เมื่อโจรขึ้นบ้านผมครั้งที่4!!

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย identity, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    เออ ขึ้น4ครั้งแล้วจับตัวไม่ได้เลยเหรอคับ...

= = เออรอบสุดท้าย ถังแก็ส มันยังเอาอีกเรอะ!!!
  2. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    แถวบ้านเราก็เคยโดนขโมยค่ะ แต่เป็นขโมยมิเตอร์น้ำ

ไอ้ที่ขำก็คือ มิเตอร์บ้านไหนไม่ขโมย ไปขโมยมิเตอร์น้ำบ้านตำรวจ -A-
  3. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ที่ไม่แจ้งความเพราะเบื่อหน่วยง่านตำรวจอืดอาดครับ คิดดูกว่าจะแน้งกว่าจะดำเนินคดี พ่อผมต้องไปขึ้นโรงขึ้นศาลตั้งหลายครั้งเป็นเวลากว่าสามปี แล้วแบบนี้มันคุ้มมั้ยครับ น่าจะเป็นคนแถวบ้านนั่นแหละจับมันได้ก็ใช้วิธีกฎบ้านทำให้มันอับอายไม่มีที่ให้ไปก็พอ

อีกอย่างแค่นั้นไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้ามันเอาคอมพิวเตอร์พ่อกับแม่ผมไปนี่สิ บ้านผมพังทะลายเลย

อ้อจริงๆแล้ว คือบ้านผมขี้เกียจแจ้งความนั่นเอง

ปล.Repบน ลุงผมเป็นตำรวจยศนายพล ยังโดนไปตั้งสองครั้ง
  4. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ว่าแต่มิเตอร์นี่มันจะขโมยไปทำอะไรกันนะ >_<"? สงสัยจริงแฮะ
  5. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    อ่านไปก็สะท้อนอะไรหลายๆอย่างนะ คนสมัยนี้ แม้แต่ถังแก๊สยังเอา แสดงว่า กันดาร แร้งแค้นเอามากๆ
  6. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ดีแล้วละครับที่ไม่เป็นอันตราย สมัยนี้อันตรายอยู่รอบด้าน เราเองก็ควรป้องกันเองเองไว้ด้วย
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ผมเคยโดนขึ้นสองรอบยังแค้นแทบตายเลยครับ โดนไป4น่าจะหาทางทำอะไรให้มันรุนแรงแล้วนะ
  8. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    เพิ่งโดนขโมยสายไฟ(เส้นใหญ่)ไปเอง= =" ดีนะไม่โดนไปซะ3สาย ถ้าโดน3สายนี่จนเลย เส้นละ2พันว่าบาท

(วันนั้นเลยใช้ไฟได้เเค่ห้องเดียว บรรยากาศในบ้านร้อนมากมาย)
    ตอนนี้ติดสัญญาณกันขโมยเรียบร้อย

เบื่อโจรทำมาหากินเองไมได้เรอะ=[]=!!!!!!!!!!! ขโมยอยู่ได้
  9. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ^
    ^
    แถวบ้านเราโดนตัดสายดินที่เสาไฟฟ้าไปเกือบทั้งซอยเลยค่ะ(เหลือรอดอยู่เสานึง)แบบว่าอะไรก็ตามที่ขายได้นี่คงจะเอาหมดอะ
  10. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    โห่ยยย เจอยกเค้าบ่อยเหมือนกันนะคะนี่ บ้านที่ตรงปากซอยหมู่บ้านเราเจอบ่อยสุดเลยค่ะ เพราะไม่ได้เลี้ยงหมาด้วย แล้วก็คงเข้าง่ายสุดด้วยมั้ง ไปๆมาๆเค้าเลยต่อเติมบ้านซะ เอิ่มม นี่มันป้อมอะไรนี่ !!??? ทึบมากมาย

จริงๆหาหมามาเลี้ยงก็พอช่วยได้นะคะ ตัวใหญ่ๆหน่อย
  11. Amily

Amily New Member

EXP:
    30
    0
    0
    เดี๋ยวนี้โจรเยอะจริงๆแหละคะ
    ต้องระวังตัวให้มากเลย
  12. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    =[]= 4 ครั้ง!!!!!! เยอะไปแล้วนะเนี่ย บ้านผมเคยโดนแค่ครั้งเดียวเอง

ปล อยู่ที่ไหนครับเนี่ยน่ากลัวแฮะ
  13. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    บ้านผมนี่ มีสัญญาณกันขโมย ที่เปิดแทบจะตลอด แต่ไม่เคยที่จะ ร้องเพราะ ขโมย - -*

โดยมากแล้ว มันจะร้องก็เพราะ คนในครอบครัว เดินไปเพราะลืมปิดมันน่ะเอง

จนเดี๋ยวนี้ ร้องแล้ว ร้องอีก ร้องมันทั้งวัน ยังไม่มีใครสนใจ - -* ไม่รู้จะติดไปทำไม ทั้งๆที่ปกติแล้ว มีคนตื่นตลอด 24 ชม. =A=
  14. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    เอ ... มีคนพูดถึงหมา -_-!!

จะว่าไปหมาที่บ้านผม มันก็ไม่ค่อยมีประโยชน์ เลย เอาแต่เห่าแมว
    หอนรับหมาข้างบ้าน เวลามีคนเข้ามา นี่ไม่เคยเห่า นอกจากว่า เกือบจะเดินไปเหยียบหัวมันจริงๆ
    แถมยังชอบไปเอาขยะมากองไว้ในบ้าน แล้วยังแอบขโมยอาหารเวลาไม่มีคนอยู่อีกต่างหาก

ผมกำลังคิดๆ ว่า ถ้าเกิดมีขโมยขึ้นมาจริงๆ หมาที่เลี้ยงไว้มันจะมีประโยชน์อะไรไหมเนี่ย ._.!!
    แต่จะว่าไปแล้ว ไอ้กับระเบิด นี่เข้าท่าดีนะครับ >:]

~เฮๆ
  15. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    โดนขโมยขึ้นบ่อยแบบนี้น่าจะเลี้ยงน้องหมาไว้เฝ้าบ้านนะครับ

ขโมยก็เพิ่งขึ้นบ้านพี่ที่ทำงานไป พอดีที่บ้านแกเปิดร้านมือถือด้วย เลยเป็นกลุ่มเป้าหมายของมิจฉาชีพ
    แต่พอดีวันนั้นพี่เจ้าของบ้านยังไม่หลับ ไปเจอขโมยที่เข้ามาหลังร้านพอดี เลยเอามีดไล่ฟันใส่กลางหลังขโมยไป 3 ครั้ง

แต่ปรากฏว่ามันวิ่งหนีต่อไปได้เฉย ยังจับไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าโดนไปขนาดนั้นจะตายรึเปล่านั่น - -'
  16. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เรื่องมิจฉาชีพนี่แย่มากๆเลย
    แต่ลองมาขึ้นบ้านผมซี่ จะจับ....เลย อิอิ :D
  17. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    บ้านผมก็โดนครับ ....... โดนที่ไร พระหายทุกที - -''
  18. aunna

aunna New Member

EXP:
    18
    0
    0
    ถังแก๊สมันยังเอาเลยเรอะนั่น..

ที่บ้านไม่เคยโดนค่ะเพราะเลี้ยงน้องหมา ใครผ่านมามันเห่าหมด = ="

นอกบ้านสองตัว เจ้าตัวเล็กในบ้านสองตัว...

(โชคดีที่มันยังไม่กัดเจ้าของบ้าน...)

ยังไงก็ขอให้อย่าโดนอีกละกันนะคะ
  19. Lycan

Lycan Member

EXP:
    52
    0
    6
    แม้แต่ถังแก๊สก็ยังเอา แปลกเนอะคนเรา
    --- อนิจจา ชิวิตโจร ---

Share This Page