[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ตอนนี้เลขไม่สวยล่ะ เผลอตอบกระทู้ไป :p
  2. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    เข้ามาทักทาย หลังจากหายไม่ได้ตอบกระทู้ไปนาน...

ตอนนี้เข้ามาฝึกงานที่ร.พ.พระมงกุฏเกล้าที่กทม. 1 เดือนค่ะ คนอื่นๆ ล่ะคะ ปิดเทอมกันรึยังเอ่ย ^^

ป.ล. อยู่กทม.มา 1 อาทิตย์ เริ่มบวมเพราะกินเยอะ แต่คิดถึงข้าวเหนียว ไส้อั่ว 555+
  3. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    โฮ้ย คิดถึงพี่นุ้ยมากมาย ^^!!

โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า ตรงแจ้งวัฒนะ รึเปล่าคะ?

ถ้าใช่ ใกล้บ้านกิ๊เลย :D
  4. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    กลับมาบ้างล่ะครับ หลังจากที่ห่างหายไปนานอยู่เหมือนกัน

[action]คิดถึงนุ้ยจี้จังเลย[/action]

โอ้สสส นุ้ยลงมาฝึกงานอยู่กทม.ซะแล้ว (ไหนของฝากพ้มมมมม)

ช่วงนี้คงกำลังปิดเทอมกัน (ผมเองก็เลยได้พักเหมือนกัน แหะๆๆๆ)

ว่าแต่ใครรู้บ้างว่า - -' ลิมิตกระทู้มันอยู่ที่กี่ rep รู้สึกว่านี่จะเลย 350 มานานแล้วนา (แต่เปิดไปเรื่อยๆก็ดีเหมือนกันมั้งครับ จะได้ไม่ต้องย้ายบ่อยๆ)
  5. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    หลายๆคนก็มา กทม. กันล่ะ
    คิดถึงเรื่อง meet ขึ้นทันใด
    แต่ผมก็ไม่มีการว่างช่วงนี้แหะ เป็นเทอมที่ประกาศชัดเจนว่าไม่มีปิดเทอม - -a
    ปฏิทินทำ Special Topic ยาวไปจน present วันที่ 28-30 ต.ค. 51 , เสร็จแล้วก็หยุดเสาร์-อาทิตย์ แล้วผมก็เปิดเทอม 2 เลย ...
    แต่ตัวรายงานจริงๆ ต้องส่งวันที่ 20 ^^; ยังไม่เห็นแสงที่ปลายอุโมงด้วย....

ไหนๆ ระบบกระทู้ใหม่ มันก็ไม่มีบอกหมายเลข reply ดังนั้นก็ไม่ต้องสนก็ได้ล่ะมั้งครับอากิ :E
  6. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ถึงจะว่าปิดเทอม ... แต่ผมก็ยังยุ่งได้ตลอดเหมือนกัน

ช่วงนี้ผมก็คงอยู่แถวๆจุฬา (เหมือนเคย) ยังไม่มีกำหนดกลับบ้านด้วย เพราะยังเคลียร์งานไม่เสร็จ (แถมดันเสล่อไปรับงานใหม่มาอีกแล้ว ... ทามมายชีวิตช้านนนจะต้องเมคมันนี่ขนาดนี้ด้วยเนี่ย)

เรื่องมีทน่ะ ผมไม่มีปัญหาอยู่แล้ว เพราะจะมีหรือไม่มี ผมก็อยู่แถวกลางๆเมืองตลอดเวลา สำหรับเวลา ... ช่วงนี้ก็ถือว่าว่างลงมาเยอะมากแล้ว (ถึงแม้จะเหลืองานอยู่อีกเล็กน้อยก็ตาม)

เดโทก็พยายามเข้านะครับ - -' ผมเข้าใจความลำบากของเด็กปี 4 ดี

(และตอนนี้เข้าใจความลำบากของ "คนเรียนไป ทำงานไป" ได้อย่างดีสุดๆด้วย)

เรื่อง rep ก็คงต้องงั้นหล่ะครับ ... เป็นกระทู้ที่ยาวพรืด มีจำนวน rep เยอะๆ แล้วก็เริ่มมาจะครบหนึ่งปี (ของกระทู้นี้) ก็ดูมีเอกลักษณ์ดีเหมือนกัน
  7. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    โอ้ เย้ อยากมีตเหมือนกันนะ แต่ว่าตอนนี้บ้านเมืองไม่ค่อยสงบ การเดินทางอาจจะลำบากนิดนึง ไว้รออีกสักพักก็ได้มั้งครับ

อยากเห็นคนไทยรักกัน :p
  8. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    รักป๊อปคนเดียวได้มั้ย

ฮ่าๆๆๆ :p
  9. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    ท่านประธานอาิกิ
    วันที่ 4 ต.ค. ที่ผ่านมา เป็นวันเกิดท่านรึเปล่า ^^;
    HBD ย้อนหลัง ช้าไปมากๆ ต้องขอโทษด้วยครับ ><!
    ขอให้อะไรๆราบรื่น ไม่เครียด ทำอะไรก็สำเร็จได้ด้วยดีครับผม

[action]แอบดูเด็กๆบางคู่แหย่กันต่อ[/action]
  10. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ล้อกันไปมา เดี๋ยวก็รักกันเองแหละ แหม~

/me เทิร์นโปรต่อ

ปล.

ลำปางหนาวมากกก
  11. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    อยากแหย่กับเด็กๆด้วย ...

แต่เรามันแก่แล้วนี่ TwT

แล้วฮิโต้ไปทำอะไรอยู่ลำปาง? แอบไปหากิ๊กเหรอ? หึหึหึหึ

ไม่เห็นมีใครมารักเราบ้างเลย ฮือๆ
  12. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    รักพี่อากิ รักพี่ฮิต รักเดโต้ รักทุกคน :D

[action]นางสาวไทยจริงๆเลยตู[/action]
  13. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    รักทุกคนเช่นกัน...

โดนเฉพาะไอบ้าคุง รักหมดใจ 55555+
  14. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    น้องสาวมาบอกรัก ชักจะเขิน

[action]ฮี่ ฮี่[/action]
  15. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    รู้สึกว่าตอนนี้จะไม่ได้กำหนดแล้วนะฮะ

ใช้ให้คุ้มโลด
  16. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    งั้นก็ลองโพสจนกว่าจะล่มละกัน
  17. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    เอ้า

ชาว CCC

ถล่มกระทู้ววววว \@_@\
  18. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    เปลี่ยนprotrait ละ *-*

โอเค ใช้ได้ๆ
  19. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    สะ...สวัสดีคะ (ประหม่าเล็กน้อย
    แอบหลงเข้ามาคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
    (ตามธรรมเนียม เอาคุ๊กกี้มาวาง เสริฟพร้อมน้ำชา^^)
  20. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ตายละ

มีสาวหลงเข้ามาล่ะ >[]< !!!

ยินดีต้อนรับจ้าาาาาาา
  21. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    [action]เข้ามาทักทาย^^[/action]

โอ้ววววว กระทู้นี้เห็นมาตั้งแต่ก่อนเราหายจากสาบสูญ(?)บอร์ดไปเมื่อประมาณสามปีที่แล้วนะเนี่ยXD!!!
    ขอแสดงความยินดีที่ประสบความสำเร็จในการอยู่รอดมาได้ตลอดนะฮะ><!!

[action]มองซ้ายขวา จิ๊กคุ้กกี้ แล้ววิ่งXDD!!!!!!!![/action]
    GoGo! survival นะคร๊าบบ><~

(นี่เห็นว่าไม่ระบุชื่อชานะ...ถ้าเป็นชามะลิ ชาน้ำข้าวเก็นมัย หรือชาอัสสัมล่ะก็... หึหึ :bad:
    ...แหมม ความจริงก็กินได้หมดล่ะ แต่ก็เผื่อไว้ว่าถ้าเกิดมันเป็น Earl Grey ขึ้นมา - ยังไงก็ไม่ชอบชาอังกฤษแฮะ ใส่นมซะจ๋องแจ๋ง ชาน่ะ มันต้องเข้มๆสิ><!!)

**อีกนิด เพิ่งนึกถึงเจ้า quote นี้ขึ้นมาได้ เป็น all-time favourite เชียวนะเออ (ยกเว้น Inner Beauty is Overrated XD!! อันนั้น rank 1 แบบไม่เปลี่ยนแปลง)

Come to the Dark Side...

We've got cookies XD!
  22. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ^
    ชาญี่ปุ่น100% ผสมแค่ยา....อ๊ะ...ไม่ได้ๆอย่าพูดสิ

หึหึ.....(แอบหัวเราะเงียบๆ)

(น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์)
  23. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    = =;; ยาอะไรไม่ทราบฮะ? โอ๊ะ! หรือว่าจะเป็นไอ้นั่น=[]=!!!

[action]วิ่งหนี~ คิดกันเอาเองว่าเราหมายความว่าไง คึคึXD[/action]
  24. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    ^
    ??? ยาอะไรคะ....ก็แค่ ยาพิษเท่านั้นเอง
    สูตรผสม สารหนู ทองแดง ฟอสฟอรัส = คันตาเรลล่า
    ว่ากันว่าผสมอาหารแล้วจะทำให้รสชาติของอาหารอร่อยขึ้น

คิดว่าเป็นยาอะไรหรือเจ้าคะ?
  25. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    โย่วววววว ... มีเด็กใหม่เข้ามาด้วยยยยย >,< เขิลลลลล

ไม่เจอเด็กใหม่ซะนาน (แต่ผมร๊ากทุกคนเท่ากันนะ ไม่ต้องน้อยใจๆ ฮ่าๆๆๆๆ)

(อย่างนี้เขาเรียกว่า "หลีไปทั่ว" )

[action]โดนทุกคนรุมเตะ[/action]

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค้าบบบ ... ผมเองก็เป็นเด็กใหม่เหมือนกัน ฝากตัวด้วยนะค้าบ ฮ่าๆๆๆ

นั่นสินะ ฮิโต้ ...

ขอแสดงความเห็น ...

"มาปั่นกระทู้กันดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆ"

[action]โดนสตาฟฆ่าตัดตอน - -'[/action]

ปล. แต่ดีใจจริงๆนะมีเด็กใหม่ๆมาให้ผู้ใหญ่หลายๆคนในนี้ (ไม่ช่ายพ้มมม) รุมแหย่เล่น ฮิฮิ

นึกว่ายาเลิฟซะอีก ... ถ้าใช่ จะได้ดื่มให้หมดเลย ฮ่าๆๆ

(ขอเล่นด้วยคน ฮิฮิ ...)
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page