รวมเกมหนีออกจากห้อง + แฟลชเกมอื่นๆ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Jelphyr, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
  2. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ได้เกมใหม่จาก pk >> http://www.pocketonline.net/board/view.php?id=22519

เป็นเกมที่มีเนื้อเรื่องต่อๆกันฮะ นี่เป็นหน้าเว็บเขา >> http://terminalhouse.com/index.html
    เนื้อเรื่องเรียงจากล่างขึ้นมาบน Terminal House > Rental House > Guest House

เป็นเกมที่ซ่อนของได้...มิดมากๆ OTL ติดเพราะหามันไม่เจอนี่แหละ บ้าที่สุด ( ตายเพราะแก้โค้ดไม่ได้ยังเจ็บใจน้อยกว่าหาไอเทมไม่เจอเยอะ )

Walkthrough จากเว็บ freegamenews
    Terminal House ตรงรีพลายที่ 69
    Rental House ตรงรีพลายที่ 9
    Guest House ตรงรีพลายที่ 17
  3. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^
    ^
    เมื่อวานคุณดาบโยนเกม เกสเฮาท์ ให้
    ปริศนาตัวเลขง่ายจริงๆนะ ไม่คาดคิดว่าง่ายแบบนั้น เสียก็แค่อย่างเดียว หาเหรียญไม่เจอนี่แหละ กว่าจะผ่านล่อไปเกือบชม. - -"
  4. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    โอ้มีของใหม่มาให้ลอง น่าสนุกแฮะ >.<
    (คงไม่ติดลมเล่นยันเช้าอีกนะเรา)

*click

~เฮๆ
  5. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ย้ายบ้านตามมาอีกกระทู้และ

ขอบคุณมากๆครับ...
  6. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    อุ่ก เกมที่พี่เจลเอามาใหม่ยังเล่นไม่จบสักกะอัน อยากลองค่อยๆแกะเองไปก่อนมากกว่า =w=...(จะไปได้สักกี่น้ำฟ่ะเรา 55)
    แต่ตัวเกมสนุกดีนะผมว่า * 0 *
  7. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    Terminal House งัดข้อไม่ผ่าน OTL
    อย่างอื่น พอถูไถ ของพอหาได้ แต่มันติดตรงงัดข้อ T^T

~เฮๆ
  8. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    เวลาเล่น ให้เล็งกดตอนที่เม็ดกลมๆลงมาถึงวงกลมในเส้นให้พอดี ถึงจะสู้แรงกับคอมได้น่ะฮะ ใช้ปุ่มลูกศร ซ้าย ลง ขวา ในการกดเอา
    เคล็ดในการเอาชนะคือ..... กินน้ำกระป๋องเยอะๆ มันเป็นเครื่องดื่มชูกำลัง ดื่มแล้วแรงควายขึ้น .... เล่นถ่ายรูปเอาคะแนนดีๆเพื่อให้ได้เหรียญมาหยอดเอาน้ำกระป๋องมาดื่มหลายๆครั้ง ก็จะทำให้ชนะง่ายขึ้นฮะ .... ตอนเจลเล่น กิน 3 กระป๋องก็เล่นผ่านสบายๆละ

เกมนี้มันเสียเวลาตรงมินิเกมนี่แล =w=" ถ่ายรูปลำบาก ยิ่งตอนจะถ่าย UFO นี่ ต้องรอมันจับคนจนกลายเป็นสีแดงก่อนด้วยสิ ( คะแนนจะเยอะถ้ามันอยู่กลางรูป แล้วเป็นสีแดง )
  9. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ติดตรง เกมช่วยนกฮูกน่ะค่ะ
    คือได้รหัสมาสามตัวแล้ว แต่ตัวที่อยู่บนตู้ยามันทำยังไงก็ๆไม่ออกมาให้เห็นสักที

พอติดถึงตรงนี้ สักพักก็แอบเปิดดูเฉลย
    แต่ก็ยังทำออกมาไม่ได้อยู่ดี... แปะยังไงหว่า T-T" ไม่เห็นยอมแปะเลย

Edit:
    ยังไม่ได้ค่ะ ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกรึเปล่า ว่าลังกระดาษ คือกองขาวๆที่ตุ้ซ้ายสุด ที่บอกว่า a lot of news paper ถ้าใช่อันนั้นมันคลิกไม่ได้อะค่ะ... หรือว่าอยุ่ตรงอื่นหว่า

หลักๆ คือหาลังกระดาษพับไม่เจอค่ะ

edit2
    โพสจบก็เจอเลย.... โง่จริงๆเรา..... มออออออ
    [action]โซ๊ยหญ้า เคล้าน้ำตา[/action]

ขอบคุณมากค่ะ Yunasang
  10. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    คลิ๊กที่ลังกระดาษที่โดนพับ แล้วกดที่ About Item ครับจากนั้นคลิ๊กที่รูปลังกระดาษไปเรื่อยๆ มันจะขึ้นเป็นรูปร่าง แล้วเลือกไอเท็มเทปกาวที่เก็บได้มาแปะทับๆเอาไว้ ก็จะได้ลังกระดาษที่เป็นกล่องแล้วครับ

แก้ได้รึยังหว่า รู้สึกว่านานพอดูละนี่นะ
  11. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    เล่น rental + guest จบละ

หงุดหงิดหาของไม่เจอเหมือนกันค่ะ..... ปริศนาง่ายนะ แต่ซ่อนเนียนมากมาย...T-T

Terminal แค่ถ่ายรูปมนุษย์ถ้ำก็ไม่ผ่านแล้ว... แงๆ 155 แต้มก็ยังไม่พอหรอเนี่ย ต้องถ่ายยังไงล่ะนั่น...
  12. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    ต้องถ่ายให้ได้อยู่กลางๆรูปน่ะฮะ =x=" ถ้าเป็นตัวซานต้าจะได้คะแนนเยอะเป็นพิเศษ ส่วนอีกอันที่มียูเอฟโอบิน ต้องถ่ายยูเอฟโอสีแดงๆ จะได้เยอะ

--------------------

Grow เกมใหม่มาแล้วฮะ
    Grow nano vol.3

รุ่นนาโน เล็กๆ ง่ายๆ =x="~ เอาล่ะ มาช่วยเยียวยาให้เค้าหายไข้กัน
    ยา - ผ้าห่ม - ไฟ - ผู้หญิง - น้ำแข็ง - อาหาร
  13. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    Nano 3 เีรียงได้อีกแบบด้วยนะฮะ >_<

ยา - ผ้าห่ม - ผู้หญิง - ไฟ - น้ำแข็ง - อาหาร (สลับกันไปลำดับนึง)
  14. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    Darkness ภาค 3 ใครเล่นจบแบบที่ 1 ได้บ้างอ่ะครับ ที่เราออกจากรถไฟทันน่ะครับ ผมเล่นกี่รอบก็ไม่เคยทันเลยครับ พอวิ่งไปทางขวาปุ๊บ ภาพในเกมมันก็ล้มซะอย่างนั้น แถมวิ่งไม่ทันอีกด้วยครับ ก็เลยได้ฉากจบแบบที่ 2 มาซะอย่างนั้น เซงจริงๆครับบบบบบบบบบบบบบบ อยากรู้วิธีจบจัง !!
  15. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    เอามาฝากอีกเกม
    You are lucky?
    จุดประสงค์คือตามหาลูกหมีทั้ง 10 ตัว แต่จะมีจุดต่างกันคือ ถ้าทำผิดพลาดไปตรงไหนส่วนนึง ก็จะแพ้ไปเลย
    1. เปิดเกมมาเราจะได้บังคับเจ้าหมีสีฟ้าก่อนเลย ขั้นแรกก็เอาปลั๊กที่อยู่หลังต้นไม้ไปเสียบ จะมีสวิตช์โผล่มา 3 อัน
    2. ไปหยิบดอกธนูที่เสียบติดกับต้นไม้มา แล้วเอาไปยิงที่หัวใจ จะได้หมีน้อยสีชมพูมา
    3. คราวนี้สับสวิตช์สีเขียวกับสีแดง สีเขียวจะทำให้สามารถไปอีกเกาะนึงได้ ส่วนสีแดงเป็นการทำให้บันไดบนต้นไม้ออกมา
    4. ไปหยิบกระเป๋าตังก์ที่อยู่ข้างๆต้นไม้ แล้วเอาไปใส่เหรียญทอง จะได้หมีสีทองมา
    5. เห็นปากกาที่อยู่บนต้นไม้หรือไม่ ถ้าเห็นก็ปีนบันไดไปเก็บ แล้วเอาไปวาดรูปใส่กระดาษที่อยู่ทางซ้ายของต้นไม้ จะช่วยหมีสีเขียวได้
    6. จากนั้นไปเล่นไฮโลว์ ที่มุมขวาบน โดยโยนลูกเต๋าให้ได้ 1 1 ทั้ง 2 ลูก (โยนพลาดก็โยนใหม่ได้เรื่อยๆ) จะช่วยหมีนักพนันได้
    7. จากนั้นก็ไปแถวๆกองหนังสือแล้วตอบคำถามให้ถูกทั้งหมด 3 ข้อ ก็จะช่วยหมีแพนด้า?ได้
    8. ไปที่สุสาน หยิบที่ขุดดินมา แล้วไปขุดตามจุดต่างๆดังนี้ ซ้ายบนของต้นไม้ ซ้ายล่างของต้นไม้ ทางขวาของต้นไม้ ก็จะได้ของสำหรับช่วยหมีซอมบี้ (ถ้าขุดผิดก็เริ่มเล่นใหม่หมด)
    9. ข้ามไปเกาะฝั่งขวาบน เข้าป่าจะได้ไม้มา ก็เอาไปกองไว้ใต้เนื้อที่อยู่ข้างๆของป่า จากนั้นจะมีขวดน้ำโผล่มาที่ข้างๆหมีชมพู ก็ไปงมขึ้นมา แล้วเอาขวดไปที่สุสาน โดยเลือกวิญญาณสีส้มๆ (วิญญาณกลางๆ ) จากนั้นก็เอาไปจุดไฟเพื่อย่างเนื้อ ก็จะช่วยหมีกอริลล่าได้(ถ้าเลือกวิญญาณผิดเนื้อจะไหม้ แล้วก็ต้องเล่นใหม่ขอรับ)
    10. จากนั้นไปสำรวจก้อนหินที่อยู่ด้านล่างของต้นไม้ จะพบว่ามันใหญ่ยกไม่ได้ ก็ไปปรึกษาหมีกอริลล่า จะมีกุญแจออกมา
    11. เอาไปไขรูกุญแจข้างๆต้นไม้ แล้วกล้องถ่ายรูปจะออกมา เอาไปถ่ายรูป UFO ก็จะได้หมี UFO? มา
    12. ปรึกษาหมี UFO? ว่าจะเอาลูกนัทจากต้นไม้ยังไง พอปรึกษาเสร็จก็ไปรอรับลูกนัทที่ต้นไม้ได้เลย
    13. จากนั้นเอาลูกนัทไปให้ หมี UFO? กิน แล้วจะได้เศษ เอาไปล้างน้ำข้างๆจุดที่หมีชมพูอยู่ จะได้หัวคันโยกสีฟ้ามา ก็เอาไปสวมให้กับคันโยกสีฟ้านั้นซะ แล้วก็โยกเลย
    14. ไม้ที่ปิดอยู่ใต้ต้นไม้นั้นจะเลื่อนออกมา จากนั้นเอาก้อนหินที่เห็นตั้งแต่ช่วงแรก โยนไปข้างบน จะหล่นโดนหัวอีกาพอดิบพอดี คราวนี้หมีเทพก็ปรากฏ

You are lucky!
  16. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ได้แค่ 7 ตัวเองง่ะค่ะ ไปต่อไม่ถูก
    เกือบตายตอนทำข้อสอบ.... หนูอ่านไม่อ๊อกก....

หงะ เผลอแป๊บเดียว มีเฉลยแล้ว ไม่เอา....เราจะไม่ดู *_* แต่ขอแปะไว้ก่อน ว่างๆค่อยมาลองต่อ เพราะมันเดินช้าเกิ๊น~~~

บ้าจริงงงงงงงงงง รอบแรกเล่นขุดผิด เริ่มใหม่ รอบสองขุดถูกแต่ดันเลือกวิญญานผิด ( รอบแรกเลือกวิญญานถูก แต่อยากลองของกดสีอื่น) บ้าเจงงงงงงงงง
    รอบที่สี่ .... ทำไมคุยกะหมีมนุษย์ต่างดาวแล้วตัวเราหายไปละคะ แง๊ เอากลับมายังไงละเนี่ย

ปล.จบละ
    ต้องเอาลูกนัทก่อน ค่อยไปคุยกะมนุษย์ต่างดาวนะ ไม่งั้นเราจะโดนกินแทน >_<
  17. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    ขุดข้ามปี

ซี่รี่ยเกมหนีออกจากห้องโคตรธรรมดาออกภาคจบแล้ว XD!! (เพิ่งอัพเดทสดๆ)
    <!-- m -->http://709709.com/game/esk4.htm<!-- m -->

/me ขอตัวไปเล่นก่อนล่ะ แว่บ
  18. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ตอนแรกอ่านเป็น Yuri Room คิดว่าเกมอะไรแปลกๆ เสียอีก

ปล. เกมหนีจากส้วม ในเรื่องการทำให้ไอ้นั่นมีฟอง เพื่อแงะไอ้นั่น นอกจากเปิดน้ำตรงนั้นแล้ว ยังเอาใส่ในส้วมได้ด้วยนะครับ
  19. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    รอพี่เจล มาเฉลยโลด~ (~ - -)~
  20. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    จริงๆเพิ่งเจอในเว็บนั้นว่าเขาขอความกรุณาว่าอย่าสปอยล์ตั้งแต่ต้นจนจบ ( แต่ไอ้เราก็สปอยล์ไปแล้ว 3 ภาค.... ) คิดในแง่คนทำก็คงเพราะทำมาทั้งปี คิดหาโน่นนี่เอาไว้ แต่แทนที่คนจะได้สนุกกับเกมนานๆดันเล่นผ่านพรวดเดียวจบไม่สนเนื้อเรื่อง มันก็น่าคับแค้นใจ

( แต่คนไทยอ่านเนื้อเรื่องไม่ค่อยออกนี่นะ =w=" )

เอาว่าจะใบ้สั้นๆเป็นช่วงๆทีละนิดก่อนแล้วกัน ส่วนเนื้อเรื่องนี่ค่อยว่ากันทีหลัง ( แอบขี้เกียจ )....แต่ขอบอกก่อนว่ามีฉากจบ 3 แบบแน่ะ!! ( แต่ก็นั่นแหละ... จะอ่านรู้เรื่องได้ก็ต้องรู้ภาษาญี่ปุ่นล่ะนะ ) รหัสหลายๆส่วนนั้นแรนดอมทุกรอบ ต้องปวดหัวกันน่าดู

หากุญแจเปิดตู้ดำไม่เจอ ->ที่โซฟา..............ถ้ายังไม่เจอก็ปิดหน้าต่างไอเทมดูก่อนนะ

ข้างตู้นั่นอ่านยังไง ->อ่านด้วยแว่นสามมิติ เป็นเลขโรมัน ดูเฉพาะส่วนที่สีตัดกันนะ................แว่นอยู่ตรงปฏิทิน

ไขกุญแจที่ใต้ทีวีไม่ได้ ->จำสีเอาไว้ให้แม่น คุ้นๆสีพวกนี้มั่งมั้ย? ในทีวีไงล่ะ!...............หาทางให้รูปกระทบแสงดูสิ

เต่ามันจะกัดทำไงดี ->วิธีกล่อมอยู่ในไดอารี่ภาพ..............เปิดซีดีแล้วกล่อมมันเอา.............ซีดีอยู่ข้างหลังทีวี

สัญลักษณ์ที่หาเจอยากๆ
    สี่เหลี่ยมดำ ->ไดอารี่ภาพ.............เลขวันที่ข้างขวา.............อย่าลืมว่าญี่ปุ่นขวาต้องมาก่อนซ้าย
    สามเหลี่ยมขาว ->สาย U ที่ล็อกใต้ทีวี...........มองสลักข้างบนดีๆ ตรงแง่งๆนั่นไง............ถ้าเสียบคืนแล้วมันจะตรงกับตัวเลขไหน?
    วงกลมดำ ->ไม่ได้ใช้ ไม่มี
    ดาวขาว ->ไอ้นี่ก็ด้วย

จิ้มรหัสตู้เซฟไม่ได้ ->เห็นรูกุญแจมั้ย? หามาไขก่อน..................ในน้ำนั่นอะไรน่ะ

รหัสไม่ถูกซักที ->ตัวเลขตามสัญลักษณ์ที่เห็นเรียงกัน 3 หลัก + ตามสัญลักษณ์ที่ต้นไม้ในกระถางมันจิ้มอยู่.................พวกสีขาวนี่เรียงลำดับตามลูกศรชี้นะ

Bad End ->สวมรอยเป็นพ่อแล้วประทับตรา + เซ็นใบหย่า พ่อแม่ที่ผิดใจกันอยู่แล้วจะหย่ากันทันที
    Good End ->อย่าไปยุ่งกับใบหย่า ...........แล้วเรื่องราวทุกอย่างก็ To be continued ที่ภาคแรกใหม่
    Best End ->หาไฟแช็กมาเผาใบหย่าทิ้งซะ..............เบาะส้มๆบนโซฟา..............ตบจนกว่าจะขาด...............อย่างต่ำก็ร้อยคลิกแหละ
  21. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    อันล่าสุด กว่าจะเล่นจบ เล่นไป ปาดเหงื่อไป
    งงกับคำใบ้เจลนิดหน่อย แต่พอตีความออกแล้วอ๋อเลย
  22. 32831

32831 Member

EXP:
    111
    0
    16
    ยังไขกุญแจใต้ทีวีไม่ได้ซักทีT-T

Edit: ไขได้แล้ว กำลังงงกับรหัสตู้เซฟ
    Edit2: จบแล้ว เย่

ขอบคุณคุณJelphyrครับ ไม่ได้คำใบ้นี่คงอีกนานเลย
  23. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
  24. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^ Grow ภาคใหม่ เล่นๆไป max ซะงั้น
    1. บล็อคสวิตช์
    2. ไหมอนสเตอร์
    3. อิฐบล็อค
    4. พื้นดิน
    5. กระถางต้นไม้

แล้วจะมีออฟชั่นปิศาจอีกอัน
  25. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    Grow 3 Remake
    <!-- m -->http://www.eyezmaze.com/eyezblog_en/blo ... ml#monster<!-- m -->
    แก้ไขบั๊กที่เกิดขึ้นกับแฟลชเวอร์ชั่นใหม่ๆและเพิ่มปุ่ม Hint กับฉากจบลับ

ฉากจบเก่ายังคงจบได้เหมือนเดิม
    ส่วนฉากจบลับ....... ลองเล่นกันดูเน่อ เล่นไปหลายๆรอบแล้วมันจะค่อยๆเฉลยให้ทีละขั้นในปุ่ม Hint ( ปุ่ม ? ข้างๆปุ่มเปิดปิดเสียง )

Share This Page