รวมGundam UCและSRW

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    0
    รายงานการเล่น

ตอนนี้เล่นจบช่วงสงคราม 1 ปีทุกภาคแล้ว กำลังจะได้ฤกษ์เล่นภาคอื่นเสียที เริ่มจาก0083 หลังจากนั่งเล่นด่านเดิมซ้ำไปซ้ำมา

ยูนิตที่ใช้หลักๆ ส่วนใหญ่ก็เป็นยูนิตที่พัฒนาเอง ไม่ค่อยได้ไปทำหุ่นเนื้อเรื่องให้เลเวลSเท่าไหร่
    ยูนิตหลักๆ
    - ครอสโบนX1,2 เอาคอร์ไฟเตอร์XผสมกับF91เอา
    - F-91 ไล่ปั้นจากจิมธรรมดาไปเป็นเฮฟวี่กัน แล้วผสมกับกันดั้มได้ได้F90 แล้วพัฒนาต่อเอาจนได้มา
    - EX S Gundam ทำโปรไฟล์%แล้วได้คอร์ไฟเตอร์ZZมาผสมกับZได้ZZกันดั้ม แล้วพัฒนาต่อ
    - แฮมมา แฮมมา พัฒนาจากซีรี่ย์กันดั้มmkII-III-IV-V-โดเบนวูลฟ์ และกำลังหวังจะพัฒนาต่อไปเป็นกีมาร์ค ด้วยหวังว่าจะช่วยให้ผสมหุ่นระบบไซโคมิวได้
    - กันดั้ม ฮาเซล รา บินได้ พลังก็ใช้ได้ พัฒนาจากฮาเซลกันดั้ม

กะว่าจะไปลองเล่นภาคครอสโบนดู เพราะตอนเล่นครั้งแรกเลือกภาคครอสโบนก่อน แล้วเจอถล่มยับ หนนี้จะไปเอาคืน เพราะอยากได้หุ่นในภาคนี้มาผสมอามาคุสะ
  2. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    G-gen ผมยังไม่จบอ่ะ เหลือ Crossbone กับ Skull heart แล้วไหนจะปั้ม 100 %

แถมช่วงนี้สอบอีก

และที่สำคัญสุด OG Gaiden มันมาแล้ว!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  3. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    สิ่งที่ผมหงุดหงิดเวลาเล่น G Gen ภาคนี้คือ ... มันข้ามเนื้อเรื่องได้เหรอฟะ ขี้เกียจกดเร่ง Dialogue เฟ้ย !!! = ='
  4. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    จบรอบนึงแล้วจะข้ามได้เฉพาะพวกเอพิล็อก แต่ถ้าคุยกันเฉยๆระหว่างฉากละก็ต้อง Xค้างอย่างเดียว ^^;
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    OGG ออกมาแล้วละ โหลดบิตอยู่!!! อา
    [spoil]ภาคนี้โทวมะโผล่มาในรูปเด็กเกรียนส่งพิซซ่าด้วย !! [/spoil]
  6. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    แค่เกมส์ไม่เท่าไหร่สิครับ

พลาโมผมดองไว้ตั้งสี่ห้าตัวจะได้ทำมั้ย =='

แต่ผมก็คงเล่น g gen มากกว่าSRWอยู่ดี แบบว่ายังไงดีหละ SRW ผมขี้เกียจอะกลัวหลับคาเครื่องเหมือนตอน @3อีก อีกอย่างหนึ่งคือภาคนี้ไม่รู้ว่ามีไฮเปอเรี่ยนรึเปล่าใครรู้ช่วยบอกทีครับถ้ามีจะได้รีบเล่น
    อะที่จริงสองภาคนี้เป็นแรงบรรดาลใจให้ผมเล่นเลยนะแต่ก็ยังอยากเล่นCCAมากกว่า โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าเป็นภาคที่เล่นง่ายนะสองภาคนี้ ผมรู้สึกว่ามันเล่นง่ายกว่าMS igooด้วยซ้ำ อาจเป็นเพราะผมมีแรงบรรดาลใจจากเหล่าตัวละคที่เหมือนลิง :twisted: :twisted:

ว่าแต่มีคนซื้อ Divine warแผ่นสองมาดูรึเปล่าครับ แบบว่าเห็นมีแมวก็เลยรีบอยากซื้อมาดู
  7. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    ได้ยินมาว่าบริทใช้โอเมก้าบลาสเตอร์แต่พูดว่าชิชิโอวเบลด ไม่รู้ว่าผิดจริงรึเปล่า แต่ทำไมไม่ไปเป็นกับตัวอื่นนะ ^^;
    โทวมะก็มา เจ้าเอวลอยฮิวโก้ก็มา ขบวนการหนุ่มเกย์ XD
  8. Tochikawa

Tochikawa New Member

EXP:
    21
    0
    0
    เหอๆ...เหงแล้วอยากเล่นมั่งง่ะ แต่เสียดาย...สถานะตอนนี้มันไม่เอื้ออำนวยให้เล่น T T
    (ติดงาน+ติดเรียน...กว่าจะหาเวลาว่างได้.....T T)
  9. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ตายแหง OGG มาแล้วนี่สิ ล่อไปแล้ว 10 ฉาก - -"
    นี่ขนาดว่าจะหลบสปอยล์สุดๆแล้ว สุดท้ายเข้า Eco เจอแต่คนสปอยล์ใส่ OTL

G Gen ยังไม่ถึงไหนเลย ขี้เกียจปั่นมาก
  10. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    มารบกวนถามอะไรหน่อยครับผม ในSRWอัลฟ่า3

1.ไดไรโอนี่ โทวมะเป็นคนขับใช่มั้ยครับ? แล้วเจ้าโทวมะเคยมีบทในภาคอื่นๆบ้างมั้ย?
    2. ระบบLIOH system ของได้ไรโอนี่มันคืออะไรกันแน่ครับ ไม่เข้าใจมันซักที
    3. ตามหลักแล้วไดไรโอถือเป็นออริจินัลใช่มั้ยครับ แล้วมันได้ออกในSRWภาคอื่นๆบ้างมั้ยครับ?
    (หุ่นตัวโปรด(ไม่นับคนขับ) ยิ่งจินไรของมันแรงเกินหุ่นจริงๆ)
    4. ใครพอรู้บทพูดตอนบักโทวมะมันใช้ท่าจินไรบ้างครับ จักขอบพรคุณอย่างสูง

ขอบคุณมากครับ
  11. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    1.ไดไรโอนี่ โทวมะเป็นคนขับใช่มั้ยครับ? แล้วเจ้าโทวมะเคยมีบทในภาคอื่นๆบ้างมั้ย?
    - ใช่ครับ คนขับคือนายตอม้า ขาโน... นอกจากอัลฟ่า3แล้วก็เสนอหน้ามาในภาคOGGครับ
    2. ระบบLIOH system ของได้ไรโอนี่มันคืออะไรกันแน่ครับ ไม่เข้าใจมันซักที
    - อันนีไม่ทราบครับ
    3. ตามหลักแล้วไดไรโอถือเป็นออริจินัลใช่มั้ยครับ แล้วมันได้ออกในSRWภาคอื่นๆบ้างมั้ยครับ?
    - เป็นออริจินัลครับ ยังไม่ออกภาคอื่นครับ แต่ภาคออริจินัลภาคหน้าคงจะได้เวลาออกแล้วครับ
    (หุ่นตัวโปรด(ไม่นับคนขับ) ยิ่งจินไรของมันแรงเกินหุ่นจริงๆ)
    4. ใครพอรู้บทพูดตอนบักโทวมะมันใช้ท่าจินไรบ้างครับ จักขอบพรคุณอย่างสูง
    - อันนี้ต้องรอแฟนคลับตอม้ามาตอบครับ ผมแฟนคลับบริท :D
  12. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    OGG โทวมะ=ตัวประกอบ เสียพากย์ยังไม่มีเลยน่ะ เศร้า
  13. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    [youtube]hchsrbnQ0fA[/youtube]
    Shuu มันติดหน้าไลท์มารึไงฟระ :scare:

T][youtube]75fh1LghX9U[/youtube]
  14. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    รั่วมาก .......
    คนทำก็อ่ะนะว่างขนาดนั้นเชียว

ฮาของ จิคังสคูโด้มาก (เอ๊ะ ร่างที่มัน up แล้ว ไม่ได้ชื่อนี้นี่หว่า จิคัง อะไรนะลืม)

Super Ultra Ryusei kick!!!!
  15. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    โอ้ย ลาทูนี่ ก๊ากส์
    สงสัยจริง ริวเซย์ไปทำไรให้ลาทูนี่ ถึงได้ระบายแบบนั้น
    เจ๊โอวกะน่าสงสารชะมัด - -"

ปล. ไม่น่าเผลอไปจิ้มสปอยล์บอสใหญ่เลย แม้ว่าจะโดนสปอยล์มาหลายที่แล้วก็เถอะ
  16. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    เมื่อไหร่บอสฉากแร็กน่าร็อกถึงจะเป็นซาฟีเน่มั่งเนี่ย เบื่อตาชูว์แล้ว :p
    สรุปบักริวจะเลือกคนแก่รึเด็กเป็นแฟนกันแน่ *-*
  17. identity

EXP:
    580
    0
    36
    ปีใหม่ทั้งทีผมขอบริการภาพแฟนเซอร์วิสมาฝาก

อีกอันที่รู้สึกคุ้นคล้ายๆกับspoil ของพี่แบงค์

อันนี้เซอวิสตัวเอง
    [youtube]szmG8SAfFAE[/youtube]

สังเกตให้ดีแล้วจะฮา ลิง>อามุโร่>คามิว>จูโด้

อันนี้สำหรับลิฟโดยเฉพาะ

ในที่สุดเรื่องที่เรากลัวที่สุดมันก็เป็นจริง โอ้วม่าย ท่านเอลซัม

บังเอิญไม่เคยใส่ใจเรื่องสี่ม่วงเพราะปกติ ผมสนใจแต่ผู้หญิงผิวเหลือง ;) ;) ;)

V
    V
    V
  18. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ^
    ^
    เก่าแล้วนิ รูปเซเลอร์กันดั้มวิงน่ะ ^^'.....
  19. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    ดู อีเดี้ยน [Ideon จะอ่าน อิเดอ้อน ก็ไม่ชิน] ตอนแรกแล้วมันดีแฮะ

ยังกับ Star wars มีบีมไรเฟิล มี light saber ด้วย
    สนุกดี สำหรับคนที่ไม่ แคร์ว่าจะเป็น Anime เก่า

ก่อนไป

รูป Amuro ray [0079] VS Kai Kitamura [SRW : OG]

อามุโร่ : มองอะไรลุง เดี่ยวปั๊ด Fin Fannel
    ไค : เดี๊ยะ จิตวิญญาณของ เกซเพ้นมันร้อนระอุซะ จะเดี่ยวต่อยปากแตก
    อามุโร่ : มั่วเรื่องแล้วลุง - -
    ไค : แล้วแกละ - -

แปกแท้แลตะลึง [​IMG]
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ูู^
    ^
    ใครช่วยตัดผมมันหน่อยสิ....-*-
  21. identity

EXP:
    580
    0
    36
    555555555+++++++ อามุโร่หัวหยอง กับลุงไกเรอะ ปล.Ideon ตอนจบมันช่างขาวสะอาดซะเหลือเกิน
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เพิ่งสังเกต ๆอ้ spoil ที่คนอื่นห้ามเปิด....Zegar X ราเชล !! รับไม่ได้ -[]=!!! เอาไรให้ชัานดูนี่!!!!
  23. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    แหงล่ะ ก็ตอนจบมันเล่นยิงอีเดี้ยนกัน ล้างจักรวาลซะเกลี้ยงเลยนีหว่า

ว่าแต่ ไอเจ้าคอสโม่หัวมันแอฟโฟร่ซะหนาดนั้น มันใส่หมวกนักบินเข้าได้ยังไงกันหว่า
  24. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    ก๊าก คอสโม่หัวฟูๆกลมๆ กลมดั๊กเลย XD
  25. identity

EXP:
    580
    0
    36
    \

ไม่เห็นจะยากเลย ผม=หมวก

Share This Page