เนื่องด้วยว่า ช่วงนี้โฆษณาดีเยอะแยะ แต่อันนี้มันคุ้นๆไหม?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย zarathustra, 12 มีนาคม 2008.

1. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    <!-- m -->http://www.kosanathai.com/tvcupdated/vi ... 2&ad=M-150<!-- m -->

ลองดูครับ ว่าคุ้นมั่งไหม

ผมว่าผมเคยเห็นเฉากลักษณะเดียวกันเมื่อประมาณปี 1999-2000 นะครับ :E
  2. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    brother grimm มั้ง
  3. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    หนังยอดแย่ --" โดนหลอกเต็มๆ ฮือๆ

ทำไมดูแล้วนึกถึง FF9 ตอนฉากแรกๆเลยหว่า~
  4. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    คล้ายๆ ไฟนอล9
    ผมว่าค่าย Digital Magic (บริษัททำแอนนิเม่ชั่นรายใหญ่รายหนึ่งของไทย) เป็นแฟนไฟนอลครับ

เพราะถ้ายังไม่ลืมกัน MV D2B ที่เลียนแบบไฟนอล 10 ก็เหมือนกัน(แต่ตอนนั้นกระแสต่อต้านแรงกว่ากระแสยอมรับในฝีมือ)
  5. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    รู้สึกว่า โฆษณาบ้านเรา จะมีไอเดียดีๆกว่าหนังไทยฉายโรงอีกน่ะ - -a

แต่คุ้นคล้ายกับ FF รึเปล่า ... ผมก็นึกไม่ออกแหะ อืม ^^!
  6. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    ขอค้านหน่อยครับ

DM ช่วงแรกเค้าเป็นกลุ่ม Freelance ครับ เค้าทำงานตามโจทย์ที่เค้าได้รับมาจากผู้กำกับมิวสิควิดีโออีกทีครับ
    ถึงตอนนี้บริษํทเค้าจะมีครบวงจรเริ่มเขียนบทและกำกับพวกโฆษณาด้วยก็เถอะ...

อันนี้ผมเองก็นึกถึงพวกภาพยนตร์และเกมส์เหมือนกันครับ...
    แต่ก็นะ... คนจ้างงานเค้าอยากได้แบบไหน บริษัทที่เราทำก็ต้องทำให้ตอบโจทย์ในสิ่งที่เค้าต้องการครับ
  7. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ผมเห็นแล้วนึกถึง FF 9 ไงครับ ถึงได้เอามาลงให้ดู พี่เห็นหน้าพี่ตูนแล้วนึกถึง Blank ยังไงไม่รู้ ที่โดนต้นไม้จับน่ะครับ

ส่วนพอวิ่งออกมาเจอดงดอกไม้ ผมนึกถึงป่าต้องห้ามใน FF7 น่ะครับ คล้ายๆกันเลยนะ
  8. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ทำไมผมดันไปคิดถึงLOTR
  9. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ถูกต้องนะคร๊าบบ :)
  10. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    เราว่าคล้ายป่าใน FF9 อ่ะ... - -"

ว่าแต่..มีใครดู MV เพลงเราเป็นคนเลือกเอง ของ Silly Fools บ้างรึยังคะ?

คิดว่าเหมือน FF7AC บ้างมั้ย?
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เหมือน FF9 ตอนบลังค์โดนหนวดๆไล่จี้อะ
  12. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    โอ้ มีคนกระตุ้นความจำ นึกออกล่ะ :D
  13. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    FF9....ป่าที่แบลงก์กลายเป็นหิน......แว่บเข้ามาในหัวเลย
  14. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    โฮๆๆๆๆๆ T-T เห็นแล้วทำให้นึกสงสารแบลงก์ขึ้นมาทันใด
    อุตส่าห์ตามไปช่วยเพื่อน แถมยังให้โดนจับแทนอีก T-T
    จะว่าไป FF9 ทำเอาผมซึ้งตั้งแต่ฉากแรกๆเลยนะเนี่ย :waaa:

[action]ป๊าบ !! โดนเตะขอหานอกเรื่อง[/action]

EDIT :

โอ้โห อันข้างล่างเพิ่งเคยเห็น ล่อเอาฉากประทับใจที่สุดในเรื่องมาเลยหรอเนี่ย
    v
    v
    v
  15. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ถ้า Blank มันดึงออกแบบพี่ตูนได้ เนื่อเรื่องคงเปลี่ยนไปเยอะเลยนะครับ :E

[youtube]VGbVureACFE[/youtube]

Mv ที่ว่า
  16. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ู^
    ^
    ก็ยังไม่ใช่ตัวนี้ซะเต็มๆน่ะนะครับ ต้องเป็นตัวต้นฉบับที่มีสามคนนั่นอยู่บนเรือเหาะตั้งแต่ต้นยันจบ

ซิลลี่ฟูลส์นั่น เอาหลายๆฉากมาตัดรวมกัน

ฉากคาดาจเบรครถในโบสถ์ ฉากคลาวด์กับคาดาจกระเด็นจากทางด่วน ฉากไล่ล่าบนทางด่วน ฉากคลาวด์หลังจากโดนสามคนนั่นโจมตีตอนต้นๆ

มอเตอร์ไซค์นั่นเฟนริลชัดๆ = =''
  17. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    MV ซิลลี่ฟูลส์ก็เห็นละ เหมือนเช่นกัน

อันนี้ก็เหมือน

ถือว่าดีใจ คนรุ่นนี้มีคนเป็นแฟนไฟนอลเยอะ
  18. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    เมื่อก่อนคนจะคิดแบบนี้กันน้อยครับ.....เอาแต่โจมตีกันซะมากกว่า....ซึ่งมันก็แอบคิดนิดนึงเหมือนกันนะ...

แต่ตอนนี้เรอะ....เฉยละ แต่ยังไม่เห็นของซิลลี่ฟูลส์ สงสัยสอบเสร็จต้องไปร้องเกะ......

ปล. ว่าแต่ทุกคนนึกถึงแบลงค์กันหมด.....ไม่ไมใครนึกถึงซีดานเลยเรอะ.....ในโฆษณามันรอดนะ!!
  19. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เป็นแฟนก็เรื่องนึงนะครับ แต่ทางเจ้าตัวก็ไม่ได้ออกมาบอกว่าทำเพราะชอบไฟนอลตรงใหน บอกแค่เป็นแรงบันดาลใจ แถมกว่าจะบอก โดนด่าไปเท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้...

แต่งคอสสนุกๆ ทำ MV ขำๆ เล่นๆ นี่อย่างนึงนะครับ
    แต่อันนี้มันทำขาย เป็นธุรกิจขายเพลงเค้า เอามาหาเงินแบบนั้นอ้างไงก็ไม่ขึ้นละครับ

แต่ก็นะ ยังไงมันก็นานแล้วล่ะ...
  20. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    Silly Fool:เราเป็นคนเลือกเอง

นี่ครับ

[youtube]eDddWavMlKY[/youtube]

ผมว่า ก็ดูคล้ายๆนะ แต่ดนตรีมันเข้า ก็เลยให้ผ่าน :E
  21. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    ดูแล้วคิดถึงฉากป่าปีศาจ FF IX นะนี่ - -b
  22. jamejaeja

jamejaeja แม่มดคำสาปมรณะ

EXP:
    119
    0
    16
    ไม่เคยเห็นแหะ แต่คล้ายๆในไฟนอล 9 เนอะ
  23. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ของซิลลี่ฟูลฉากขี่มอเตอร์ไซนี่มันคุ้นๆ นะครับ
  24. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เหมือน FF9 เลยแหละครับ ผมเห็นแว๊ปแรกก็คิดแล้วว่าคนไทยเอาอีกแล้ว

ส่วน Silly Fool แล้วนี่ใช่เลยครับ มีใครสังเกตเห็นฉาก Rufus หรือป่าว (ใส่ Hood สีขาวเหมือนกันเลย)
    แล้วฉากขี่มอเตอร์ไซต์นี่ก็คล้ายทั้งฉากแล้วก็รถ
  25. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ^

ผมก็ว่านั้นรูฟัสรึเปล่า = =''คงเอามาแต่งใหม่หมดเลย แต่ยังคงรูปแบบเดิมไว้เช่น
    เฟนริล มันดูดำและมันขึ้นมีใครเห็นเหมือนผมไหม? มันจะดูเหมือนมอเตอร์ไซต์พลาสติก
    แล้วก็อีกตัวหนึ่งตัวพื้น(หินดินทราย)ให้ความรู้สึกแตกต่างเล็กน้อย จากของจริง?

Share This Page