เนื่องด้วยว่า ช่วงนี้โฆษณาดีเยอะแยะ แต่อันนี้มันคุ้นๆไหม?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย zarathustra, 12 มีนาคม 2008.

1. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    ทำไมอาร์เอส...ชอบบอกว่า"เป็นแรงบันดาลใจ" จัง ไม่คล้ายแบบตรงไปหน่อยเหรอ.... ผมเกลียดอาร์เอสมาตั้งกะดีทูบีทำเอมวีนั้นแล้วล่ะ..

เหอๆ ยอมรับว่าอคติจริง... หน้าไม่อาย -*-
  2. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    มีคนบอกเราว่า คำว่า "แรงบันดาลใจ" เป็นข้ออ้างหรูๆของการลอกเลียนแบบนะ ^^"

พวกที่เห็นกันโต้งๆว่าเอาของเขามานี่เราก็ไม่ค่อยชอบอะค่ะ ดูแล้ว..สิ้นคิดยังไงไม่รู้ แต่เหมือนถึงเราไม่ชอบก็ทำอะไรไม่ได้หรือเปล่าอะ อย่างตอน MV ของ D2B ที่เหมือนไฟนอล แฟนๆก็ออกมาว่ากันตรึมแต่สุดท้ายแล้วเราก็ยังเห็นฉายทางทีวีออกบ่อยๆ จำไม่ได้ว่าติดชาร์ต 1 ใน 10ด้วยหรือเปล่าแต่น่าจะติดนะ บริษัทต้นฉบับเองก็ดูจะไม่สนใจอาจจะเป็นเพราะเขาคงคิดว่ามันเสียเวลาที่จะมาเอาเรื่องกับบ้านเรา พอไม่มีการฟ้องร้องกันอย่างจริงจังไอ้"แรงบันดาลใจ" อย่างนี้ก็คงจะมีต่อไปเรื่อยๆละค่ะ :(
  3. angelgirl

angelgirl New Member

EXP:
    69
    0
    0
    นึกถึงป่าในFF9เหมือนกับคนอื่นๆเลยค่ะ ว่าแต่ ทำไมป่าไม่เป็นหินล่ะคะ
  4. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    ก็ซีดานดันเจ้อไปฆ่าต้นไม้ใจกลางป่าไงครับ - -

ทำให้ตูนที่กำลังยิ่งกระต่ายอยู่ ต้องวิ่งหนีสุดชีวิตไงครับ - -b
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เหมือนไฟนอล 9 จริงๆด้วยแหละ เพียงแต่มันไม่เป็นหินแค่นั้นเอง

เดี๋ยวมันจะมี หนีจากโลกเทร่าอีกมั๊ยนี่ (ที่คุจาแปลงร่างทรานซ์ จะบอมบ์ทิ้ง)
  6. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    มองในแง่ดี แรงบัลดาลใจ

มองในแง่ร้าย.. ก๊อบมาอีกแล้วเรอะเนี่ย...
  7. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    อันพี่ตูนนี่ผมเฉยๆแฮะ ยังพอรู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลง
    คือถ้าคนทำเห็นฉากนั้นในเกมแล้วเอามาใช้ มันก็น่าจะได้ราวๆนี้

แต่อันซิลลี่ฟูลนี่ไม่ไหวนะฮ่าๆ แทบจะหยิบหน้าคาแรกเตอร์ไปใส่แทนได้เลยเหอๆ
  8. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ซิลลี่นี่ของแฟรี่นี่นา

สไตล์เฮียแกเลย ^^"
  9. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    เหมือน Final 9 ชัดๆๆเลย
  10. Runa

Runa Member

EXP:
    53
    0
    6
    ตอนแรกเราดูๆไปก็ว่าคุ้นนะ
    เอ๊ะ!! ดูไปดูมามันใช่แฮรี่รึเปล่า (ภาค 5 ในเขาวงกตอ่ะ)
    อืมมม....แต่ฉากหลังมันไม่ยักกะเหมือนกัน

Share This Page