[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    ยังไม่แต่งงานเลย จะมีฮันนี่มูนได้ไงกัน = ="
  2. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    แวะมาบอกว่า ตอนนี้ติดอนิเมะเรื่อง Scrapped Princess กำลังโหลดบิต เลยแทบไม่ได้เล่นเว็บ (เพราะเวลาเปิดบิต มันจะเล่นเว็บอะไรแทบไม่ได้เลย )
    เป็นเรื่องที่ ในไทยแทบไม่มีคนเอ่ยถึง แต่ดูแล้ว ติดใจมากมาย :D
    [action]เปิดบิตต่อไป~[/action]
  3. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    ฮันนีมูนอย่าเพิ่งพูดถึง

แค่จับขึ้นเตียงยังไม่ได้เลยบ้าเอ๋ย

พูดถึงฮันนีมูนแล้วนึกถึงแฟน
    แฟนกิ๊เค้าขอแม่กิ๊ไว้บล่ะว่าอีก 4 ปีรอกิ๊เรียนจบแล้วจะมาขอ

ฮ่าๆๆๆๆ ฟังแล้วจี้พิลึก - -"
  4. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    Scrapped Princess เรื่องนี้มีลิขสิทธิ์ในไทยนี่นาของอามิโกนี่ถ้าจำไม่ผิด
    เห้นมีคนบอกว่าสนุกนี่เนอะ

ฮือๆๆอยากบอกว่าจองหอในไม่ได้ละ ปวดหัวชะมัดโดนเด้งไปอยู่หอแพงที่สุดแทนที่บ้านก็ไม่มีปัญญาด้วย
    เซ็งมากๆๆๆๆ

แต่ช่วงนี้ไปม.เกือบทุกวันเลย เหอๆ
  5. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    Scrapped Princess มันเท่ห์ๆเวลาเรียกใช้มังกรได้ แต่ได้ใช้แค่ไม่กี่ครั้งอ่ะ ไอ้เราก้ออุตส่าห์รอดูเมื่อไหร่จะโผล่อีก ดันปลายเรื่องเลย - -*

แฟนกิ๊ อ่ะโห แน่วุ้ย 4 ปีนับถอยหลังเลย แต่ทำไมต้อง 4 ปีหว่า

แจน ไม่มีปัญญาจ่ายค่าหอน่ะสนใจติดต่อได้นะ มาอยู่ใต้สะพานควายด้วยกัน *o*
  6. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    ใช่แล้วครับ Scrapped Princess มีลิขสิทธิ์เป็นของ amigo .... แต่ๆๆ... รู้สึกมันจะโกงนิดๆ คือถ้าเป็นของ DVD โซน 1 จะแค่ 6 แผ่นจบ แต่พอ amigo มาทำ ดันกลายเป็น 8 แผ่นจบ เหอๆ...
    ก็เลย โหลต bit ดีกว่า แป่ว ^^; (ตัวอย่างไม่ดีน่ะ อย่าเลียนแบบ...ถ้ามีเงินเยอะ อุดหนุนเขาบ้าง เพราะได้ข่าวลือว่าบริษัทใกล้เจ๊ง ^^; แต่ก็ข้องใจตรงที่มันพยายามยืดแผ่นนี่ล่ะน้า...)

ฉากต่อสู้ไม่ได้มีเยอะมากมาย แต่ว่า แต่ละครั้งก็ลุ้นระทึกดีน่ะ :D
    ผมรู้สึกว่ามันจะดีกว่า แบบที่มีการสู้ตลอดเรื่องไม่ได้พัก แล้วก็รู้สึกซ้ำๆเซ็งๆ
    ที่ติดใจเรื่องนี้อีกจุดจะอยู่ที่ plot เรื่องที่หักมุมโครตๆ, อารมณ์ดราม่าของตัวละครบางตัว(ชอบ Zefiris *-*! ), ข้อคิดเรื่องความดีความเลวที่แฝงอยู่
    และความสมจริงของเรื่อง :)

[action]ไอบ้าอย่าเพิ่งสปอยมากไปน่ะ ^^; เดี๋ยวคนยังไม่ได้ดูจะหมดลุ้น เหอๆ[/action]

ฟังดูน่าลุ้นระทึกดีออก :p

แจน ถ้าหาหอในไม่ได้ หอ A ก็ดีน่ะครับ เรื่องราคาผมว่าก็สมคุณภาพห้องน่ะ ^^
    แล้วผมแนะนำแจนว่า ให้ไปติดต่อดูทุนการศึกษาต่างๆ ที่กองกิจการนักศึกษา (ตึกอธิการ ชั้น 2 ) บ่อยๆน่ะครับ จะพอช่วยเรื่องค่าใช้ได้จ่ายมากอยู่
    และแนะนำให้ไปติดตามข่าวการสมัครทุน กยศ. ด้วยครับ รีบๆหน่อยน่ะ รอบแรกอาจจะผ่านไปแล้ว แต่จะมีอีกรอบอยู่ครับ ต้องไปถามข่าวดีๆ (ถ้าไม่สะดวกไป ก็โทรไปถามก่อนก็ได้ครับ จะได้ไม่เสียเที่ยวด้วย)

ส่วนตัวผมว่าคนน้อยๆ มันก็จะมีปัญหาน้อยกว่าด้วย
    ปัญหาที่ว่า... เป็นปัญหา basic ที่เฉพาะคนอยู่หอเท่านั้น ที่จะเคยผ่าน และ เคยเรียนรู้
    จะได้รู้ในเทอมนี้ล่ะครับ โชคดีๆ :D ชีวิตมีเรื่องให้เรียนรู้อีกมาก ถ้าเจอปัญหาข้องใจเมื่อไหร่ ก็ปรึกษาได้น่ะครับ

ไอบ้า.... ถ้าเรียน มธ.รังสิต แล้วไปหาหอตรงสะพานควาย ก็เดินทางยากอ่ะ
    รถเมล์ราวๆ 45นาที ไปถึง 1 ชั่วโมง 30 นาที แล้วแต่ดวง, แถมต้องกังวลเรื่องเวลาเดินทางรถจะติดด้วย
    อ้อ แนะนำว่า สาย 29 จะเร็วกว่าวิ่งสาย 39 เยอะมากน่ะครับ, ถ้าสาย 39 ต้องใช้เวลาราว 2 ชั่วโมง

แล้วก็ อารมณ์มันไม่ได้เหมือนอยู่หอใน ม. เองด้วย
    ประสบการณ์ชีวิตอีกรูปแบบที่หาข้างนอกไม่ได้ ;)
  7. rerina

EXP:
    170
    0
    0
    -ได้หอแล้วงับ พึ่งไปจ่ายตังค์วันนี้จำใจอยู่หอแพงสุดไปก่อน ทียูโดมอ่า ได้ข่าวว่ายังสร้างไม่เสร็จ
    เดือนแรกต้องไป-กลับ ไม่งั้นต้องไปขอนอนกะเพื่อนๆเอา อยากอยู่แค่เทอมเดียวแต่มันจะไม่ได้เงินประกัน
    คืนหนะสิ ดูตัวอย่างหอแล้วแอบเล็กอีกอยู่กัน 3 คน
    โอ้ มีคนที่อยู่มหาลัยอื่นมาชวนๆไปอยุ่หอนอกอยู่แฮะแถวๆคลอง 6 แต่ไปมาถึงมหาลัยอย่างไงหว่า
    ท่าจะลำบากที่สำคัญ เด็กมันดันเป็นผู้ชายพ่อแม่รู้โดนเอาตายอะจิ +55

- เรื่องทุนก็ดูๆอยู่ฮะ แต่ยุ่งมากตรงต้องหาคนมารับรองรายได้ของพ่อแม่ ซึ่งพ่อแม่ไม่ได้ทำราชการงัย
    เห็นบอกว่าให้ยื่นทุนกลางเดือนหน้าแล้ว
    -บ้าซังอยู่มหาลัยไหนเหรอ + พี่เดโทด้วยอยู่คณะไหนอ่า
    ตอนนี้คุยกะเด็กเล่นๆว่าถ้าว่างมาไพรเวทคอสเล่นๆ ก้ากๆ เพราะมีเด็กคอสอยูมหาลัยใกล้ๆ กะในม.เดียวกันด้วย

-เห อามิโก้จะเจ็งแล้วเหรอ ไม่จริงง่า ฮือๆๆ เป็นบริษัทที่ชอบนะทำออกมาแล้วมีคุณภาพดี
    ดีกว่าไทก้าตั้งเยอะ

ขอบคุณมากๆเจ้าค่า สำหรับคำแนะนำ
  8. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    กลับมาจากการเที่ยวเชียงใหม่ (อีกแล้วเรอะ) และเชียงราย แล้วคร้าบบบ

หมู่นี้รู้สึกว่าเที่ยวบ่อย ฮ่าๆๆ

ไปคราวนี้เนื่องจากโดนไอ้เพื่อนตัวดีมันชวน (แกมบังคับ) ให้ไปเที่ยวบ้านมัน เพราะมันจะกลับบ้านที่เชียงราย แล้วกะแวะเที่ยวกันที่เชียงใหม่ก่อน ก็เลยได้มีโอกาสไปเที่ยว (อีกแล้ว)

ดังนั้นก็เลยห่างหายไปหลายวัน

ยินดีกับน้องใหม่ มธ. ด้วยนะคร้าบบบ

(มีชาว CCC อยู่ มธ. กัน 2 คนแล้ว ท่าทางคงจะมีทกันง่ายนะ)

พูดเรื่องมีทแล้ว จริงๆก็คิดอยู่ว่านานๆไปเจอกันทีก็ดี แต่รู้สึกว่าแต่ละคนในนี้คงจะเดินทางกันไม่ค่อยสะดวก ตอนแรกเห็นว่าฮิโต้มาฝึกงานในกทม. แถมส่วนใหญ่ตอนนี้ก็อยู่กันในกทม.ด้วย ...

แต่พอคิดว่า แต่ละคนคงจะไม่สะดวกเท่าไหร่ เลยไม่ได้เริ่มโครงการกันเป็นจริงเป็นจังสักที
  9. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    แง๊ๆๆๆ

อีก 2 อาทิตย์จะเปิดเทอมแล้ว TwT

พอปิดนานๆแล้วขี้เกียจแล้วอ่ะ

ยังไม่อยากไปเรียนเลย....ปิดมาตั้งเกือบ 3 เดือนแล้ว ฮือๆ

ป.ล. มีตคงลำบากพอดูเลยนะ...อยู่สารพัดจังหวัด ไหนจะหาเวลาว่างตรงกันอีก = ="

[action]อีก 2 เรปครบ 100 แง่มๆ :p[/action]
  10. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    อยากมีต อยากมีต อยากมีต
  11. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    อยู่กทม.ค้าบ ' '/
    มีทว่างค้าบ ว่างทุกวันเลยค้าบ ' '///

ตอบไอบ้า :
    4 ปีกิ๊เรียนจบตรีไงไอบ้า :D
    อีก 4 ปีแฟนกิ๊ก็ 30 พอดี ฮ่าาาาาาาาาา
  12. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    มีทเรอะ.....

ต้องกลับ ม. วันที่ 5 นี่แล้วนี่หว่า
  13. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ป๊อบอยู่กทม.แล้วเหรอนี่!!!

ถ้าจะมีทกันจริงๆ ก็จัดก่อนหน้านั้นก็ได้ละมั้ง (แต่ผมไม่รู้ว่าเดโทจะกลับมากทม. วันไหนนี่สิ)

เพราะว่ายังไงผมก็อยู่กทม.อยู่แล้วครับ เปิดเรียนวันที่ 2 มิถุ (เริ่มเรียนวันที่ 3) เพราะงั้นตั้งแต่ 3-5 มิถุนา ผมก็คงไม่ว่างเต็มๆเหมือนกัน

แต่ปัญหาคือผมไม่รู้ว่าว่างกันวันไหนบ้าง ถ้าสำรวจได้เร็ว ก็อาจจะจัดได้เร็วก็ได้ละมั้ง ฮิโต้จะได้มาร่วมวงด้วย

ส่วนโปรแกรมที่จะมีท - -' (ถ้าจะมีทกันจริงๆ) ก็เสนอกันมาเลยครับ แล้วก็สะดวกวันไหนก็แจ้งไว้เลย

(ส่วนผม ... ตอนนี้ไม่ว่างวันอังคารที่ 27 ค้าบ ไปลงทะเบียนนิสิต)

ปล. นี่ตกลงจะมีทกันจริงๆแล้วรึนี่ ฮ่าๆ
  14. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    เย้ย ป่าวๆ ผมไม่ได้หมายจะเจาะจงหอแถวสะพานควายนะ
    หมายความว่า ถ้าไม่มีบ้านอยู่น่ะ มาอยู่กับผมได้ ใต้สะพานชั้นนำทั่วไป วัวควายหมาแมวก้อมาเถอะ ไม่อั้นชื่อสะพาน เอางั้น :D
    (มุขนี้เล่นเมื่อนานนนนนนมาแล้วงิ - -*)
    ส่วนตัวแล้ว ไม่ได้อยู่มหาลัยครับ แล้วก้อไม่ได้อยู่ กทม ด้วย เหอๆ

แต่ก้ออยากมีมีทน้า มีแล้วจะได้มีคนเอาภาพถ่ายมาให้ดูในนี้ 55555555 รู้แค่ว่าไม่ไปแน่นอน เพราะ ตจว อ่ะ

ไม่ต่อโทต่อเอกบ้างเหรอ?
    แล้วทำไมแฟนแก่จัง -0- ชอบคนอายุมากกว่าหรอ?
    (เห็นเฒ่าหัวงูแถวนี้แอบยิ้มกันใหญ่เลยยยยยย :eiei: )

ว่าแต่มาจัดมีทกันด่วนจี๋อย่างนี้ มันจะโอเคมั้ยน่ะประธาณ
    เดี๋ยวก้อมีคนไม่ได้เข้ามาเช็คกระทู้ในช่วงเวลานี้อีกนา
    กระชั้นชิดไปคนไม่ทันมอง
    แต่อยากดูภาพอ่า T-T
  15. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    รอไว้จัดมีททีเดียวแบบไม่ฉุกละหุกดีกว่ามั้ย?
    ทุกคนจะได้เตรียมตัว วางแผนอะไรกันทัน :D
    หรือถ้าอยากมีทด่วนจริงๆก็เป็นมีทย่อยละกัน :)

อาจจะต่อโทน่ะไอบ้า
    ดูวี่แววก่อน เอาตรีให้รอดก่อนแล้วค่อยว่ากัน ฮ่าาาา
    อ่ะถูก ชอบคนอายุมากกว่า 555
    จริงๆไม่เกี่ยวกับอายุหรอก แต่เห็นทุกทีกิ๊ต้องคบกับคนแก่กว่าตัวเองทุกที ไม่รู้ทำไม 555
  16. rerina

EXP:
    170
    0
    0
    มีทเย้ๆๆสนๆๆ
    แต่นี่จะจัดจริงๆรึป่าวจะได้พยายามมาเช็คบ่อยๆ
    เพราะคาดว่าเปิดเทอมก็ยุ่งแน่ๆวันนี้พึ่งไปจัดตารางเรียนมาเหอๆ ใช่ย่อย
    ยังไงบ้านก็อยู่กรุงเทพอยู่แล้วไม่มีปัญหา ฮิๆๆ
    ส่วนใหญ่บ้านอยุแถวไหนกันหว่า
    ถ้าแถวสยามหรือลาดพร้าวละ ?
    แต่ถ้ามีตเฉพาะกิจก็ที่ มธ. เจ้าค่า ฮิๆๆๆ

- แหมบ้าซังเล่นแบบนี้เลยนะ หึๆๆๆๆ
  17. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ถ้าอยากดูภาพก็มามีทด้วยกันเซ่ๆๆๆๆ

จริงๆมันก็จริงล่ะนะ ที่ไม่ควรจะฉุกละหุก ผมก็ลืมพูดเรื่องนี้ไว้ก่อนหน้านี้นานแล้ว แล้วช่วงนี้ก็ดูแต่ละคนยุ่งๆ วุ่นๆ กันอยู่ (รวมทั้งผมด้วย) คงต้องใช้เวลาเตรียมตัวกันสักพักหล่ะนะ

เอาเป็นว่าผมประกาศจะจัดมีทละกัน แต่ยังไม่มีกำหนด แต่ผมก็ยังมีปัญหาอยู่ดีว่า ...

1. สมาชิก CCC จะรู้กันได้ยังไงว่าจะจัดมีท?
    2. ทุกคนว่างกันวันไหน ช่วงไหน?
    3. โปรแกรมในวันมีทจะเป็นอะไรกันบ้าง?

และปัญหาสำคัญ

4. จะมีใครมาบ้างไหมเนี่ย - -' ไม่ใช่จะจัดแล้ว ไม่มีใครมาเลย ฮ่าๆๆๆๆ

หรือผมควรตั้งกระทู้ ประกาศจัดมีท ของ CCC แล้วก็ถามความเห็นในกระทู้นั้น มันจะโอเคไหม?
    .
    .
    .

เอ้อ ... นึกขึ้นมาได้ เห็นเค้าว่า AF จะจัดมีทกัน หรือเราจะมีทกันตอนนั้นไปเลย หรือจะแยกเป็นของเราดี

ปล. เรื่องมีทนี่มันวุ่นวายเจงๆ
  18. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    พูดถึงกระทู้ CCC ตอนนี้สมาชิกดั้งเดิมหายพรึ่บ
    ถ้าจัดจริงๆ จะไปกันสักกี่คนหนอ ...
  19. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    ถึง กทม. แล้ว ' '/ ตั้งแต่วันที่ 25

แต่สัปดาห์นี้ทั้งสัปดาห์ ก็อบรมฯ โครงการพิเศษของ SIPA อยู่ครับ ว่างแค่เสาร์อาทิตย์

ส่วนตัวผมว่า มีทกันส่วนตัว กับ มีทร่วมกับAF ก็จะมีข้อดีข้อเสียต่างกันไปน่ะ
    ซึ่งคงต้องดูว่า วัตถุประสงค์ของการ มีท คืออะไร แล้วจะหาคำตอบได้ง่ายขึ้น
    ถ้าต้องการทำความรู้จักในกลุ่ม CCC ก็มีทกันเอง ขนาดเล็ก คล่องตัว เปลี่ยนแผนง่าย
    ถ้าไปมีทรวม ก็ตรงกันข้าม บางที CCC อาจจะหากันไม่เจอ ^^;

ว่าแต่ AF จะมีมีทเมื่อไหร่เหรอ ผมไม่รู้อ่ะ ' 'a แล้วมีทเกี่ยวกับอะไรที่ไหน
  20. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    แต่ถ้าจะไปร่วมกับมีท AF ก้อตกลงกัน ทำนองว่า สมาชิกกลุ่ม CCC ให้ใส่ชุด(เสื้อ/กระโปรง/กางเกง)สีม่วงแจ๊ด ทำผมอาโฟรสีเขียว ใส่รองเท้าเกี๊ยะเดินเสียงดังๆ
    จะได้รู้กันว่านี่กลุ่ม CCC ไง :D จ๊าบสุดๆ ใครเห็นเขาแหวกทางให้เลย หากันง่ายๆ หุๆ

ถ้าแต่งตัวตามที่บอกไปจริงล่ะก้อ อาจจะไปดูด้วยครับ อิ_อิ
  21. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    แหม...ไอบ้า...

ที่แท้ก็ชอบสีนี้นี่เอง 555+
  22. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    แต่งตัวแบบนั้นกลัวจะได้อยู่ในตะรางฐานก่อความไม่สงบซะก่อนจะได้จัดมีทน่ะสิไอบ้า ...
  23. rerina

EXP:
    170
    0
    0
    มีมิตของ af ด้วยเหรอไม่เห็นรุ้เรื่องเลยแฮะ
    ส่วนตัวแล้วอยากให้มีมิตทั้งย่อยและแอบไปมีตกลุ่มด้วย
    ขืนไปเจอตอนมีตใหญ่หาไม่เจอแน่ๆ มีตย่อยอบอุ่นดีออกได้รู้จักกันอย่างทั่วถึงด้วย
    (เราเองมีประสบการร์การมีตที่ไม่ค่อยดีมาก่อนเพระไม่รู้ว่าใหญ่ไปหรือเราขี้อายไป)
  24. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ตกลงจะไปมีทรึก่อม๊อบล่ะนั่น -_-"
  25. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    อ๊ะ ก้อมันหามันมองเห็นกันง่ายๆ ใครเห็นเค้าก้อจำติดตา ใครเค้าจะไม่ชอบกันล่ะ อิๆ

มันก่อความไม่สงบตรงไหนงิ นอกจากเสียงเกี๊ยะเดินน่ะ ไม่ได้ไปจับคนแถวนั้นกดสักกะหน่อยนิครับ >_<

ก้อถึงได้บอกให้แต่งตัวหากันง่ายๆอย่างนั้นไงแจน หากันเจอแน่นอน หุๆ
    แล้วการแต่งตัวแบบไม่อายใคร มันทำให้ตัวเราเองกำจัดความขี้อายแบบไม่อายใครได้ด้วยนา ทำนองว่าไม่มีอะไรเหลือให้อายแล้วมั้ง 5555555

ขึ้นอยู่กับว่าบุคคลที่ไปมีทจะมีหน้าตาเหมาะสมแก่การก่อม๊อบหรือไม่ครับ :)
    (ถ้าฮิโตะหรือเดโทไปล่ะก้อ เป็นหัวหน้าม๊อบได้เลย เอางั้น!!!)
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page