[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    ถูกใจที่ได้รับ:
    41
    คะแนน Trophy:
    48
    ผมไม่ได้ลืมนุ้ยน้าาาาา ....

ผมแค่นับคนที่อยู่กทม.เท่านั้นเอง ยังจำสาวสวยประจำ ccc ได้เสมอ (เพราะฉะนั้น ประธานก็จะจำสมาชิกผู้หญิงได้ทู้กคน ฮ่าๆๆ)

ไม่จริงนะลุง ... ผมยังไม่แก่

ม่ายยยยยยยย!

คูน่าพูดงั้นพูดงี้ ... ตอนนี้ก็เข้าสู่สมาคม 2x แล้วไม่ใช่เหรอ? หึหึหึ

จริงๆที่ผมไล่มา ... ขาด บ้าซังกับพี่เบ๊ไปสองคนนะเนี่ย ที่อยู่ในกทม.น่ะ

พูดถึงพี่เบ๊แล้ว ... ไม่เห็นนานแล้วแหะ ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง

ฮิโต้ หมายฟามว่างายยยยหะ -3-
  2. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    ยังเตะฝุ่น หาที่เรียนต่ออยู่ค่ะตอนนี้ -__-'

จะมีมีทเมื่อไหร่ก็บอกด้วยละกันนะคะ ตอนนี้ว่างๆ เผื่อไปได้ อิอิ ^^'
    ว่างงาน = บวมจริงๆ น้ำหนักขึ้นมา 3 กิโล 555
  3. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    นุ้ยกลับมาอีกที ชื่อเป็นสีชมพูซะแล้ว อิอิ
  4. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    แอบเข้ากลุ่ม HK = Hello Kenshiro...

ไม่ใช่สิ ต้อง Hello Kitty สินะ...
  5. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ได้ข่าวมาเหมือนกัน (อ่านจากกระทู้นั่นเอง ฮ่าๆ) ...

เพื่อนผมที่จุฬาก็สอบ GRE อยู่เหมือนกันคับ แต่ว่าของเค้าได้ทุน กพ. ไปต่อที่สหรัฐหล่ะมั้ง (แต่ถึงยังงั้นก็ยังต้องสอบ GRE ให้ผ่านอยู่ดี)

โดยส่วนตัว ก็มีคนแนะนำให้ผมไปต่อป.เอกที่นู่น เอาทุน Fulbright หรือกพ. อะไรทำนองนั้น แต่ปัญหาสำคัญก็คือการสอบทางภาษานี่หล่ะ (ไม่มั่นใจจริงๆเลย) แต่ผมไม่กังวลพวก gramma, reading, อะไรทำนองนั้นนะ - -' กลัว speaking นี่หล่ะ ความเป็นกะเหรี่ยงมันไม่เข้าใครออกใคร แล้วก็คงเก็บมันไว้ไม่ได้ง่ายๆแน่ๆ ฮ่าๆ

(เข้าใจความรู้สึกนุ้ย ฮ่าๆ)

ปล. ฮิโต้อยู่กทม.ยังเนี่ย
    ปล2. อยากมีทใจจะขาดดดด (ทามมายฟระ ฮ่าๆๆ ... ต่อมอยากหลีเด็กๆทำงาน ฮ่าๆๆๆๆ)
  6. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    จะมีเด็กมาให้หลีป่ะเนี่ย ^^;

มีแต่คนอยากไปนอกกัน รู้สึกจะมีแต่ผมแหะที่ไม่ค่อยอยากไปไหน เหอๆ
  7. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ช่วงนี้อยากถือกล้องออกเที่ยวเหมือนกันนะ แต่เอ่อ ต้องร่อนใบสมัครก่อนสินะ.......

T T
  8. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    ร้อนนนนนนนนนนนนนนนนนน เป็นบ้าเลย
    นี่ยังไม่ถึงเมษานะนี่!
  9. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    เห็นด้วยกับกิ๊ ว่าอากาศร้อนมาก ... อยากหาที่หลบร้อน

ไปไหนดี - -'?

ในตู้เย็นละกัน ฮ่าๆๆ หรือแช่ตัวในโอ่งดีนะ

จริงๆแล้ว ผมเองก็รู้สึกเหมือนกับเดโท คือ ไม่อยากไปไหนหรอก และชีวิตที่มีความสุขสำหรับผม คงมีแต่อยู่ใกล้ๆครอบครัวเท่านั้น

แต่บางครั้ง การศึกษาในประเทศไทยมันก็จำกัดเหมือนกัน (แม้ว่าความอยากรู้ของผมมันจะไม่ใช่เรื่องหลักที่สุดของชีวิต แต่ก็เป็นประเด็นต้นๆ)

เพราะงั้น ... ถ้ามันมีโอกาส ก็คงจะดีที่ได้ลอง

แต่ถ้าไม่มีโอกาส ก็ไม่ได้เป็นเรื่องที่แย่อะไร และไม่มีความจำเป็นที่ผมต้องทำให้ตัวเองรู้สึกแย่เมื่อไม่ได้ดั่งใจด้วยน่ะสิ
  10. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    เหินฟ้าาาาาาา!!!!!!!!!
  11. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    ^
    มุขเก่าไป เกิดไม่ทัน :p

อากาศร้อนจัด จนเพี้ยนล่ะ เหอๆๆ :spin:

แต่เมื่อวาน ฝนตกหนักๆๆ ดี :E
  12. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    อุบลหนาวมาก T T
  13. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    เมื่อวานแปลก กรุงเทพอากาศดีมาก ไม่มีแดดเลย แถมฝนไม่ตก

น่านอนมากกกกกกก

>,< ปิดเทอมแล้วตัวขี้เกียจเกาะเต็มไปหมด หยุบหยับเลย ฮ่าๆ
  14. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    เห็นด้วยกับพี่อากิ
    อากาศเย็นจนบอกที่บ้านว่าไม่ต้องเปิดแอร์ก็ได้นะ แต่สุดท้ายเค้าก็ให้เปิดอยู่ดี

เอะ หรือเราจะงกหว่า +55
  15. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    (โผล่หน้าเข้ามา)

หวัดดีฮะทุกคน ยังจำผมได้มั้ยหว่า เอิ๊กๆ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นบอร์ดเท่าไหร่เลย (ส่วนมากแว่บไปดูหมวดฟิคมากกว่า)
    เข้าหน้าร้อนแล้ว ร้อนตับแทบแล่บเลยเน้อก่อนหน้านี้ แต่ช่วงนี้เหมือนอากาศจะเย็นขึ้นพิกลๆ
    สัปดาห์ที่ผ่านมาก็หนีไปล่องใต้(ภูเก็ต)เพิ่งกลับมาเมื่อวานนี้เอง
    ตอนนี้อยู่ในระยะอ้วนดำ (นน. ขึ้น สงสัยกินมากไป...OTL)

ทุกคนยังสบายดีกันมั้ยครับ 'w')?
  16. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ลืมมมมม ข้างบนได้ยังงายยยยย

พึ่งพูดถึงอยู่เลย ฮาๆๆๆ แสดงว่าอายุยืนแหงๆ

ยังไงก็ HBD ในนี้อีกรอบแล้วกันนะ ขอให้เทรนนี่มีฟามสุขมากๆๆๆๆๆๆ ปีนี้เป็นปีที่ดีดี มีคนรักเยอะๆๆๆๆ

ว่าแต่ ไปเที่ยวมาด้วยเหรอเนี่ย แสดงว่าปิดเทอมแล้ว

(อยากไปเที่ยวมั่งอ่ะ อิจฉาเด็กๆ ฮ่าๆๆๆ)

มีแต่คนไปเที่ยวกัน ... อยากปายยยยยยยยยย (แต่ไม่มีตังค์)

พูดถึงหมวดฟิคแล้วคิดถึงจังเลยนะ ... ผลงานของทุกๆคนในตอนนั้นน่ะ ฮ่าๆๆ (พูดยังกับคนแก่ไปได้) แล้วเทรนล่ะ มีอะไรใหม่ๆออกมาให้อ่านมั่งรึเปล่า
    (ถึงงั้นงี้ แต่พี่ก็ซุ่มเงียบ ดองงานไว้เหมือนกันนะ ... มีหลายเรื่องเหมือนกัน แต่ไม่จบสักเรื่อง ฮ่าๆๆๆๆ มันหมดไฟไปแล้วววววว)

ใช่มะแจน ... อากาศเย็นดีนะ แต่ว่าวันนี้ไม่รู้อ่ะ เพราะว่านอนทั้งวัน แต่เท่าที่ดูแล้วก็ไม่ร้อนนะ กำลังแปลกใจว่า ไหงอยู่ดีดีช่วงกทม.เย็นได้เนอะ
  17. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    (พูดยังกับคนแก่ไปได้) ---> แก่แล้วล่ะ.....
    มันหมดไฟไปแล้วววววว ---> ยืนยันความแก่.....

/me ตบไหล่ แปะๆ

;p
  18. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    :555: โดนกันไปทั่วหน้า (ผมด้วย :p )
    เทรน นี่เพิ่งพูดถึงไป ไม่ลืมๆ
    ไปเที่ยวไหนกันมา มาเล่าสู่กันฟังมั่งก็ดีน่ะ ให้คนที่ไม่ได้ไปไหนอย่างผมๆ ได้เปิดหูเปิดตามั่ง ;)
    [action]อยู่บนห้องตลอด 24 ชม. ต่อกันคราวล่ะหลายวันเลยผม - -a ทำงานไปเรื่อยๆ อุดอู้จริง,,, แต่จะออกไปด้านนอกโดยไม่มีธุระอะไร ก็เปลืองค่ารถ แถมเจอรถติดเซ็งอีก[/action]
  19. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ยินดีต้อนรับกลับน้องสาว(หรือน้องชายวะ) เทรนนี่เด้อ

เดี๋ยวไปดู watchmen อีกรอบ โฮะๆๆ
  20. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    โอ๊ส คงโผล่ๆหายๆเป็นพักๆเหมือนเดิมละผม เอิ๊ก -0-"

ว่าแต่ลุงอโลฮ่าช่างพูดแทงใจดำ orz.... หมดไฟแต่งฟิคไปนานแล้วววว (ขี้เกียจว่างั้น)

สำหรับพี่อากิขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ >_<! ผมก็ยังสุขสบายดี ^^ (ขนาดที่ว่านน.ขึ้นเลยไงล่ะ =[]=")
    หมวดฟิคตอนนี้ผมก็ว่าเงียบเหงานะ ^^! ทุกคนห่างหายเหมือนกัน (อาจเป็นทำนองว่าเข้ามาดูแต่ไม่โพส)

ผมไปเที่ยวใต้มาครับพี่เดโท ไปนอนบ้านเพื่อนซะหลายวันแทบจะแล่งใต้ได้เลยทีเดียว 555+ เที่ยวที่ภูเก็ต-พังงา เสียดายตรงที่ไม่ได้ลงเรือไปชมความสวยงามของเกาะเพราะว่าช่วงที่ผมไปดันมีข่าวที่ว่าเรือล่มคนหายหรืออะไรทำนองนั้นพ่อแม่เพื่อนผมเลยไม่อยากให้ลงเรือไปเที่ยวเกาะ (อดไฮไลท์ไปเลย - -" ไม่เป็นไรโอกาสหน้าเอาใหม่)

แต่อย่างน้อยผมก็ได้ชดเชยด้วยการไปล่องแก่งแทนนะ (แม้ผมเกือบจะตกเรือยางไปสองสามรอบก็ตามที -0-")

ส่วนพี่ฮิโตะน้องเพศไหนก็ได้หมดแหละครับอยากได้เพศไหนจิ้มเพศนั้น :p (เฮ้ย!)
  21. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    ร้อนๆแบบนี้ผมไม่ออกไปไหนเลยครับ
    นอนจากแอร์อยู่บ้านทั้งวัน แหะๆ

กำลังติด BIO5 อยู่ด้วยแหละ นั่งเล่นมันทั้งวัน ไม่ได้ทำอย่างอื่นเลย 555+
  22. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ช่วงนี้คลั่งเลย อิอิ

ชอบรอชาร์ดหลายๆๆๆๆๆ

ไปละครับ มาเช็คเรตติ้ง
  23. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    เทรนไปเที่ยวนี่ ฟังดูน่าตื่นเต้นดีแหะ :D

ได้ทั้งสองอย่าง แปลว่า เป็นไบ สิน่ะครับ *-*

รอชาร์ด มันคือใครหว่า - -a เดี๋ยวนี้ ไม่ได้ตามข่าวอะไรๆล่ะ

พรุ่งนี้เตรียมไปสอบสัมภาษณ์บริษัท ictus ~ (เน้นภาษาอังกฤษ... โอ้ ตรูจะรอดมั้ยเนี่ย - -' แต่เขาว่าสัมภาษณ์ "รอบแรก" น่าจะเป็นภาษาไทย ก็ ok มั้ง)

ช่วงนี้ไล่ดู anime ที่ดองๆไว้อีกล่ะ กำลังดูเรื่อง ARIA : The Natural อะไรจะเป็นเมืองในฝันปานนั้น หุๆ (ในวิกิ บอกว่าเรื่องนี้มันแนว utopian )
    นางเอก มองโลกแง่ดีสุดขั้น มนุษย์สัมพันธ์ดีสุดขั้ว บวกกับความเอื่อยเฉื่อยของเรื่อง เอาไว้คลายเครียดดีจริงๆ :E

คิวเรื่องต่อไปก็ CLANNAD AFTER (อันนี้ต้องเตรียมเสียน้ำตารึเปล่าหว่า ^^; ตามคำร่ำลือ)
  24. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    ปัจจุบันนี้ ไม่ได้อยู่ กทม ล่ะครับ
    เท่าที่เคยเห็นมา ความเป็นกะเหรี่ยง สำนวนสำเนียงเรานี้ เค้าไม่คิดมากนะครับ ขอแค่ให้พูดพอเป็นภาษาสื่อความรู้เรื่อง เสียงเพี้ยนนิดหน่อยเค้าไม่ถือมากครับ คนที่ได้ทุนไปเรียนต่อสหรัฐหลายคนก็ยังติดสำเนียงไทยแต๊อยู่
    อ๊ะๆ... ถ้ายังคิดไม่ตกว่าไอ้นี้มันอะไรกันแน่ ทำยังไงกับมันดี เรามีตัวช่วยให้!

ตัวเลือก:
    a) จิ้ม
    b) แทง
    c) ฟัน
    d) อุ้ม
    e) จับกด
    f) All of the above

เนื่องจากเพิ่งมาเห็นวันนี้ ก็ขอให้เดโทโชคดีในการสอบสัมภาษณ์นะครับ
    (ผมดู aria ตอนแรกจบ งงๆ อืดเหลือเกิน ดูตอนสองไปครึ่งนึง... ลบทิ้งทั้งซีรี่ส์เลยครับ -_-" )
    (แนะนำ: Natsume Yuujinchou, Shikabane Hime, Zettai Karen Children, Druaga, และ Sora wo Kakeru Shoujo สำหรับคนชอบใจเสียงพระเอกเรื่อก Code Geass)
  25. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ช่วงนี้ไม่เห็นบ้าซังมาตอบ ... นึกว่าจะตกหลุมกาลเวลาหายไปอีกสักคนแล้วแหะ ฮ่าๆๆ

มากัดกันนิดกันหน่อย จะได้รู้สึกว่ายังอยู่ ก็ดีนะ แหะๆ

พูดเรื่องอนิเมะแล้ว ... ผมไม่ได้ดูมานานมากแล้ว เฮ้อ ... ทำไงได้ ชีวิตนี้อุทิศแล้ว

ว่าแต่ใกล้ถึงสัปดาห์หนังสือแล้ว? ผมคิดว่าผมคงจะไปแน่ๆ สักวันใดวันหนึ่ง ... แต่ละคนคงมีหนังสือเด็ดๆกันแล้ว มาแนะนำกันบ้างก็ดีนะครับ เพราะผมยังไม่มีเป้าหมายที่จะซื้ออะไรเลย กลัวไปเพื่อเดินเบียดคนแล้วกลับมือเปล่า เหมือนครั้งที่ผ่านมาอีกจริงๆ -3- เฮ้อ

ปล. วันนี้ถอนหายใจสองเฮือก ตีนกาขึ้นอีกสองเส้น ... ไปหาอะไรทำแก้ว่างดีกว่า ฮ่าๆ
    ปล2. ในนี้มีใครเรียนหรือเชียวชาญเกี่ยวกับสถิติ (Stat) รึเปล่าครับ ผมอยากหาผู้เชี่ยวชาญไว้คอยขอคำปรึกษา เพราะว่าช่วงที่ผ่านมา, ช่วงนี้, ช่วงต่อจากนี้ ผมคงต้องฝังตัวอยู่กับมันแน่ๆ ใครพอที่จะเชี่ยวชาญหรือรู้จักผู้เชี่ยวชาญ กรุณาติดต่อผมเป็นการส่วนตัวด้วย ... ผมเรียนจนเริ่มมึนได้ทีละ ถ้ามากกว่านี้อาจน๊อกได้
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page