[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Sybil

Sybil New Member

EXP:
    57
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    รีพอร์ทภาพเยอะมากๆ
    น้องหมีน่ารักอ่า ฮิฮิ แฮปปี้วาเลนไทน์
  2. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    มีใครได้ดู Shana 2 บ้างแล้วครับ ' '? อยากรู้ว่าจะคุ้มโหลดมาดูมั้ย

ปล. ไม่ได้ตามข่าว anime นานนนนนนนมากกกกกกกก
  3. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    ผมนี่ยิ่งกว่าเดโทอีกนะ ... กับ Anime นี่ห่างไปมากเลย

รู้สึกว่าเริ่มห่างตั้งแต่ช่วงทำวิจัยละ ...

แต่พอมาฝึกงานนี่ยิ่งแล้วไปใหญ่

- -' ชีวิตขาดสีสันไปเยอะเหมือนกันนะนี่ ว่างๆก็อยากกลับไปดู Anime อีก นั่งฟังเพลง Anime คุยกับคนนู้นคนนี้เรื่อง Anime แต่โอกาสที่จะได้ทำแบบนั้น เหมือนว่ามันจะน้อยลงไปทุกที

มันก็จริงอ่ะนะที่เขาว่า ทุกอย่างเราก็เป็นคนเลือกเอง มีอิสระที่จะตัดสินใจและทำ เพราะงั้นการจะได้ทำอะไรๆเหมือนแต่ก่อนไหมมันก็ ... ขึ้นอยู่กับตัวเรา

แต่บางครั้ง ... สำหรับผม ... เรายอมทิ้งสิ่งที่เราชอบ ยอมทิ้งสิ่งที่สำคัญสำหรับเรา เพื่อสิ่งที่เราเห็นว่ามันสำคัญกว่า

[action]เฮ้อ ... บ่นยังกับคนแก่แน่ะ[/action]

หวังว่าปิดเทอมสุดท้ายในชีวิตนักศึกษาปริญญาตรีที่กำลังจะมาถึงนี้ จะเป็นช่วงว่างๆ (ที่ไม่ต้องเคลียร์อะไร) และเป็นโอกาสอันดีที่ผมจะได้กลับไปทำสิ่งสำคัญที่เกือบลืมไปแล้วอีกครั้ง

สู้ๆ!!! อีก 4 วันสุดท้าย

ปล. พึ่งสังเกตเหมือนกัน ... ทางเดินประจำของเดโท (ทางเดินจากศูนย์ญี่ปุ่นไปโรงอาหารกลาง) ตามรูปใน rep ก่อน ... เป็นทางเดินเดียวกัน (มั้ง ... น่าจะนะ) กับทางเดินของพี่ผม ตอนพี่ผมเรียนอยู่มธ.เลย ... เหมือนผมจะเคยเดินผ่านตรงนั้นด้วย พอจะจำได้ลางๆ
  4. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    ตอบอากิ

ทางเดินนี้เมื่อก่อนไม่มีครับ เพิ่งวางแผ่นบล๊อกทำทางเดิน คาดว่ายังไม่เกิน 2 ปี , ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าทางเดียวกันรึเปล่า
    ในตัวศูนย์ญี่ปุ่นเอง ผมยังไม่เคยเดินเข้าไปเลยแหะ กลัวๆยังไงไม่รู้ ^^; ( กลัวเจอคนพูดไทยไม่รู้เรื่อง 555 )

ผมลองเข้าไปเล่น Google Earth วันนี้ พบว่า มันมีอะไรเพิ่มเติมขึ้นมาเยอะมากๆเลยน่ะ :D เช่น เพิ่มเลเยอร์ระบุถนนหนทางเข้ามา (ทำให้ใช้เป็นแผนที่ได้) แล้วก็พวกจุดสำคัญ กับภาพถ่าย มีเยอะขึ้นมากๆ
    ว่างไม่มีอะไรทำ ลองเข้าไปเที่ยวเล่นใน Google earth กันน่ะครับ หุๆๆ

ปล. เน็ตต้องแรงหน่อย รู้สึกมันอืดกว่าเดิมนิดนึง
    ปล2. ในมหาลัยผม ก็มีจุดดูรูปเพิ่มอีกหลายจุดมาก หลังจากผ่านการจัดการกีฬามหาวิทยาลัยโลกไป
  5. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    รีพอร์ทของพี่อากิเยอะมากๆ เลย >w<

สำหรับ Deto เรื่อง ชานะ 2 ต้องถาม แบงค์ แหละรายนั้นเค้าแฟนพันธุ์แท้
    สำหรับผม ชานะ 2 คุณภาพงานด้าน art ดีขึ้นมาก
    ส่วนเนื้อเรื่องนั้นคงต้องชมกันเอง

ปล. ชานะ มีแฟนซับไทยแล้วถึง 2 เจ้า เลือกโหลดได้ที่ Tirkx เหมือนเดิมครับ
  6. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    ก้ากตามาอ่านรีพอร์ตของพี่อากิแต่อ่านไม่หมดเลยจับใจความคร่าวๆแทน

แนะนำนะพี่เดโทชานะสอง โหลดโลดถ้าผิดหวังมีให้แตะฮาๆ

วันนี้ไปคอสมากระทันหัน ฮาๆ รินารี่ที่กางเกงโคตรสั้น ไม่เอาอีกแล้วเข็ดจริงๆ
    ทั้งๆที่จันทร์จะสอบแล้วงานอาจารย์พึ่งสั่งงานทำ นิตรสารเป็นเล่มๆเลย แถมสอบเอเน็ตอีก
    พูดได้ว่าตอนนี้เครียดและวุ่นวายเป็นอย่างยิ่ง

เห็นรูปที่พี่เดโทถ่ายแลล้วอยากเรียนที่มธจัง T-T ไม่น่าพลาดเลยชั้น
  7. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    มีคนเชียร์ Shana 2 หลายคนแหะ น่าโหลด :E
    ตอนนี้ลังเลอีกเรื่องว่า จะโหลด Nanoha Striker ด้วยดีมั้ย 5555 (ใน tirkx ขึ้นเป็นกระทู้ stick เลยทีเดียว ท่าทางของเขาจะแรง )

แจน เข้ามหาลัยแล้วเหรอเนี่ย เสียดายไม่มา มธ. หุๆๆ *-* ที่นี้ บรรยากาศสบายๆโครต ยิ่งอยู่หอพักน่ะ นศ. ทำตัวยังกับว่า พื้นที่ทั้งมหาวิทยาลัย เป็นบ้านของตัวเอง แต่งตัวสบายๆ บางคนใส่ชุดกางเกงเล ชุดนอนเดินกันเลย (แต่ไม่ควรถึงกับใส่ไปเรียนอ่ะน่ะครับ ให้เกียรติ์อาจารย์หน่อย :) )

มีตลาดนัด คึกคัก ทุกวัน จันทร์ พฤหัส ด้วยล่ะ สาวๆ หนุ่มๆ เดินกันว่อน( ผมคงไม่ดูหนุ่มอ่ะ ดูสาวๆ 555 .... )

ได้ที่ไหนไปแล้ว ก็ทำใจให้สนุกกับที่นั้นๆแล้วกันครับ :) ไหนๆก็อยู่ไปแล้ว แต่ละที่ ก็มีอะไรดีๆให้ค้นหาเหมือนกันน่ะ

เพียงแต่ มธ.รังสิต ที่ผมอยู่เนี่ย เหมาะกับคนชอบบรรยากาศลูกทุ่งๆ ธรรมชาติรายล้อม มหาลัยพื้นที่กว้างใหญ่อลังการณ์ (แต่แอบตะขิดตะขวงใจ ที่เล็กกว่าวัดที่มี UFO จอดอยู่แถวๆนั้น :p ) สภาพของมหาวิทยาลัย เหมือนเป็นเมืองย่อมๆเมืองหนึ่ง มีโรงเรียนตั้งแต่ก่อนวัยเรียนยันระดับมัธยมของตัวเอง แถมยังมีสนามกีฬาที่มาตรฐานระดับโลก(เพิ่งแข่ง กีฬามหาลัยโลก ไปหมาดๆ) โรงพยาบาล บลาๆๆๆ (คือ มันเหมือนเมืองจริงๆอ่ะ ^^' ตรงนี้ไ่ม่ได้โม้)

[action]ไม่ได้รับค่าโฆษณามาน่ะครับผม หุๆๆ ^^;[/action]
  8. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ก็คิดว่าจะได้ออกไวๆนี้ล่ะนะ (ไกล้จบ ไม่ใช่โดนไล่นะเฟ่ย)
  9. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    Shana 2 โหลดดูสนุกพอตัวครับ พอๆกับภาคที่แล้ว แต่จะมีบทสู้ๆกันน้อยกว่าอ่ะ
    Nanoha Strikers เราว่าไม่สนุกนะ -.- (แต่ก้อดูไปจนจบแล้ว)

ตกลงแล้วประธานจับบังคับกดรึเปล่าอ้ะ?
    แล้วทำไมกินเยอะนักเนี่ย - -* ไหนวันก่อน(นู้นนนนน)บอกว่าผอม เชอะๆๆๆ

แล้วก้อ สวัสดีปีใหม่ กับ แฮ้บปี้วาเลนไทน์ คร้าบบบบบบ :D

(เค้าเพิ่งรู้เรื่องว่าเว็บกลับมาแย้ว)
  10. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ขอเข้ามาตะโกนที่นี่ด้วยอีกที่นึงละกัน

ในที่สุดมันก็ผ่านพ้นไปซะที กับการฝึกงานจิตวิทยา ... เนื่องจากผมพึ่งส่งรายงาน + โครงการจากการฝึกงานให้กับอาจารย์และภาควิชาไปเมื่อวาน (นั่งปั่นงานตั้งแต่วันจันทร์จนถึงเมื่อคืนวันพฤหัส พอเช้าวันศุกร์ (ไม่ได้นอน) ผมก็รีบบึ่งจากรัชดาไปนครปฐมเพื่อวางกองงานหนักเกือบ 4 กิโล วางลงบนโต๊ะภาควิชาดังตึง

มันจบแล้ว สิ้นสุดซะทีกับความเหนื่อยหนักตลอด 4 เดือนที่ผ่านมา

เป็นการฝึกงานที่โหดและหินจนแทบคลั่งตายไปหลายรอบแล้ว

เหตุผลก็ ... นะ อยากรู้ถามกันส่วนตัวดีกว่าครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมงู้นงี้กับความเคร่งครัด

เฮ้อ .... จบแล้วๆ ถึงแม้จะเหลือไปต่างจังหวัดกับทางภาควิชา และรอเกรดออก แต่ในทางพฤตินัย ผมก็ไม่มีอะไรต้องทำให้กับทางภาควิชาละ หมดงานทุกอย่างซะที

ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ ... ต่อไปนี้เป็นเวลาพักผ่อนแล้วครับ เย้ๆๆ

[action]ตรูเข้ามาบ่นอะไรของตรูฟระ[/action]

ขืนผมลองทำดูสิ ... ผมคงไม่มีชีวิตรอดกลับมา ต้องตายคาน้ำมือบังคับก่อนแน่ๆ

กินเยอะเรอะ นั่นนิดเดียวนะ ... เมื่อถึงอารมณ์นึง ก็คงกินได้เรื่อยๆอ่ะ ฮาๆ
  11. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    ขุด!!! จะตกหน้าแรกแล้ว
  12. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    โอ้ แทบจะหา CCC ไม่เจอ ตกไปอยู่ไหนแล้วนั้นน

ทำไมเด่วนี้มันช่างเงียบเหงาจังเลยยย หายกันไปไหนหมด ^ ^"
  13. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    หายไปสอบ Final กับ ปั่นโปรเจคครับ ^^;
    แล้วเดี๋ยวจะมีหายไปเข้าค่ายปฏิบัติธรรมอีกด้วย 5555 (สมใจแล้วกรูคราวนี้)
    วันนี้ไปสอบจิตวิทยาบุคลิกภาพและการปรับตัวมา , ต้องใช้พลังจิตสูงมาก ขุดคุ้ยจิตใจตัวเอง *,* (เข้าค่ายปฏิบัติธรรม ก็ของวิชานี้ล่ะ เหอๆๆ )
  14. rerina

EXP:
    170
    0
    0
    กลับมาแล้วววววววววววววว
    จบซักทีกับการสอบทั้งที่มหาลัยและเอเน็ต และงานนิตรสารที่อาจารย์แสบมากที่พึ่งมาสั่งตอนสอบ
    ใส่ชุดนักศึกษาไป เด็กๆบางคนก็มองใหญ่ เหอๆ
    รอลุ้นกับคะแนนละน้า อยากพ้นๆจากมหาลัยที่ตัวเองอยู่เต็มทีๆๆๆๆๆๆๆ
    (แต่เตรียมตัวน้อยเสียวๆว่าคะแนนจะเน่า โอเน็ตคะแนนเก่าใช่ว่าจะดี)

พี่เดโทตอนนั้นไม่ได้เลือก มธ เพราะว่าไม่ได้สอบญี่ปุ่น แค้นมั่กมาก
    แต่ถึงมาสอบของคราวนี้ ดูท่าคะแนนถ้าจะปิ่ว T^T เรียนไม่ถึงปี อาศัยเรียนเองอ่านเอง
    เพราะที่มหาลัยหลักสูตรปรับใหม่แต่ดันห่วยลง เหอๆ

เพื่อนๆที่อยู่ มธ ก็แฮปปี้ทุกคน (แต่มีคนนึงแต่คนละห้องลาออกแล้วนี่หว่าบอกว่าไม่ชอสังคมที่นั่น)

ยินดีกับพี่อากิด้วยน้า ฝึกงานจบซีกที มีเวลาว่างก็พักผ่อนเยอะๆน้า><

ว่างๆเอาชานะสองมาให้บ้างสิ ฮาๆๆ (ได้ข่าวว่าเอ็งภาคแรกดูไม่ครบเลยฮาๆๆ)
  15. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    อืม ก็คงต้องดูล่ะครับ ว่าเพื่อนแจนที่ซิ่วออกจาก มธ. อยู่ตรง คณะ-สาขา ไหน เพราะบางสาขาฯที่พากันเกเร ก็มี (ส่วนใหญ่พวกคะแนนสอบเข้าต่ำๆ) , บางคณะก็ยังมีว๊ากเกอร์อยู่(เช่น คณะแพทย์..... - -a คณะือื่นๆนี่ไม่รู้ แต่หมอเนี่ยมาตั้งวงว้ากกันหน้าห้องสมุดป๋วย เห็นกันทั่วบ้านเมือง...)
    สรุปผมก็เดาไม่ถูกเหมือนกัน ว่าเพื่อนแจนไปเจอแบบไหนมา ^^' และสังคมที่เขาไม่ชอบเป็นแนวไหน
    แต่ถ้าเอนท์ใหม่(เอ เรียก admission นี่น่า... ชินปาก) ก็ขอให้ได้ที่ถูกใจน่ะครับ จากบทเรียนเดิมที่เจอ คงต้องศึกษาสถานที่จริงๆ ว่าสังคมแต่ละที่เป็นยังไง
    ถ้าคณะที่ค่อนข้างเป็นปัจเจกหน่อยแล้วก็ปลอดภัยจากระบบกิจกรรมแรงๆ ก็คงต้องเล่นพวก นิติศาสตร์(เพราะต้องถือว่า ไม่ทำผิดกฏหมาย) หรือ รัฐศาสตร์(ประชาธิปไตย! สิทธิ เสรีภาพ เสมอภาค)

ตอนนี้ผมอยู่ com-sci ผมค่อนข้างพอใจล่ะน่ะ :D เพราะคนขว้างโลก ขัดค่านิยมสังคมบ่อยๆแบบผม ยังอยู่รอดปลอดภัยดีถึงทุกวันนี้ 555 ถือว่า ok มากๆที่สุด :) (ไม่โดนตัดรุ่น ไม่โดนไซโคด้วยล่ะ~ ถ้าอยู่ มฟล. อาจเผลอฆ่าคน 555 *,* โอ้บาปกรรมๆ)

EDIT
    อากิใช้เวลากับตัวเองนี่ แบบไหนหว่า :E ไปเที่ยวกับแฟนรึเปล่าครับ :bad:
  16. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ยังไงก็ขอให้แจนได้ตามความปรารถนานะคร้าบบบ

อวยพรให้จากเด็กพึ่งจบ ฮาๆ

ส่วนผม ... หายไปเนื่องจากขี้เกียจมา ช่วงนี้ว่างๆจนขี้เกียจ บางทีก็แอบหงุดหงิดนิดหน่อยที่ไม่มีอะไรทำ แต่ก็บอกตัวเองอยู่บ่อยๆว่า อย่าพึ่งมีอะไรทำเลย ยังพักได้ไม่หายเหนื่อยเลย ขอให้เวลาตัวเองบ้าง (นานๆหน่อย) หลังจากผ่านอะไรต่ออะไรมาไม่รู้นักหนา

ตอนนี้ก็เลยว่างมาก ถึงมากที่สุด เหมือนชีวิตจะปล่อยไปวันๆแหะ

อยากเรียนต่อเร็วๆเหมือนกันนะ
  17. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    โหลดอนิเมมาดูครับ Aki :D

[action]นึกออกอยู่เรื่่องเดียว 555 กิจกรรมยามว่าง ที่ทำไม่ยากนัก[/action]
  18. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ช่วงนี้ชีพจรลงเท้า อยากเที่ยว อิอิ
  19. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    [action]แวะเข้ามา กิ้วๆ (" )( ")[/action]

ปล. เพิ่งรู้ว่าเปลี่ยนจาก /me เป็นอย่างอื่นแล้วแฮะ
  20. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    แวะมาลาไปเข้าค่ายปฏิบัติธรรมะ 7 วันครับ เดินทางวันที่ 17 มี.ค. 2551 ไปถึง ม.มหาจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย วังน้อย เวลา 1600 น. โดยประมาณ

คาดว่าจะได้กลับออกมาเช้าวันที่ 24 มี.ค. 2551 ครับ

"^^/ ( งาน Algorithm ยังไม่เสร็จ เหอๆๆ... )
  21. rerina

EXP:
    170
    0
    0
    ขอให้พี่เดโทเดินทางปลอดภัยเอาของฝากมาฝากด้วยฮาๆๆ

ใครมีงานให้ทำบ้างตอนนี้แกลบมากๆๆๆ จะไม่มีเงินซื้อหนังสือในงานหนังสือแล้ว ฮือๆๆๆ
    ชุดคอสไม่ได้ตัดไม่ขาดใจเท่าไม่มีหนังสืออ่านแง้ๆ

ช่วงนี้กำลังฝึกภาษาอังกิดด้วยตัวเองวอยู่จากในบอร์ดพันทิพ
    เอาฟะสามเดือนต้องดีขึ้นมั่งสั่งละน้า
    แต่ต้องเอาโน๊ตบุคไปคืนเจ้าของแล้วละซี่
    แล้วจะเอาอะไรมาโหลดไฟล์อิงค์กะเพลงเนี่ย T^T

บ่นๆแล้วจากไป เหอ
  22. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    แล้วเมื่อไหร่จะได้เห็นภาพแฟนล่ะเนี่ย :(
    ไม่มีใครกล้าแปะเลยแฮะ

เดโท พุทโธ พุทโธ นะโม สาธุ ขอให้สนุกเน้อ
    โหลด Potemayo มาดูด้วยก้อได้ การ์ตูนโปรดผมเลย :D

แจน ฝึกปะกิดทำไมหยอ?
  23. rerina

EXP:
    170
    0
    0
    ที่ฝึกเพราะคะแนนอังกิดเน่าลงอะสิ ไม่เคยเป็นมาก่อนอยู่ปีหนึ่งปุป
    เน่าแบบรับไม่ได้ แถมอยากจะพูดได้ฟังออกบ้าง
    เวลาเจอฝรั่งมาถามทางจะได้ตอบได้บ้าง เหอๆ T-T

น่านสิเมื่อไรจะเห็นรูปคุนแฟน สงสัยจะหวงแฮะ ฮิๆ
  24. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    แฟนของใครล่ะ หึหึหึ
  25. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ผมคงไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใช่ไหมครับ?

เพราะงั้น ผมควรจะสงวนท่าที แล้วรอดูรูปแฟนคนอื่นๆต่อไปนะ ฮิฮิ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page