[กระทู้รวม]Gundam Seed กระทู้ที่ 16!!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Hell, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อืม...เข้ามาชื่นชมสินค้าค่ะ จะว่าไป...ทำไมมองแล้วรู้สึกเฉยๆล่ะเนี่ย....(หรือความบ้าฉันจะลดลงแล้ว)
  2. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เมื่อไหร่ฟิกเกอร์คุณหนูลักส์จะออก.... :waaa: รอซื้ออยู่ เดี๋ยวกลับไทยก็อดกันพอดี
  3. poupee

poupee New Member

EXP:
    137
    0
    0
    ไม่ได้เข้านานมากกกกกกก

=[]=!!!

ป่านนี้คงลืมชั้นไปแล้วสิเนี่ย

ตอนนี้มีอนิเมใหม่ๆเรื่องไรบ้างงง

=[]=
  4. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    เข้ามาแจ้งข่าวค่ะ เดือน พ.ค.นี้เตรียมเสียเงินกันได้แล้วเพราะ GSD SE1 จะออกแล้วค๊ะ!!!!

ข่าวมาจากร้านพลัสวัน (ที่เราไปเจอในกระทู้ที่ DEX มาอีกที) ส่วนไอ้ที่เน้นตัวใหญ่เป็นพิเศษเพราะมันเหมือนของญี่ปุ่นทุกประการนี่สิ!!!! ฮุ ฮุ ฮุ ฮุ แบบนี้ box คงทำแบบญี่ปุ่นสินะ!!!!โอ้ววววววววววววววววววววววววว

ปล.ช่วงนี้เงียบเหงาไปหน่อยกำลังกลายเป็นสาวกนอร์มอลคู่ใหม่ไปแล้ว โอ้สสสสส AltoXRanka บันซายยยยยยยยย
  5. MiyuCagalli

MiyuCagalli New Member

EXP:
    10
    0
    0
    เย้ๆๆๆๆๆๆ SE ออกมาเร็วเกินคาดแฮะ อิอิ

แอบหันไปบ้า Code Geass แล้วอ้าาา แต่รักคางะเหมือนเดิมม ^^

ขอบคุณที่เอาข่าวดีดีมาบอกน้าค้า

PS. AsuCaga No Tameniiii
  6. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    พรืดดดด ของเสียเงินมาอีกแล้ว กระเป๋าแห้งเเน่ๆเดือนนี้ T-T

ช่วงนี้ผมก็เหมือนจะไม่ได้เข้ามากระทู้นี้ซักเท่าไหร่แฮะ คงเพราะหันไปบ้ามาครอส F (ฮา)
  7. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    เห็นกระทู้ข้างบน เลยขออัพซะหน่อยละกันนะคะ ^^
    Gundam Heroine History SP
    ฟิกเกอร์คุณหนู+คางะ+รีลิน่า+Kihel จากTurn A ออกเดือนสิงหา ตัวละ800เยน
    คิดว่าตอนลงสีแล้วน่าจะสวยค่ะ > <

เครดิต: คุณjaved_13 บอร์ดมดเอ็กซ์ค่า
  8. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    ู^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ทรมานคนดูเหลื๊ออออเกินฮ่าาาาาา น้ำลายหก อยากได้ๆๆๆๆๆๆ
    นั่นมันรีลีน่าตรูนี่!!!!!! อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
  9. ReficuL

ReficuL New Member

EXP:
    53
    0
    0
    อุ๊กไม่ได้เข้ามาตั้งนาน นี่เราน่ากลัวขนาดนั้นเลยเรอะ แจ้งเปลี่ยนชื่อจ้าตอนนี้เป็น ReficuL แล้วจ้า

[action]สลายโต๋!!![/action]
  10. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เอารีรีน่ากับ ลักส์.....ตัวอื่นขายทิ้ง=w= ใจร้ายออกเร็วกว่านี้สักเดือนสองเดือนก็ไม่ได้กลับไทยเดือนเจ็ด กรี๊ดดด ซื้อแพงกว่าเดิม
  11. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    ขายคางาริจังมาให้เจ๊ก็ได้นะเคอะ ยินดีจ่าย :aha:
  12. watabo

watabo New Member

EXP:
    27
    0
    0
    โฮกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก คางาริชุดสเปเชี่ยลอิดิชั่นนนนนน
    ในที่สุดๆๆ มันก็ออกเป็นฟิกเกอร์ โฮๆๆๆ ตัว800เยน มาไทย300อัพแหง

ใครยกไม่สนคางะ คนนี้นี๊ดดดดดด ...สงสัยเกิดศึกชิงแหง...
  13. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    มาอัพเดทข่าวตามแบบฉบับหลังเขา์News

นี่คือรายชื่อหุ่น ในSRW Z ครับ จริงๆข่าวมันก็นานแล้วหล่ะ แต่เพิ่งจะรู้เอาเมื่อวันนี้ตอนค่ำๆ........

ในที่สุด มันก็มาลงซักทีสำหรับซี๊ดเดสทินี่......และก็แปลว่าเราอาจจะได้เอาคางาริิ,คิระหรือไม่ก็อัสรันไปไล่บี้บักชินในเกม :bad:
    และในบางแง่ เราอาจจะได้บังคับแช็คสีชมพูของมีอาด้วยแค่คิดก็สนุกละ (ฮา)

เครดิตข่าว <!-- w -->http://www.cartoon.co.th<!-- w -->

ชื่อพี่ผมเปลี่ยนให้แล้วนะครับ ส่วนที่ว่าพี่น่ากลัวนี่ลองไปถามเจ้ากิ๊ฟซี่มันดูสิพี่มันยังกลัวพี่มาถึงทุกวันนี้เลย.........
  14. tot1996

tot1996 New Member

EXP:
    5
    0
    0
    เออ ทำยังไงถึงจะเข้าไปอ่าน ฟิค ได้อ่ะครับ ทำไมผมเข้าไม่ได้ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าก่อนเลยนะรับ
  15. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ต้องตอบเข้าไปทำข้อสอบก่อนนะครับถึงจะเข้าไปใช้งานในหมวด Members Activities ได้
  16. tot1996

tot1996 New Member

EXP:
    5
    0
    0
    แล้วกระทู้ที่ผมเซฟเอาไว้จะไปอยู่ที่ไหนครับ เห็นมีเซฟข้างล่างพอกด Yes ก็หายไปเลย
  17. ploykun

ploykun New Member

EXP:
    46
    0
    0
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ในที่สุดคางะจังชุดนี้ก็ออกแล้ววววว
    รอมานานนนนนนนน เย้ๆๆๆๆๆอยากดูเป็นสีสำเร็จจังงง
  18. windbell

windbell New Member

EXP:
    16
    0
    0
    เอาแต่ลักส์ นอกนั้นขายทิ้งให้หมด ส่วน GSD SE เราเอาแต่ DVD 9 ฮ่าๆๆๆๆ จะเอาภาษาญี่ปุ่น
  19. poupee

EXP:
    137
    0
    0
    อยากสอยพวกแผ่นมาดูอยู่หรอกนะ แต่อยู่ต่างจ.+งบตัวเองแทบไม่มีแล้ว

อยากตั้งตัวมีตังค์กะเขาบ้างจัง T^T
  20. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    สั่งที่ <!-- m -->http://www.kudson.com<!-- m --> ก็ได้ค่ะ ไม่มีปัญหา ^^

เล็กน้อยๆ เอาผลรางวัล 30th Anime Grand Prix มาฝากค่ะ ต้องเรียกว่ายังไง SEED มันก็ยังฮิตอยู่ล่ะนะ

THE TOP 10 ANIME

1. Code Geass Lelouch of the Rebellion
    2. Mobile Suit Gundam 00
    3. Lucky Star
    4. Gintama
    5. Ookiku Furikabutte
    6. Mobile Suit Gundam Seed Destiny [Special Edition] Jiyuu no Taisho
    7. Kateikyoushi Hitman Reborn!
    8. Neo Genesis Evangelion New Movie: The Beginning
    9. Hayate no Gotoku!
    10. Shakugan no SHANA.II

THE TOP 10 MALE CHARACTER

1. Lelouch [Code Geass Lelouch of the Rebellion]
    2. Setsuna [Mobile Suit Gundam 00]
    3. Kira Yamato [Mobile Suit Gundam Seed Destiny [Special Edition] Jiyu no Taisho]
    4. Tieria Erde [Mobile Suit Gundam 00]
    5. Allelujah Haptism [Mobile Suit Gundam 00]
    6. Sakata Gintoki [Gintama]
    7. Hibari Kyouya [Kateikyoushi Hitman Reborn]
    8. Lockon Stratos [Mobile Suit Gundam 00]
    9. Abe Takaya [Ookiku Furikabutte]
    10. Ayazaki Hayate [Hayate no Gotoku!]

THE TOP 10 FEMALE CHARACTER

1. C.C. [Code Geass Lelouch of the Rebellion]
    2. Izumi Konata [Lucky Star]
    3. Lacus Clyne [Mobile Suit Gundam Seed Destiny Special Edition]
    4. Shana [Shakugan no SHAMA II]
    5. Ayanami Rei [Neo Genesis Evangelion New Movie: The Beginning]
    6. Kazura Hinagiku [Hayate no Gotoku!]
    7. Hiiragi Kagami [Lucky Star]
    8. Lenalee Lee [D. Gray-man]
    9. Ko Shurei [Saiunkoku Monogatari 2nd Season]
    10. Kgura [Gintama]

THE TOP 10 SEIYUU

1. Fukuyama Jun
    2. Hirano Aya
    3. Ishida Akira
    4. Miyano Mamoru
    5. Kuginomiya Rie
    6. Hoshi Souichirou
    7. Suzumura Kenichi
    8. Nakamura Yuuichi
    9. Kamiya Hiroshi
    10. Sakurai Takahiro

ยังติดอีกแฮะ...ประหลาดใจจริงๆนะเนี่ย อนิเม SP ก็จบไปหลายปีแล้ว แต่ฮาสุดๆก็เจ้าแม่กับพี่เทพนี่แหละเหนี่ยวแน่นชะมัด อันดับ 3 ซะงั้น 55555+ ส่วน อัสรันกับคางาริถ้าจำไม่ผิดยังอยู่ใน top 20 นะคะ

ส่วนนักพากย์...... อ๊าคคคคคคค อิชิดะซังอันดับ 3 !!!! จำได้ว่าปีที่แล้วงานเด่นๆของแกแทบหาไม่มีเลยนะเนี่ย!!!!! จะมีก็แต่คาโอรุใน Rebuild EVA อย่างเดียวไม่ใช่เรอะ!!! (แถมพูดแค่ประโยคเดียวอีกไม่ใช่รึไง) ส่วนหลายคนก็เป็นไปตามคาด แต่กริ๊ดสุดๆ ก็โฮชิซังยังติดค่า!!!! อ้า......[action]ใจละลายยยยยยย[/action] งานเด่นๆตอนนี้ก็เพียบ(ท่านเบร์ร่าๆๆๆๆๆๆ) สมแล้วเพ่!!!~(หน้าม้าเกินเหตุแล้วตู) เช่นเดียวกับสึซึโกะยังติด ส่วนอันดับ 8-9 เมาท์หน่อยเต๊อะ นาคามูระซังกับคามิยะซังจัดวิทยุมาครอสด้วยกันฮามากกกกกกก (เสียงนาคามูระซังจริงๆ คนละเสียงกับอัลโต้เลยวุ้ย)
  21. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0
    เห ไม่ได้เข้ามานานเลย 555

ไม่มีคางะ ไม่มีอัสสึ...แต่
    รินารี่ของเค้าติดด้วยแหละ TwT (มาจากไหนฟ่ะ 5555555)

[action]โดนถีบออกจากกระทู้[/action]
  22. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    อ้าว....อัพเดทของชวนเสียเงิน...(รึเปล่า)
    Gundam Seed series Deformania Collection Vol. 1 ค่ะ โดยเซตแรกจะเป็นลักส์, ลูน่ามาเรีย, สเตลล่าค่ะ จะออกเดือนตุลานี้แหละ ใครใคร่เก็บก็เก็บใครใคร่ดูแต่ตา(อย่างเรา)ก็เชิญ

แล้วนิดหน่อยๆ พอดีเพิ่งไปดู candy toy เหมือนเห็นเอา SEED Heroine มาขายด้วย(สงสัย bigone เอามาแหงๆ ตัวละ 400 กว่าๆ คิดหนักล่ะ ^^; )

แล้วอีกนิด เดือนหน้า SE 2 จะวางแผงแล้วนะคะ

ปล.เงียบแล้ววววเงียบอีก....
  23. PunzZala

PunzZala New Member

EXP:
    12
    0
    0
    คลั่งงงทำไมอัสสึคางะไม่ติด *กรีดร้อง

*นั่งสงบสติ2วิ ไม่เป็นเป็นไร ติดอันดับ1ในใจเฮาก็พอ~~

*เพ้ออ

แม่จ๊อดบ่มีตังแล่ววว (แต่ก็จะซื้อ ฮ่าๆๆ)
  24. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    มาดูแต่ตาด้วยคน เดี๋ยวนี้เห็นสารพัดของเกี่ยวกับseedแล้วเริ่มเฉยๆละ ^^" แต่ราคากาชาปอง แคนดี้ทอยในห้าง
    ตอนนี้มันแพงโคตรๆ ทั้งที่100เยนช่วงนี้ประมาณ30-32บาทเองอะ เลยเลิกซื้อไปละค่ะ =w= มันมากเกินไปจริงๆ
  25. poupee

EXP:
    137
    0
    0
    [action]นั่งดูผลโหวต[/action]

รู้สึกว่า ตำแหน่งอันดับ 1 ของพี่เทพ กะหนูลักซ์ลดลงมากเลย แล้วบัคเผาอัสรัน หายไปไส T^T สำหรับชานะ ถือว่าอันดับโอเค แต่ คางามิ ติดกับเขาด้วยแฮะ

โคนะจัง มาแรงสุดๆ สมกะเป็น โอตาคุ?? แต่ที่แปลกคือ คนนิยม พระเจ้า็็ H น้อยกว่า สาวน้อยโอตาคุล่ะ

ส่วนฮิราโนะ อายะ เค้าชอบล่ะ ชอบตั้งแต่ตีบทฮารุฮิแตก ฮา แต่ทำไม สึสึเคนหล่นอย่างนี้ T^T (ชอบนักพากษ์ แต่ไม่ได้หมายความว่าชั้นจะชอบบัคด้วงชินนะ)

ส่วนใครจะซื้ออะไร หรือเอาอะไรมาขาย ก็คง ดูได้แต่ตาตามเรปบนๆล่ะ T^T

Share This Page