[กระทู้รวม]Gundam Seed กระทู้ที่ 16!!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Hell, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. poupee

poupee New Member

EXP:
    137
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ตอนนี้หนังสือนั่น ยังมีขายอยู่เปล่าหว่า ไม่ได้ไปร้านหนังสือ มาชาตืนึง ^^;
  2. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    แล้วคุณเจ๊็ก็ทำมันไปแล้วอ่ะ....อิๆๆๆๆ :555:
    เนื่องในวันแห่งความรัก สำหรับคนโสด ไม่มีไรทำ (นอกจากทีซิสกับฟิค) ก็เลยทำคลิปลูกสาวกับลูกเขยมา Happy Valentine's Day สาวๆหนุ่มๆที่นี่จ้า :aha: แบบว่าชอบเพลงนี้อ่ะ ชอบหนังด้วย แต่คลิปนี้ไม่เกี่ยวอะไรกับ Yแห่งสยามนะจ๊ะ

* ทำไมเจ๊เอาลงไม่ได้ล่ะเนี่ย?? งง งั้นทำเป็นลิงค์ไว้ละกัน -_-;
    กดโล้ดhttp://www.youtube.com/watch?v=kym3ZG_BjBM

ขอให้มีความสุขกันมากๆน้า รักกันไว้ๆ เฮ้ออ ปีนี้ก็คงต้องซื้อกุหลาบให้ตัวเองอีกแล้วสิเนี่ย :(
  3. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เข้ามาแจ้งข่าว The EDGE ~Desire~ สำหรับคนที่เก็บชุดนี้นะคะ ก็อย่างที่เคยบอก(เพราะคิดว่าบางคนรู้แล้ว) ว่าเล่ม 2 ซึ่งเป็นเล่มจบจะออกวันที่ 26 เดือนนี้ ก็รอเก็บแล้วกันนะคะ (ว่าแต่คิโนะจะเอามาเมื่อไหร่เนี่ย คาดว่าช่วงเดือนมี.ค.แหงๆ) ไปอ่านในบลอคอาจารย์เห็นว่าจะเพิ่มประมาณ 30 หน้ามั้งนะ แล้วก็มีรูปสีเล็กๆน้อยๆ ด้วยค่ะ

<!-- m -->http://www.animate.co.jp/newrelease/new ... edge02.jpg<!-- m -->

งานนี้รอเก็บอย่างสนุกสนานอีกเช่นเคย :E
  4. watabo

watabo New Member

EXP:
    27
    0
    0
    ได้Targetอีกหนึ่งอย่างจากลิสท์แอ่วญี่ปุ่นแล้ว - -+ (เล่มเก่ายังแปลไม่ไปไหนเลย กรั่ก)
    เพิ่มอีก30หน้า! ก็อีกตอนนึงเลยนะเนี่ย (ขอให้เป็นบทสรุปเท้ออออ เอาแบบสบายใจอย่างในofficial file เพี้ยง><)
    เ่ท่าที่ไปอ่านกันดัมเอสมาก็คงมีตอนอิซาคกับตอนบักชินเรียนซาฟท์(ตอนนี้ก็ปาไป3ตอนแล้วมั้ง)
    รูปสีเล็กๆน้อย...ทำเป็นอิลลัสมาเห้อ ขนาดRGBยังมี ของthe edgeก็น่าจะทำมั่ง มีคนรออยู่ เพราะมีตั้งหลายภาพที่เห็นขาว-ดำในหนังสือแล้วเป็นสีในกันดัมเอสแล้วงามเหลือหลาย
  5. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    The EDGE นี่มีแววลิขสิทธิ์ไทยบ้างมั้ยคะ = = (คืออ่านญี่ปุ่นไม่ออก ^^")
  6. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    เคยลองไปเสนอดูแล้วค่ะ ทั้ง SIC แล้วก็บงกช ด้วยแต่งานนี้ไม่รู้จะมีมารึเปล่าเพราะตอนนี้ SEED ก็กระแสแผ่วไปแล้ว จะมีก็แต่สาวกเหนียวแน่นที่ยังตามงานอยู่นะคะ แต่ถ้าถามว่าใครมีสิทธิ์ได้นี้เราว่า SIC มีสูงกว่าเพราะพี่แกเล่นเหมาพิมพ์การ์ตูนกันดั้มของคาโดคาว่าหมดเลย

ปล.เห็นด้วยนะคะ ออกARTBOOKมาเต๊อะ รอเก็บอยู่~~ :aha:
  7. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    เข้ามารับทราบข่าว โฮกกกก เดือนนี้แล้วสินะ XD XD
    ต้องไปงาบมา หึๆ (อ่านก็ไม่ค่อยจะออก ฮะๆ)
    แอบเชียร์ด้วยคน เมื่อไหร่จะออก artbook!!! แพงขนาดไหนก็จะสู้เลยเอ้า!!! XD
  8. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    The EDGE ~Desire~ น่าซื้อมากมายแต่เงินในกระเป๋าไม่มีให้ซื้อนี่สิ = =
    ปิดเทอมแล้วไม่ค่อยจะมีรายได้ซักเท่าไหร่

ปล.พี่ปลาครับกลับไทยเมื่อไหร่บอกผมด้วยผมจะไปดักตีหัวปล้นของ(ฮา)
  9. wan

wan New Member

EXP:
    141
    0
    0
  10. watabo

EXP:
    27
    0
    0
    The EDGE~Desire~ มาคิโนะแล้วเน่ออออ
    หลังจากที่ไปเปิดอ่านมา
    หน้าสีเล็กๆน้อยๆ - เล็กน้อยจริงๆเพราะเท่ากับเล่ม1(ฮา) หน้าแรก สารบัญแล้วก็หน้าเปิดตอนที่1

ส่วนในเล่ม
    คิระ - เปิดผ่านๆแล้ว...คิระดูหน้าว๊านหวาน คนสุดจะแมนในตอนกลับเป็นคางะไปซะงั้น
    อิซาค - โนคอมเม้นท์ เพราะลงไปกับบล็อกหมดแล้ว
    ชิน - แบ่งออกเป็นสองช่วงคือช่วงเรียนอคาเดมี แล้วได้เจอกับพรรคพวกซาฟท์ครั้งแรก
    กับสรุปชีวิตนิดหน่อยช่วงDestinyกับตอนท้ายๆ(ประมาณไฟนอล+)
    เรย์ - อดีตของเรย์จนถึงจุดจบที่เมสไซอา โฮๆ อาจารย์เขียนตอนเรย์ได้สุดๆ เพิ่มรายละเอยดความคิดต่างๆ ตั้งกะเล่ม1แล้ว จากมนุษย์ไม่ค่อยพูดพอมาเขียนแล้วมันมีอะไรให้เขียนเยอะจริงๆ

ใครใคร่ซื้อเชิญได้เลยเน่อ เล่มสองร้อยกว่าบาทได้
  11. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ู^
    ^
    โอ้ว...จำได้ว่าลงใน Gundam ACE นี้ตอนชินเป็นตอนสุดท้ายนี่คะ (จำชื่อตอนได้ Goodbye, Yesterday ชื่อเหมือน ED2 Romeo X Juliet) งั้นแสดงว่าตอนน้องเรย์ก็เป็นตอนเพิ่มใช่มั้ยนี่!!!!!

[action]เตรียมจกและสำรวจเงินในกระเป๋าก่อน[/action]

อ๊าคคคคแวะมาอิดิท!!!! เห็นอาจารย์อัพภาพปกเล่ม 2 เต็มๆ เลยเอามาให้ดู!!! http://kuori.pos.to/top080302.jpg
  12. Kagaribi

Kagaribi New Member

EXP:
    14
    0
    0
    อิอิ....เตรียมไปเก็บคอลเล็คชัน The Edge ที่ญี่ปุ่น.....^ ^ คิดถึงทุกคนจัง.....

รูปที่ Citrus โพสต์...อาจารย์วาดเรย์กะชินน่ารักมากมาย....^ ^ ชอบง่า....อัธรันหน้าแปลกๆ เล็กน้อย บอกไม่ถูก
  13. ploykun

ploykun New Member

EXP:
    46
    0
    0
    ได้รูปมาแล้วววว ภาพนิทานประกอบฟิกเกอร์ของ คะจิ คะจิ ยามะ แสดงนำโดยคางะจัง
    คางะน้าร้ากที่ซู้ดดดดดดดดด

อ้าว ม่ายติด ทำไงดี - -"
  14. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0
    รูปไม่ติด ไม่ติด ไม่ติด ไม่ติด ไม่ติด (เสียงเหมือนตะโกนที่ภูเขา เรียกว่าไรนะ สะท้อน?)

แง๊ อยากเห็น!!
  15. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    เข้าใจว่าเอา url ทางนั้นมาแปะรูปเลยมันคงไม่ติดอ่ะค่ะ แต่คลิกขวาก็เห็นนะ ทำเป็นลิ้งค์ไปแทนจะดีกว่าไม่ก็ ฝากรูปที่ photobucket น่าจะโอนะ

ปล.อยากดูลูกหมู 3 ตัว (เห็นรูปอัสรันหอบชินวิ่งหนีแล้วขำมาก)
  16. watabo

EXP:
    27
    0
    0
    อ๊ากกกกกกกกกกกกก คางะกระต่ายยยยยรู้สึกลิสท์ช่างเริ่มมากมาย = =
    ต้องไปสอยให้ด้ายยยยย

ปล. รู้สึกนิทานมันไม่เข้าคาแรกเตอร์ยังไงพิกล หรือเพราะมันเป็นนิทานญี่ปุ่นก็เลยเข้าไม่ถึง?
  17. kisa

EXP:
    150
    0
    0
    ^
    เป็นไปได้ บางเรื่องคนต่างชาติหลายๆคนก็ไม่รู้จักอะค่ะ ^^"
    แต่ทำไมไม่ออกคุณหนูLacusนะ อยากได้ๆๆๆๆ
  18. poupee

poupee New Member

EXP:
    137
    0
    0
    ทำไมรูปที่พลอยซังโพสเค้าถึงไม่เห็นมันล่ะ....

ปล.ปลาซังยังจำเค้าได้มั้ย....

ปล2.คีบอร์ดเดี้ยงงงง
    ปล3. เค้าเรียนจบแล้ว รอรับใบนั้นปีหน้า
    ปล4.อยากบ้า อยากตายยย เ้บื่อโลกกกก
  19. kisa

EXP:
    150
    0
    0
  20. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ก็เพิ่งรู้ข่าวเรื่องนี้มาไม่นาน แต่ปัญหาคืออาเจ๊แกยังเขียนบทไม่เสร็จน่ะสิ เหอๆถ้าบทไม่ได้ สตอรี่บอร์ดมันก็ยังไม่ได้เริ่มล่ะนะ ความรู้สึกส่วนตัวคือดีใจนะ ที่จะทำออกมา แต่ความรู้สึกอีกอย่างคือ เฮ้อ...เดี๋ยวก็เจอด่าอีกแล้ว...อะไรกันนักน้อ... (ขอพูดตรงๆเลยนะคะ...พวกไม่ชอบนี้ก็แปลกถล่มซะคนชอบภาคนี้ดูแล้วเหมือนตัวเองคนหัวกลวงงั้นแหละเราไม่ชอบเลยจริงๆ ไม่ชอบอะไรจะบ่นก็บ่นได้ แต่อย่าพยายามมาสร้างความเสียใจให้กับชาวบ้านเลยค่ะมันบาป...) แต่ก็ดีค่ะ อาเจ๊แกทำแบบนี้เราจะรอนะคะ ปิดฉากให้มันสวยงามเหมือนภาค Char Counter Attack จะดีไม่น้อย.....

ปล.เพิ่งได้อ่าน The Edge Desire ตอนของคิระ....โฮ่ย...ไม่อยากจะบอกเลยว่า....คิระเอ๊ย!!!! แกมัน cute and lovely เจรงๆ!!!!
    [action]รีบไปเว็บคิโนะสั่งด่วนทนไม่ไหวแล้วววววววว[/action]
  21. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    ขอเข้าร่วมด้วยคนได้มั๊ยคะเนี่ย?
  22. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ได้อยู่แล้วครับพวกเราชาว Gundam Seed ยินดีต้อนรับครับ * */
  23. dadajang

EXP:
    140
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ

หนูเองก็ติดตามฟิคในบอร์ดนี้มาตั้งนานแล้วล่ะค่ะ แต่พอช่วงก่อนสมัครได้ไม่นานเว็บนี้ก็เปลี่ยนไป User อันเก่าก็ใช้ไม่ได้เลย แล้วก็สมัครใหม่ทิ้ไว้เฉยๆ พอไปเจอพี่ๆจากบอร์ดนี้เช่น พี่ซิทรัส พี่ไวท์วิง เป็นต้น ในเว็บเด็กดีก็เลยหวนกลับมาอีกครั้งค่ะ

แล้วพอดีช่องASTV ช่องไหนก้ไม่รู้อ่ะค่ะ เอา GS มาฉาย แล้วช่องเคเบิ้ลที่บ้านหนูติดก็เอา GSD มาฉายพร้อมๆกัน ก็เลยกลับมาหาฟิคเรื่องนี้อ่านอีกครั้งอ่ะค่ะ

ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะคะ
  24. dadajang

EXP:
    140
    0
    0
    หวัดดีค่ะ
  25. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    แหมๆๆๆ แจ๊ไม่เข้ามาหลายวัน บ้านเรายังค่อนข้างคึกคัก มีหน้าใหม่แวะเวียนเข้ามาซะด้วยสิ!! ดีใจจังที่บ้านยังไม่เงียบซะทีเดียว วันนี้คาบข่าวสินค้าน่าสอยมาอัพเดทอีกแย้วว หลังจากเจ๊บ้าคลั่งกะน้องลูกกุเต่ยคางาริจังสุดคิวท์ไปแล้วว คอลเล็คชั่นตัวเล็กน่ารักยังไม่หมดฮ่า ล่าสุด ถึงคิวอีพี่เผาแล้ววววว!!!
    แต่คราวนี้ เขาจะสวมบทบาทใคร??? มาเบิ่งกันเต๊ิอะ!!!

อ๊ากกกกกกกกกกกก
    มะมะมะมะมะ
    โม....
    โมโมทาโร่?????????

น่าย้ากกกกกกก

ภาพร่างค่ะ

กรี๊ดดดด ฆ่าป้าให้ตายเถอะ กรี๊ดดด จะเอาๆๆๆ

ตายยยย เจ๊หัวใจจะวาย อิซ้าคลูกแม่!! เป็นลูกลิง???น้องนิโคลเป็นนก??? ส่วนพี่ดำเป็นหมา???
    น่าย้ากกก ปิ๊งๆ

:aha: :aha: :aha:

Share This Page