มีใครเล่นLunaOnlineบ้างคร้าบ มารายงานตัวกันเถอะ!

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย dracula, 11 มีนาคม 2008.

1. naito

naito New Member

EXP:
    33
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    แมพมูนไบลน์ฟอร์เรสน่ะครับ ตรงแถวบอสการ์กอยครับ เห็นตรงลานกว้างๆตอนนั้นกำลังตีการ์กอยเลเวล34อยู่ พอหมุนมุมกล้องไปก็เจอ ไม่แน่ใจว่ามีคนลากมาหารึเปล่า ผมเห็นมันครั้งเดียว มีไลเคนโผล่มาด้วยแต่เลือดเยอะกว่ามาก และตัวการ์กอยมันก็สีดำสนิทปีกมีสีแดงผสม เลเวล27หรือ29จริงๆครับ ตอนนั้นผมรอให้มันเดินกลับที่ประจำของมันแต่มันเดินไปทั่วเลยครับ ผมเห็นมีคนพยายามลากมันหนี แต่ผมลองตีมันแล้วลากมาทางคนเยอะๆแทนแล้วก็รุมมันน่ะครับ หลังจากนั้นก็ไม่เจออีกเลย
    ไม่รู้ว่าบัครึเปล่าเพราะเป็นวันอัพเดตแพทซ์ด้วยแต่คิดว่าไม่น่าใช่ก็เลยงงอยู่น่ะครับ ผมไม่ได้โกหกนะครับเห็นจริงๆตีมากับมือ

-----------------------------------------------------------------
    Edit:แก้หน่อย ได้ข้อมูลมาแล้ว
    มีภาพยืนยันแล้วนะครับ มีคนเคยเห็นเหมือนกัน
    <!-- m -->http://www.lunaonline.in.th/forum/Defau ... 34&#127734<!-- m -->
    เลเวล29 มันเป็นการ์กอยชั่วร้าย ตัวเหมือนไลเคน จำผิดไป ส่วนการ์กอยสีดำมันเลเวล35
  2. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    เรื่องเมล์ Activate ลองไปดูกระทู้นี้นะครับผม
    http://www.lunaonline.in.th/forum/Default.aspx?g=posts&t=3635
    ส่วนเรื่องโหลดแพทซ์ไม่ผ่านนี่ไปเจอมาอีกกะทู้ เค้าบอกให้ปิดไฟร์วอลด้วยนะคับ
    จากกะทู้นี้
    ถ้าไม่ได้อีก ลองไปทำตามคุณ naito ดูนะครับ ขอให้เล่นได้ด้วยเถอะนะ >_<!

เรื่องกากอยล์ นี่ผมไม่รู้แหะ ได้เล่นแค่วันเสาร์กะอาทิตย์ TwT"
  3. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    ยังไม่ได้เล่นเลย ...มารายตัวเฉยๆๆ...ครับ
  4. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    แจ้งไปในกระทู้นั้นรวมถึงอีกหลายๆกระทู้แล้วค่ะ ไฟร์วอล์ก็ปิดมาแล้ว โหลดตัวNew Launcher Q versionทับก็ทำมาแล้วค่ะ แต่มันก็ยังเข้าไม่ได้ตอนนี้เลยนั่งรอใครมีวิธีใหม่อยู่น่ะค่ะ
    :waaa: :waaa:
  5. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    คิดว่ากากอยที่เจอคงเป็นตัวกากอยกินคนละมั้งครับ ผมไม่เคยเห็นหรอกนะแต่คิดว่านะจะใช่ เพราะว่ามันมีกากอยอีกประเภทอยู่แมพลึกเข้าไปอีก(ผมยังไม่เคยเห็นนะเพราะยังไปไม่ถึง ณ จุดนั้นอ่ะ เหอๆ)
    คิดว่าคงเกิดความผิดพลาดขึ้นแล้วละถ้าเจอไลเคนด้วย - -"

ตอนนี้อัพเดทครับ ผมยังเล่นนักนูเหมือนเดิม (ใครว่าอ่อนยังไงก็ตามแต่ใจรักอ่ะ 555) ตัวของผมชื่อ TrInE ตอนนี้เวล 38 แล้วครับใกล้39ละ เล่นได้วันละนิดละหน่อย ไม่รีบมาก อยู่เซิฟบลูเบอรี่ ใครอยู่เซิฟนี้หาตัวผมเจอได้ตามแมพมูนไบลน์สแวมนะงิ * 0 * (สิงอยุ่แถวๆนั้น)

ว่าแต่ว่า...ปัญหาเมล์เยอะจังน้า = =" คนไมไ่ด้กันหลายคนเลย(เห็นคนรู้จักผมเป็นกัน)
  6. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    เอลฟ์ นักเวทย์ สาย ไฟ เวล 34 งิ(ช่วงเควสกำลังหมด)

ล่า คทา อัควอน จน เบื่อ

ท้อแล้วงิT-T

p.s. Kamikaze blue~~ Name XasDaz
  7. dracula

EXP:
    256
    0
    16
    เป็นเพราะว่ามันบล็อกไอพีต่างประเทศหรือเปล่าน่ะคับ :glua:

พึ่งได้อัควอนด์มาเมื่อวันเสาร์เอง นั่งตีตั้งแต่6โมงเช้ายันตี3ตอนกำลังง่วงๆ สลบโดนยิงตายไปหลายรอบ จู่ๆตกซะงั้น(มีเสียงแท่นแท๊นขึ้นด้วยตอนตก) กรี๊ดลั่นบ้านเลย O-O
  8. Eindeloze

Eindeloze New Member

EXP:
    40
    0
    0
    เคยเล่นครับ ... ประจำอยู่เซิฟช็อคโกแลตฯ

เอลฟ์วอริเอร์ เลเวล 24 กว่าๆเป็นชาติแล้ว

เพราะถูกอำนาจมืด Freestyle เข้าครอบงำซะแล้ว -_-;
  9. delphyos

delphyos New Member

EXP:
    6
    0
    0
    อยู่เซิฟ PK จ้า วอริเออร์มนุษย์ XxxPist0lzx กว่าจะโตก็ตายหลายรอบอยู่ ฮ่าๆๆ
    ไม่ได้เล่นนานแล้วอะ จำไม่ไม่ได้เลเวลอะไร =_=; เล่นstr ล้วนจ้ะ
  10. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    รายงานตัวครับ เล่นอยู่บราวนี่(จำชื่อเต็มไม่ได้)

มนุษย์ วิ 22 สายไฟ + แช่ ครับ
  11. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    ไม่เข้าใจว่าทำไมทั้งในนี้และในเวปอ่าน "วอยเอเจอร์"

voyage = วะ-ยาจ
  12. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    อาจจะแยกเป็น voy+age (ไม่แน่ใจนะ > <)

-----

ณ ปัจจุบัน ก็ยังไม่ได้เข้าไปอัพเลเวลเพิ่มเนื่องจากทำอย่างอื่นวุ่นวาย(ไม่ใช่Y) = =
  13. Lucrecia

Lucrecia New Member

EXP:
    78
    0
    0
    Hello ++

เซิฟ บลูเบอรี่ ชีสเค้ก จ้า

เป็น พระ Lv. 30 ประจำชาแนล 8

กิลล์ FairyTail << ทักทายกัน ได้นะ คนกิลล์นี้ น่าร๊ากก ทุกคน จ๊ะ

นี่ภาพน๊า >> <!-- m -->http://www.yimwhan.com/board/data_user/ ... /r4_13.jpg<!-- m -->
  14. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    ตอนนี้ธีฟ 51 จะ 52 และ แต่พอกลับมาเรียนซัมเมอร์ปุ๊บอดเล่นยาวๆ เนื่องจากมีปัญหาเรื่องความเร็ว อินเตอร์เนต = =" เศร้าหนออออออออออ

บลูเบอรี่ชีสเค้ก นะคร้าบบบบบ

ชื่อ บิววี่ ครับ
  15. sayusa

sayusa New Member

EXP:
    2
    0
    0
    เล่นอยู่เหมือนกันค่า
    ชื่อ แป๊ะยิ้ม บลูเบอรรี่ชีสเค้ก แนล10
    เป็นซอ อ่อน ๆ เวล51 ค่ะ เจอทักได้อะ > <
  16. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    มารายงานตัวแบบแอบเลทจ้า 0/

ชื่อ Tackeyz เป็นเอลฟ์สายมีด (จำชื่อสายไม่ได้ ... ฮ่า T-T)
    เลเวล 33-34 ราวๆนี้ล่ะค่ะ ~
    ไม่ค่อยแน่ใจ พอดีช่วงนี้ไม่ได้เล่นเอง ^^! เป็นตัวเล่นคู่กับแฟนน่ะค่ะ :D

Sv.บลูเบอร์รี่ เช่นกันจ้า ~
  17. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    มารายงานตัว
    ชื่อ น้องดอกแก้ว เป็นพระ สาย ยิงเอง ใช้ holy 10
    เลเวล 36

sv โคโค่ฯ

ที่เล่นได้เพราะมีเพื่อนให้ดูด แต่ตอนนี้เริ่มเซ็งๆล่ะ = = หลังจากหมดเทศกาล exp x2 ไป
  18. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    คือ...........

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ค่ะ.......

ปกติเข้าแต่ไฟนอลกับอนิเม..............

อยู่บลูเบอร์รี่ีชีสเ้ค้ก ประจำแชนเนล 2 เป็นซอร์เซอร์เรอร์เลเวล 55 แล้วค่ะ... ตอนนี้สิงอยู่พอร์ตมองบลังค์กับอัลเคอร์ (วิ่งไปช้อปปิ้งเวลาเบื่อตบมอน)

ชื่อ กีจัง แบบในบอร์ดเนี่ยแหละ หงึม ขณะนี้เลิกเล่น เพราะหมดเทศกาลคูณสอง ฮื้ออออออออออออออ เวลมันขึ้นยากกกกกกกกกกกกกก บวกกับ... เปิดเทอม แล้วก็ทำทีสิดด้วยค่ะ T-T
  19. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เพิ่งเล่นครับ เล่นตามเพื่อน ชื่อ ลูลูส อยู่ บลูเบอร์รี่ชีสเค้ก แชแนล 5 เป็นหลัก แต่บางทีก็วาร์ปไปมาระหว่างแชแนลตามอารมณ์
    จริงๆ อยากสร้างตัวละครฆญิงมากกว่า (ผู้ชายแป๋วแว๋วดูแล้วรับไม่ค่อยได้) แต่สมัครใช้เพศชายมันบังคับ เซ็งในอารมณ์เลย 555+
  20. Rakdos

Rakdos New Member

EXP:
    13
    0
    0
    เคยเล่นนะ แต่เลิกแล้ว

เพราะเจอโปรแกรม เยอะเกินไป + GM ไม่มีประสิทธิภาพ
  21. dracula

EXP:
    256
    0
    16
    ไม่บังคับนิ
    เรายังใส่เพศตรงข้ามไปเลย แบบว่า .... :555: :555: :555:

ตอนนี้ไม่ได้เล่นเลยคับ ไม่มีเพื่อน เพื่อนหนีไปเกมอื่นหมดเลย เบื่อโปรด้วย
    เหงา เลยไปขุดเกมPS2เก่าๆเล่นแทนละ แต่ยังไม่ได้ลบตัวเกม
    วันดีคืนดี อาจเข้าไปแอ๊บแบ๊วหน่อย คิดถึงชุดแมวขาวกะหน้าบูดๆของตัวละครตัวเอง ฮะฮะ :555:
  22. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    เพิ่งเริ่มเล่น แบบว่าไม่รู้จะเล่นเกมไรดี ^^'

เหมือนตัวเองจะอยู่ ชอกโกแลตบราวนี่ แต่ก็ไม่แน่ใจ =w=!! ลืมอ่ะ....
    (คนอยู่ชอกโกแลตบราวนี่กับบลูเบอรี่ชีสเค้กเยอะดีแฮะ)

ชื่อ Zingale เพศ ชาย + เอล์ฟ

เพิ่งเริ่มเล่นสดๆใหม่ๆ ไม่รู้เรื่องไรเลย *-*"

Share This Page