รวมGundam UCและSRW

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เหมือนจะเคยเห็นแล้วนะ Gundam Girls เนี่ย ทุกตัวเห็นแล้วนึกถึงวาลชิโอเน่ ไงชอบกล :p
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อ่า เล่นกันได้แต่อย่าให้รูปติดเรตมากนะครับ
  3. naratit

naratit Member

EXP:
    75
    0
    6
    ยังมีตอนที่ใช้ท่าสุดยอดใน@3อีกครับ ไอ้พวกหุบเขากับอุปกรณ์ประกอบฉาก มันโผล่มาจากไหน?
  4. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    พึ่งได้ดูโฆษณา OG Gaiden ตกลง ท่า"เจนเนรัลบัสเตอร์"ของไดเซนเกอร์เนี่ย
    จะให้ลุงเอามาใช้จริงๆใช่มั้ยเนี่ย ภาคที่แล้วทำไว้แต่ไม่ได้ใช้ จะมาได้ใช้ภาคนี้สินะ

อ้าวอิงจากคำพูดลุงOG2ด่านที่37ตอนดาบหลุดมือ"ถ้าไม่มีดาบข้าก็ ต่อสู้ไม่ได้" ไม่มีดาบก็"ยิงม่างเลย"

ส่วนท่าดับเบิลทีลิงค์นัคเคิลนี่ แสดงว่าเจ้าริวเซย์ได้ลงเอยกับหนูไมแล้วสินะ แม๊ ไอ้เราก็อุตสาห์เชียร์หนูลาทูนี่
  5. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    [youtube]63gqPvWbkMg[/youtube]

พอดีไปเจอคลิปนี้จากไทยกันดั้ม เทคโนโลยีของญี่ปุ่น ตอนนี้ทดลองในบรรยากาศโลก ถ้าใช้อวกาศจะขนาดไหนน้อ แต่นึกย้อยถึงประเทศตัวเองแล้ว เฮ้อช่างมันเถอะ
  6. zennn

EXP:
    74
    0
    0
    ^

^^
    ^ แล้วอย่างนี้คนที่จะใช้นี่ต้องเป็นนิวไทป์ด้วยรึเปล่านี่!!!!!
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    [youtube]S9sCQmYbKf0[/youtube]
  8. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    ^
    ^
    รับกรรม ไปแทนนายเกี๊ยว - -!!
    ว่าแต่ เจ๊ยอดเยี่ยมของเราไปเก็บกดอะไรมาหว่า x_x?

~เฮๆ
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มีบทพูดตลกๆอีกเยอะครับในยูทิวบ์ ลองเอาอายะขับพวกเกจเพนท์ Type.S สิ หุๆๆ
    มีคลิปแปลกมาฝาก

[youtube]qPF-E0yPa3I[/youtube]
    เกจจัง.....เรียกซะน่ารักเชียว

[youtube]80eN3MmtG9k[/youtube]
    ท่าไรน่ะ=[]=
  10. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ป้าเอคเซ่นี่บทพูดเยอะมากมายมหาศาล สงสัยค่าตัวเซย์ยูว์จะแพงสุดเลยมั้งเนี่ย แถมบทพูดแต่ละอันก็ล้อนู่นเลียนนี่ มีทั้งกันบัสเตอร์ ทั้งพี่โรม สุดยอ----ด :D
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ป้าแกรั่วได้แม้กระทั่งโดนล้างสมองมาหมาดๆเนอะ :555: ... emo ใช้ยากจัง
    เปรียบเทียบ GBA กับ PS2...
    [youtube]v=6b5Xtwob2uI[/youtube]
    [youtube]ANPKP_HQ2Mc[/youtube]
    เพลงของเวนโดโล หลอนได้ใจมาก จอร์จ>o<!!!!
    รู้สึกเปลี่ยนเสียงคนพากย์เปล่านะ จำได้ว่าเวนโดโลเสียงเด็กกว่านี้นี่ รู้สึกคนพากย์จะคนเดียวกับตัวละครซักตัวใน Pronce of Tennis นะ???
  12. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
  13. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ตรง 2.30 นาที คือ ยางามิ ไลท์?
  14. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    สรุปแว่นตาไม่ได้ทำคัทอินให้เด็กผี3ตัวจากภาคD ใช่มั้ยเนี่ย ^^;
  15. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
    ลุง เซ็นเกอร์ ครับ ^^;
  16. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มองไงเป็นยางามิไลท์น่ะพี่เจ:ah:...
    ว่าแต่นอกจากคอมแพททิเบิลไกเซอร์แล้วที่เหลือใครหว่า
  17. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    SD​_Gundam​_G​_Generation​_Spririts​_JPN​_PS2DVD-WjR

Now on bit

Hajimemashou
  18. identity

EXP:
    580
    0
    36
    บิทมาไวมากๆ แต่ตอนนี้คงโหลดไม่ได้เพราะลำพังแค่มาครอสอย่างเดียวก็แทบจะตายแล้ว ปล. หวังว่ามันจะออกแบบเวอร์ชั่นอินเตอร์บ้างแล้วกันครับ แบบว่าเอาเป็นเสียงพากย์ญี่ปุ่นแต่มีซับอังกฤษให้อ่าน

http://www.mediafire.com/?ad1fygwwycy สำหรับลิงค์นี้คือคอสโบนกันดั้ม คอมมิคเล่มแรกฉบับภาษาอังกฤษนะครับแบบว่าเพิ่งบิทมาเมื่อคืนนี้เอง ที่จริงหลายคนคงมีแบบภาษาไทยแล้วแต่ผมคิดว่ามันแปลแปลกๆ ก็เลยกะว่าเราน่าจะมาลองอ่านอังกฤษ เป็นการฝึกภาษาไปในตัวนะครับ
  19. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    คำเตือนสำหรับผู้ที่ยังไม่ได้เล่น G-Generation Spirits

ไม่ควรเล่น ภาค F91 ก่อน เพราะ อย่าลืมว่า ตามเนื้อเรื่องแล้วมี unit ที่เราบังคับได้ แค่ 4 คน ทั้งเรื่อง

ซีบุ๊ค
    ไอ้หัวเหลืองใครหว่าจำชื่อไม่ได้ ตัวประกอบตายเร็ว
    เบร่า โรน่า (เซซิลี่)
    แอนนามาเรีย

ผมก็ดันลืมเนื้อเรื่องเวลาเล่นจากภาค เก่าๆ อย่าง F ไปว่า เราต้องเอา F91 กับ MS อีกตัวของตัวประกอบตายเร็ว ตะลุมบอน แถมซวยขนาดไหน Unit Original 3 ตัวที่เริ่มมา ผมดันทำพังไป หมด - -" ดีที่จบด่านแรกของ F91 ได้ S F91 ไป แต่ก็ยังไม่มีตังซื้อ

เลยจะเตือนว่า ถ้าใครคิดอยากจะเล่นจริงๆ Unit Original ไม่ต้องเอาไปลุยเลย อยากบอกว่า ฉากนี้ แค่ F91 ตัวเดียวถล่มได้ยกทัพ

Trick เริ่มมา ฆ่า แอนนามาเรียก่อน แล้วเทิร์นถัดไปจะได้มาเป็นพวก (ตามเรื่องเป็นแบบนี้ด้วย) เสร็จแล้ว วิธีโค่นศัตรูทั้งหมด คือ
    F91 : มีบีมชิลด์กันบีมได้ทั้งหมดในฉากนี้ (บีมไรเฟิล กับ บีมอะไรจำื่ชื่อไม่ได้ยิง 2 นัด) ถ้าไม่โดน Critical Damage จะเป็น 0 ยิงโต้เมื่อเห็นว่าสมควรยิงถ้าเกิดไม่ไหวจริงๆ ล่อศัตรูเรียงจิดกัน แล้วเอา เวสปา map ยิงเป่าได้เลย จะลำบากก็ตอนสู้ซาบีเน่ ไม่ควรยิงแลก เอาเวสปา ยิง ใส่ดีกว่า Damage คงตัว 8000 ที่สำคัญ ให้ F91 บินตลอดเวลา เพราะ ขืนอยู่บนพื้น โดนบีมเซเบอร์แทงตายอนาด

อ่อแล้วก็ MS ของครอสโบนแวนการ์ด (ศัตรู) ก็มีบีมชิลด์เหมือนกัน เพราะ ฉะนั้นเวลาเรายิงบีม แล้วไม่เห็นมันตอบโต้ เอาดาบไปไล่ฟันดีกว่าครับ ช้าแต่ก็ฟันเข้า ไม่เหมือนบีม ยิงไม่เข้าเลย

สรุป : ผมใช้วิธีนี้ไป เล่นตั้งแต่ประมาณ เที่ยงคืน 45 จน มา ตี 4 เพิ่งผานด่านแรกของ F91 เนี่ย (- -")

ปล. เพราะฉะนั้น อย่าเพิ่งเล่น F91 ก่อนละกันครับ ไปปั้นนักบิน หุ่นดีๆ มาก่อนละ
  20. identity

EXP:
    580
    0
    36
    โหยากพอสมควรนะเนี่ย แต่ขอแก้ครับMSของศํตรูนี่เรียกว่า ครอสโบนบาบิโลเนียนนะครับ ครอสโบนแวนการ์ดมันกองโจรสลัด(แค่ชื่อและก็ผู้นำคล้ายกันหนะ) แบบว่าอุดมการณ์มันคนละอย่างกันเลย

แต่เป็นผมผมคงเล่นภาคZeta กับCCAก่อนนั่นแหละ แบบว่าเอานักบินเทพๆมาก่อน (ปล.ขี้เกียจปั้นครับ)

ส่วนนักบินหัวเหลืองนั่นชื่อบริจิตครับ แต่ผมว่าอัลนามารี(ชอบเรียบแบบนี้หนะครับ) เป็นตัวประกอบมากกว่านะ

ที่สำคัญจำได้ว่าในเรื่องมันไม่เคยสู้กับซาบิเน่มาก่อนนะ (แต่ทำไมไปอ่านจากเวปต่างๆมันบอกว่าซีบุ๊คสู้กับซาบีเน่)

ที่จริงเป็นซาบิเน่โดนอัลนามารีฟันแขนขาดต่างหาก

แต่จะว่าไปเอ่อ F-91สี่ตัว CCAแค่สองตัวเองนี่ครับ nuกับ Re-g-z

สงสัยคงต้องเอาZetaกับเซติเนล แบบว่าเยอะดี แต่Sentinel มีแต่นักบินอ่อน

สงสัยคงต้องเลือกครอสโบนมั้ง

หรือว่าจะเป็น 08ms teamก็น่าเล่น แต่ที่แน่ๆฟังจากพี่แบงค์บรรยายไม่เอาF-91ดีกว่า

เดี๋ยวเย็นนี้จะลองไปหาซื้อดูเผื่อมาแล้ว สงสัยคงต้องเอาSentinelก่อนแน่ๆเลยงานนี้
  21. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    แนะนำ เล่น Zeta ก่อน เอา MK II ทีทานส์ก่อน
    เล่นแค่ด่านแรกครึ่งหลัง เล่นยากนิด แต่ไม่เครียดเท่า F91

คามิว คนเดียวถล่มทัพ ทีทานส์ได้หมด (ลองมาแล้ว)

เอาแค่ให้หุ่นเป็น S พอ แล้วจมยานแม่ ไปจิ๊กหุ่นมา
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ขอบคุณหน่วยกล้าตายครับ แต่เป็นผมคงไม่เล่นซีรี่ส์หลังๆก่อนล่ะ เพราะหุ่นศัตรูมันคงเก่งเรื่อยๆตามยุค
  23. zennn

EXP:
    74
    0
    0
    ถามหน่อยดิ ว่าเกมนี้กัปตันไบร์ท มีเสียงพูดรึเปล่าอ่ะ(ถ้ามีเสียงพากย์นี่สงสัยมีหลอน)
  24. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    สรุป ถ้าอิงตาม SD G Gen Spirit ที่เอาแต่ UC มาลง
    เริ่มแรกด้วย GUNDUM จบท้ายด้วย Victory Gundum สินะ (นั่งกรี๊ดกับ Victory Gundum ไปลองๆเล่นดูพบว่ายังผ่านยาก เพราะ NPC งี่เง่าไปหน่อย)

ถามหน่อยดิ ว่าเกมนี้กัปตันไบร์ท มีเสียงพูดรึเปล่าอ่ะ(ถ้ามีเสียงพากย์นี่สงสัยมีหลอน) <<< มีแต่เสียงพากษ์ตอนเดโม่คัทซีนครับ ส่วนบทพูดระหว่างเนื้อเรื่อง เหมือนจะไม่ได้ยิน (ถ้าได้ิยินคงหลอนน่าดู - -")

ถามมั่ง ว่าแต่กระทู้นี้คุยได้ทั้งอนิเมะ ทั้งเกมสินะครับ (ดีเหมือนกันได้เหมาไปเลย ไม่ต้องไปหลายกระทู้อยู่อีก)
  25. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    ตามสบาย เลยฮะ ยูน่า ^^!
    ยูน่าเล่นนำผมไปแล้ว T T

ไม่มีเวลาเล่นละ เดี่ยวอาทิตย์ต้องสอบอีก

ไปดูที่จีคอน ยูน่า ผสม ฮาโล่ ได้แล้วนี่ เอาอะไรไปผสมละนั่น

Share This Page