[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    วุ่นวายเรื่องเรียน 0/

ชีวิต 0/

ติดเกม 0/

วุ่นๆๆๆ -
  2. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    เอ้าช่วยกันป่วย เหอๆ เราก้อลงแล้วเนี่ย....
    นอนได้วันละแค่ 3-4 ช.ม. มาอาทิตย์นึง ลงแล้ว -.-*
  3. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    เดี๋ยววันจันทร์นี้จะมีหนุ่มๆสาวๆแถวนี้ได้รับปริญญาละ ยินดีด้วยเน่อ อยากไปแต่ติดงาน ^^"
  4. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    กระทู้เริ่มอืดจริงๆด้วยหล่ะ

ผมไม่ได้เข้ามาตั้งนาน (ไม่ได้แตะคอม เล่นเนท มา 2 อาทิตย์แล้ว) ยังไม่ไปไหนกันเลย ...

แต่มันก็เป็นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วไม่ใช่เหรอครับ?

นี่ก็เข้าปีที่ 7 แล้ว ก็น่าจะชินๆกันได้แล้วนา ...

ส่วนผม ชีวิตยังยุ่งๆเหมือนเดิมครับ ที่ไม่ได้เข้าเนทช่วงนี้เพราะมีปัญหาเรื่องที่อยู่นิดหน่อย ... พอหมดโอกาสโดยปกติแล้ว แถมเหนื่อยมาตลอดทั้งวัน ไอ้จะให้ดิ้นรนไปหาคอมที่มีเนทมาใช้ก็ไม่มีแรงแม้แต่จะคิด มันก็เลยเป็นอีหรอบนี้หล่ะ

ที่แว่บเข้ามานี่ เพราะพึ่งเคลียร์ปัญหาเรื่องเนทไปได้เปราะนึง (เหลืออีกนิดหน่อย) เพื่อเข้ามาบอกว่า ...

ขอบคุณค้าบบบผม ... ไม่ว่างไม่เป็นไร ส่งกำลังใจมาก็พอละ

เพราะถึงมา ผมก็ไม่รู้จะมีเวลาต้อนรับกี่มากน้อยเท่าไหร่ (ขนาดเพื่อนฝูง ยังถ่ายรูปกันได้ไม่ครบเลย เซงเจงๆ)

แค่วันซ้อมก็เหนื่อยจนเจียนจะตายแล้ว ทั้งร้อน ทั้งอึดอัด ... แค่คิดเรื่องรับปริญญาก็ขยาดแล้ว ฮ่าๆ

คนขี้ร้อนแบบผม ไม่เหมาะกับอะไรพวกนี้จริงๆสินะเนี่ย - -'
  5. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    *ทำท่านางกวัก :spin:

แต่... หุๆ เพิ่งมาเห็นแฮะ มันทันวันจันทร์ *o*
    ยินดีด้วยนะครับ ^^ ต่อโทเลยป่าวเนี่ย?
  6. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=11&t=2783
    HBD ฮิโต้ฯ กันเหอะ :D

สอบกลางภาคแล้วครับ แต่รู้สึกตัวเองยังเอ้อละเหย อ่านหนังสือไม่ได้ถึงเป้าเลย -,-
  7. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    เหอๆ แจ๋วครับเดโท
    ไป HBD แล้ว
    เก็บไปอีก 1 หน่วยกิจ
    แล้วก้อข้อความนี้อีกหน่วยกิจนึง หึๆ เนียน~
  8. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    เกิดมาเพิ่งเคยโดนแบน Member บอร์ด
    ที่บอร์ด LunaOnline

ตื่นเต้นแฮะ :D

ช่วงนี้ติดเกม Nine Hero Online มากมาย ฮ่าๆๆ

ใครมาเล่นด้วยกันหน่อยเร๊ววว
  9. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ที่เหนื่อยสุดๆ ก็เพราะเรียนอยู่นี่หล่ะ - -' พึ่งสอบกลางภาคไปสองตัว แทบสลบ

เป็นครั้งแรกตั้งแต่เรียนอุดมศึกษา ที่ทำข้อสอบไม่ทัน 2 ข้อ o[]o

จากข้อใหญ่ (คิดเองเออเอง) อัตนัย 12 ข้อ

เขียนไปได้ 9 หน้า - -' ตัวหนังสือเล็ก + เขี่ย อย่างที่สุด ฮ่าๆๆๆ TwT เห็นอนาคตรำไรๆ

ท่าทางมีนอกรอบแหงๆ (อธิบายที่เขียนไป)

ช่วงนี้คงยุ่งๆเรื่องสอบกัน (ยุ่งเหมือนกัน ทั้งเรื่องสอบ ทั้งเรื่องออกข้อสอบ ทั้งเรื่องตรวจข้อสอบ - -' ) เหนื่อยได้อีกนะ

อ๊ากกกกกก

[action]แว่บไป HBD ฮิโต้ดีก่า[/action]
  10. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ขอประทานอภัย ฮ่าๆ ^o^ ความผิดพลาดทางเทคนิค
  11. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    เย้ยยยย ... มันออกมาเพิ่มอีกสอง rep

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ตอบ ท่าทางเป็น unconscious อีกแล้วสิเนี่ย ฮ่าๆ
  12. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    แวบมาทักทาย สวสดีทุกท่าน
    ตอนนี้สอบมิดเทอมอย่ไปสองวิชาละ
    พรุ่งนี้ก็อิงค์ ฮือๆๆ แย่แน่ๆ ฮือๆ
    สอบเสร็จศุกร์นี้แล้วเคลียร์งานต่อ โฮกๆๆ

ขอตัวกลับหอก่อนงับ ตอนนี้อยู่คนเดียว แถวหอแอบเปลี่ยวอยู่ -_-"
  13. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    อ่ะ ลืมไป
    อากิ ว่างๆเอารูปรับปริญญามาอวดกันหน่อยน่ะครับ :D
    ขอโทษจริงๆที่ไปไม่ได้ เพราะกลับบ้านช่วงเข้าพรรษาพอดี แล้วมาสอบกลางภาคต่ออีก

ว่าแต่ ... ทำไมโผล่มาพรวด 3 รีพลายล่ะครับ ^^;

โอ้ ใช่เลยแจน อยู่ ม. เดียวกันนี่นา สอบเหมือนกัน = ='

หอพักใน มธ. น่าอยู่ออก ถ้าอยู่ในขอบเขตหอพักค่อนข้างปลอดภัยมาก ผมชอบออกไปปั่นรถเล่นกลางคืน บรรยากาศมันเสียวๆดี :E
    แต่ถ้าเป็นแบบพื้นที่ห่างไกลจริงๆ ก็น่ากลัวอยู่แต่ถ้าเป็นผู้หญิงก็คงต้องระวังหน่อย
    (ผู้ชายยังต้องระวังโจรขโมยเลย ^^' จริงๆ ไม่ว่าที่ไหน ดึกๆมาก ไม่ควรออกไปข้างนอกล่ะครับ)
  14. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    กิ๊ไปทำตัวเกรียนอะไรไว้ถึงโดนแบนงิ อิๆ

ประธาณก้อแกล้งแอบเนียนนะ แหม

เดี๋ยวผมไปช่วยซุ่มๆแถวนั้นให้ เผื่อเห็นใครเดินๆอยู่จะจับกดให้~

นี่ไง อย่างคนนี้ ไม่มีอะไรทำ ว่างๆก้อออกเดินเล่นล่อ/ล่าเหยื่อ หุๆ
  15. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ไม่ได้เกรียนนะ

แค่ลงลิงค์เกมอื่นเอง :D

(ความจริงแล้วมันเบลอๆน่ะ เลยลืมกฎในการเล่นบอร์ดเกมไปวูบนึงเลย รู้ตัวอีกที โดนแบนซะละ 555+)

พรุ่งนี้จะไปดูม.กรุงเทพละ :)
  16. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    ช่วงนี้สอบ อ่านหนังสือกันให้วุ่นเลย = ="

(แต่จริงๆก็เล่นเกมด้วย 555+)

อ้อ...HBD ฮิโต้ย้อนหลังนะ (เลยมากี่วันแล้วเนี่ย ^^!)
  17. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ^
    ^
    ^
    ลืม HBD ตัวเอง

ปล. เพิ่งสังเกตุ คูน่าหื่นขนาดเป็นสมาชิก AF หมายเลข 69 เลย :glua:
  18. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    จะมาบอกว่า

แอบไปดูหนังเรื่อง Teeth บน YouTube มา

ขนลุก

แหวะมาก

=___=

ขอนำเสนอเลย
  19. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    ผู้ชายคงไม่กล้าดูกันมั้งครับกิ๊ ^^!

เรื่องนี้กลุ่มลูกค้าน่าจะเป็นกลุ่ม แฟมินิสต์

EDIT ถ้ากิ๊ดูแล้วขนลุก แหวะ , แสดงว่าจิตใจมีความเห็นอกเห็นใจเพื่อนมนุษย์ค่อนข้างใช้ได้ คุณธรรมดี
    เพราะถ้าผู้หญิงที่มีปม penis envy หรือเป็น แฟมินิสต์ จะค่อนข้างสะใจกับเรื่องนี้มากกว่าครับ
    แต่ในแง่ความสมเหตุสมผล หนังเรื่องนี้ จะหวังไม่ค่อยได้ คือดูแค่คร่าวๆ มีจุดให้ติงได้หลายจุดมากๆล่ะ (ผมถึงเห็นว่า คนทำหนังทำเพื่อสนองลูกค้าเป้าหมายอย่างเดียว มากกว่าจะสะท้อนสังคม หรือ มากกว่าจะยกให้เป็น Sci-fi fiction ได้)

EDIT2
    (แก้คำว่า electra complex เป็น penis envy)
  20. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    มาเยี่ยม หลังจากหายไปนาน ตอนนี้กำลังเครียดกับการเรียนครับ T-T
  21. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    คือกิ๊คิดว่า ถ้าผู้ชายเค้าทำไม่ดีกับเรามากๆ ยังไงเค้าก้สมควรที่จะถูกลงโทษ
    ควรจะได้รับผลตอบแทนที่เลวร้าย ผลกรรมทีเค้าทำขึ้นมา

แต่ไม่ใช่ด้วยวิธี ... โคตรจะสยิวแบบนั้น

=_______=;;

รับไม่ได้พิลึก
  22. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    Teeth เหรอ...ดูตั้งแต่เมื่อเดือนก่อนแล้ว

น่ากลัวอ่ะ...ปกติกลัวพวกเรื่องหมวาดเสียว สยอง เลือดๆ โหดๆ อยุ่แล้ว = ="

ช่างสังเกตมากๆเลยนะเนี่ย ^^!
  23. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    Teeth .... ขอลิงค์หน่อยคร้าบ จะลองดู อิ_อิ

อินกลายเป็นเผ่าชมพูไปแล้วอ๊ะ
  24. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
  25. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    ถึงบอกว่า กิ๊มีมาตรวัดความดีความเลวในตัว และเรื่องกรรมที่ทำ กรรมที่ต้องรับ ค่อนข้างดีกว่าหลายคนส่วนใหญ่ในโลกนี้ทีเดียว ;)
    รู้มั้ยครับว่ามีไม่กี่คนหรอกที่แบ่งระดับความ หนัก-เบา , ประเภทกรรม ; ออกได้ด้วย common sense ง่ายๆ

ส่วนใหญ่มองแค่ว่า "ทำให้เราทุกข์ 10 เอ็งต้องรับคืนไป 1000"
    หรือ การแก้แค้นในลักษณะที่ไม่จำเป็นต้องตรงกับประเภทเรื่อง
    เช่น เขามาหมิ่นประมาท(ตามนิยามภาษากฏหมาย)เรา เราไปแก้แค้นคืนด้วยการทำอะไรก็ได้ให้เขาทุกข์ไว้ก่อน ให้สะใจทุกเมื่อที่มีโอกาส (แอบขโมยของ , หลอกเอาตัง , แย่งแฟน , เล่นงานคนในครอบครัวเขา , ส่งจดหมายโรคจิต , โทรศัพท์โรคจิต ฯลฯ แถมไม่นับด้วยว่า แก้แค้นคืนไปได้แล้วกี่หน่วย เพลินเลย)

ซึ่งเป็นลักษณะอาการที่มีแต่จะผลักให้สังคมตกต่ำเรื่อยๆครับ :) เรื่องเล็กจะหลายเป็นเรื่องใหญ่

EDIT เพิ่มเติม(จะไป ม. สายมั้ยเนี่ยมาเล่นตอนเช้า - -! )
    ระดับของกรรมนั้น ความทุกข์ใจ เทียบไม่ได้กับทุกข์ทางกาย
    เช่นเดียวกับ ระดับของกรรมที่แบ่งเป็น มโนกรรม วจีกรรม กายกรรม
    ซึ่งลำพัง มโนกรรม อย่างเดียว มีน้ำหนักต่ำสุด แทบจะไม่เกิดผลวิบากที่เป็นรูปธรรมภายหน้าเลย

ในลักษณะของเรื่อง teeth นี้ นางเอก มีจุดบกพร่องทางธรรมะหลักๆ 2 อย่าง
    - การแบ่งระดับกรรมที่ไม่เป็นตามจริง เช่น "ทำให้เราทุกข์ 10 เอ็งต้องรับคืนไป 1000"
    - โทษเหตุการณ์ร้ายๆจากสิ่งแวดล้อม(ทั้งคน สัตว์ สิ่งของ)เพียงอย่างเดียว ไม่เคยสำรวจหรือโทษปัจจัยที่เกิดจากตัวเอง และไม่พยายามเข้าใจสภาพธรรมของผู้อื่น (ดูเหมือนเธอเป็นฝ่ายล่อเหยื่อมาเข้ากับดักซะเองซะมากหลายครั้ง - -a)

การรักษาศีลครบถ้วน เป็นการป้องกันจุดบกพร่องทั้ง 2 เรื่องนี้ 100% :) จะทำกันหรือไม่ ก็เท่านั้นเอง
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page