รายละเอียด Contra 4 ครั้งสุดท้ายก่อนจำหน่าย (วันนี้)

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย nintendo, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ขอลองเทสกับข่าวแรกดูนะครับ ^^;

หลังจาก Konami ประกาศเกม Contra 4 ลง DS พร้อมบอกว่าเป็นการกลับไปสู่พื้นฐานของ Contra อีกครั้งหลังจากภาค PS2 ที่เป็น3D

ได้ทำให้แฟนๆได้เอื่อมระอากันเป็นแถว Konami จึงกู้ชื่อเสียงคืนด้วยการทำภาค 4 นี้ อีกทั้งเป็นการฉลองครบรอบ 20 ปี Contraด้วย

ภาค4นี้พัฒนาโดย WayForward Technologies

- เนื้อเรื่องในภาคนี้นั้น จะเริ่มขึ้น 2 ปีให้หลังจากเหตุการณ์ในภาค 3 หรือ Contra III Alien Wars ถึงกลุ่ม Red Falcon จะถูกทลายลง แต่ผู้เล่นจะต้องรบกับ ศัตรูกลุ่มใหม่ ในนามของกลุ่ม Black Viper
    - เปิดเผยอุปกรณ์ชิ้นใหม่เพิ่มเข้าไปนั่นคือ Grappling Hook โดยใช้สำหรับการดึงตัวเองขึ้นไปบนที่สูงๆ หรือขอบราวด้านบนได้
    - เเน่นอนว่าสามารถ Co-op ช่วยกันได้
    -มีด่านทั้งหมด 9 ด่าน (6ด่านเป็น2D เดินตะลุยด้านข้าง 3ด่านเป็น3D ตะลุยลึกเป็นอุโมงเข้าไปแบบ ด่าน2ของภาคแรก)
    -มีเพลงใหม่และเอาเพลงเก่ามารีมิกซ์ให้มันส์ยิ่งขึ้น

วิธีการบังคับปุ่มควบคุมตัวละคร

รายละเอียดทั้งหมดของเกม ข้อมูลฉาก อาวุธ ตัวละคร ศัตรู Wallpaper หาดูได้จาก website ของเกมเลยครับ (แค่เปิดเข้าไปก็เจอเพลง

มันส์ๆจากภาคเก่าที่เอามารีมิกซ์แล้วครับ มันส์จริงๆ)

Officialsites Contra 4

สุดท้ายขอแถม Poster Contra 4 เวอร์ชั่นหลอนครับ อิอิ

Credit : Gonintendo , Officialsites Contra 4 , DS-X2
  2. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ภาค 3d สมควรแล้วที่แฟนๆเอือมผมว่ามันไม่ค่อยสนุกอ่า
  3. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ยังไม่มีเครื่องจะเล่นเลย

เป็นเกมที่เล่น 2 คนสนุกดี
  4. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ภาค 3D บน PS2...ก็พอกล้อมแกล้มให้หายคิดถึงได้น่ะนะครับ

แต่เชื่อเถอะ...แบบนี้ล่ะ ที่ contra ควรจะเป็น !!

รอเล่นอยู่เลยครับ วันสองวันนี้แหล่ะ ^^

ปล.ค่อนข้างชัวร์ว่า พอเปิดเกมส์ขึ้นไตเติลแล้ว...ทุกคนต้องลองกด "สูตรในตำนาน" กันทุกคนแน่ๆ 555
  5. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ปัจจุบัน ยังไม่ได้ซื้อตลับเล่นรอมอันใหม่เลย
    ยังไม่รู้เลยว่าจะซื้อทันก่อนที่ Tales Of Innocent จะมารึไม่

เอ... ถ้าเป็นสูตรภาคแรกพอจำได้นะ แต่พอภาค 2 ลืมซะแล้วสิ - -"
  6. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    [action]ตะลึง!!!พลังKโจมตี!!![/action]
    เป็นเกมส์ที่มีความหลังกับมันพอควร อยากเล่น~~~~~~
  7. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โอ้วววว เกมนี้นี่มัน.............O[]O!!!
    เล่นครั้งสุดท้ายตอนที่ลง famicom ^^"
    [action]ตกยุคเหลือร้าย[/action]
  8. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    ภาพสุดท้ายนั่นมัน ^^''

[action]เอาปืนจ่อหัวต่อเองให้เกมโอเวอร์ - -''[/action]
  9. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ภาค 3 เครื่องไรอ่าครับ ไม่เคยเล่นแฮะ -*-
  10. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    super famicom ครับ ภาคญี่ปุ่นเขียนว่า super contra แต่อังกฤษเขียน contra3 : alien war
  11. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ตอนภาค Ps2 มันมีเอาเพื่อนพระเอกตั้งกะภาคแรกไปเป็นตัวร้ายด้วย (ตัวที่ p2 เล่น)
    แต่เอาเข้าจริงๆ มีกี่คนครับเนี่ยที่รู้ว่าพระเอกเกมนี้มันมีชื่อด้วย ^^; บิล แลนซ์
  12. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เวอรชั่น ปล้่นนะยะ..... =[]=!
  13. ninny

ninny New Member

EXP:
    26
    0
    0
    รอเล่นอยู่ใจจดจ่อ รอมจ๋ารอมมาช้าเหลือเกิน

Share This Page