[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    ใช่ "กิ๊" รึเปล่านั่น :)
  2. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    อุ้ย ...

จำเค้าได้ด้วย (เขิน)

:E
  3. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    คงต้องลอง... ถามคนที่ชื่อเขาเป็นสีชมพูล่ะครับ ^^!

เข้าใจว่าต้องสมัครเข้า group นั้นๆ แ้ล้วก็จะได้ชื่อสีนั้นๆเอง

กิ๊มาแล้ว :D หายไปตั้งนาน

พี่ขาลากด้วย โอ้ย ไปไหนกันมาครับเนี่ย
  4. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    พอกิ๊กลับเข้ามา กระทู้ก็ดูครึกครื้นขึ้นทันที ...

หมายความว่า CCC ยังคงขาดสาวๆไม่ได้สินะเนี่ย ฮ่าๆ

.
    .
    .

จริงๆตอนนี้ผมอยู่ในช่วงจำศีล เพื่ออะไรหลายๆอย่าง แต่ก็ได้แว่บออนเอ็มบ้าง เล่น hi5 บ้าง แต่ไม่ได้ตอบ CCC เลย (แต่อ่านอยู่ตลอดนะ) ... กะว่าถ้าอะไรมันผ่านไปด้วยดีถึงค่อยเสนอหน้ามาใหม่ ฮ่าๆ

เอาเป็นว่าหลังจากอะไรมันผ่านไป คงได้กลับมาพบกันอีกนะครับ (ไม่นานนี้หรอก)

ปล. อ่อ ... hi5 ผมก็ af-aki.hi5.com นะครับ พึ่งทำได้สองสามวัน - -' มีนานแล้วแต่ไม่เคยแตะเลย ฮ่าๆ
  5. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    /me กระโดดกอดเดโต้กับพี่อากิ

กลับมารายงานตัวเช่นเคยค่า ~

แอบตกใจนิดหน่อยที่บอร์ดเปลี่ยนไป ^^!

อ่าๆ แอบถามหน่อยนะคะ =[]=;;

บอร์ดนี้

กี่ Exp คะ Avatar ถึงจะขึ้นรูปของเราเอง ^^"??

ปล. Hi5 กิ๊ก็กดได้จากทางซ้ายเลยค่ะ :D ! ส่วน Exteen นี่ห่างๆมาแล้ว ฮ่ะๆ
  6. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    อร๊ากก กิ๊มาแล้ววว ^ ^

จะได้เอาสีม่วงออกจากกระทู้ซะที :D

ส่วน Avatar นี่รู้สึกจะ 25 exp หรือไงเนี้ยแหละ ฮ่าๆจำมะได้อะ
  7. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    เย้ย อีหนูกิ๊กลับมาแล้ว ไหนของฝากๆๆๆๆๆ
    avatar รู้สึก 10 หรือ 15 ก้อออกแล้วมั้ง

ส่วนเรา เอานี่มาฝาก หุ
    ช่วงนี้กำลังบ้าไอ้นี่
    ฝึกดิ้นท่านี้อยู่ 555555
  8. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    เย้ นู๋กิ๊มาแว้ว >.<

ฮาๆๆ

ไอบ้าทำรุปแบบนี้ยังไงอ่ะ เห็นบอร์ดอื่นทำกันเต็มเลยอยากทำมั่งอ่ะ ^^!

ถ้าบอกเด๋วให้รางวัล จุ๊บๆ 1 ที 555+
  9. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    ไม่ทราบว่า - -' มีใครพอรู้ราคาและรายละเอียดของ PS2 ตอนนี้ไหมครับ

คือผมกำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ PS2 น่ะ แต่ไม่รู้รายละเอียดอะไรเลย = = (แบบแค่คิดว่าจะซื้อ แต่ไม่มีข้อมูลอะไรเลย - ไม่ได้ติดตามข่าวสารเกมมานานมากกกกก) ไม่รู้ว่าจะซื้อรุ่นไหน ยังไง ราคาเท่าไหร่

อยากได้คำแนะนำว่าควรซื้อรุ่นไหนดี แล้วก็ถ้าได้รายละเอียดของ PS2 แต่ละรุ่นก็จะดีมากๆๆ (แต่รุ่นใหม่สุดก็น่าจะดีกว่าอยู่แล้วล่ะนะ) แล้วรุ่นใหม่มันต่างจากรุ่นเก่ายังไง ราคาแตกต่างกันมากไหม ... อะไรทำนองนี้น่ะครับ

แล้วก็ถ้าแนะนำร้านที่จะซื้อด้วยก็ดีนะครับ ร้านขาย PS2 ก็ไม่ใช่น้อยๆ มีคนแนะนำไว้น่าจะอุ่นใจกว่า

ปล. แนะนำในกรณีที่งบไม่จำกัดนะครับ
  10. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ก้อวาด/แต่งเอาง่ะ เหมือนเวลาทำภาพการ์ตูนเคลื่อนไหว วาดไว้หลายๆภาพให้เป็นตามจังหวะๆที่ต้องการ แล้วก้อเอามาประติดประต่อกัน เซฟไฟล์ .gif แต่ก่อนเคยทำอยู่ โปรแกรมอะไรไม่รู้ จำไม่ได้แล้ว ไปโหลดมาฟรี ภาพน่ะต้องทำเองนะ แล้วใช้โปรแกรมรวมมาเป็น .gif รู้สึกเห็นคนบอกว่า photoshop image ready ก้อทำได้มั้ง ไม่เคยลองง่ะ
    แล้วก้อนั่นเราแค่ไปเจอนะ ไม่ได้ทำ ไม่แจ๋วพอ ไม่เคยมี photoshop ใช้อ่ะ T-T
    ดีสุดที่เคยทำก้อแค่เนี่ย
    ใช้ paint ทำเมื่อชาติที่แล้ว

ปล. กำลังหัดดิ้นท่าหูกระต่ายสะบัดเอวอยู่ หุๆ ลองดูสิ มันส์ดี หยุดไม่ได้ พอหยุดแล้วเหนื่อยแฮ็กๆเลย ^^"

ประธาน เก็บตังค์ไว้ซื้อ PS4 เลย :D
    ผมก้อยังไม่มี PS2 เล่นกับเค้าเหมือนกันเนี่ย
    เครื่อง PS1 ก้อดองทิ้งไว้นานแล้ว
    ซี่จับแผ่นซีดี ที่มันอยู่รอบๆวงกลมหมุนๆอ่ะ หลุดไปแล้ว 2 ซี่ เหลืออยู่ซี่เดียว ไม่กล้าเล่นแล้ว ^^"
  11. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
  12. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    [action]ตกใจกับ Rep ข้างบน[/action]

สมาชิกใหม่ CCC =[]=!!!!

[action]จุ๊บป๊อป[/action]
    [action]กอดไอบ้า[/action]

รูปนั้นน่ารักเกิ๊น *0*
    ของฝากไม่มี มาแค่ตัวกับหัวใจ รับไว้มั้ยจ๊ะ :p

[action]จ๊วบคูน่า[/action]

... อยากได้ PS2 เหมือนกันค่ะ T-Tv
    แต่ที่บ้านไม่ให้ เพราะกลัวจะติดแล้วไม่ยอมเรียน >___>;;

EDIT: 25 Exp รูปขึ้นแล้ว เฮๆๆ :D
  13. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    เฮือก !!! คนก่อนหน้ากิ๊นี่ ...
  14. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    รับได้ทั้งนั้นคร้าบ :aha:
    [action]จับกดเลย :cool:[/action]

หวาดเสียวอ่ะ คนใหญ่คนโตมาแวะเวียนแล้ว อิๆ
    ไม่ค่อยกล้าปั๊มละ หุๆ :E
  15. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    กรี๊ด ~

โดนไอบ้าจับกด

ชีวิตนี้จะมีอะไรดี(?)ไปกว่านี้อีกมั้ย *0* ~
  16. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    /me กอดกิ๊ ><~

อั๊งๆๆ เขิลลล

ps2 เพิ่งไปซื้อกับญาติมาเดือนที่แล้ว ที่ MBKอ่ะ ทั้งหมดมัน 5000 กว่าเนี้ยแหละจำไม่ได้ แถมจอย แล้วเกม10เกม แล้วก้ไรอีกมะรุจำมะได้อ่า T-T

รุ่นใหม่ๆตอนนี้จะเป็นเครื่องเล็กหมดแล้วนะครับ ถ้าเป็นเครื่องใหญ่จะเป็นของเก่าอ่า

ตอนนี้อยากได้ Wii มากก่า อยากเล่นเกมที่ออกท่าทางได้อะ ฮ่าๆๆ
  17. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    Wii นี่เหมาะสุดสำหรับการออกกำลังกายในบ้าน :D

PS3 มันออกแล้ว จนป่านนี้ยังไม่ได้ PS2 เล๊ยยย ~

อยากเล่น FF !!! TT_______TT;;
  18. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    มาเล่น PS3 บ้านเราไหมกิ๊ *-*

เอิ๊กๆๆ

แต่ตอนนี้อยากได้ XBOX360 ด้วยอ่ะ...ไม่มีตังค์แล้ว TwT
  19. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้รุ่น slim 70006 อยู่นะครับแต่ซื้อที่ห้าง ซื้อมา 5500 แถมจอย 2 ตัว +4เกมฟรี+ เมม
    ปล. ไม่ใช่ห้างในกทม. แน่นอน

แต่ตอนนี้ราคาเหลือ 4900 แล้วล่ะ ถ้าแพงกว่านี้อย่าไปซื้อละกัน
  20. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ได้ข่าวว่า PS3 เกมยังน้อยอยู่นี่นา
    หรือมันเริ่มมีเต็มตลาดแล้วหว่า ^^"??

โฮก Xbox360 นี่ก็อยากได้
    แต่มีรุ่นพี่คนนึงเค้าเคยซื้อมา แกะกล่องใหม่ ปรากฎว่าเครื่องมันขึ้นตัวสีแดงหรืออะไรนี่ล่ะ
    แล้วพังเลย พังตั้งแต่ยังไม่ได้เล่นเลย -w-"
  21. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    PS3 เกมยังน้อยอยู่จริงๆแหละ...

แต่พอดีช่วงนั้นเล่น PS2 จนไม่เหลือเกมให้เล่นแล้วเลยเซงๆ ถอยมาซะเลย = ="

[action]รอ FF13 อ๊ากกกกกก[/action]

XBOX360 พังง่ายอ่ะ...เห็นพังกันเยอะแล้ว แต่ได้ยินว่ารุ่นใหม่ๆดีขึ้นแล้วนะ
  22. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    PS3 เขามีแผ่นปั้มรึยังครับ
    ถ้ายังไม่มี เหมือนจะยังไม่น่าเล่น ฮา :p

[action]เล่น HL2 อย่างเมามันส์ต่อไป ระทึกจริงๆ เล่นเป็นไอ้ Gordon Freeman เนี่ย *,*[/action]
  23. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ก๊าก เดโต้ โจ่งแจ้งเกิ๊น :E

FF13 พระเอกหล่อลากดิน ...
    กลัวจะเล่นไม่จบเพราะเอาแต่นั่งปรับมุมกล้องจ่อหน้าพระเอกเนี่ยน่ะสิ
  24. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    สวัสดีงับพี่กี้ (เนียนมาหวัดดี โดนถีบโทษฐานทำมาเป็นเนียนรู้จัก แฮะๆ)

เมื่อวันอาทิตย์ไปเป็นสตาฟงานคอมปา10 คนมางายเยอะมากๆๆดีใจที่ตัวเองไม่ได้คอสเต็มตัวไป
    ได้ประสบการณ์ทำงานอีกแบบนึงแฮะ

โอะ พูดถึงเกมตอนนี้กำลงเคลียร์ไฟนอล 10 อยู่ กว่าจะบอสได้ ฮือๆเศร้า โอเวอร์10กว่ารอบละ
    เมื่อไรจะจบซักทีน้า อยากเลานคิงดอมฮารท์ 2 ต่อแย้ว เดี่ยวก็เปิดเทอมพอดี
  25. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    สมัยนี้มันต้อง COD 4 เฟ้ย เล่นดูแล้วจะติดใจ !!
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page