เว็บฝรั่ง ทำเลวอีกแล้ว เอาหน้าสุนัข(หมา) ไปใส่ หน้าพระพุทธเจ้า แล้วขายของ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย skepper, 14 มีนาคม 2008.

1. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ทราบเรื่องนี้มาจาก เวบบอร์ดของ <!-- m -->http://www.adintrend.com/show_message.php?id=23832<!-- m -->

มีเวบไซต์ขายสินค้าได้ทำการ ตัดต่อรูปพระพุทธเจ้า โดยเอาหน้าของสุนัขไปใส่ แล้วสกรีนลงบนสินค้าประเภทต่างๆ ออกจำหน่าย การกระทำดังกล่าวเป็นการกระทบกระเทือนชาวพุทธอย่างมาก อยากให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องรีบจัดการโดยด่วน

เวบไซต์ที่ทำ <!-- m -->http://www.cafepress.com/buy/beagle+bud ... pt_/c_666/<!-- m -->

เห็นแล้วมันกระทบจิตใจชาวพุทธมากๆ
    เห็นแล้วมันขุ่นเคืองใจจริงๆ มันโมโหขึ้นสมองเลยมัน.............โอ้ยไม่อยากจะพูดแล้ว :mad:

รูปก็ไม่อยากเอาลง

:mad: :mad: :mad:
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ไม่น่าจะขายออกเพราะไม่สวย

ฝรั่งเค้า ขนาดพระเยซูยังเอาไปเล่นกันเลย ทำใจแหละครับ

อย่ายึดติดกับวัตถุจนเก็บเอาเรื่องนี้มาเป็นทุกข์ดีกว่าครับ
  3. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    พระพุทธเจ้าสอนว่า อย่ายึดติดกับวัตถุ กระพี้ธรรม มิใช่หรือ

เรื่องการล้อเลียนศาสนา พวกฝรั่งทำเป็นเรื่องปกติ แถมอยู่กันคนล่ะขอบโลก แนวคิดเกี่ยวกับเรื่องนี้เลยไม่เหมือนกัน

ดังนั้นอย่าใส่ใจเลย

แต่ ตัดต่อห่วยมาก ผมว่าผมยังทำดีกว่าเลย

Repล่าง พวกที่ตัดต่อเขาก็คิดอย่างคุณน่ะครับ เขาไม่สนใจศรัทธา ศาสนาหรือในหลวง อะไร การตัดต่อเลยไม่ใช่เรื่องน่าหนักใจอะไรสำหรับพวกเขา
  4. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ห่วยอย่างแรง :confused:;
    เสื้อแบบนี้แถวบ้านผมขายตัวละ 49 บาท ค่าสกีนอีกสีละ 10 บาท สี่สีก็ 40 รวมเบ็ดเสร็จประมาณ 89 บาท (2 ดอลครึ่ง :???:) สวยกว่านี้อีก :555:

[action]แอ๊ก !! โดนเตะ ขอหานอกเรื่อง[/action]

เรื่องศาสนา ผมไม่ค่อยสนใจอยู่แล้ว เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไรมากนัก
    ถ้าจะให้ผมโมโหกับการกระทำของพวกนี้ ผมว่าตอนที่มันทำกับในหลวงน่าโมโหกว่านี้ล้านเท่านะ (ผมศรัทธาในหลวงมากกว่าศาสนาหลายเท่าอ่ะ)
    แต่ก็นะ เรื่องแบบนี้ เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ว่ากันไม่ได้หรอก :china:
  5. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อย่าใช้คำว่าฝรั่งเลยค่ะ ..... เรียกเกรียนนอกประเทศละกัน

ก็นะ น่าหงุดหงิดหรอก แต่คนที่ลุกขึ้นมาทำอะไรพวกนี้ก็คงไม่ปกตินักหรอก
    จิตไม่ว่างน่ะ .....
  6. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ใช่ครับ ใช้คำว่าเกรียนต่างประเทศดีกว่า

ชาวต่างชาติที่เคารพศาสนาพุทธก็มีเยอะนะครับ ลองไปดูที่สำนักสงฆ์ที่เชียงใหม่สิ พระชาวต่างประเทศเยอะเหมือนกันนะครับ
  7. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ขนาดพระเยซ ราชวงศ์ มันยังล้อได้
    นับประสาอะไรกับสิ่งที่มันไม่ได้นับถือ

แต่พระพุทธเจ้าไม่เคยสอนให้นับถือพระพุทธรูปแทนตัวท่านนะ
  8. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    มนุษย์ต่างดาวพระพุทธรูปพันมือใน Gantz ยังน่ารักกว่าแฮะ....

คิดมากไปก็เป็นทุกข์ครับ เรื่องของวุตุ เรื่องขอบภาพลักษณ์ เราดีเราดีกันที่ใจครับ

ปล. แต่ยังไม่ได้ยินข่าวทีวีเรื่องนี้นะ....รึมันออกข่าว แต่ผมไม่เห็นเอง....รึมันไม่โจ๋งครึ่มพอ....
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    แบบนี้มันลบหลู่ศาสนาของคนอื่นเค้านะเนี่ย

แต่เอาเถอะ อย่าไปยึดติดกับวัตถุมากเลย

แล้วก็อย่างที่ว่าแหละนะ ขนาดพระเยซู อะไรๆมันก็ยังเอามาล้อได้ ช่างพวกเขาเถอะครับ....
  10. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ถ้ามีอะไำรยังงี้ที ต้องออกข่าวทีวีที คงไม่ต้องดูอย่างอื่นกันแล้วล่ะครับ มันมีเยอะจะตาย ทั้ง อัลบั้มเพลงพระพุทธเจ้า บาร์พระพุทธเจ้า ร้านอาหาร รีสอร์ต เยอะแยะเลยครับ เอาไปใช้เหมือนเป็นคำโก้ๆ คำนึงเท่านั้นเอง
  11. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    บาปเค้าเอง ตัวของเค้าเอง พูดได้เท่านี้แหละ ^^;
  12. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    ดีไซน์ไม่สวยจริงๆด้วยครับ... คิดได้ไงเนี่ย
  13. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมเฉยๆนะ เพราะของพวกเมืองนอกโดยเฉพาะอเมริกา การล้อเลียนภาพศาสดาก็เป็นเรื่องปกติ
    ในนิยายหลายเรื่องพระเจ้า ยังเป็นตัึวโกงเลย

แต่ความจริง ศาสนาพุทธไม่ได้เป็นศาสนามหาอำนาจอะไรไม่น่าจะมีคนเกลียดนี่นา
    คริส ผมว่าเจามีโครงสร้างมีองค์กรต่างๆ ควบคุมจนเหมือนเป็นขั้วอำนาจหนึ่งของโลก(ถึงกับมีอำนาจสั่งฆ่าคนได้ในยุคล่าแม่มด ผมว่าก็เพียงพอที่จะทำให้คนเกลียดได้แล้วแหละ) แต่พุทธเราเน้นปลีกวิเวก ไม่น่าจะเดือดร้อนใครนา

ปล.ดีไซน์เห่ยจริงๆ ด้วยแฮะ
  14. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า...ตัดต่อได้ห่วยจริงๆ.... =____________=

มันก็เคืองๆใจอยู่ที่ว่าเขาเอารูปศาสดาของศาสนาที่เรานับถือมาทำแบบนี้

แต่เขาก็คงไม่เข้าใจวัฒนธรรมของเรา เขาถึงทำแบบนี้น่ะค่ะ

แต่เห็นรูปที่สกรีนลงบนกางเกงในนั่น...ก็ไม่ไหวเหมือนกันนะ....
  15. jamejaeja

jamejaeja แม่มดคำสาปมรณะ

EXP:
    119
    0
    16
    มันเลวจริงๆ ทำไมทำไม่คิดเลย ไม่ไหวไม่ไหว
  16. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ช่างหัวมันเถอะครับ...พระเยซู พระมูฮัมหมัดยังโดนเลย...
  17. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ต่ำจริงๆ......
  18. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    อยากจะบอกว่าช่างหัวมันครับ พวกฝรั่งบางตัว มันไม่ค่อยจะคิดหน้าคิดหลังหรอกครับว่าอะไรควรไม่ควร
    แต่ดีไซน์ เห่ย ห่วย อย่างที่หลายๆคนบอกจริงๆแฮะ
  19. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    จริงอย่างที่ rep บนๆว่า ช่างหัวมันเหอะครับ....ขนาดที่ตัวเองนับถือยังเอาไปล้อเละเทะนับประสาอะไรกับของเราล่ะ

แต่ดีไซน์มันห่วยแตกจริงๆ
  20. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ผมเซ็งกับพวกเอาธูปไปจุดขอหวยจากจอมปลวก, ควายสองหัว, หมาห้าขา, ปลีกล้วยประหลาดและอะไรแปลกๆอย่างอื่นซะมากกว่า

ถ้ายังไม่เลิกอะไรที่ผมเขียนข้างบนนั่นได้ อย่าเรียกตัวเองว่าเป็นชาวพุทธเลย
  21. Avatar

EXP:
    76
    0
    6
    ดีไซน์ได้อนาถจิตสุดๆ -______-''
    ไม่น่าเรียกตัดต่อครับ...น่าจะเรียกตัดแปะ...cut paste...

ผมว่าไอ้คนทำมันไม่คิดอะไรหรอกครับ ว่าจะไปลบหลู่อะไรใคร - -'
    อย่างที่พี่เจว่ามารูปพระเยซู กับอะไรต่อมิอะไรหลายๆองค์ยังมีคนทำตั้งเยอะตั้งแยะ
    (แล้วคนไทยยังเอามาใส่อีกนะเออ)
  22. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    เขาคือคนพวกไม่มีมารยาท สังเกตุได้จากเด็กนานาชาติบางคน ญาติผมก็เป็นเด็กนานาชาติ นั่งอยู่ในร้านอาหาร

มันยังเอาเท้าขึ้นมาผาดโต๊ะเลย สงสัยมากๆเลยเขาไม่สอนเด็กกันเหรอเรื่องนี้??
  23. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36

เอาใจผมไปเต็มๆดวงเลยครับพี่!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ประโยคได้ใจผมไปมากมายยยยยยย
  24. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    ตามความรู้สึกหนูว่ามันดูน่าเกลียดนะคะ

เพราะศาสนามีไว้ยึดเหนี่ยวจิตใจ

ไม่ใช่ช่วยกันทำให้มันเสื่อมโทรมลงทุกวันแบบนี้

แต่ชาวพุทธเองก็ไม่ได้ดีกว่าพวกฝรั่งเท่าไหร่หรอก

พวกฝรั่งเขาอยู่กันแบบค่อนข้างอิสระ

ดูอย่างเด็กสิคะยังปล่อยให้ไปไหนต่อไหนเองได้

ประเพณีอะไรก็ไม่เหมือนกับบ้านเรา

ไม่มีกรอบตรงเป๊ะเหมือนไทยเราหรือเฉพาะบางครอบครัว

ที่เรามองว่ามันไม่ดี

เขาอาจจะไม่รู้สึกอะไรเลยก็ได้
  25. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0

เหอะๆ เวลาผมเห็นพวกนี้ ผมขอพูดตรงๆเลยนะครับ ว่า "น่าสมเพช" (ตรงไปไหม) จริงๆครับ
    บางคนถึงกับลงทุนเสียเงิน เพื่อที่จะได้ขอหวย
    ไม่รู้ว่าจะงมงายอะไรนักหนา ไม่ลืมตาดูหน้าดูหลัง
    ถึงผมจะเคยพูดเสมอว่า ความเชื่อมันว่ากันไม่ได้ แต่แบบนี้ มันเกินกว่าจะรับได้ ไม่มีเหตุผลอะไรเลยที่ควรจะทำแบบนั้น
    นึกๆแล้ว เฮ้อ.....

ปล. ถ้าผมพูดแรงไปก็ขออภัยครับ :china:

Share This Page