[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    ถูกใจที่ได้รับ:
    41
    คะแนน Trophy:
    48
    จริงๆ ไปกันแค่ 2-3 คน ผมก็ว่าพอไหวแล้ว (โดยส่วนตัว) แต่ถ้าจะจัดแบบนั้น ผมคงจัดไปนานแล้วหล่ะ จริงๆกับสมาชิก CCC บางคนก็เจอกันแล้วด้วย คุยกันแล้วด้วย อย่าง เดโทนี่ผมเจอบ่อย (ถ้าเทียบกับคนอื่นๆ ซึ่งยังไม่เคยมีทกันเลย)

แต่เพราะอยากให้มันเป็นมีทของ CCC จริงๆ มากกว่าส่วนตัว แล้วเห็นว่าเผอิญช่วงนี้ สมาชิกส่วนใหญ่ที่ยังเข้ามาตอบอยู่ก็อยู่ในกทม.กันซะด้วย ไปไหนมาไหนสะดวกกว่าเมื่อก่อนที่อยู่ต่างจังหวัด

เพระงั้นปัญหาตอนนี้จริงๆเรื่องจำนวนคนไป ก็คงอยู่ที่แค่จัดตารางเวลาว่างให้มันตรงๆกัน (เรื่องการเดินทางไม่น่ามีปัญหามาก)

ผมก็เลยอยากทราบเวลาว่างคร่าวๆของสมาชิกในนี้กันก่อนน่ะครับ เพราะอย่างน้อยถ้าจัดจริงๆ คนที่จะมีโอกาสมาได้มากๆก็คงจะเป็นคนในนี้อยู่แล้ว แม้ว่าผมจะไปประกาศข้างนอกก็ตาม (อยากให้เวลากับตารางข้างในมันลงตัวและชัดเจนในระดับนึงก่อน แล้วค่อยไปตั้งกระทู้อีกรอบ ... แล้วก็ยึดเอามติในนี้ไว้เป็นมาตรฐาน)

ส่วนตอนนี้ เท่าๆที่ดูความเห็นของคนอื่นๆ ... ผมว่ายังไงก็มีทย่อยของ CCC ไปก่อนดีกว่า เพราะ

1. ไม่รู้ว่ามีท AF นั้นจะล่มหรือไม่
    2. จุดประสงค์การมีทระหว่าง AF กับ CCC คงไม่เหมือนกันเท่าไหร่
    3. ยิ่งกลุ่มใหญ่ ยิ่งเรื่องเยอะ
    .
    .
    .
    บลาๆๆ

หรือเห็นว่ายังไงกันบ้างครับ ถ้าเราจะจัดมีทแค่ของเราไปก่อน?

ส่วนระยะเวลาตอนนี้ ที่ผมกะไว้ไม่ให้มันกระชั้นและนานไปนัก ก็อยู่ในช่วงระหว่างกลางเดือนมิถุนายน - ปลายเดือนกรกฎาคม สถานที่ที่คิดคร่าวๆ อันนี้ยังไม่ได้กำหนดอะไรไว้แต่แรก (อยากลองดูโปรแกรมการมีทด้วยว่าจะมีทมาทำอะไร นอกจากกิน และ เม้าท์) ก็อาจจะเป็นสยาม หรือสถานที่ที่ทุกคนเดินทางไปมาได้สะดวก

ส่วนโปรแกรม - อันนี้ผมไม่เคยจัดมีทแล้วก็ไม่รู้ว่าแต่ละคนอยากทำอะไรกันบ้าง เอาเป็นว่าเสนอกันมาละกันครับ ว่าถ้าจะมีทกันจริงๆ นอกจากกินและเม้าท์แล้ว เราจะยกพลไปไหนกันต่อดี

ส่วนช่วงเวลาในการมีท ... นานๆเจอกันที ผมก็อยากให้แต่ละคนมีเวลาว่างพอสมควร อันนี้ไม่ได้กำหนดไว้ แต่ถ้ามีเวลาอยู่ด้วยกันมาก ก็ทำอะไรๆได้มากดีเหมือนกันนะ

ส่วนเรื่องอื่น ผมก็ยังคิดไม่ออกเหมือนกัน ฮ่าๆ
  2. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    ปกติ เวลามีท มันก็...

กิน
    เม้าท์
    ร้องเกะ...
    เล่นบาส......
    ไปดรีมเวิร์ล *-*หรือ สวนสยาม ( ฟื้นความหลังครั้งยังเยาว์~ แต่กิจกรรมนี้ค่อนข้างใช้เงินเยอะหน่อย ^^; )

ที่นึกได้เพิ่มเติม คือที่ท่องเที่ยวที่นิยมต่างๆ ที่มีอยู่ทั่วไป เช่น สวนสัตว์ ฯลฯ
  3. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    เวลามีทเท่าที่เห็นก็ เม้าท์ กิน ถ่ายรูป
    มีเท่านี้จริงๆ
    อืม...หรือไปแค่กิน เมาท์ เอาร้านพวกบุฟเฟ่ต์ไรงี้

อืม..รอคนต่อไปเสนอดีกว่า
  4. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    ุ้ขุดซักหน่อย...

ประมวลภาพค่ายวิปัสสนาวิชา PY216
    http://detonator.exteen.com/20080607/entry
    เริ่มอยากเรียนกันแล้วล่ะสิ ^-^ หึๆๆๆ (เป็นคะแนน 15% ของวิชานี้ด้วย...)

แจน สนใจมั้ยคร้าบ~ ไหนๆก็มาอยู่ มธ. ล่ะ เรียนเป็นวิชาเลือกเสรีซักตัวก็ไม่เลวนา ~
    จะว่าไป อยู่ ม. เดียวกันแล้ว ยังไม่เคยเจอตัวเลยน่ะเนี่ย

เรื่องมีท เอ่อ... ว่าไงกันบ้างครับ ^^; เงียบกันจังเลย (เหมือนจะล่ม เหอๆ)
  5. rerina

EXP:
    170
    0
    0
    น่าสนจังเลยอ่าพี่เดโท แต่ตอนนี้จะลงวิชาอะไรก็ไม่ค่อยได้ติดวิชาแจปหมด
    อยากเรียนจิตวิทยายังต้องไปเรียนปี2เลยพี่ ฮิอๆ
    ไม่ได้ปฎิบัติธรรมที่เสถียรนานละ
    เอะแต่วิชาพีวายของหนุมีแต่จิต แฮะ
    พี่เดโทว่างๆมาเจอกันม้า ไหนก็อยู่ม.เดียวกันแล้ว ช่วงนี้ยังเรียนไม่หนัก ไม่ได้เข้าไป 3 วิชาแล้ว+55

นั่นสิมีทติ้ง อยากมีท><
    แต่พี่อากิบอกว่าซักวันเป็นจริงแน่นอน
  6. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    มีทคงเป็นเร็วๆนี้ไม่ได้หรอก ดูจากแนวโน้มแล้ว
    เพราะมันกระทันหันเกินไป ..

ช่วงนี้มหาลัยเอกชนเค้ายังเปิดรับกันมั้ยน่ะ??
    ภาคอินเตอร์น่ะนะ ... พอดีว่างครึ่งปีเต็มเลย หาอะไรเรียนแก้ว่างดีกว่า ...

จะว่าไปแล้ว คิดว่าคงมีหลายๆคนยังไม่รู้ว่ากิ๊เปลี่ยนเมล์แล้ว ^_^"
    <!-- e --><a href="mailto:kiki_x3_@hotmail.com">kiki_x3_@hotmail.com</a><!-- e -->

อันนั้นเลยๆ :D
  7. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    กิจกรรมมีท เสนอๆ:
    ไปเดินห้าง หาเตียงดีๆใหญ่ๆมาให้จับกดกัน 7-8 คนบนเตียงได้ ประธาณจะได้ไม่น้อยใจอีก :aha:
    (อุตส่าห์หายไปหน้าสองหน้าแล้วนะเนี่ย อิๆ)
  8. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ขอพื้นที่ระบายนิด

โฮววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว :cry:

เพื่อนสนิทกว่า 4 ปีของกิ๊
    มาสารภาพรักกับกิ๊
    ทั้งๆที่เมื่อ 4 ปีก่อนกิ๊เคยชอบมัน
    แต่มันก็ปฏิเสธเพราะมันมีแฟนแล้ว
    แต่ความรู้สึกมันเปลี่ยนจากเพื่อนเป็นแฟนตั้งแต่วันนั้นแล้ว
    กิ๊เองก็มองมันเป็นเพื่อนมาตลอด ถึงไม่เคยคิดอะไรเลย

แล้วมันก็พลาด พลาดด้วยการบอกกิ๊มา
    มันเครียดเรื่องกิ๊
    เรื่องกิ๊กับแฟนกิ๊ ที่จะมีปัญหากันตลอด
    มันเครียดมาก มันโทษตัวเองมาตลอด 4 ปีว่าเป็นเพราะมันที่ปฏิเสธกิ๊วันนั้น ในวันนี้ ... กิ๊ถึงต้องทุกข์และมีอดีตไล่ตามหลังแบบนี้

ทั้งๆที่มันไม่ใช่เลย ...

T___________T ..................
  9. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    1. ไม่รู้ว่ามีท AF นั้นจะล่มหรือไม่ << คิดว่าลมไปแล้วประมาณ ร้อยกว่าล้าน %

ส่วนความเห็นบน .... คุ้นๆ เหมือนจะเคยเป็น

ชอบเขามา 4 ปี แต่ก็เพิ่งไปบอก (ด้วยอารมณ์บูดๆ งี่เง่าๆ) แล้วมันก็จบ......
    orz .... กว่าจะดีก็เกือบปี ถึงจากลับมาคุยกันปกติ(มั้ง) 555+

บอกเขาไปเลยครับ .... "มันไม่เกี่ยวกะเมิงเว้ย อย่ามาเจือกเครียดแทนตู !!!"

[action]ล้อเล่นนะ อย่าไปทำจริงล่ะ เดี๋ยวมี maku กว่าเดิมแน่[/action]

[action]2 รอซักกระทู้ 30 ค่อยเข้ามาตั้งประเด็นดีก่าตู ZZzzz[/action]
  10. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    เอ่อ เรื่องนี้คุยกันดีๆได้นา เรื่องโทษตัวเองนี่ผมก็เป็นอยู่เรื่อยๆ ไม่ได้ห้ามไม่ให้เป็นนะ ถือเป็นการเรียนรู้จุดบอดตัวเอง แต่อย่าจมปลักก็พอ ก้มหน้าลงไปแล้วก็เงยกลับขึ้นมาด้วย

อันที่จริงถ้ายังมีความรู้สึกดีๆให้กันอยู่ ก็คบเป็นเพื่อนต่อได้ครับ อย่าให้เรื่องนี้ต้องเสียเพื่อนดีๆไปเลยดีกว่านะ ^^
  11. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    พี่ลาวๆ ฟังผิดแล้วพี่
    เค้าสารภาพไปตั้งกะ 4 ปีที่แล้วแล้ว แต่โดนบอกว่า "มะอาวววว เค้ามีแต๋วส่วนตัวใช้แล้ว :aha: "
    ก้อเลยอกหักไป
    ตอนนี้ นู๋กิ๊เค้าก้อมีกุ๊กกิ๊กส่วนตัวแล้ว
    แต่ไอ้หนุ่มเมื่อ 4 ปีก่อนดันมาบอกรักกลับซะตอนนี้อ่ะ
    ......... ส่วนผมเองยังไม่รู้เลยว่าเข้าใจถูกมั้ย - -*
    พอดีเห็นว่าข้อความพี่ลาวไม่ตรงกับอันนี้ เลยพูดไป
    แต่ไม่แน่ใจว่าหมายถึงประเด็นของ orz ซะเลยไหม...... งงนิดๆ เหอๆ

แต่เพิ่งสังเกตุ ว่ากระทู้นี้ มีนกตัวเล็กตัวน้อยตัวนึง ร้องเจี๊ยบๆ
    5555555555555555555555555555555555
    (อย่างอนนา - -*)
  12. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ไอบ้าเข้าใจถูกแล้ว

อิกิ๊ก็ยังเครียดอยู่จนถึงบัดนี้ T______T;;
  13. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    อึดอัดวุ้ย
    จับกดกันแถวนี้ไม่พอ
    อีคูน่ายังจะเอาต่อที่เวบมืดเค้าอีก
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ชั้นไปมีลูกกะมานตั้งกะมะไหร่ฟะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    มันใส่ร้ายป๋มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
  14. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ไอบ้า

เป็นอะไรมากมิ =w=;;;;

[action]เจตนาดันกระทู้โจ่งแจ้งจริงๆเลยตรู =[]=!![/action]
  15. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    อ้า บัตรดรีมเวิลด์ที่ไปมาล่าสุด 365 บาท ไม่รวมบ้านหิมะ โกคาร์ท

รวมค่า KFC ด้วย ก็ 500 พอดี เย่!

แกลบแดก OTL
  16. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    ปัดความรับผิดชอบชัดๆ :E
  17. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    ย๊ากกกกกกก

ห่างหายไปนานเลย (แม้แต่แว่บดู ยังไม่ได้แว่บมาเลย)

พออะไรมันเริ่ม ... ความวุ่นวายก็ตามมาด้วยทุกที

ช่วงนี้แม้แต่ออนเอ็ม ผมยังไม่ได้ออนเลย (>< น่าสงสารตัวเอง)

เรื่องมีท ก็คงต้องเป็นหมันไประยะนึง (มั้ง) แต่ถ้าทุกคนมีเวลาว่างตรงกัน ผมก็คงจะสละเวลาหาเงินและหาความรู้ไปให้จงได้ (ฮ่าๆๆๆ ความมุ่งมั่นในการมีทเกินร้อย + มีคนจะเอา anime มาให้ดูด้วย หึหึ)

ที่ว่ามีทจะเป็นหมันเพราะว่า ตารางงานผมเต็มเอี๊ยดดดด ... ขอเล่า (ระบาย) + บ่นให้ฟังเล่นๆให้มาช่วยกันเหนื่อยแทนหน่อย ฮิฮิ

วันจันทร์ >> สอนภาษาอังกฤษ (โรงเรียนแถว BTS สะพานตากสิน) 6 คาบ รวด ตั้งแต่ 8.00 - 15.40 น.
    วันอังคาร >> เรียน 9.00 น. - 12.00 น. และ 13.00 น. - 16.00 น.
    วันพุธ >> เรียน 9.00 น. - 12.00 น. และ ทำ TA (ผู้ช่วยอาจารย์ในการสอนและการทำวิจัย) 13.00 - 17.00 น.
    วันพฤหัสบดี >> เรียน 9.00 น. - 12.00 น. และทำ TA (ถ้ามีคนเรียน general psychology ที่จุฬา ในคาบ 13.00 - 15.00 น. คงจะได้เจอกัน ฮ่ะๆ) 13.00 - 17.00 น.
    วันศุกร์ >> สอนภาษาอังกฤษ (โรงเรียนแถว BTS สะพานตากสิน) 6 คาบรวด ตั้งแต่ 8.00 - 15.40 น.

= = ตารางความไม่ว่างเต็มเอี๊ยดเลย ถ้าหาอะไรทำมากกว่านี้ จะต้องวุ่นวายแน่ ฮ่าๆๆๆ

(แต่อย่างน้อยก็ยังดีนะ ที่หลัง 17.00 น. ทุกอย่างก็จบ มีงานต้องเอามาเคลียร์บ้างตามประสา เพราะงั้นผมก็จะลัลล้า หลัง 17.00 น. อยู่แถวสยามและสามย่านทุกวันเลย ช่วงนี้ ฮ่าๆ)

ปล1. เรื่องมีท เสนอๆกันมาได้นะครับ ยังอยู่ในช่วง sound check ฮ่าๆๆ
    ปล2. ตอนนี้ขอไม่ยุ่งเรื่องข้างบนกันนะ ใครจะจับกดใครก็เชิญเลย ... ถ้ามีเวลาว่าง ผมคงเอาไปนอนมากกว่า ฮ่าๆ
  18. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    ตอบอากิ
    1. ผมเกือบลืมไปเลย เหอๆๆ ขอบคุณที่เตือน
    2. เครื่องไรท์ผมพัง... กำลังดูอยู่ว่าจะเปลี่ยนยังไง...

เป็นราคาอ้างอิง
    ก็อย่างว่าล่ะ เวลาดูพวกไปมีทสวนสนุกัน มันก็ดู ok จริงๆน่ะ แต่ทว่า... ค่าใช้จ่าย ก็ตามนั้น - -a
  19. rerina

EXP:
    170
    0
    0
    ถ้ามีทสวนสนุกจริงๆคงไม่ไหวเพราะตอนนี้แกลบขั้นรุนแรงไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน
    ใช้เงินอาทิตย์นี้หมดเลย เหอเนื่องจากสาเหตุบางประการ

ว่างๆจะแวบมาดูใหม่จ้า เดี๋ยวขอไปอ่านหนังสือก่อน

พี่อากิรักษาสุขภาพด้วยเน้อ
  20. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    จ่ายกันนานๆทีก็โอเคน่า แลกกับความมัน เครื่องเล่นใหม่ก็เสร็จแล้วด้วย มันส์พะยะค่ะ
  21. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ไว้นัด ตอน 80% ของสมาชิกมารวมกันที่กรุงเทพฯดีกว่า ..
  22. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    บัดนี้ข้าน้อยยังอยู่มหาลัย

โฮก....
  23. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    กระทู้ไม่กระดึ๊บเลยแฮะ... อยู่หน้า 13 นี้มากี่เดือนแล้วเนี่ย
  24. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    เริ่มอิ่มตัวล่ะมั้ง - -a

ตอนนี้ผมก็กำลังอ่านและทดลองอะไรหลายๆอย่าง ที่เกี่ยวกับการทำ Special Topic จบ ป.ตรี

อ. ที่ปรึกษา ก็ตามตัวยากมากมาย ไปหาไม่เคยเจอ โทรศัพท์ติดต่อไม่ได้ เมลไปก็ไม่ตอบ เหอๆๆ.... (เชื่อมั้ยว่า Topic ปีเก่าๆ มีคนทำเกม "ไล่จับอาจารย์่ที่ปรึกษา" ด้วย , แล้วก็ผ่านด้วยล่ะ ^^! )

แล้วพักนี้เหมือนญาติผู้ใหญ่หลายฝ่าย พร้อมใจกันป่วย ก็เลยมีอะไรวุ่นบ้าง
  25. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ช่วงนี้ก็วุ่นทั้งงานทั้งเรียนล่ะครับ - -a
    ใหนคุณตาจะป่วยอีก
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page