สายน้ำ และ ผืนดิน

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย azarashi, 11 มีนาคม 2008.

1. azarashi

azarashi New Member

EXP:
    30
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ก็ว่าจะไม่ลงสีแล้ว แต่ก็นึกอยากลงจนได้ ต้องขอบคุณคู่สุดที่รักจริงๆ ที่ทำให้งานนี้ได้เข็นออกมา

รูปนี้เป็นออริค่ะ อยากลองเปลี่ยนแนวลงสีดู ไม่รู้ว่าออกมาเป็นไง แต่ลงแบบนี้ง่ายดีแท้ ไม่ต้องเกลี่ย
    เป็นออริ ที่ได้มาจากแฟนอาร์ต หึ หึ(เดาสิ ว่าคนวาดชอบคู่อะไรใน ดีเกร..เอ๊ย! ไม่บอกเดาดูนะงิ)

คอนเซปต์คือ สายน้ำและผืนดิน เปล่าหรอก จริงๆมันคอนเซปต์มันคือ Because It has somethine belong with you(โอ้ย ยาว-*-) แต่พอลงสี แล้วก้กลับมาดูงาน มานั่งคิดสิ่งที่ได้จากภาพ ตกลงเปลี่ยนคอนเซปต์มันซะเลย อิ อิ ทุกท่านคิดอะไรตอนมองภาพนี้ค่ะ ถ้าชื่อภาพคือ สายน้ำและผืนดิน

ภาพลายเส้นงิ>>http://i3.photobucket.com/albums/y65/rui-star/my pic/My arts/water_earth_line.jpg
  2. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ดีเกรย์ = =''คู่นั้นสินะครับ ลงสีแล้วโทนเป็นโทนอ่อน ดูแล้วออกแนวภาพเขียนที่เก่าแก่(?)[อิจฉา = v =]

อยากวาดได้แบบนี้จัง
  3. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    ลงสีสวยมากเลยครับ ผมทำไม่ได้ ~~

ชอบตรงมือจังเลยครับ :)
  4. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ชอบมือเหมือนกันค่ะและก็ตรงน้ำที่กระจายวงข้างบนชอบสีตรงนั้นน่ะค่ะ
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ลงสีได้สุดยอด ดูสวยงามมากมาย

ชอบมือเหมือนกัน
  6. YukiMa

YukiMa New Member

EXP:
    5
    0
    0
    สีสวยดีค่ะ ดูนุ่มดี

ชอบตรงน้ำอ่ะค่ะ
  7. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    เอ่อคือ.. ผมฟังชื่อสายน้ำกับผืนดินเลยเข้ามาดู ไม่นึกว่าจะวายแฮะ =[]=!

ลงสีสวยครับ งานแบบนี้มีความเป็นเอกลักษณ์สูงดี สีก็นุ่มและโรแมนติก(ชาย-ชาย?) ชอบการเกลี่ยสีและทำทีพู่กันเหมือนลงด้วยสีไม้ อยากทำได้มั่ง T T

ว่าแต่... ไม่ทราบใช้เทคนิคของโปรแกรมอะไร พอบอกเป็นวิทยาทานได้ไหมครับ :)
  8. azarashi

azarashi New Member

EXP:
    30
    0
    0
    โอ๊ะ ลืมบอกไป ใช้โปรแกรมโฟโต้ชอปค่ะ

ที่มันเหมือนสีไม้ก็เพราะ เอ่อ ใช้แปรงที่มั่วๆทำเอง ปรับโหมดแปรงให้เป็นDissolveเท่านั้นแหละค่ะ(แปรงกระดาษ100ปอนด์ เหอ เหอ)

ที่เหลือ คือ ลง ลบ ลง ลบ....ไปเรื่อยๆค่ะ^ ^"

Share This Page