Ipod ผมปิดไม่ได้ T[]T

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย saji, 14 มีนาคม 2008.

1. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    มันค้างไปเลยครับฟังเพลงอยู่ดีๆ(เมื่อกี้) แล้วมันก็เงียบไปเลยตอนแรกนึกว่าเปลี่ยนเพลง

ที่ไหนได้ก้มไปดู(ต่อกับลำโพงอยู่)มันค้างอยู่โดยที่ทำอะไรไม่ได้เลยครับ กดปิดก็ไม่ได้เลื่อนเพลงก็ไม่ไป

เสียบกับคอมมันอ่านไ่ม่เจอ ไม่มีการตอบรับใดๆทั้งสิ้น!!!!!!

หน้าจอร์ตอนนี้ร้อนด้วย T T ผมควรจะทำยังไงดี!!!!!~

[action]พ่อรู้ผมตายแน่ T T[/action]
    [action]พังไปเครื่องหนึ่งแล้วนะ...[/action]
  2. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    แล้วทำไมไม่เอาไปเคลมล่ะครับ
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกัน แต่เป็นอาการเปิดไม่ได้ แถมหมดประกันไปแล้วด้วย

ก็เลยทิ้ง เก็บเงินซื้อ PSP ทนไม้ทนมือกว่าเยอะ

iPod มันบอบบางเกินไป
  4. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    ของๆ สตีฟ จ๊อบส์ ไม่มีให้กด Ctrl+Alt+del ซะด้วย -,-

รอให้แบตหมดไปไม่ได้เหรอครับ ' '? เดี๋ยวมันก็ปิิดเองล่ะ เหอๆ
  5. lukkung

lukkung New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ลองปล่อยให้หล่นจากที่สูงซัก 3 เมตรดู(ล้อเล่น)

เห็นด้วยกับคห. ข้างบน ลองให้แบตหมดก่อน แล้วค่อยว่ากัน
  6. thetaforce

thetaforce New Member

EXP:
    470
    0
    0
  7. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    0
    16
    กดปุ่ม menu กับตัววงกลมตรงกลาง ค้างไว้สักพัก มันจะรีสตารท์ให้เองครับ

ipod บอบบางไปจริงๆ
    บริการแบบ universal ก็จริง แต่ไม่เอาใจลูกค้าไทยเลย
    ไม่ทำภาษาไทยให้ เซ็งจิตสุดๆ

ถ้าเครื่องตัวนี้พัง ก็คงเลิกใช้ ipod ไปหายี่ห้ออื่นเลยดีกว่า
  8. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ู^

T[]T ขอบคุณมากครับหลังจากค้างไปหนึ่งวันเต็มๆ(พอดีแบตผมเต็ม)

ผมว่าลำโพงของapple มันเป็นอะไรรึเปล่าครับเพราะพอผมเสียบกะipodทีไรมันชอบมีอาการแปลกๆ

เครื่องแรกที่พังก็เพราะไอ้ลำโพงนี่แหละครับเสียบปุ๊ป Hard disk พังปัป

เครื่อง(ปัจจุบัน)เสียบปุ๊ปค้างปัป.....
  9. peanut

peanut Member

EXP:
    58
    0
    6
    ^
    ถ้าอย่างงั้นผมว่ามันคงเป็นที่ลำโพงแล้วล่ะครับ
    เพราะลำโพงมันเสียบจากข้างล่างด้วยนิใช่มั้ย
  10. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    คือสินค้าของ ipod จะดีสุดถ้าใช้กับ Mc ของ Apple ครับ
    ถ้าใช้กับตัวอื่น จะมีอาการงี่เง่าเป็นระยะๆ
    เช่น อัพเดตภาษาไทยอยู่ดีๆ พอให้อัพเดตตัว Firmware ภาษาไทยก็หาย

แถมรุ่นหลังๆ Ipod ก็ไม่ทำภาษาไทยอีกต่างหาก
    ขนาดงานเปิดตัว Ipod Video ตัวจิ๋ว มีคนไปขอให้ทำภาษาไทย เขายังไม่ฟังเลย
    นึกแล้วไม่คิดจะบริการลูกค้ากันเลยหนิหว่า...

แถมของเสริม บริการต่างๆของ Ipod มันก็แพงจริงๆ
    สายฟังวิทยุ สองพันกว่าๆ สายหูฟังของแท้พันกว่าๆ
    กรอบใส่ก็ราคาใช่ย่อย แถมอะไรอีกหลายๆอย่างก็แพงหูฉี่
    ถ้าจะให้รับประกันเพิ่ม ก็ซื้อ AppleCare อีก 1400
    รวมแล้วถ้าครบเซ็ต รับประกัน 2 ปี หมดไปสองหมื่นกว่าๆเลย
    ซื้อ PSP มาฟังเพลงเครื่องนึง เล่นเกมเครื่องนึงได้เลยนะนั่น....

สรุปแล้ว ถ้าไม่ได้คิดจะซื้อ Mc มาใช้ แนะนำซื้อเครื่องเล่น MP3 ตัวอื่นดีกว่าครับ

เพิ่มเติม ถ้าตัวโปรแกรม Itune บอกให้อัพเดตรุ่นใหม่ แนะนำว่าไม่ต้องก็ได้ครับ
    เพราะมันแทบไม่ต่างกันเลย นอกจากตัวเลข version ของมัน
    แถมลงเสร็จบางทีต้องมานั่งเซ็ตค่า ย้ายเพลงมาลงใหม่อีก เสียอารมณ์ --0--
  11. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    PSP มันไม่มีแบบความจุ 80 GB หรือ 160 GB ขายนะครับ...
  12. saji

EXP:
    1,305
    0
    86
    ผมอยากให้มันมีจังนะครับ...T T สรุปคือผมควรเอาลำโพงไปซ่อม&เช็ก -_-;
  13. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    ก็แล้วแต่คนชอบ สำหรับผม Ipod Nano2gb นี่ ก็เกินพอที่จะฟังเลย

แค่ 2gb ก็ฟังเพลงได้เป็นวันๆเลย
    ถ้า 160 gb นี่คือกะเปิดกันข้ามปีเลยรึเปล่าเนี่ย...

Share This Page