ข่าวลือประจำวัน...KH3 จะลง Wii !?

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 19 พฤษภาคม 2008.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    วันนี้มีข่าวลือแพร่สะพัดไปทั่วอินเตอร์เน็ตว่านิตยสาร Nintendo Power ฉบับถัดไปที่จะวางจำหน่ายในเดือนมิถุนายนจะมีการเปิดเผยข้อมูลแรกของเกม Kingdom Hearts III พร้อมการันตีว่าเกมนี้จะเป็นเกม Exclusive สำหรับเครื่อง Wii เท่านั้น ข่าวลือนี้ได้เริ่มต้นขึ้นที่เว็บ Gamespot แล้วก็ลามไปยัง NeoGAF จากนั้นมันก็ออกบินท่องเที่ยวรอบโลกหนึ่งรอบจนกระทั่งมาลงจอดที่สยามประเทศ

คนที่เป็นคนเริ่มต้นเล่าข่าวนั้นไม่ได้เล่าปากเปล่าเพียงอย่างเดียว เขายังพกภาพปกนิตยสาร Nintendo Power ฉบับต่อไปขึ้นมาเป็นหลักฐานอ้างอิงด้วย ทว่าเมื่อเวลาผ่านไปกลับมีคนพบว่าเจ้าภาพปกที่เขาเอามาโชว์น่ะเป็นเพียงภาพตัดต่อที่มาจากภาพแฟนอาร์ทภาพหนึ่งในเว็บ Devianart เท่านั้น สรุปแล้วงานนี้เจ้าคนกุข่าวก็เลยโดนจับได้ว่าเขาแค่เอาภาพอาร์ทเวิร์คนั้นมาตัดต่อทำเป็นปกนิตยสารแล้วก็เขียนข่าวหลอกคนไปทั่วก็เท่านั้นเอง แหม่... งานนี้แฟนบอยนินเทนโดคงเสียใจกันแย่เลยนะครับเนี่ย...

ใครที่อยากดูภาพแฟนอาร์ทรูปนี้แบบเต็มๆ สามารถเข้าไปชมได้ที่ Devianart ของเจ้าของภาพเลยครับ คลิ๊ก!

ที่มา : Gamespot
  2. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ถ้าคิดจะเล่นนี่ต้องโทรเรียกหมอกระดูกมานั่งข้างๆด้วยไหมครับเนี่ย -*-
  3. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เมื่อนานมาแล้วไปเห็นที่เว็บ khinsider (ความจริงเมื่อวาน) นึกว่าพี่บอนลงไปแล้วเลยไม่ได้เอามาลง :p
    ไหล่หลุดกันแน่ครับพี่น้อง
  4. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อย่างที่เฮียบอนเคยพูดเอาไว้

............มันคงจะต้องเกิดสินะ...
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    พี่บอนไม่น่าพูดเลยครับ.....

สมใจนึกจริงๆ มันเอาจริงๆด้วย!!!!! (เป็นแค่ข่าวลือคงเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งน่ะนะ......)

ไหล่หลุด เย้ๆ...... (คนทำมันก็พิลึกเนอะ คงไม่มีใครเล่นกันพอดี)
  6. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    พวกชอบปล่อยข่าวมั่วมั่วนอกบอรด์ก็มีอยู่เยอะ
    คงมั่วกันอีกนาน
  7. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    เจอบอสทีมิหวดกันแขนหักเหรอคะ???

นินเทนโด้จะทำประกันให้ด้วยรึเปล่าล่ะ = =??

(หรือจะใช้รีโมทเป็นจอย.....เหอะ...ตลกแหละ)

คุมิว่าไม่น่าหรอกค่ะ ลง PS3 ยังเป็นไปได้มากกว่าเลยนะ = =
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ถ้าออกจริงก็จะเป็นช่วงเวลาเพิ่มกล้ามแขน มาล่ำกันเถอะ :p
  9. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    มันเอาจริงเรอะ!!!!!

ใครยังไม่มีบัตรทองก็รีบทำไว้หน่อยละกัน

เอ...แต่มันครอบคลุมแขนเดี้ยง หัก ป่าวอ่า :555:
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ก็ถ้ามันลงจริง ลองคิดถึงว่าตอนเล่น DQ sword เป็นยังไงแล้วจะเล่นเกมนี้ล่ะครับ วันนึงไม่ถึงชม.ก็พอแล้ว ข่าวออกมาเลยน่าเชื่อยากส์
  11. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ออกจริง มันอาจจะเกิดปรากฏการณ์พร้อมใจกันเข้าโรงบาล แบบตอนโปเกม่อนอนิเมชั่นมาแรกๆ (ใครจำได้บ้าง?)

ที่แน่ๆแฟนอาร์ตอย่างงามมมมมมม
  12. iceradford

iceradford New Member

EXP:
    31
    0
    0
    เหวย ๆ ไม่ไหวล่ะมั๊ง ไหลหลุดเเน่ ๆ = =''

เเต่ว่าอยากเล่นนะ >.< (เเต่ขอเป็น Play Station ดีกว่า เหอ ๆ = ='' )

ป.ล.ขอบคุณสำหรับข่าว(ลือ)นะคะ ^^
  13. DevilAsura

DevilAsura Member

EXP:
    134
    1
    18
    มีจุดประสงค์ลงเพื่อที่จะให้ลดระยะเวลาในการเล่นแต่ละครั้งให้น้อยลงรึเปล่าครับ(สู้มากไม่ได้เมื่อยแขน)

หรือเพื่อเสริมสร้างความแข็งแกร่งให้กล้ามเนื้อแขน. . .(แล้วขาไม่ได้ใช้จะไม่เป็นไรเรอะ :p )
  14. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    ยังไงมันก็ไม่น่ามีทางเป็นไปได้อยู่แล้วล่ะมั้ง...

ถ้าบอกว่าลง 360 ยังน่าเชื่อกว่าหน่อย

แต่ลง PS3 อ่ะดีสุด เชื่อผมสิ ฮาๆๆ

ป.ล. รูปสวย เซฟๆๆ
  15. Kobun

Kobun New Member

EXP:
    280
    0
    0
    ถ้ามันลงจริงก็คงดี แต่ว่าผมว่าลงเครื่องอื่นจะดีกว่านะเพราะสมรรถภาพของเครื่องคุ้มค่ากว่า
    แม้ส่วนตัวแล้วผมอยากจะให้มันลง WII ก็ตามที
    แต่ผมชอบภาพที่เอามาลงนะครับ งามมากมาย :aha:

Share This Page