Official Trailer FFIV เวอร์ชั่น US (เสียงพากย์อังกฤษ)

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย Kharl, 6 มิถุนายน 2008.

1. Kharl

Kharl Member

EXP:
    49
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    มาแล้วครับ Trailer เกม FFIV สำหรับเครื่อง NDS ภาคภาษาอังกฤษที่กำลังจะวางแผงในอเมริกา 22 ก.ค. นี้ มาพร้อมกับเสียงพากย์อังกฤษของเซซิล, โรซ่า, ไคน์ แล้วก็แฝดพาลอมโพรอม คลิกตาม link ข้างล่างเลยครับ (link มาจากเวบ GameTrailers)

Cecil's Journey Trailer
    http://www.gametrailers.com/player/34660.html

Exclusive Regretful Cinema
    http://www.gametrailers.com/player/34788.html

โดยส่วนตัว ผมว่าเสียงพากย์เขาก็โอเคนะครับ (พอดีเป็นคนไม่ค่อยแคร์เรื่องภาษาเท่าไหร่ ขอให้สื่ออารมณ์ได้ไม่โดดหรือแปร่งเป็นพอ ^^" ) คงได้ถอยแท้อีกเกมแหงๆงานนี้
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ไอ้อันล่างนี่เป็นเทรลเลอร์ใหม่นี่นา ขอบคุณมากครับ ^^!
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
  4. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เห็นแล้วอยากเล่นเร็วๆจัง
  5. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ทั้ง psp และ nds อยากได้มันทั้งคู่
    แต่น้ำมันแพง
  6. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    งืม น่าเล่นจังเลย แต่เฮ้อ จะมีแววได้สอยเมื่อไรน้อ
  7. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    เสียงเซซิลผ่าน เสียงไคน์ไม่เท่เท่าต้นฉบับ แต่รับได้

รอฟังเสียงริเดียบอมบาเย่...ก่อนตัดสินใจ~
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เสียงเซซิลโอเค เตรียมตัวล่าปูรินปรินเซส =w=
  9. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    เสียงไคน์ชราภาพขึ้นเยอะนะ=[]=""""

**น้องแก้มน้ำวนไม่ได้ชื่อโปจิก้าแล้วเหรอ แอบเสียดายTwT
  10. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ดีใจกับภาษา TT^TT,,

มันมาอีหรอบเดียวกับ FF IX รับได้หน่อย

เจอแบบ Tactics หรือ XII นี่ฆ่ากันเลยดีกว่า (เพราะความรู้ภาษาไม่ถึง เล่นไปชักกะแด่วไปพลาง ฮา...)

เสียงพากย์ไม่แย่หรอกค่ะ กราฟฟิกก็พอถูไถ เพราะภาพโพลิก้อนน่าจะค่อนข้างละเอียดพอๆ กัน FF IX นั่นแหละ

เพลงจะแปลอังกฤษมั้ยนะ = w = ???
  11. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    จริงแฮะ ไคน์เสียงชราภาพกว่าเดิมมาก
  12. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16
    ง่า.... เน็ตเต่า ... (แล้วเข้ามาทำไม?)

Share This Page