[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    ถูกใจที่ได้รับ:
    41
    คะแนน Trophy:
    48
    เผอิญ ผมพึ่งสังเกตเห็นว่าโทคิจัง (แน็ก) ส่งคำตอบมาให้ผมแล้ว

ผมขออนุญาตเอามาลงเลยนะครับ ฮิฮิ

======================================

คำตอบทั้งหมดนี้เรานั่งด้นกันสดๆเลยนะฮะ (เหมือนคำถามนั่นแล) ไม่ได้เปิด reference ดูแต่อย่างใด (ขี้เกียจ= =) ใครเห็นตรงไหนผิดก็ช่วยๆกัน alert หน่อยนะคะXD~

ปุจฉา1: ฟิคยำอันใดเอ่ยที่กลุ่มตัวละครเอกมีพี่กระรอกและพี่ลิงเป็นพี่เลี้ยง (ถ้าตอบชื่อกลุ่มตัวละครเอกและสมาชิกของทั้งสองกลุ่มได้ เรามีโบนัสพอยท์ให้คุณXD!)
    วิสัจณา1: 'ทุ่งทิงห้อย สถาณที่สวยงามท่ามกลางหมู่บ้านAF'
    Bonus point: พี่กระรอกรับตำแหน่งพี่เลี้ยงสำเร็จรูป (ไม่ต้องเติมน้ำร้อก็แด๊กได้ทันทีXD) ให้แก่พี่น้องบ้านอ. ลูกๆท่านชับบี้ศิชน
    (อัครเทวดา อวาต้า เอลิซ่า อุริเอล อาริกะ - เรียงตามลำดับความอาวุโส)
    ส่วนพี่ลิงรับตำแหน่งพี่เลี้ยงสำเร็จรูปให้แก่พี่น้องบ้านซ. ลูกๆท่านขุนพลงูเห่า ปริปักษ์แห่งพี่น้องบ้านอ. (ไม่มีใครทราบสาเหตุว่าทำไม เพราะพ่อๆของทั้งสองบ้านซี้กันปานจะกลืนกิน)
    (โซนิค ซีบิล ซานาเอล แฝดสองที่เราลืมชื่อไปแล้ว = =!! - ตอนแรกเดาๆเอาว่าเป็นรูโรนิโซกับแรมซ่าเพราะมันมีซ.โซ่อยู่ แต่เพิ่งนึกออกว่านั่นมันของพี่น้องบ้านร.นี่หว่า=w=;;)

ปุจฉา2: GMOD อ่านว่ายังไง? เป็นชื่อเล่นของใคร? ใครตั้งให้? ย่อมาจากอะไร?
    วิสัจณา2: GMOD อ่านว่า จีมด เป็นชื่อเล่นของพี่แบล็ค ความจริงเป็นชื่อที่เจ้าตัวคิดขึ้นเอง อ่านว่า จีเอ็มโอดี (Grad Master of Death)
    คาดว่าหนึ่งในเหล่าเทพผู้แต่งฟิค(ยำ)ทั้งหลายได้เอาไปดัดแปลงเพื่อความสาแก่ใจส่วนตัว (ตรงนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะคะ><!)
    ไปๆมาๆก็กลายมาเป็นที่แพร่หลายจนเรียกติดปากกันไปทั่ว

ปุจฉา3: ทิงนองนอยในฟิคพี่เรย์ออนขยายใหญ่ได้เท่าอะไร? แล้วในทุ่งทิงห้อยล่ะ?
    วิสัจณา3: ขยายได้เท่ารถบรรทุก แต่ใน ท.ท.ห ขยายร่างเป็นได้แค่หม้อหุงข้าวติดกระด้ง มีไฟวูบวาบๆ โฉบไปมา

พระเจ้าช่วย เพิ่งเห็นว่าไอคอนทิงห้อยหายไปพร้อมๆกับไอคอนต้น=A=!!!!
    แล้วไงไอคอนประเวศยิมยังอยู่ล่ะฮะ-_-;;???

ปุจฉา4: ใครเป็นคนคิดค้น'น้ำยาจิตตบ'ขึ้นมา? น้ำยานี้มีผลกระทบต่อผู้บริโภคอย่างไร?
    วิสัจณา4: เจ้าแม่กระต่ายจิตตบเป็นคนคิด ทำให้คนกินมีอาการซาดิสม์จิตตบพอๆกับคนคิดค้น

ปุจฉา5: อาวุธประจำตัวหลักของนักวาดโดจินคืออะไร? (อันนี้จะพิจารณาคำตอบนะคะ possiblility มากกว่าหนึ่ง)
    วิสัจณา5: ปกติก็คัตเตอร์กรีดสกรีนล่ะฮะ อย่างอื่นก็แล้วแต่จินตนาการอันสูงส่งของผู้ตอบละกัน-w-~ (เริ่มขี้เกียจอย่างเห็นได้ชัดXD)

ปุจฉา6: นอกจาก phoenix down แล้ว มีวิธีใดอื่นอีกที่ถูกใช้ในฟิคยำทั้งหลายในการชุบชีวิตตัวละคร? (อันนี้ก็จะพิจารณาคำตอบนะคะ possiblility มากกว่าหนึ่งเช่นกัน)
    ***ใครตอบตรงใจกรรมการสุดๆ (ie. มีหนึ่งวิธีชุบชีวิตที่เราชอบเป็นชีวิตจิตใจ) คนนั้นจะได้โบนัสพอย์นะคะ><!
    วิสัจณา6: แล้วแต่จินตนาการอันสูงส่งของผู้ตอบอีกครั้งงง ยกตัวอย่างไหนก็ได้มาจากฟิคยำนั่นล่ะฮะ เซ็นต์ผ่านหมด ฮี่~
    Bonus point: เรียกพี่เอลิซ่าออกมาระบำกล้วยหอมชุบชีวิตผู้ตายXD~~

ปุจฉา7: ด่านอะไรที่พี่ศิชนคุมในเกมชีวิตออริจินอลเวอร์ชั่น?
    วิสัจณา7: ศิชนทาวเวอร์

ปุจฉา8: ชื่อเต็มของพี่ทิงคืออะไร?
    วิสัจณา8: ทริกเกอร์ ทิง

ปุจฉา9: ใครคือคนที่ถูกยำตลอดกาล? (ถ้าใครตอบอันนี้ไม่ถูก... เราก็ไม่รู้แล้วล่ะว่าจะว่ายังไง-_-;;)
    วิสัจณา9: พี่ทิง

ปุจฉา10: ในเกมชีวิตครั้งล่าสุด ใครดวลแข่งกินเฟรช์ฟรายด์กับพี่ทิง? ผลสุดท้ายใครชนะ?
    วิสัจณา10: พี่แบล็ก จีมด etc. ผลสุดท้ายพี่แบล็กชนะ (เนื่องจากพี่ทิงจมเฟรนช์ฟรายด์ตายในถังเหล็กซะก่อน พี่แบล็กรอดมาได้ด้วยการคว้านกระเพาะออกมาเจาะรูแล้วโยนออกมานอกถัง)

ปุจฉา11: ในเกมชีวิตออริจินอลเวอร์ชั่น ใครตายเพราะโดนพี่เรย์ขว้างทุเรียนฟาดหัวในเกมลูกหนามพาเพลิน?
    วิสัจณา11: พี่ทิง= =

ปุจฉา12: ใครเป็นคู่หูร่วมแข่งขันกับผู้ตายในปุจฉา11?
    วิสัจณา12: ท่านชายเซฟี่

ปุจฉา13: ใครเป็นคนเข้ามาลากศพของผู้ตายในปุจฉา11ออกไปอย่างโรแมนติกที่สุด? BGMที่เล่นคืออะไร? เหตุผลที่เธอเสียใจในการตายของเขาแท้จริงแล้วคืออะไร?
    วิสัจณา13: พี่เอลิซ่าอุ้มศพทิงออกไปท่ามกลางเสียงขับกล่อมของ X Japan ในเพลง Endless Rain ...สาเหตุเพราะเธอไม่อยากตกเป็นผู้รับหน้าที่กวาดขี้หมาเมืองAF = =

ปุจฉา14: ชื่อเต็มของเจ้าแม่ฟิคยำในตำนานคืออะไร? (ใครอย่าโพสชื่อจริงของเจ๊เค้ามานะเออ)
    วิสัจณา14: Nagisa A. Uriel

ปุจฉา15: ในช่วงที่เจ๊อุริบ้าแฮร์รี่ อุริเอลกลายเป็นอุริเฟร็ด แล้วใครกันนะที่กลายเป็น somethingจอร์จ?
    วิสัจณา15: ซานาเอลกลายเป็นซานาจอร์จ

ปุจฉา16: ชื่อเล่นในบอร์ดของทีดัสจากFFXคืออะไร?
    วิสัจณา16: นายธิดาXD

ปุจฉา17: ในเกมชีวิตออริจินอลเวอร์ชั่น ด่านแรกคืออะไร? ใครคือผู้คุมด่าน? อุริเอลเต้นท่าอะไรให้คะแนนขึ้น? (ใบ้สุดๆแล้วนะเนี่ยXD!)
    วิสัจณา17: เกมส์เต้น~ พี่เอลิซ่าเป็นคนคุม เจ๊อุริเต้นท่าจิ้งโจ้ของพี่โน็ตอุดมXD

ปุจฉา18: เนื่องด้วยหวานใจประจำบอร์ดในเกมชีวิตออริจินอลเวอร์ชั่นจับฉลากในด่านพี่เรย์ได้มิชชั่นป้อน EarthQuake สี่(?)ถ้วยให้กันและกันจนหมด พี่เรย์ตบเงินสปอนเซอร์มาจากใคร?
    เป็นจำนวนเท่าไหร่? และคนที่โดนตบเงินคิดว่าเงินนั้นถูกเอาไปซื้ออะไรให้เค้าและยังคงรอเงินทอนอยู่?
    วิสัจณา18: พี่เรย์ตบแบงค์พันมาจากว.ม.ส ทางเราคาดว่าพี่ท่านยังคงรอคอยตังค์ทอนราดหน้าห่อนั้นอยู่จนถึงปัจจุบันXD

ปุจฉา19: ชื่อเก่าของพี่งูคืออะไร? แล้วชื่อใหม่ของเค้าล่ะ?
    วิสัจณา19: Jenus ภายหลังเปลี่ยนเป็น Aorian

ปุจฉา20: ในด่าน 'ตอบปัญหาเอาแต่ใจ' กับคุณชูว์ ชิราคาว่า ในเกมชีวิตออริจินอลเวอร์ชั่น คู่หูคู่ไหนที่คุณชูว์ไม่ยอใมห้ผ่านโดยง่ายจนทั้งคู่ต้องชักเฉียวเป่ยในตำนานออกมาขู่จิ้มสีข้าง?
    วิสัจณา21: คู่หูพี่แบล็กแอนด์กระรอก

======================================
  2. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    ชื่อพี่ทิงมาเป็นพรืด

-___-"

น่าไปมาก บ้านอยู่ใกล้ด้วยสิตอนนี้

มีเรื่องอยากระบายทุ่มใส่ให้ใครสักคนฟังเยอะซะจนหนักอกเลย

:(
  3. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    น้องกิ๊พูดในนี้หรือ PM มาก็ได้นะ.....
  4. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    AS = All Sexy?

กิ๊พูดมาเลยครับในนี้ ฮิโตะรออ่านอยู่

ซุ้มจิต ไม่เอาอ่า กลัวทำซุ้มเค้าแตกเอาอ่ะ

ตอนนี้ กำลังเพิ่งได้เกม Alice in Wonderland (American McGee's Alice) มาเอง
    เล่นกำลังสนุกๆเลย ไอเกม Alice โหดๆนั่นอ่ะ เหอๆ ใครแถวนี้เคยเล่นบ้างมั้ยครับ?
    แล้วเพิ่งไปอ่านบทความแปลความหมายของเกมมา ใครมันช่างคิดเรื่องเนี่ย ^o^
  5. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    เอ้อ จะว่ายังไงดี

คือว่า คิดว่าบางคนก็อาจจะพอทราบมาบ้าง เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นตอนกิ๊ไปเรียนที่อินเดีย
    (โดนเพื่อนแกล้ง, ใส่ความ, ตบ, ขู่จะข่มขืนตอนกลับไทย, ฯลฯ .. )

เอ่อ กลับมาไทยครั้งนี้ ทำให้กิ๊เปลี่ยนไปมากเลย
    จะว่าเป็นผู้ใหญ่ขึ้น ก็ใช่
    แต่ทำให้เป็นคนที่กลัวสังคมภายนอกมากอีกคน ก็ใช่อีก

ทำให้ตอนนี้ ไม่ได้เข้าห้องเรียนมาแล้ว 1 เทอมเต็มๆ
    (ช่วงแรกๆก็เข้า แต่เพราะไม่รู้จะคุยอะไรกับใคร กลัวไปหมดเรื่องที่จะเจอเรื่องเดิมๆ แล้วอาจารย์ก็สั่งแต่งานกลุ่ม ก็ไม่มีกลุ่มอยู่คนเดียว)

พยายามขอทางบ้านมาหลายครั้งแล้วว่าจะดรอปปีนี้
    ขอเวลาหาตัวเองสักหน่อย ทำให้ตัวเองรู้สึกมั่นใจกว่านี้

ที่บ้านปฏิเสธิ (ปฏิเสธิ สะกดถูกมั้ยนี่ ? )

ตอนนี้เลย ย่ำแย่ มากๆ ค่ะ :(
    ตื่นเช้ามา ต้องแต่งชุดนศ. แกล้งทำเป็นไปมหาลัย
    ความจริงแล้วก็ไปนั่งๆนอนๆตามที่นั่งในรั้วมหาลัยเท่านั้นเอง

อยากจะร้องไห้ T__________T
  6. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ถึง คิ

ถ้าอย่างนั้นต้องตั้งใจเรียน ตั้งใจทำสอบให้ดีๆ อ่ะนะครับ ผมว่านะ
    งานกลุ่ม บางทีเราต้องเปิดใจ แล้วก้าวไปขอเขาอยู่กลุ่มเดียวกัน อะไรแบบนี้ด้วยมั้ง ไม่งั้นคงลำบาก
    ต้องลองดู เลือกที่ดูแล้วโอเคที่สุด
  7. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    งิ น่ากลัว...
    แต่กิ๊ อย่างน้อย เราอยู่ไทย ตอนนี้เรามีญาติพี่น้อง มีครอบครัว คนใกล้ตัว เพื่อนเก่าๆ ช่วยหนุนหลังอยู่น้า
    ไม่ใช่อย่างตอนอินเดีย ไม่มีใคร
    มีอะไรก็ปรึกษากันได้ เพื่อนเก่าๆที่เราพอรู้จัก น่าจะมีบ้างล่ะที่จะรับเราได้
    งานกลุ่ม ถ้าอย่างไร ช่วงนี้ไม่ค่อยกล้านัก หากลุ่มที่มีแต่เพื่อนผู้หญิงด้วยกันไปก่อนคงจะดีกว่ามั้ยครับ
    จะได้ตัดปัญหาเรื่องกลัวโดนข่มขืน แต่ว่างๆน่ะมาเล่นกับเค้าได้น้า~ XD
    อาจจะสามารถพูดกับอาจารย์ เล่าสถานการณ์ให้เค้าฟัง จารย์อาจจะบอกได้ว่ากลุ่มไหนมีแต่ ญ จะได้ช่วยติดต่อให้ได้

เรื่องอื่นๆ น่าจะพอคุยกันได้นะครับ อยู่ไทย พูดไทยได้สบายๆ พูดคุยถกเถียงกันรู้เรื่อง
    (นี่พูดไปน่ะเดาๆนะว่ากลับมาไทยแล้ว ไปมหาลัยไทย ไม่ไปอินเดียแล้ว หรือยังไงหรือเปล่า?)

เดี๋ยวถ้ายังไง รอเด็กจิตแถวนี้มาตอบจะดีกว่านะครับ ผมพูดไปข้างๆคูๆเท่าที่พอจะมั่วเอ้ยช่วยได้มั้ง
    ผมไม่มีความรู้ เคยอยู่เดี่ยวๆคนเดียวอยู่บ้างบางวิชาเรียน แต่ไม่เคยโดนใครขู่+แกล้งอะไรอย่างนี้
    แต่เคยโดนแต๊ะอั๋งด้วยอ่า แบบว่าลวนลามเลยตอนนั้น - -*
    ถ้ายังไงก้อได้แต่ให้กำลังใจล่ะครับ สู้ๆ
    มีอะไรก็เอามาระบายในนี้ก็ได้ พวกเรารับฟังเสมอครับ
    ขอแค่อย่ายาวมากอย่างที่ผมเขียนนี่ก็พอ อ่านตาลาย
  8. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    จ้า ตอนนี้อยู่ไทย
    กลับมาจากนิวซีแลนด์เมื่อต้นปีนี้เอง

เนื่องจาก จิตตก :p

(อันนี้จริงๆนะเออ ทางโรงเรียนที่นู่นเค้าติดต่อกลับมาที่ไทยขอให้ส่งกิ๊กลับมาด่วนเลย แบบว่า ผอ.เรียกไปคุยวันจันทร์ เค้าจะให้ขึ้นไฟลท์บังคับวันอังคารน่ะ xD!)

แต่ก็ฉะนั้นแล ... D:
  9. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    จิตตกนี่หมายถึงสอบจิตวิทยาตกรึเปล่า ถ้าใช่ก็ดีใจด้วย(รึเปล่า)ที่สอบตก ^^"
    ไฟลท์บังคับนี่ คือต้องออกตังค์ค่าตั๋วเองด้วยรึเปล่านิ?
  10. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ไม่ช่ายยยยยยยยยยยยย......

[action]ตบตีไอบ้า[/action]

จิตตก ในที่นี้ หมายถึง สภาพจิตที่ตกต่ำ ^^!
    อาจเป็นอันตรายต่อชีวิตได้ ฯลฯ ....

เลยส่งไฟลท์บังคับ ให้แม่กิ๊จ่ายด่วน :p

(แต่ตอนนั้นก็ Delay มาประมาณอาทิตย์นึงนะ เพราะแต่ละคนเตรียมตัวไม่ทัน .. )
  11. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    ขอเร่งด่วนๆนะครับ คือเผอิญผมก็ยังยุ่งๆอยู่ แต่เผอิญเห็นเรื่อง AF จะจัดมีทกัน

มีใครในนี้สนใจมั่งรึเปล่า ...

ผมลองถามๆดูก่อน เป็นข้อมูลสำหรับการตัดสินใจ ฮ่าๆๆๆ

แต่จะว่านั่นว่านี่ คงไม่มีอะไรให้ผมต้องทำช่วงวันนั้นละมั้ง

สรุปว่า ... มีใครจะไปมีท AF มั่งคับ?
  12. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    เหยอ ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน ตอบทีละประเด็นสั้นๆละกัน เดี๋ยวต้องไปเรียนต่อ

พี่กิ๊งับ สู้ๆนะงับ เชื่อว่าอยู่ที่บ้านเกิดประเทศไทยแล้ว ก็ต้องมีคนใกล้ตัว เพื่อนเก่าๆที่รักเรา เป็นกำลงัใจให้บ้างแหละ

งานจุฬาวิชาการว่าจะไปเดินเล่นแฮะ แต่สงสัยต้องโดดเรียนอยากไปของอักษร ทีมงานน่าสนมากๆโดยเฉพาะของกิน ฮาๆ แต่เอของจิตวิทยามีให้คำปรึกษาด้วยเหรอเนี่ย อยากระบายอยู่พอดี
    ช่วงนี้ก็จิตตกอีกแล้ว โดยเฉพาะเรื่องเรียน ถ้าจะรุ่งริ่งอีกไหมเนี่ยชั้น

ว่าแต่ท่านพี่อากิประจำการที่ซุ้มวันเสาร์ อาทิตย์แน่นอนใช่ม้า ไม่มาลงวันธรรมดาบ้างเหรอ

มิตติ้งบอร์ด น่าจะไปนะอยากไปมั่กมากเลย ถึงจะปเนช่วงสอบวัดระดับและมหาลัยก็เถอะต้องกลับ
    ไปดูตารางอีกทีแฮะ
  13. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ไม่มีอะไรดีตลอดไป ไม่มีอะไรร้ายตลอดกาลครับ
    เราต้องเปิดใจ แล้วก้าวต่อไป

ก้าวต่อไป!
  14. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    เื่รื่องมีทบอร์ด ขอดูผลโหวตก่อนแล้วกันครับ
    แต่งานการที่สุมอยู่นี่ ทำให้ผม ไม่สะดวกจะไปแหะ คือ ถึงตัวจะไป แต่ใจไม่ไปหมดแหงๆ
    เรื่องของกิ๊ ! พี่นุกอุตส่าห์ตอบให้เชียว :D
    แล้วก็ มีนักจิตฯ ตัวเป็นๆ เป็นประธาน CCC ทั้งคน ยังไงก็ ลองเข้าไปปรึกษาสิครับ :E

เรื่องที่อินเดีย ส่วนหนึ่งมันจะเป็นเกี่ยวกับ culture shock น่ะครับ, ต้องแยกให้ออกว่า ถ้าอยู่ที่อื่น ก็จะเจออะไรที่ต่างกันออกไป
    แต่จะปรับกระบวนการที่อยู่จิตใต้สำนึก ที่เกี่ยวกับอารมณ์ความรู้สึกนี่ ต้องใช้ความพยายามสูงหน่อย
    มันหมายถึง ต้องลองฝืนทำสิ่งที่เคยทำแล้วได้ผลลัพธ์ร้ายๆที่อินเดีย ฝืนทำสิ่งนั้นอีกทีในที่ๆปลอดภัยกว่า(ในไทยนี่ก็ใช้ได้ดี เพราะอยู่มาตั้งแต่เิกิด) เพื่อสร้างเงื่อนไขการเรียนรู้ทางอารมณ์ใหม่ ลงไปทับของเก่า (อาจจะหลายรอบหน่อยน่ะ ไม่ใช่รอบเดียวจะหายเลย)

แล้วก็สร้างความคิดมองโลกด้านบวกมากขึ้น ตรงนี้ฝึกง่ายหน่อย ฝึกกับอะไรรอบๆตัวก็ได้(แต่กรณีของกิ๊ แนะนำว่ามองคนจะตรงเรื่องกว่า) ดูมันซักอย่าง แล้วลองมองหาด้านดีๆของมันให้ได้ (โดยเฉพาะ สิ่งที่ดูเลวร้ายสุด ถ้ามองหาจุดดีมันได้ ก็ค่อนข้างเข้าขั้นมาก :D นึกถึงนาย ภูภู่ คนดัง เลยแหะ)

จุดที่ยากที่สุด ในการปรับบุคลิกภาพพวกนี้ ไม่ใช่ความรู้ว่าจะทำอะไรบ้าง
    สิ่งสำคัญคือ
    - สติ (ต้อง awareness ให้มาก เพราะเมื่อถึงเหตุการณ์ที่เราจะปรับพฤติกรรม เราจะได้ไม่เผลอทำอะไรแบบเดิมๆ แต่จะได้ทำสิ่งที่ตั้งใจจะทำ เพื่อการฝึก)
    - การปฏิบัติ (เรื่องการปลูกจิตใต้สำนึก นี้เป็นเรื่องของการสร้าง ภาวนามยปัญญา จึงต้องปฏิบัติ .... ไม่งั้น ต่อให้ฟังคำแนะนำมากเท่าไหร่ ก็จะได้แค่ จินตมยปัญญา เป็นอย่างสูงสุด)
  15. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    /me ชะเง้อซ้าย ชะเง้อขวา

ตอนนี้ทุกคนเป็นไงบ้างครับ ผมไม่ได้เล่นนานมากเลย :(
  16. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    เหล่มองข้อความเดโท... 2 บรรทัดสุดท้าย เห็นปุ๊บ... ใกล้บรรลุล่ะโยม ^^"

มีท ไม่ไปแน่นอนครับ :)

อินหน้าตาเปลี่ยนไป~
  17. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    มีท คาดว่าคงจะไม่ได้ไปค่ะ
    เพราะแฟนดุ

จบข่าว

-_________-""""

(จะไปเที่ยวกับเพื่อนยังแทบไม่ได้ไปเลยนะเออ TAT)
  18. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    -_-"

ชีวิตไม่ได้ขึ้นกะแฟนนา.....
    อันนี้ต้องคุยกันครับ งับๆ

ผมคงยังไปไม่ได้ งานเข้า.....
  19. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    เคยคุยกันแล้วพี่ฮิต ^^!
    หลายรอบละด้วย

เค้าบอกว่า จะไปก็ไปได้ แค่ต้องบอกเค้าก่อน

ไอเราก็ อ่ะ โอเค

พอถึงเวลาจริง

กิ๊: "ตัวเอง เค้าจะไปเที่ยวกับเพื่อนที่ The Mall นะพรุ่งนี้"
    แฟน: "จะไปทำไม? ไปเพื่ออะไร?"
    กิ๊: "ก็แค่เที่ยวกับเพื่อนอ่ะ ... ไม่ได้ทำอะไรซะหน่อย (-*-)"
    แฟน: "แล้วจะไปทำไม? (อ้าว) เสียเวลา ถ้ายังจะไปก็ไม่ต้องมาคุยกันอีก"

......... ป่อยยยยยยยยยยยยยยยยยย

จะว่าไปกิ๊ก็เป็นคนมีคดีติดตัวน่ะ มันคงช่วยไม่ได้จริงๆมั้ง ... =3='
  20. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    มีแฟนอย่างนี้ ทิ้งไปได้แล้ว กิ๊เอ๊ย
  21. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    เห็นด้วยกับไอบ้า :D

มีท ผมก็คงไม่ได้ไปล่ะ เพราะ 11 มีงานส่ง และ 20 ใกล้สัปดาห์สอบโครตๆ

อินวี่ ว่างๆมาคุยกันบ่อยๆน่ะครับ อยากฟังนิราศช่วงที่หายไป :)
  22. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ู^
    หวงขนาดนี้เป็นคาเรนเองเขาก็โดนคาเรนตะคอกใส่หน้าแล้วละเจ้าคะ

ฉันจะไปแกจะทำไม!!! (ปกติก็ิมิมีใครกล้าเถียงเราอยู่แล้ว)

ไม่ได้เข้ามานาน หวังว่าจะสบายดีทุกคนนะคะ^^

มีตติ้งก็.....คาเรนอยู่เชียงใหม่คะ ใครเป็นชาวเชียงใหม่ก็จัดมีตกันที่นี้บ้างเซ่~
  23. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    ^
    ^
    คห. บนเรียนที่ไหนคะเนี่ย เราก็อยู่เชียงใหม่เหมือนกันน้า ^^

ไม่ได้เข้ามาซะนาน คึกคักใช่ย่อย อิอิอิ

สำหรับกิ๊

เรื่องแฟนนี่ ถ้าหวงขนาดไม่ให้ไปไหน พี่ก็ไม่เอาน้า ^^
    แต่เผอิญปกติเป็นคนติดแฟนอยู่ละ แหะๆ ถ้าเค้าจะไปไหนก็ให้ไปนะ แต่บางทีพอพี่จะไป เค้าก็แอบฉุนเหมือนกัน แต่ก็จะไปอ่ะ ทำไมฟะ ไม่สนเฟ้ย ไม่ง้อ 5555555+
    เคยขอไปดริ๊งค์กะเพื่อนทีนึง ( เรียนมหาลัยมาเข้าปีที่4 + ซิ่ว 1 รอบ เพิ่งจะไปครั้งแรก ) ปากก็ให้ไปแต่โดยดี ยอมให้ไปรับ-ส่งถึงหน้าร้าน สุดท้ายพี่ท่านไปแอบยืนมองดูจากหน้าร้านด้วยซะงั้น ( มันเป็นร้านอาหารกลางแจ้งอ่ะนะ ไม่ใช่ผับดิ้นๆ อะไรเล้ยยยย ) อืมมมมมม -___-......

แต่ถ้าเป็นแบบนั้นแล้ว กิ๊ไม่ได้รู้สึกอึดอัดใจอะไรมากมาย มันก็ไม่เป็นไรหรอก แล้วแต่คน และสถานการณ์เนอะ ^^

อีกเรื่องนึง เดี๋ยวค่อยมาตอบละกันเนอะ กลัวยาว ตอนนี้ยังยุ่งๆ นิดๆ อยู่
    เอาเป็นว่าสู้ๆ นะจ้ะน้องสาว ^^
  24. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ู^
    เรียนพระหฤทัยคะ อยู่ม.2แต่รู้สึกเหมือนใช้ชีวิตมาครึ่งชีวิตยังไงแล้วก็มิรู้T T

(โลกนี้ช่างโหดร้าย สิ้นหวังแล้วววววว!!!)
  25. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    แวบมาถาม ในนี้ดูเหมือนจะมีแต่เราที่ไปมีตใช่ไหมหว่า

แวบไปทำการบ้านต่อ + อ่านหนัฃงสือสอบ ฮือๆๆ พึ่งจะสอบวัดระดับแจปอยากพัก อยากนอน ฮือๆ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page