[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อ๊ะ พี่เทรนนนน :3!
    [action]กระโดดกอด[/action]

ช่วงนี้ตามแต่เรื่อง Tsubasa Chronicle ของ CLAMP xD
    แอบโหลด Fushigi Yuugi มาดูนิดหน่อย ดูแล้วน้ำตาไหลพราก คิดถึงสมัยก่อนจริงๆ โฮโตโฮริซามะะะะะะะะะะะะ!!

สัปดาห์หนังสือ ... อยากไปนะ แต่ตังบ่มี T-T
    ไม่ได้ไปมาหลายปีแล้วนะนี่
  2. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    (กอดน้องสาว >[]<!)
    คิดถึงคิ จุ๊บุจุ๊บุ *3*

ว่าแต่ทำไมไอบ้าให้ตัวเลือกข้อหลังๆแปลกๆนะ ห๊า!!! -0-

งานสัปดาห์หนังสือผมก็ไปแน่นอนครับแต่ยังระบุมิได้ว่าวันไหน - -" มีหนังสือเล็งไว้มากมาย เสียให้กับสนพ.เดิมๆนั่นแหละ J BOOK = =" แนะนำหนังสือแนวสืบสวนสอบสวนครับ อย่างคินดะอิจิ หรือของอาคากะวา จิโร(เป็นผู้เขียน) ผมว่าเค้าเขียนได้ดีนะ แล้วแน่นอน มีหนังสือเรื่อง บุหงาตานี (ที่เป็นภาคต่อของบุหงาปารี หรือหนังที่เรารู้จักกันในนามปืนใหญ่จอมสลัด) แนะนำใครยังไม่ได้อ่านหาอ่านครับ สนุกมาก >_<b!!!

พูดไปแล้วลิสต์หนังสือผมเยอะมากแต่กระเป๋านี่แห้งกรอบ (กร๊าก) - -"
  3. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    ช่วงนี้ผมไม่ค่อยกล้ากัดประธานอ่ะ รู้สึกพักนี้ประธานคึกคัก กลัวโดนฉกกลับ ;)

กิ๊ TRC ภาคเก่าหรอ? หรือว่าภาค 3 มาแล้ว??? ยังไง บอกที กำลังรออยู่ๆๆๆ

เทรน อ่านมาก ระวังยิ่งตี่นะ หุๆ
  4. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    เย้ยยย ... ผมเป็นงูตั้งกะเมื่อไหร่?

ผมไม่ได้คึกคักนะช่วงนี้ ... อารมณ์ก็ไม่ได้แปรปรวนนะ

ไหงว่าผมคึกคักซะงั้น - -' มีแต่บ้าซังน่ะหล่ะชอบฉกผม นิดๆหน่อยๆ ฮ่าๆๆๆๆ
  5. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
  6. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    อะไรน่ะ ฮิโต้ ... แอร๊ย นี่หมายฟามว่ายางงาย?

หรือว่า ... ดูรูปเด็กๆที่น่ารักเสร็จแล้ว ฮ่าๆๆ

บอกแล้วว่า เลือกได้เมื่อไหร่ส่งมาให้ผมสักคนนะ กร๊ากๆ
  7. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ฮิโตะมาร้อง อร๊าง~ งูโผล่อีกแล้วไงประธาน
  8. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    รับไปเลี้ยงสักตัวไหมคับ?

เผื่องูบนหัวผมจะได้น้อยลงไปอีกสักตัว ฮ่าๆๆ
  9. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    งานสัปดาห์หนังสือหมดวันไหนน่ะครับ O.O?

ไม่ได้ติดตามเลย ลืมแล้วอ่ะ....
  10. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
  11. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ว่างายยยน้องชายยยย

หายไปเลยนะซาง ฮาๆๆๆๆ ยุ่งๆเรื่องเรียน? (สบายดีรึเปล่า?)

สัปดาห์หนังสือมีตั้งแต่วันที่ 27 มีนาคม - 6 เมษายนอ่ะ

หมู่นี้ไม่เห็นใน AF เลย มัวแต่วุ่นๆอ่ะดิ

ส่วนฮิโต้ ... บ่? นี่คือไร? ... ผมแค่เข้าๆออกๆ msn บ่อยๆแค่นั้นเอง ฮ่าๆ

ปล. รู้สึกว่าช่วงนี้ผมตอบบ่อยแหะ ... เป็นไรไหมเนี่ยเรา?
  12. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ก็บอกแล้วไงครับ ว่าหมู่นี้ประธานคึกคัก

ซางโผล่มาช่วงอันตรายเลยเนี่ย หุๆ

ฮิโตะกำลังหา บ่ เลี้ยงงูครับ ได้ถูกใจแล้วเดี๋ยวคงให้คุณแม่ไปติดต่อขอสู่ล่ะครับ
  13. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    เอ่อ งู ผมไม่มีครับ ^^"

มีแต่เขา ฮือๆ
  14. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    โอ้ส กำลังอยู่ในช่วงฝึกงานน่ะครับ แถมย้ายหอใหม่มา หอเค้าไม่ให้ต่อเนทนอกน่ะ
    (เนทในต่อแล้วห่วยนรก เล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง เสียดายเงินเลยไม่ต่อดีกว่า =[]=')

พี่อากิคึกคักจริงๆด้วยแฮะ เห็นมาหลายรีพลายละ ก๊ากกกกกกกก
    ช่วงอันตรายที่ว่าคือช่วงที่พี่อากิคึกคัก =[]=!?

ปล. ช่วงนี้อาศัยเล่นร้านเนท เล่นมั่งไม่เล่นมั่ง
  15. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    เข้ามาดู...

วิ่งหนีออกจากกระทู้ เพราะเห็นงูเพ่นพ่าน? อร๊ายยยย :D
  16. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    [action]วิ่งหนีจากกระทู้ เพราะเห็นงูเพ่นพ่าน >< (มั่ง)[/action]

จะวิ่งทำไมหว่า - -a ...

ตอนนี้มีเรื่องกลุ้มนิดหน่อย เกี่ยวกับ ผม บนหัว
    อันเนื่องจาก เพิ่งลองเปลี่ยนจาก ทรงเกือบเกรียน.... เป็น รองทรง แล้วปล่อยให้มันยาวมั่งดู
    พบว่า... ไม่มีปัญญาจัดการให้มันเรียบร้อย ^^;
    ด้านหน้า มันก็เทลาดเรียบมาข้างหน้าตลอด หวีไปทางอื่นไม่ค่อยจะไป
    ไอ้ด้านบนๆหัว มันก็ยุ่งง่ายมาก.. โดยเฉพาะแถวๆจอม ทำไงก็ไม่ค่อยจะเข้าที่
    แถมมีเส้นผม หยิกๆ งอๆ ชี้ไปชี้มา ดูอุบาทว์ยิ่ง -*-

เลยอยากรู้ว่า ปกติเขาจัดทรงกันยังไงมั่งอ่ะครับ เหอๆ
    กำลังจะกลับไปทรงเกือบเกรียนแบบเดิมล่ะ เซ็ง
  17. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ^
    ^
    ^
    อ่านไม่เข้าใจ นึกภาพไม่ออก รบกวนถ่ายภาพมาประจานให้ชมกันทีครับ :)
  18. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ^
    ^
    ^

มามุขเดิมตลอดเลยนะบ้าซัง ฮ่าๆๆ แล้วเมื่อไหร่บ้าซังจะมีปัญหาเรื่องทรงผมมั่งเนี่ย ผมจะได้เล่นมุขนี้เหมือนกัน กร๊ากๆๆ

งืม ... ปัญหาของเดโทนี่ ผมก็ไม่รู้ว่าจะแนะนำยังไงดี เพราะตัวเองก็ไม่ได้เชี่ยวชาญด้านทรงผมอะไรเลย (ออกแนว out-trend ด้วยซ้ำ ฮ่าๆ) ... แต่แน่ๆเท่าที่รู้จักกันมา (ไม่ต้องเดาเลย) เดโทกับผมเป็นประเภทเดียวกัน ... คือ หัวเป็นยังไงก็ปล่อยไว้แบบนั้น อาบน้ำ สระผม ออกมาก็เช็ดหัว ปล่อยให้แห้ง (ของผมนี่ เป่าพัดลม ฮ่าๆ) แล้วก็หวี ... จบ

ซึ่งจะพบว่า ... เป็นเรื่องแปลกประหลาดสำหรับสมัยนี้ เพราะส่วนใหญ่เค้าก็เซทผมกันก่อนออกจากบ้าน (เพื่อนผมแมร่งมีทั้งไดร์เป่าผม มีทั้งที่หนีบผม ...อุปกรณ์ต่างๆมากมาย = = แต่ก็ว่าหล่ะ จำเป็นสำหรับมันนะ ฮ่าๆ)

ประเด็นก็อยู่ที่ว่า ... ธรรมชาติของการดูแลผมครับ

เพราะถ้าให้ผมต้องตื่นมานั่งเซทนู่นนี่บนหัวนี่ก็คงเป็นไปไม่ได้ (ด้วยความ out-trend และด้วยความไม่ใช่ธรรมชาติ) วิธีทางที่เป็นไปได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 3 กรณี
    1. ตัดผมสั้น ... ปัญหานี้ก็จะหายไปในทันที (เพราะผมยาว มันไม่เซทไม่ได้หรอก ... ตื่นนอนมาหัวฟูสุดๆ อาบน้ำ เป่าผมแห้ง เดินออกจากห้องบางทีคนมองเหมือนสัตว์ประหลาด)
    2. ไม่สนใจใคร มั่นใจเข้าไว้ ... เราเป็นเรา เป็นการฝึก...ไปในตัว (แต่มากไปก็ไม่ดีมั้ง ฮ่าๆๆ)
    3. กลับไปตัดผมทรงเดิม เพราะ ... 1) เรามั่นใจกว่าตอนนี้ และ 2) คนอื่นไม่มองอะไรประหลาดๆ

คราวนี้ ผมแนะนำวิธีแบบผม แต่ผมเป็นคนไว้ผมสั้นมากๆไม่ได้ (มันไม่เข้ากับ ... หลายๆอย่าง กร๊ากๆ) และไว้ผมยาวมากๆไม่ได้ (เพราะพอมันเริ่มยาว ผมก็จะเริ่มงอ โดยเฉพาะด้านหลัง มันก็จะกลายเป็นหางเป็ดไป ฮ่าๆๆๆ) และถ้าไว้ยาวมากๆๆๆ (เท่าที่เคยไว้มาก็เลยไหล่มาแล้ว เกือบกลางหลัง กร๊ากๆ) ตอนเดินไปพันธ์ทิพย์กับเพื่อน ก็มีผู้ชายที่นั่งอยู่หน้าพันธ์ทิพย์หันมามองแบบว่า .... แล้วก็พูดแซวแบบว่า ... (จะดีไหม?)

คือว่า ... ถ้าเดโทมั่นใจว่าเป็นคนไว้ผมสั้นแล้วจะเข้ากับตัวเองมากกว่า ... ก็ให้ยืนหยัดการไว้ผมสั้นไว้ครับ (ลองไว้ผมยาวบ้างก็ได้ ... แล้วจะพบสัจธรรม ฮ่าๆ) ซึ่งผมสั้นก็ไม่ได้มีแต่ ทรงเกรียน ทรงเกือบเกรียน และรองทรง ... เดี๋ยวนี้ทรงผมสั้นๆมีเยอะแยะมากมาย มีทั้งแบบสั้นมาก สั้นไม่มาก ยาวนิดๆ หลากหลายรูปแบบตามร้านตัดผมทั่วไป

คราวนี้จะรู้ว่าแบบไหนเหมาะ ... ก็มี สองกรณีให้ลอง
    1) ดูตามแบบทรงผม ในร้านตัดผมมันจะมีพวกนิตยสารให้ดูอยู่แล้ว (แต่ผมคิดว่าหากเดโทเลือกวิธีนี้ ... จะเป็นเหมือนผม คือ กรูตัดสินใจม่ายถูกเว้ยเฮ้ย อารายนักหนา ... แล้วก็จะคิดไปว่า นายแบบที่ตัดในหนังสือมันโอเค แต่พอมันมาอยู่หัวกรูจะโอเคม้ายยยย ... คิดอะไรมากมายหลายสิ่ง)
    2) ลองให้ช่างเค้าซอยดูครับ (ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับว่า ตอนนี้ผมเดโทยาวประมาณไหน?) ... ซึ่งก็บอกให้ช่างซอยดู แล้วเค้าก็จะถามประมาณว่าสั้นประมาณไหน ด้านหลังสั้นไหม ด้านหน้าเป็นไง ด้านข้างล่ะ? ... คราวนี้ก็ trial and error ละครับ
    .... แต่บางทีโชคดี ช่างเค้าอาจจะแนะนำอะไรบ้างก็ได้ ก็ค่อยพิจารณาอีกทีว่าเราจะตัดสินใจตามคำแนะนำไหม (แต่จริงๆก็มีคำแนะนำหลายแบบ ซึ่งแบ่งได้คร่าวๆสองแบบ ว่า 1) หวังดี หรือ 2) หวังแดก ก็ต้องพิจารณาดีๆ)

อย่างไรก็ตาม ปกติถ้าตัดผมเสร็จ เค้าก็จะเซทผมให้เราอยู่ดี ... แต่ธรรมชาติของเราไม่เหมาะกับการตื่นมาทำไรแบบนั้น ... ก็ให้ดูทรงผมก่อนเซทเป็นหลัก (ซึ่งจริงๆก็ผ่านการเป่าไดร์มาแล้ว) ว่าโอเคไหม ... เพราะของมายา พอมันกลับคืนสู่สามัญ ... มันก็จะไม่เหมือนเดิม ฮ่าๆๆ

เอ๊ะ .... ตรูพูดไรลงไป ... อันนี้แนะนำจากประสบการณ์ที่ผ่านมา แต่จริงๆมีกรณีที่ทำให้วิธีการทุกอย่างเป็นโมฆะทันทีก็คือ ลากเพื่อนที่เชื่อถือได้ และดูแล้วว่าเค้าเป็นคนที่ in-trend และมีความสามารถในการรับรู้ space (spatial intelligence) ในระดับดี ... พามันไป ให้มันเลือกร้านให้ ให้มันเลือกทรงให้ ให้มันคุมช่างตัดผมให้ ... แล้วมันก็จะจัดการทุกอย่างเบ็ดเสร็จเด็ดขาด (ปล่อยไปแบบนั้น) ที่เราทำได้คือ ... ลุ้นว่า จะโอเคไหม ... แล้วก็ยอมรับชะตากรรมไป ... จบ

นุ้ยจะวิ่งหนีผมไปหนายยยย ... ไม่ต้องกลัวเดี๋ยวผมช่วยปลอบขวัญ อั๊งๆๆๆๆ ฮ่าๆๆ

ซางไม่สนับสนุนพี่เลยนะ หึ ... งอล

ปล. เกือบลืมว่าเดโทถามวิธีจัดการทรงผมด้วย ... จากการมีเพื่อนสนิทอยู่วงการบันเทิง พบว่า อุปกรณ์ที่ใช้จัดการทรงผมของผู้ชาย มีหลักๆ 5 อย่าง ครับ
    ..... 1) ไดร์เป่าผม
    ..... 2) ที่หนีบผม
    ..... 3) สเปรย์ฉีด
    ..... 4) เจลหรือแว็กซ์
    ..... 5) หวีแบบม้วน (ไม่ค่อยจำเป็น ... ทำด้วยตัวเองไม่ค่อยได้ ฮ่าๆ)
    ..... ที่เคยเห็นเพื่อนทำปกติ ตื่นมา หลังอาบน้ำ สระผมแล้ว ก็จะใช้ไดร์เป่าผม (ถ้ามีความสามารถก็ใช้หวีม้วนช่วยเป่าผม ทำให้ผมฟู) ต่อมาก็ขึ้นอยู่กับแบบผม ว่าจะให้ผมฟู (ใช้ไดร์เป่า) หรือผมตรง (ใช้ที่หนีบ) ... ถ้าทรงผมที่ตัดมาโอเค แค่ขั้นตอนนี้ผมก็จะโอเคแล้วครับ ... ที่เหลือก็จัดการให้มันอยู่ทั้งวัน หรือการจัดแต่งในรายละเอียดเช่น ต้องการแต่งให้ทรงเป็นแบบไหน ก็จัดทรงแบบนั้น แล้วก็เอาสเปรย์ฉีด มันก็จะแข็งแล้วก็เป็นทรงแบบนั้น (ค่อนข้างนาน ... เกือบๆทั้งวัน) หรือจะใช้เจลหรือแว็กซ์ช่วยจัดทรงผมก็ได้ แต่ไม่ค่อยแนะนำ เพราะว่ามันจะทำให้ผมแข็ง อยู่นานเกินไป และผมมันวาว จนไม่เป็นธรรมชาติ แต่ที่สำคัญเพราะเป็นอุปกรณ์ที่พกพาได้ง่าย ใช้ได้รวดเร็ว และทรงผมอยู่นาน (เกินไปมั้ง?) พี่ๆช่างแต่งผมของแกรมมี่ เค้าก็ใช้สเปรย์นะ (แต่พวกเจลกับแว็กซ์ก็มีเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยยักเห็นใช้) แต่อุปกรณ์จัดการเสื้อผ้า หน้า ผม ของเค้านี่มีถึงสองกระเป๋าเดินทางใบใหญ่ (หอบจนชินแล้วละมั้งนั่น แหะๆ)

ซึ่งขั้นตอนเหล่านี้ ... ตอนปฏิบัติยุ่งยากมาก ... ผมคิดว่าไม่เหมาะกับธรรมชาติของตัวเองเท่าไหร่ ... คิดว่าเดโทก็คงคิดอย่างนั้นเหมือนกัน แหะๆ
  19. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    มีหวีอันเล็กๆ มาตรฐานพกใส่กระเป๋าเสื้อได้ only ครับ :555: เครื่องมือชิ้นเดียวในการทำผม

คือว่า ผมไปตัดผมมาแล้วล่ะ ก็ให้ช่างเขาจัดการให้ (ร้านประจำ) บอกว่า ไม่รู้จะทรงอะไรดีเหมือนกัน แต่รู้สึกว่ามันยาวแล้วรำคาญ
    เขาก็จัดให้... รองทรงเหมือนเดิม - -' แต่แนวสั้นนิดนึง ก็ ok

เพียงแต่ตรงแถวๆจอม มันก็ยังยุ่งๆ จัดยากอยู่เหมือนเดิม (ตอนอยู่ที่ร้าน เขาหวีให้ ก็ดู ok น่ะ , แต่กลับมาอาบน้ำ แล้วหวีเองที่บ้าน ทำไมไม่ได้อย่างเขาหวีฟร่ะ -*- )
    ก็ช่างมันล่ะ ไม่ได้ดูแย่กว่าช่วงเดือนที่ผ่านมาหรอก

เห็นอากิ ก็ไว้ผม ที่ยาวมาแต่ไหนแต่ไร(ระดับรองทรงธรรมดา ผมเรียกว่ายาวน่ะ) แค่อยากรู้วิธีหวีในแต่ละวันแค่นั้นล่ะครับ ^^;
  20. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ไปตัดผม เข้าร้าน บอกช่างว่า ช่วยเลือกทรงที่ตัดออกมาแล้วหล่อๆที...
    คิดหนักล่ะครับ หุๆ

อ่านตรงนี้ แล้วจับใจความได้ว่าเป็นพวกไม้ป่าเดียวกัน...
  21. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    หวีบ่อยๆ ครับ หวีบ่อยๆ มันจะเข้าทรงเอง แต่ของผมมันเป็นหยักศก จนตอนนี้ยังหาทรงที่เหมาะกับหน้าตัวเองไม่ได้ = =

แล้ว......โซระจังวิ่งไปไหนแล้วน่ะ

พึ่งเห็นว่ากระทู้นี้เกือบ 600 rep แล้ว

เตรียมฉลองๆๆ
  22. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    วิธีเหรอ? ... ไม่มีเลยอ่ะ ฮ่าๆๆ ปกติผมก็หัวฟูตลอดเวลา กร๊ากๆๆๆ

หวีก็ปาดๆไปปกติอ่ะคับ เพียงแต่ว่า ... ผมเป็นคนที่ต้องผมยาวมากๆแล้วมันถึงจะเริ่มหยัก (จริงๆยาวไม่มากมันก็หยักอยู่นะ แต่หยักไม่เยอะ) เพราะงั้นถ้าปกติก็ไม่มีปัญหา ถ้าพอมันเริ่มยาว ก็ต้องไปตัดละ ไม่งั้นรับตัวเองไม่ได้เหมือนกัน

หง่ะ ... บ้าซังเล่นไรน่ะ ผมจะเป็นงั้นได้ไง ถ้าไม่ขออนุญาตบ้าซังก่อน ฮ่าๆ

นุ้ยจี้วิ่งหลบฮิโต้น่ะหล่ะ มาทำหน้าตาน่ากลัวใส่ ฮ่าๆ ...

งั้นผมขอเริ่มนับ 5 ก่อน 600 rep นะครับ
  23. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ท่าทางผมจะมาสายไปสำหรับเรื่องทรงผม (ฮา)
    แต่สำหรับผมแล้วทุกเช้าผมก็แค่เป่าผมให้แห้งแล้วหวีๆก็เดินออกไปเรียนละ....(ไม่เคยใส่ใจกับหัวตัวเอง)
    ผมว่าพี่เดโทน่าจะไปซื้อ wax มาใช้น่อ แตะๆสักหน่อยแล้วจัดทรงผมมันก็อยู่ละ (มีปัญหาแค่ตรงแถวๆจอนใช่มิฮะ?)

ความจริงตอนนี้อยากตัดสั้นเหมือนกัน แต่เพื่อนๆต่างแบนผมสั้น T^T ...
    ไม่เป็นไรไว้เราค่อยแอบไปตัดสั้นเอง (กร๊าก)

ว่าแต่ใกล้จะ600repแล้วหรือนี่! (ผมต้องนับ4มั้ยนี่ กร๊าก)
  24. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    อยากตัดผมง่ะ

นับสามละกัน.....

บอกแล้วไง ผมไม่มีงู มีแต่เขา......
  25. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    600 เย่ :D

ดูจากเลข ตรงที่ใช้เปลี่ยนหน้ากระทู้น่ะครับ มันจะบอกว่ามีอยู่แล้วกี่โพสต์

เทรน
    จอม มันคือ พายุหมุน แถวๆกลางหัวเราครับ ไม่ใช่จอน ^^; (ผมใ้ช้ภาษาโบราณเกินไปป่ะเนี่ย)

ส่วนตัวไม่อยากใช้ เยล หรือ wax อะไรอ่ะครับ มันดูแปลกๆ
    คิดว่าคราวหน้า กลับไปตัดรองทรงสั้น(บางที่จะเรียก รองทรงสูง , ดูคล้าย นร.รองหวี) อีกชัวร์

แล้วจะได้พบกับ ความสุข ที่อาบน้ำออกมาจากห้องน้ำเสร็จ เอาผ้าเช็ดตัวขยี้หัวเล็กน้อย ผมก็จะชี้เป็นทรงสวยงาม หุๆๆ :E
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page