ประเดิมล็อกอินใหม่ เฮ้ย นั่นมันเพลง FF7 นี่หว่า

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย DMSFF, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. DMSFF

DMSFF New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ดูกราฟิกก่อนเข้ารายการของช่อง 9 ที่เกี่ยวกับการเลือกตั้ง เพลงคุ้นๆ เหมือนเคยได้ยินในฉากต่อสู้ FF7 เค้าเอามาทำดนตรีใหม่ แต่ยังไงก้อไม่ทิ้งเค้าเพลงอยู่ดี

แล้วเพื่อนๆ คิดยังไงกันบ้างครับ
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มีคลิปมั้ยครับ แต่มันเรื่องปกติแล้วน่ะ พวกหนังน้ำเน่าเอาเพลงของสแควร์ไปใช้หมดน่ะ
    ผีสามบาทก็เอาเพลงแอริธไปใช้หน้าด้ืานๆ ชินแล้วครับ
  3. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เห็นมาหลายครั้ง วันนั้นจำได้เลยรายการเกี่ยวกับธรรมะ เอาเพลง FF VIII ไปใช้เฉยเลย
  4. Blitzer

Blitzer New Member

EXP:
    8
    0
    0
    เป็นภาคในตำนานไปแล้ว
  5. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    กบนอกกะลาไงครับ แล้วก็ The Diary

ชินแล้วครับ เจอบ่อยเกินทน
  6. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    จริงๆก็ไม่ใช่แค่FFหรอก ทั้งหนังทั้งเกมทั้งการ์ตูน โดนกันถ้วนหน้าหมดแล้วล่ะ=w="
  7. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    เคยเจอแบบว่า รายการวิทยุธรรมะ มีพระมาเทศน์ๆ
    BGM ประกอบเป็นเพลงในดันเจี้ยนปาย่อนของ RO

จะขำแตกตายตรงนั้นเลยทีเดียว :555: ( เสียงพระเทศน์นิ่งๆนี่หายขลังหมดเลย เพราะนึกภาพมอนฯในดันเจี้ยนวิ่งผ่าน )

ไม่อยากพูดคำนี้ แต่ประเทศไทย"เล่นง่าย"กันมาตั้งแต่ไหนแต่ไรจนรู้สึกปลง ( ทั้งๆที่มันไม่ควรปลงนะเนี่ย...ขโมยงานคนอื่นมาใช้เอาดื้อๆงี้ -_-; )
  8. ShinZa

ShinZa New Member

EXP:
    9
    0
    0
    แปลกจัง เขาไม่กลัวเจ้าของลิขสิทธิ์หรือไงหว่า
  9. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ไร้คอมเม้นครับ ขโมยเพลงเขามา...SQ จับได้ซี่แน้
  10. mewwerebirth

mewwerebirth หลังจากที่ถูกกักขังมาตั้งนาน...

EXP:
    27
    4
    8
    เท่าที่หนูสังเกต กบนอกกะลาเอาเพลง ride on กะ don't be afraid ของไฟนอล 8 ไปใช้ เห็นแล้วอยากบ้าตาย +_+
  11. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    เมื่อท่านดูรายการ TV Champion ท่านอาจได้ยินเพลงเหล่านี้

รวมถึงเพลงใน FF X และเพลงใน KH ด้วย...​

ตอนนี้นึกได้แค่นี้
    ผมว่านี่แหละ...รายการที่เป็นแฟน SQEX ตัวจริง lol 55555!!!!!

อันที่จริง...เรื่องนี้ผมไม่เดือดร้อนหรอก​
    คือมันแสดงให้เห็นว่า อารยธรรมไฟนอลนั้นระบือไกลแค่ไหน!​
    และมันก็พลอยทำให้ไฟนอลติดหูคนมากขึ้นด้วย!​

อีกอย่าง...ผมคิดว่าถ้าคนไม่รู้จัก เขาก็คงไม่ใส่ใจ​
    แต่ถ้าคนรู้จักก็คงรู้ล่ะครับ ว่านี่เป็นเพลงจากไฟนอล​

ดังนั้นในเรื่องของเครดิต มัันจึงไม่เลวร้ายจนเกินงามจ้า![​IMG]
    powder และ mewwerebirth ถูกใจสิ่งนี้

Share This Page