[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    ถูกใจที่ได้รับ:
    43
    คะแนน Trophy:
    48
    เอ่อ... เท่าที่จำได้.... พี่อากิเป็นประธารCCSไม่ใช่เหรอคะ= =??
    หรือว่าเปลี่ยนคนแล้วหลังจากทีเราหายตัวไป=A=;;;???

ว่าแต่... ยาเลิฟนี่อะไรเหรอคะ?? หนูไม่รู้~~~~~

[action]แกล้งโง่ :spin: (คึคึคึคึคึคึคึ~~)[/action]

อ๊ะ! บอกไว้ก่อนว่าเรายังไม่บรรลุนิติภาวะนะ><!! (เรื่องอย่างงี้ต้อง18UP!) อ๊ายยยย ผู้ใหญ่หยาบคายยย(づ ≥ w ≤)づ~

[action]ปิดตา ทำท่ารับไม่ได้แล้ววิ่งออกนอกกระทู้ไป XD~[/action]

p.s. อาจะหายตัวไปซักอาทิตย์กว่านะเคอะ จะพยายามรีบกลับXD!!
  2. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    แหะๆๆๆๆๆ ... โดนจับได้จนได้ - -'

เราเองก็ดังเหมือนกันนะเนี่ย ฮ่าๆๆๆ (ยังจะภูมิใจได้อีกนะ)

ว่าแต่แนะนำตัวนิดนึงก็ดีนะค้าบบบ (โทคิจัง รึเปล่าเอ่ย?) >,< พี่และคนแก่ๆหลายๆคนในนี้จะได้เรียกถูก

แล้วจะหายไปไหนเอ่ย? ... ถ้าไปเที่ยว อย่าลืมของฝากให้ลุงๆป้าๆในนี้ด้วยนะ ฮิฮิ
  3. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    อา... ลืมจนได้สิ ขอโทษทีนะคะ>.<!
    ยูสเซอร์ปกติก็โทคิจังนะคะ เรียกแน็กก็ได้^^
    หายตัวไปอยู่กับการ์เดี้ยนค่ะ ฮี่~ รร.ประจำที่อยู่ปิดครึ่งเทอมหนึ่งอาทิตย์ อาจจะได้เข้ามาบ้าง แต่คงน้อยไปมากล่ะค่ะ เพราะคาซึโกะซัง (การ์เดี้ยน)
    ไม่มี wireless ถ้าจะใช้คอมพ์เค้าก็เกรงใจเนอะ^^ ดังนั้นก็คงจะได้เข้ามาโพสนิดๆหน่อยๆถ้าต้องใช้เน็ตทำงานจริง^^~
    อีกอย่างช่วงวันหยุดนี้ก็กะทวนหนังสือด้วยล่ะค่ะ เดี๊ยวจะสอบ Math IGCSE แล้ว ข้อสอบเก่ากองเต็มหัว เอิ๊ก><
    ไม่ได้ไปไหนไกลหรอกนะคะ ยังอยู่เมือง Bristol ที่เก่าที่เดิมนั่นล่ะค่ะ^^

** สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ ตอนนี้แน็กยังเรียนอยู่ที่อังกฤษนะคะ แค่ proxy server รร. ไม่บล็อก AF แล้วเท่านั้นเองเลยกลับมาได้XD!
  4. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    CCS!!!
    Card Capture Sakura ??? การ์ตูน L ในตำนานเรื่องนั้นน่ะเหรอ :eek:

แล้วมันเกี่ยวอะไรหว่า นึกไม่ออก :555:
    น้องใหม่ไม่รู้ใครบ้าง ก็ยินดีตอนรับครับ
    โทคิจัง ชื่อคุ้นมาก - -a แต่ตอนก่อตั้ง CCC นู้นผมเข้ามาไม่ทันรึเปล่าหว่า
  5. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    OOPs!! CCC>w<!!

คิดว่าหลายๆคนในบอร์ดก็คิดอย่างงั้นค่ะ *หัวเราะ*
    จำพี่เดโทได้นะคะ หลายๆคนในนี้ก็รู้จักชื่อเกือบทั้งหมดXD
    ความจริงเรารู้จักเอเอฟมาตั้งแต่ไฮเปอร์มาร์ตแล้วนะ แต่มาเข้าเป็นจริงเป็นจังก็เมื่อย้ายบ้านใหม่แล้วล่ะ
    รู้สึกว่าจะปี2002ล่ะมั้งคะที่เป็นสามชิกเต็มตัว??
    แต่ไอเท็มในตำนานของเอเอฟทั้งหลายเราก็ยังมีเก็บไว้ครบถ้วนนะคะ อย่างเกมชีวิต อะไรพวกนี้
    ฟิคยำหลายต่อหลายเรื่อง เรื่องที่มีพี่ลิงอยู่ด้วยก็ยังมี^^"!

อา...รู้สึกเก่าแก่ใช้ได้นิ><

เอ้า ไหนๆก็ว่างๆอยู่ มาเล่นยี่สิบคำถามกันเต๊อะXD

ปุจฉา1: ฟิคยำอันใดเอ่ยที่กลุ่มตัวละครเอกมีพี่กระรอกและพี่ลิงเป็นพี่เลี้ยง (ถ้าตอบชื่อกลุ่มตัวละครเอกและสมาชิกของทั้งสองกลุ่มได้ เรามีโบนัสพอยท์ให้คุณXD!)

ปุจฉา2: GMOD อ่านว่ายังไง? เป็นชื่อเล่นของใคร? ใครตั้งให้? ย่อมาจากอะไร?

ปุจฉา3: ทิงนองนอยในฟิคพี่เรย์ออนขยายใหญ่ได้เท่าอะไร? แล้วในทุ่งทิงห้อยล่ะ?

ปุจฉา4: ใครเป็นคนคิดค้น'น้ำยาจิตตบ'ขึ้นมา? น้ำยานี้มีผลกระทบต่อผู้บริโภคอย่างไร?

ปุจฉา5: อาวุธประจำตัวหลักของนักวาดโดจินคืออะไร? (อันนี้จะพิจารณาคำตอบนะคะ possiblility มากกว่าหนึ่ง)

ปุจฉา6: นอกจาก phoenix down แล้ว มีวิธีใดอื่นอีกที่ถูกใช้ในฟิคยำทั้งหลายในการชุบชีวิตตัวละคร? (อันนี้ก็จะพิจารณาคำตอบนะคะ possiblility มากกว่าหนึ่งเช่นกัน)
    ***ใครตอบตรงใจกรรมการสุดๆ (ie. มีหนึ่งวิธีชุบชีวิตที่เราชอบเป็นชีวิตจิตใจ) คนนั้นจะได้โบนัสพอย์นะคะ><!

ปุจฉา7: ด่านอะไรที่พี่ศิชนคุมในเกมชีวิตออริจินอลเวอร์ชั่น?

ปุจฉา8: ชื่อเต็มของพี่ทิงคืออะไร?

ปุจฉา9: ใครคือคนที่ถูกยำตลอดกาล? (ถ้าใครตอบอันนี้ไม่ถูก... เราก็ไม่รู้แล้วล่ะว่าจะว่ายังไง-_-;;)

ปุจฉา10: ในเกมชีวิตครั้งล่าสุด ใครดวลแข่งกินเฟรช์ฟรายด์กับพี่ทิง? ผลสุดท้ายใครชนะ?

ปุจฉา11: ในเกมชีวิตออริจินอลเวอร์ชั่น ใครตายเพราะโดนพี่เรย์ขว้างทุเรียนฟาดหัวในเกมลูกหนามพาเพลิน?

ปุจฉา12: ใครเป็นคู่หูร่วมแข่งขันกับผู้ตายในปุจฉา11?

ปุจฉา13: ใครเป็นคนเข้ามาลากศพของผู้ตายในปุจฉา11ออกไปอย่างโรแมนติกที่สุด? BGMที่เล่นคืออะไร? เหตุผลที่เธอเสียใจในการตายของเขาแท้จริงแล้วคืออะไร?

ปุจฉา14: ชื่อเต็มของเจ้าแม่ฟิคยำในตำนานคืออะไร? (ใครอย่าโพสชื่อจริงของเจ๊เค้ามานะเออ)

ปุจฉา15: ในช่วงที่เจ๊อุริบ้าแฮร์รี่ อุริเอลกลายเป็นอุริเฟร็ด แล้วใครกันนะที่กลายเป็น somethingจอร์จ?

ปุจฉา16: ชื่อเล่นในบอร์ดของทีดัสจากFFXคืออะไร?

ปุจฉา17: ในเกมชีวิตออริจินอลเวอร์ชั่น ด่านแรกคืออะไร? ใครคือผู้คุมด่าน? อุริเอลเต้นท่าอะไรให้คะแนนขึ้น? (ใบ้สุดๆแล้วนะเนี่ยXD!)

ปุจฉา18: เนื่องด้วยหวานใจประจำบอร์ดในเกมชีวิตออริจินอลเวอร์ชั่นจับฉลากในด่านพี่เรย์ได้มิชชั่นป้อน EarthQuake สี่(?)ถ้วยให้กันและกันจนหมด พี่เรย์ตบเงินสปอนเซอร์มาจากใคร?
    เป็นจำนวนเท่าไหร่? และคนที่โดนตบเงินคิดว่าเงินนั้นถูกเอาไปซื้ออะไรให้เค้าและยังคงรอเงินทอนอยู่?

ปุจฉา19: ชื่อเก่าของพี่งูคืออะไร? แล้วชื่อใหม่ของเค้าล่ะ?

ปุจฉา20: ในด่าน 'ตอบปัญหาเอาแต่ใจ' กับคุณชูว์ ชิราคาว่า ในเกมชีวิตออริจินอลเวอร์ชั่น คู่หูคู่ไหนที่คุณชูว์ไม่ยอใมห้ผ่านโดยง่ายจนทั้งคู่ต้องชักเฉียวเป่ยในตำนานออกมาขู่จิ้มสีข้าง?

พอแค่นี้ก่อนไหมคะ? ความจริงยังนึกได้อีกเยอะนะ แต่เอาไว้วันหน้าก็แล้วกัน มีเวลาในการตอบจนกว่าเราจะกลับมาค่ะ><! (จันทร์ที่3)

[action]โพสนี้ดักคนแก่จริงจริ๊ง><~[/action]
  6. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    อากิเป็นประธาน CCC จริงครับ แต่ชอบอู้ตั้งกระทู้ใหม่ + หูดำใส่สาวๆที่เข้ามา + บางทีก็โดนลูกน้องข่ม
  7. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียง 555+ :555:
  8. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ม่ายเจงงงงงง ... ผมแค่เข้ากับสาวๆได้ดีกว่าเท่านั้นเอง

แล้วก็ครายจะมาข่มผมได้ ฮ่าๆๆๆๆๆ (รู้สึกว่าเยอะแยะเต็มไปหมดเลยนะ ฮ่าๆๆๆ)

ส่วนเรื่องอู้ตั้งกระทู้ ... ก็แค่นิดๆหน่อยๆนะ ตามประสาคนป๊อบปูล่า ไม่ค่อยมีเวลาว่างเท่าไหร่ หึหึหึหึ

ปล. คำถามของแน็กผมตอบบ่ได้จริงๆนะ - -' ถึงแม้ผมจะอยู่ AF มานานก็เหอะ แต่สมาคมผมน้อย ถึง น้อยที่สุด ฮ่าๆๆๆๆๆ รอให้ผู้อาวุโสอื่นๆมาตอบละกัน เช่น คู่น่า หึหึ ได้ข่าวว่าอยู่มานานแล้วนี่ ฮ่าๆๆๆ (โยนไปให้คนอื่นซะงั้น)
  9. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    จำโทคิจังได้ ^^/

แต่คำถามน่ะ ตอบไม่ได้จริงๆนะ :D

จีมอดยังพอไหว อันอื่นๆไม่รู้เรื่องแล้วสิ ><
  10. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    น่าน...โยนมาทางนี้ซะงั้น ^^;

ลองตอบดูก็ได้เผื่อมั่วถูก ฮ่าๆๆ...ผมอยู่มานานก็จริงนะ แต่แทบไม่เคยเข้าไปอ่านฟิคเลยน่ะสิ ส่วนใหญ่ถามแต่ในฟิคซะเยอะเชียว ^^;

ปุจฉา8: ชื่อเต็มของพี่ทิงคืออะไร?
    วิสัจชนา8: Trigger Ting (พิมพ์ถูกไหมหว่า...)

ปุจฉา9: ใครคือคนที่ถูกยำตลอดกาล? (ถ้าใครตอบอันนี้ไม่ถูก... เราก็ไม่รู้แล้วล่ะว่าจะว่ายังไง-_-;;)
    เหล่า Staff ทั้งหลายแหล...มั้ง (รู้แค่นี้จริงๆ T-T)

ปุจฉา14: ชื่อเต็มของเจ้าแม่ฟิคยำในตำนานคืออะไร? (ใครอย่าโพสชื่อจริงของเจ๊เค้ามานะเออ)
    วิสัจชนา14: Uriel?

ปุจฉา16: ชื่อเล่นในบอร์ดของทีดัสจากFFXคืออะไร?
    วิสัจชนา16: อันนี้ไม่ค่อยเข้าใจคำถามแหะ ^^;

ปุจฉา19: ชื่อเก่าของพี่งูคืออะไร? แล้วชื่อใหม่ของเค้าล่ะ?
    วิสัจชนา19: เหมือนคุ้นๆ นะงูเนี่ย แต่งูไหนหว่า นึกไม่ออก T-T

ตอบได้แค่นี้แหละ T-T
  11. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    Tokichan เหมือนเคยเห็นๆ แต่จำไม่ได้อ่า

อ๊ะ ผมก็เด็กใหม่นะครับ
    ฝากตัวด้วยแล้วกัน :china:

มาป่วนกระทู้เล่น :)
  12. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    เอ๊าาาาา.....กระทู้ตกหน้าสองแล้ว = ="

ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ :p
  13. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ยินดีต้อนรับด้วยคนจ้า ...

ว่าแต่ เพื่อเป็นการปลุกปั่นกระทู้ (จริงๆแอบอยากรู้ด้วยอ่ะ) ... ว่า

"ตอนนี้แต่ละคนทำอะไรกันอยู่ ที่ไหน ยังไงอ่ะครับ"

เพราะว่า ตั้งแต่ผมจบมา ผมก็ตามไม่ทันแล้วว่า ใครยังเรียนอยู่บ้าง เรียนที่ไหน ทำงานอะไร สภาพชีวิตเป็นยังไง ว่างกันมั่งรึเปล่า ได้พักผ่อนเยอะไหม หรือว่า ...

... จมกองงานตายไปหลายรอบแล้วแบบผม ...

(โดยเฉพาะบ้าซัง ... ที่ลึกลับที่สุด ฮ่าๆๆๆ)

ผมอยากรู้จริงๆนะ ... ถือว่าเป็นการสำรวจแล้วกัน

เริ่มจากผมแล้วกัน ดีป่ะ ...

ตอนนี้ ผมเรียนปริญญาโท อยู่ที่คณะจิตวิทยา สาขาวิชาจิตวิทยาสังคม จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย (เรียนไปได้เทอมกว่าๆละ) (เรียนภาคในเวลาราชการนะ)

และรับทุน ทำงานเป็นผู้ช่วยอาจารย์ (TA) ของบัณฑิตวิทยาลัย ... เป็นผู้ช่วยของอาจารย์ในรายวิชาจิตวิทยาทั่วไป (General Psychology) ภาคปฏิบัติ ของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

และกำลังทำงานเป็นครูสอนภาษาอังกฤษที่โรงเรียนแห่งหนึ่งแถวๆ BTS สะพานตากสินด้วย

วันๆก็เลยอยู่แต่กับรถไฟฟ้าบีทีเอส เช้าก็รีบตื่นมานั่งปั่นงาน ได้เวลาก็ไปเรียน บ่ายก็ไปสอน เย็นกลับห้องมานอน แล้วก็ตื่นมานั่งปั่นงาน ...

ชีวิตมันวนลูป (loop) นี้มาหลายรอบแล้วนะ เริ่มเบื่อแล้วเหมือนกัน

ถ้าเห็นคุณลุง เดินเข้าเดินออกเป็นผีตายซากแถวๆศูนย์หนังสือจุฬา (สาขาสยาม) และเดินหมดอาลัยตายอยากกับชีวิตแถวๆบีทีเอสสถานีสยาม สะพานตากสิน และอ่อนนุช

ก็ไม่ใช่ใครที่ไหน - -* ผมเอง ฮ่าๆๆๆๆ

ว่าแต่เรื่องของผมช่างมานนนนนเถอะ

ที่สำคัญคือ ... ผมอยากรู้ของคนอื่นๆอ่ะ ฮิฮิ >,<
  14. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    เตะฝุ่น เป็นฟรีแลนซ์รับงาน CG ครับ
  15. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    นึกถึงกระทู้ฮาเมื่อนานมาแ้ล้ว ที่ให้แต่งกันว่า ใคร ทำอะไร ที่ไหน เมื่อไหร่ อย่างไร :555:

ตอนนี้ ผมยังเป็น นศ. ปี 4 ภาควิชาศาสตร์คอมพิวเตอร์ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์-ศูนย์รังสิต
    กำลังอยู่ในช่วงทำ Special Topic เทอมสุดท้าย ซึ่ง ตั้งแต่เปิดเทอมมา ยังไม่ได้กระดึ้บไปเท่าไหร่เลย
    แล้วก็ต้องเตรียม Resume ไว้สำหรับสมัครงาน ตอนนี้มีบริษัทมาติดต่อ present และรับสมัครงานเยอะมาก รวมเบ็ดเสร็จตอนนี้มี 10 บริษัท (มีแต่บริษัทสำหรับพวกเทพๆ ... จนเรารู้สึกตัวลีบ -,- ,เขามักกำหนดว่าควรมีทักษะภาษา Eng ดีๆด้วย ) ผมเป็นคนประสานงานระหว่าง จนท. ภาควิชา กับ นศ. ในการจัดเวลาที่บริษัทเหล่านี้เข้ามา (ตอนนี้เสร็จไปล่ะ :D )
    อีกเรื่องคือ กำลังอยู่ในช่วงทำเรื่องขอแจ้งจบ ผมก็ต้องไปหา อ.ที่ปรึกษา กับ หัวหน้าภาควิชา เพื่อขอลายเซ็น ก่อนเอาเอกสารไปยื่นคณะฯ
    แล้วก็ต้องไปแก้ประวัติที่สำนักทะเบียนนิดหน่อย เพราะมีการเปลี่ยนแปลงที่อยู่
    อีกหน้าที่ ก็เป็นผู้จัดการ ประจำบ้านอีกเช่นเคย - -a (อะไรๆ ก็ตู....)

โอ้ นึกออก มีเรื่องจะโม้ ว่าเพิ่งผ่านโครงการออกแบบประกวดโปสการ์ดภาพถ่าย ของ Double-A มา
    ผล... รอบ 50 คน ก็ไม่ถึงอ่ะ :p แต่ดูรอบ 11 คนสุดท้ายไปเมื่อวันเสาร์นี้ ที่ตึก Double-A book tower (แถวสาธร) คนได้อันดับ 2 เป็น มธ. เหมือนกัน เลือกสถานที่ไม่ต่างกับผมเลยอ่ะ แต่มุมภาพดีกว่า แล้วก็ความสร้างสรรค์ตกแต่งดีกว่า -,-
    บางรูปนี้ ดูแล้วไม่ค่อยตรง concept ที่กำหนดไว้ แต่สำคัญที่มันดูสวย และ สามารถนำไปขายได้จริง(เกณการตัดสินคือ 1. concept 2. design สร้างสรรค์ 3. นำไปขายได้จริง )
    วันเสาร์ที่ว่านี้ ก็ใช้ BTS เดินทาง ผ่านไปทางสยามเหมือนกัน ไม่เห็นคุณลุงผีตายซากที่นั่นน่ะ
    แต่ระหว่างเดินทาง เห็นสาวๆ แต่งตัวแบบ.... เห็นแ้ล้วหื่น เดินกันให้ว่อน โดยเฉพาะ ที่สยาม -,-! วันหยุดใน กทม. นี่ อาหารตาเยอะจริงๆ

และตอนนี้ ดู anime อีกล่ะ :E ติดใจเรื่อง Clannad มาก ดูแล้วกระชุ่มกระชวย~ ติดใจสาว 2D
  16. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ทำงานอยู่ DTAC ครับ ฝ่าย IT Developement :)

ดูแล พวก บริการที่เกี่ยวกับ SMS ของลูกค้าองค์กร เป็นหลัก

โฆษณา
    -> Corporate SMS <!-- m -->http://www.dtac.co.th/business/th/sms_corporate_sms.htm<!-- m -->
    -> SMS@Site <!-- m -->http://www.dtac.co.th/business/th/sms_sms_at_site.htm<!-- m -->

นอกจากนี้ ก็มี ระบบอื่นๆ อีกประปราย

หลักๆ จะใช้ชีวิตอยู่แถวๆ วิภาวดีรังสิต โซน central ลาดพร้าว เป็นหลักครับผม
  17. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    ^
    ^
    ^
    พยูนมาเกยตื้นแถวนี้ได้ไงอ่ะ...

ยังเรียนอยู่ครับ อยู่ ป.XX >_<
    วันๆก็มุดอยู่แถวๆใต้สะพานควาย
    นานที หลายๆปีหนนึง ก็ไปเดินเล่นแถวสยามเหมือนกัน
    เหล่ซ้าย เหล่ขวา มองหาอาหารตา แต่ไปๆมาๆมันรู้สึกหวาดเสียวซะเอง
    รู้สึกเหมือนมีลูกเจี๊ยบตัวไหนมันแอบจะงับผมอยู่....
  18. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    เก็บค่าโฆษนาเป็นบุพทั้งสมาคมนะครับพี่

อิอิ
  19. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    พี่นุกโผล่มาแจม ตกใจหมด
    แถวๆเซ็นทรัลผมก็ไปมาบ่อย ยังไม่เคยเห็นพี่นุกเลย
    อาจจะเพราะ เด็ก นร. หรือ นศ. มันดึงดูดสายตากว่า :p , ไ่่ม่งั้นก็เป็นเพราะ ผมเดินทำธุระงกๆ ไม่มีเวลาดูใครเท่าไหร่ คนเยอะ ดูมากๆ แล้วเวียนหัว = =!
    โอ้ สะพานควาย ก็เป็นหนึ่งในทางกลับบ้านผมเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าไอบ้าอยู่ไหนหรอก (จะลึกลับไปไหนหา :E )
  20. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    มาตอบคำถามพี่อากิครับ

ที่อยู่ปัจจุบันหรอครับ.......ตอนนี้ผมอยู่ในใจสาวๆครับ :D
  21. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^

ซะงั้นอะนะ = =''

ระวังจะไปเจอะเจอ สาวดุ้น มานะ :555:
  22. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    อ๊ากกกก สอบเสร็จแล้วคร้าบพี่น้องงงงงงงงงงงง><!!!

กลับมาแล้ววว กลับมาแล้ววววววววTTATT!!

แต่ตอนนี้เรามีปัญหานิดหน่อยนะคะ รู้สึกว่าทางโรงเรียนจะบล็อกบางส่วนของAFอยู่ (proxy ก็เงี้ย-*-) เราเลยไม่กล้ารีพลายกระทู้ยาวๆ
    ส่งผลให้เราไม่สามารถเอาเซ็ตคำตอบมาลงได้= =;; คืนนี้อาจจะลองดูอีกทีนะคะ ถ้าเผื่อไม่ได้จริงๆก็จะลอง PM ไปให้ใครซักคนใน CCC แล้วฝากให้เอามาลงอีกที><
    รบกวนด้วยนะคะ^^!!

ตอบคำถามเนอะ~

ยังเรียนอยู่ในประเทศอังกฤษค่ะ โรงเรียนประจำหญิงล้วนในเมือง Bristol เพิ่งสอบ IGSE Maths Paper 2 จบไปเมื่อเช้านี้
    ฮา~ โล่งงงงงงงงงงงงงงง><!!! ความจริงทางนี้สอบทั่วประเทศ (GCSE - General Certificate of Secondary Education)ประมาณเดือนพฤษภาฯ แต่เพราะเราอยู่ set 1 ก็เลยโดนเตะไปทำ IGCSE (International General Certificate of Secondary Education)
    ซึ่งเป็นข้อสอบที่ทางUKออกให้ต่างประเทศที่อยู่ใต้ระบบการเรียนการสอนของทางนี้ เพราะสอบเร็วกว่า
    (ข้อสอบโหดกว่า=A=!) แต่เพราะสอบเร็วกว่าทำให้เริ่มทำ A-Level Maths ได้เร็วกว่าเซ็ต2-3ด้วย...

[ผล GCSE ที่นี่ใช้ประกอบการยื่น portfolio เพื่อ apply เข้ามหาวิทยาลัยค่ะ ถือว่าเป็นคะแนนสำคัญเลยทีเดียว เพราะทางมหาลัยเค้สจะดูตรงนี้เป็นหลักว่าจะรับดีรึเปล่า^__^;;;]

หลังจากทำ GCSE เสร็จแล้ว (เราทำ 12 วิชาฮะ^^) ต่อไปก็เป็น A-Level อย่างที่บอกไว้เเล้วนะฮะ มี AS กับ A2
    ผล ASใช้ประกอบการยื่น portfolio กับ GCSE ส่วน A2 คือคะแนนที่เราจะต้องมำให้ได้ถึงหรือสูงกว่า offer ที่ทางมหาลัยจัดมาให้ถ้าเค้ารับเราไว้พิจารณา
    trend ของ offer จะโหดหินแค่ไหนขึ้นอยู่กับความดังของใหลัยกับความอะเมซิ่งของผล GCSE + AS ของเรา
    ยิ่งได้A*มากเท่าไหร่เค้าก็จะอัพเกรดสถานะความต้องการตัวเรามากยิ่งขึ้น ถ้าเค้าต้องการเรามากเท่าไหร่
    โอกาสที่เค้าจะผ่อนปรนให้เราก็มีมากยิ่งขึ้น (offer ไม่หินนั่นเอง*o*)
    แต่ที่โหดสำหรับนักเรียนต่างชาติก็คือ quota ของเค้าฮะ ยกตัวอย่างง่ายๆ ปีที่แล้ว มหาลัย UCL เปิดรับ undergraduate 300 คน
    quota คนต่างชาติ 10% มีคนเอเชียติดเข้าไปแค่สองคน-*-..!

วู้ววววววววววววววว~~~~ จะ racist ไปไหนคะพี่><~~~~~~!!!
  23. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ู^
    ยินดีต้อนรับกลับมาคะ^^

ดีจังเลยได้ไปเรียนต่างประเทศ เพราะคาเรนอยากไปมาก~
    เหตุผลหนึ่งคืออยากเป็นนักโบราณคดีด้วย และเห็นว่าไปทำงานที่ต่างประเทศจะรุ่งกว่า

ยังอยู่ม.2อยู่เลยคะ ผลการเรียนห่วยแตก ลดลงอย่างเห็นได้ชัด
  24. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    ลุงนุ๊กคะ กิ๊ใช้ DTAC อยู่ รบกวนขอโปรโมชั่นพิเศษ ...

[action]โดนลุงกลิ้งทับ[/action]
  25. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    มาขอโฆษณานิดนึงๆ ......

วันที่ 26-30 นี้ (วันพุธ ถึง วันอาทิตย์) ... ใครว่างๆแล้วก็ไม่มีอะไรทำ

แวะมางาน "จุฬาฯวิชาการ" ได้นะครับ ที่จามจุรีสแคว ตรงรถไฟฟ้าใต้ดินสามย่าน

สามปีจัดครั้งนึง

(ผมเองก็คงอยู่แทบทุกวัน โดยเฉพาะวันเสาร์กับอาทิตย์ที่เป็นเวรเฝ้าซุ้ม)

ซุ้มของจิตวิทยาการปรึกษาก็น่าสนใจดีนะครับ ... มีบริการให้คำปรึกษาด้วย ผมเองยังอยากลองถูก counseling สักทีเลย ฮ่าๆๆๆ

แวะมาเที่ยวเดินเล่นไปก็ได้ นานๆจัดกันสักที น่าจะมีอะไรดีดีมั่งหล่ะ ฮิฮิ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page