให้ย้ายเหมือนกันครับ แต่เสีนดายอุส่าเล่นมาถึง 20 แล้ว

อาชีพ โจร ชื่อ masaya ยังไม่ได้เปลี่ยนคลาสสองครับ
  6. naito

naito New Member

EXP:
    33
    0
    0
    อยู่เซิร์ฟบลูเบอร์รี่ชีสเค้กครับ วอยเอเจอร์ lv 27 ถึงจะอยู่คนละเซิร์ฟแต่ก็แชร์ข้อมูลกันได้อยู่

แนะนำว่าเวลาเก็บเลเวล ควรเก็บกับมอนสเตอร์ที่เลเวลห่างจากเราไม่เกิน 5 ครับ ทั้งมากกว่าและน้อยกว่า
    ถ้ามอนสเตอร์เลเวลสูงกว่าเราเกิน 5เลเวล ประสบการณ์จะถูกจำกัดไว้ ทำให้ประสบการณ์ไม่ได้เพิ่มมากกว่าเดิมซึ่งชื่อมอนสเตอร์จะเป็นสีแดง หรือถ้าสู้กับมอนสเตอร์ที่เลเวลต่ำกว่าเกิน 5เลเวล ประสบการณ์ก็จะถูกหารลงเรื่อยๆครับ

เควสที่ควรทำ ที่LV24 จะทำเควสติดปีกได้ ทำให้บินได้และเคลื่อนที่เร็วขึ้น25% รับเควสที่พารอคเมืองอัลเคอร์ฮาเบอร์
    ปีกมีให้เลือก ปีกสีขาว,ปีกสีดำ,ลูกโป่ง3ลูก,บอลลูนรูปฉลาม(มั้ง) มีทั้งหมด 4 แบบ แล้วแต่ว่าจะส่งเควสให้ใคร
    ทำเควสเสร็จก็จะได้ปีกทันที แต่มันแกล้งให้เราดีใจเล่นๆยังใส่ไม่ได้ จนกว่าจะถึงLV25 ถึงจะใส่ได้
  7. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อ่า ขอดูภาพในเกมส์ กับคาแรกเตอร์ในเกมส์หน่อยได้มั้ยคะ ใครพอจะมีบ้าง หรือใครจะใจดี ช่วยนำมาโชวหน่อย
    แหะๆ ... อยากเห็นชุด ^^"
  8. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
  9. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ผมก็เล่น อ๊ากกก เวล24ทำเควสปีกจริงดิ >[]< ผมจะทำให้ได้เลย!

ผมอยู่เซิฟ บลูเบอรี่ชีสเค้ก ครับ
    เล่นโร๊ก ตอนนี้เวล19 เลยยังไมไ่ด้เปลี่ยน(อนาคตวอยเอเจอร์ครับสายธนู)
    ชื่อ TrInE เจอตัวทักได้ครับ ช่วงนี้วนเวียนอยู่แถวๆซาคานเดียน่ะ ^^
  10. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ปีกมี 4 แบบครับ แล้วแต่่ว่ารับเควสกับใคร
    ตอนแรกผมเล่นไม่รู้ไปรับกับเจ้าของโกดัง สรุปได้ลูกโป่งมา ......

[action]ตะโกน "ม่าย~ ไม่จริ้ง~~~"[/action]
  11. parwankorn

parwankorn Member

EXP:
    60
    0
    6
    ^
    ^
    ลูกโป่งงง ไม่เคยเห็น +น่าสงสารเนอะ
  12. dracula

EXP:
    256
    0
    16
    ปีกดำ = ส่งเควสกะเทียร์ (อันนี้ชัวร์ เพราะทำแย้ว)
    ปีกขาว = ส่งเควสกะลูน่า (ไม่แน่ใจ)
    ตอร์ปิโด ??? (มันเรียกอะไรหว่า) = ส่งกะบาเครอน(คนขายอาวุธ)
    ลูกโป่ง=เจ้าของโกดัง

ผมย้ายไปเซิฟโคโค่นัทเชอร์เบทละ เบื่อบราวนี่เข้ายากมากมาย

ชักหน่ายๆ ที่เกมนี้โปรเกลื่อน+บอทบานละอะ T-T"
    มันเล่นกันจนเซิฟแลค กะตุกขนาดนี้แล้วบริษัทเค้าไม่คิดจะทำอะไรมั่งเลยหรือไงหว่า
    เมื่อไรจะเอาNprotect เข้าฟะ!!!!
    (ถึงจะรู้ว่ามันเจาะNProtectได้ก้อเหอะ แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีอะไรเลย /me พูดอย่างเหนื่อยหน่ายใจ TAT")

อันนี้คือตัวอย่างภาพในเกมครับ แค้ปมาแต่ตอนมันเต้นTellMeกันน่ะนะ^^"

ชอบชุดคอสตูมแมวที่สุดแล้วอ่ะ น่าร้ากกกก~ >w<!!!
  13. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    เล่นเป็นวิส เอฟหญิง เวล32แล้ว
    อยู่ ช็อคโกแลตบราวนี่ วนๆอยู่เชิฟ 1 กับ 8 ครับ
    ตอนนี้กลับมาล่าเสื้อคลุมฉลาดกับก๊อบบินจอมเวทอยู่...ใครมีแล้วจะขายPMมาเลยครับ
    ปล. คถาหัวหน้าเผ่าราคาเท่าไหร่นิ?
  14. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    เล่นเป็นพระ เลเวล 21 server โคโค่
    อีกตัว นักดาบ เลเวล 17

เบื่อแล้วฮะ ว่างๆ ก็ไปจิ้ม

ยังทำโปรเจคจบไม่เสร็จเลย = =
  15. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    Basseafood

Server : Blueberry Cheesecake

Job : Wizard-Elf

Lv.23

=A="

ตามด้านบนเลยเจ้าฮ่ะ
  16. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    หึๆๆๆ จนป่านนี้ยังเข้าเกมส์ไม่ได้ด้วยซ้ำค่ะ ตั้งแต่เปิดเซิร์ฟแล้ว (TTATT)
  17. dracula

EXP:
    256
    0
    16
    ทำไมอ่ะครับ ไม่ได้รับเมล์ Activite เหรอ ?
  18. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    อยู่บลูเบอร์รี่ชีสเค้กเจ้าคะ
    Ladykaren Lv.20
    Elf Wizard
    อยู่กิลด์ NeCroNoMiCon
    เห็นแล้ว ทักกันได้นะเจ้าคะ^^
    (ทักเสร็จจะลากเข้ากิลเลย หึหึ)
  19. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ไม่ได้ทั้งเมล์ Activite รวมถึงโหลดแพทไม่ผ่านสักทีค่ะ แก้ไขเบื้องต้นตามที่พี่เขาแนะนำแล้วแต่ก็ยังเหมือนเดิมค่ะ ตอนนี้ก็ได้แต่รอในบอร์ดLUNAว่าจะมีใครมาตอบคำถามหรือช่วยอยู่น่ะค่ะ
  20. dracula

EXP:
    256
    0
    16
    เรื่องเมล์ Activite นั่น เคยมีห้องสำหรับแจ้งไว้นะคับ คือแจ้งไอดี+เมล์ไว้แล้วเค้าจะส่งเมลActiviteให้เลยนะ
    (คือผมก็เคยไม่ได้รับเมล์แอคทิเวทเหมือนกันน่ะ รู้สึกเจ้านี้จะมีปัญหากะG-Mailนิดหน่อย)
    ส่วนเรื่องโหลดแพทซ์ไม่ผ่านนี่ ท่าน White-Princess ได้แผ่นแถมจากหนังสือหรือโหลดเอาอะครับ?
    ถ้าแผ่นแถมจากหนังสือรายสัปดาห์จะมีปัญหา ต้องไปโหลดแพทซ์เพิ่มนะครับ
    แต่ถ้าโหลดตัวเกมจากเวปเลยเค้าบอกมาว่าไม่มีปัญหาอะไรนะ
    ส่วนแผ่นเกมส์ที่แถมจากหนังสือไกด์บุ๊คล่าสุดของFGกะCGNนี่ผมไม่แน่ใจว่าต้องไปโหลดอะไรเพิ่มไหมนะ
    แล้วอีกเรื่องคือสเปคเครื่องน่ะครับว่าผ่านไหม

อยากให้มาเล่นด้วยกันให้ได้จริงๆเลย >__<!!!
  21. princess

EXP:
    322
    0
    0
    เรื่องเมล์ได้แจ้งไปแล้วค่ะแต่รอมาเป็นอาทิตย์ก็ไม่มีวี่แววแม้แต่ใน ถังขยะ
    ส่วนเกมส์โหลดมาจากตัวเวปค่ะที่เขาว่าเป็นแพทล่าสุดก็ไม่ได้ค่ะ

ก็ลองๆโหลดใหม่อยู่หลายรอบแต่ก็ลงแบบเดิม TTWTT :waaa:
  22. naito

naito New Member

EXP:
    33
    0
    0
    ลองวิธีของผมดูไหมครับ ผมลองลบแล้วลงใหม่ก็เล่นได้ปรกติดีน่ะครับ เนตTOT
    1.โหลดเกมแบบที่2 ตัวเต็มที่เวป เวอร์ชั่น1.01 ขนาด382MB แล้วลงเกมตามปรกติ
    2.โหลด New Launcher Q versionที่เวป แล้วแตกไฟล์ทับ LunaLauncher.exeอันเก่า แล้วคลิกตัวใหม่นี้เข้าเกม
    3.รอโหลดแพทซ์ให้เสร็จ ขีดสีแดงเต็ม แล้วกดเริ่มเกม

ได้ไม่ได้ยังไงก็ลองดูนะครับ แต่ปัญหาคือแอคทีฟเมล์นี่แหละ คงต้องย้ำกับฝ่ายนั้นบ่อยๆ

ตอนนี้เล่นมา 3 อาชีพละ นักนู โจรมีด นักรบถือขวาน แต่ตัวที่เลเวลมากสุดแค่32เอง ที่เล็งๆเป้าหมายตอนนี้คือปั้นซักตัวให้50 จะได้มีปีกขั้น2 ใส่ เล่นสบายๆไม่รีบ
    แล้วก็เมื่อวานเก็บเลเวลอยู่ดีๆเจอมอนสเตอร์แปลกๆที่ไม่เคยเห็นด้วย ไม่มีข้อมุลอีกต่างหาก การ์กอยสีดำเลเวล29มั้งจำไม่ได้ แต่เก่งอย่างเวอร์อัดที190+ ตัวอะไรไม่รู้ไม่เคยเห็น ในหนังสือก็ไม่มีบอก ทั้งๆที่แมพนั้นไม่มีมอนหรือบอสแบบนี้แท้ๆ งงเลย
  23. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ^

กากอยที่ว่านี้แม๊พไหนอะครับ - - ...เพราะเท่าที่ล่าๆมากากอยที่เจอมันเวล30+
  24. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    เล่นอยู่ บลูเบอรี่ชีสเค้ก ค้าบ แต่เืนื่องจากผมเรียนอยู่ที่ ตจว จึงไม่ค่อยได้เข้าไปเล่นเพราะมีปัญหาเรื่องความเร็วของ เนต

ตอนนี้เพิ่งเริ่มเล่นไปได 4 วัน เศร้า ตัวแรกเล่นนักธนูไปได้เลเวล 28 ก็เซงในความอ่อนของมันจริงๆ (อาจเป็นเพราะของมันไม่ดีหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ) แต่พอเทียบกับอาชีพอื่นๆแล้ว ตัวผมด้อยไปเลยล่ะ นักธนูภาษาอะไร ยิงพลาดบ่อยกว่า อาชีพอื่นๆอีก วืดบ่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ย้ายมาปั้นโจร เลเวล 20 และ พูดได้เต็มปากเลยว่า สายมีดฟันไม่วืดเลย ไม่เหมือนสายธนูที่พลาดเป็นว่าเล่น (Dexล้วนๆนะเนี่ย การเก็บเลเวลเก็บเหมือนกัน แต่แปลกใจนักธนูแท้ๆทำไม ไม่แม่นเลย หรือว่าสายตาสั้น....)
  25. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    0
    16
    ตอนนี้อยู่ โคโค่นัทเชอร์เบทคับ 40 ละละ Swordman >__<

ชื่อ Carlinet ครับ ยังไงก็ลองซิบมาเน้อ

Share This Page