อยากทราบราคาแผ่นแท้ FF7 - FF10

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย topfinal, 12 มีนาคม 2008.

1. topfinal

topfinal Member

EXP:
    254
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    18
    แผ่นก๊อปปี้ไม่มีฉากจบที่เพิ่มมาเหรอ :waaa:

แล้วฉากจบที่เพิ่มมานี่เป็นไงบ้างครับ สวยงามและมีเนื้อหาเพิ่มมาจากเดิมเยอะมากไหมครับประมาณกี่นาทีได้ :???:
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    10 นาทีมั้ง...ไม่ค่อยสวยงามอะไรหรอก ไม่ใช่ CG High Polygon....แต่จะเป็นมูวี่ที่มีกราฟฟิคระดับเดียวกับ realtime render ที่เราเห็นปกติในเกม FFX...

ถ้าเรียกว่าฉากจบที่เพิ่มเข้ามาก็ไม่ค่อยถูก ต้องเรียกว่าบทนำสู่ภาค FFX-2 มากกว่า...ก็แค่ริคุเอาสเฟียร์ที่คิมาริเก็บได้มาให้ยูน่าดู แล้วในสเฟียร์ก็บรรจุคลิปคนที่หน้าเหมือนทีดัสกำลังโวยวายอยู่เท่านั้นเอง...ถ้าใด้เล่น FFX-2 แล้วไม่ต้องไปหามาดูก็ได้ครับ
  3. topfinal

topfinal Member

EXP:
    254
    4
    18
    CG High Polyhon นี่หมายถึง ฉากที่เป็นมูฟวี่สวยๆ ไม่เป็นเหลี่ยมคมใดๆ และเนียนมากกว่าตอนเล่นเกมปกติใช่ไหมครับ เช่น ฉากที่ทีดัสเห็นยูน่าเดินออกมาจากห้องทดสอบที่วัดบีไซด์ อ่ะครับ อยากจะบอกว่ายูน่าสวย + น่ารักมากๆๆๆๆๆๆ

ส่วน realtime render หมายถึง กราฟฟิคตอนที่เล่นเกมแบบปกติทั่วไปมีเหลี่ยมนิดหน่อยใช่ไหมครับ ???

ถ้าฉากจบที่เพิ่มมาเป็นแบบ realtime render ก็เฉยๆ นะ แถมเนื้อเรื่องก็จะอิงไปทาง FFX-2 อีกตะหาก

ขอบคุณพี่ BoN ที่ช่วยแถลงไขให้กระจ่างนะครับ

Share This Page