ท่านกำลังขับรถย้อนสอน(จับฉ่าย)

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย prockdj, 12 มีนาคม 2008.

1. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    พอดีไปเที่ยวแปดริ้วครับ ถึงประมาณ 11 โมงกว่าก้ไปกินข้าวที่วัดแหลม(นั่งกินบนแพ) ขนมปังเย็นเจ้านี้ผมกินตั้งแต่เด็กๆแล้ว(สมัยประถมเลย เท่าที่จำได้)

เสร็จแล้วก็ไปไว้หลวงพ่อ(เทอมนี้ต้องทำโปรเจคจบให้ผ่านน่ะครับ ^^; ) แล้วไปโรงเจที่อยู่ด้านหลัง เห็นป้ายนี้หลายครั้งแล้วมาเที่ยวนี้เลยเอามาให้เบิ่งกัน

ในโรงเจมีคำคมๆด้วยนะครับ เช่น

"ควายโง่แต่สอนง่าย คนโง่แต่สอนยาก" กับ "ขิงยิ่งแก่ยิ่งเผ็ด คนยิ่งแก่ยิ่งดื้อ" (อันนี้ถามปู่โซ กับลุงAloha น่าจะได้คำตอบ หุหุหุ)

ส่วนเปรตวัดวันหลังจะรื้อกรุเอาภาพที่ถ่ายมาให้ดูกันนะครับ(ใหญ่กว่านี้) แต่เอารูปจากอินเทอร์เน็ตไปดูก่อนละกัน

ปล. รูปเปรตนี้อยู่ที่วัดสุทัศน์จริงเน้อ เป็นภาพวาดอยู่ต้นเสาด้านในซ้ายมือสุด(โบสท์ที่อยู่หน้าเสาชิงช้านะครับ ไม่ใช่โบสท์ด้านหลัง พระท่านเคยบอกว่า ไหนใครอยากดูเปรตวัดสุทัศน์ ไอ้เราก็ไปเลยบางอ้อ นี่เองเปรตวัดสุทัศน์)
  2. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    0
    16
    เ่อ่อ ไอน้ำแข็งไสนั่นเป็นจานแบบนั้นเลยหรือครับนั่น จานละเท่าไหร่ ได้เนี่ย

แอบเห็นด้วยกับประโยคนี้นะ "ควายโง่แต่สอนง่าย คนโง่แต่สอนยาก" กับ "ขิงยิ่งแก่ยิ่งเผ็ด คนยิ่งแก่ยิ่งดื้อ"
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ชื่อกระทู้ตกลงย้อนศรใช่มั้ยอะคะ หรือว่าจะเล่นมุขสอนไม่จำ...
  4. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    อยากกิน *p* ท่าทางน่าอร่อยจัง
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    น้ำแข็งไสปังเย็นดูแล้วน่ากิน อากาศกำลังเริ่มร้อนได้ที่พอดีช่วงนี้
  6. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    สนใจแต่น้ำแข็งใส...ป้ายอะไรไม่สนใจ
  7. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    นำแข็งใสสีดูฉูดฉาดจนน่ากินแฮะ ส่วนที่ป้ายก็เขียนคำไว้คมดี
  8. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    สะใจครับ
  9. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ขนมปังเย็นน่ากินมากครับ >.< จำได้ว่าตอนเรียนร.ด. ผมกินน้ำแข็งไสทีไรต้องใส่ขนมปังด้วยทุกดี
    แต่ของในรูปนี่ดูน่ากินกว่าน้ำแข็งไสหลายเท่า คิดแล้วมันยั่วน้ำลายยิ่งนัก

พรุ่งนี้ปิดเทอมอยู่บ้าน ทำกินมั่งดีกว่า
  10. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    โอ้โห เห็นแล้ว อยากกินขึ้นมาทันใด เอามายั่วน้ำลายกันนี่หว่า :waaa:

ยิ่งนมเยอะๆนะ โอ้ว สุดยอด ถ้ากินตอนร้อนๆนี่ สวรรค์ชัดๆ
  11. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    น้ำแข็งไสน่าอร่อยมากกกก
  12. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ :)
  13. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    O [] O :scare: ขอถามอีกอย่างครับ Aloha นี่ใช่ลุงนุกป่ะครับ?

Share This Page