รวมGundam UCและSRW

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    คู่ลุง...
    เรเชล(เอลซัม) กับ ลุงเซนเกอร์(ลุงวืด) น่ะเหรอ
    [action]No Vote - -"[/action]
    เหตุผล ขาดความสมดุลย์ คนนึงแม่นมาก อีกคนวืดมาก

ว่าแต่ไม่มีใครสนใจคู่ของ คาทีน่า เลยเหรอ *-*
    (แต่ทางนี้ ก็ไม่ได้สนพอกัน)

คู่ที่สนใจจริงๆใน srw ยกให้ เกี๊ยวกับป้ายอดเยี่ยมนี่แหละ

แต่ถ้าถามว่า ตัวละครใดที่น่าสนใจสุด คงให้หนูลาเมียละครับ (ไร้เหตุผลสิ้นดี แบบว่ามันจี้ดไปแล้ว)
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เบื่อมาก พี่แว่นรีเมคภาค A ลง PSP - -a เอาพวก Alpha 2-3 มาตัดแปะง่ายๆ เอา MX กับ OGs ตัดแปะก็ port ง่ายๆละ
    ไม่ทำภาคใหม่บ้างเรอะ เบื่อราเมีย แอกเซล แล้ว - -a
  3. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    คาทีน่ากับรัซเซล = คาทีน่าเก่งกว่า แต่ไม่ได้ใช้เลย ใช้แต่รัซเซล "โอวเอนชิเตคุเระ!!!" ^^;

บริทกับคุสึฮะ = เกลียดคุสึฮะเนื่องจากบุคลิกแบบคุณเธอเจอบ่อยเกินไปในการ์ตูนญี่ปุ่น ส่วนบริทก็ฮักล้ายหลายเด้อ

โควตะกับฟอลก้า = เหน่อน้อยที่พึ่งขึ้นอันดับ1ในดวงใจแซงบริทไปแล้ว ห่าม เหน่อ ปนเอ๋อนิดๆ แถมใส่ชุดนักเรียน โอ้วเพอร์เฟคท์!!! ฟอลก้าช่างเหมาะสมกับโควตะเสียนี่กระไร :D

[action]ภาคAเบื่อแล้ว เอา64มาบ้างสิ อ๊ากร้ายบรู๋ววววว[/action]
  4. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    อยากให้แว่นตารีเมค 64 เหมือนกัน เพราะไม่เคยเล่นภาคนี้เลย ^^;
    แล้วตอนเล่น OGs ก็ใช้คาทีน่าบ่อยเหมือนกัน จับขับกรุนกัสท์นิชิกิแทนคุกสึฮะ ตะโกนมันส์ดี :555:

ปล. กระทู้ Gundam 00 ไม่มีใครเข้าไปตอบเลยแฮะ กะจะเปิดประเด็นไซด์สตอรี่ 00F สักหน่อย แบบว่ามีอะไรบางอย่างมันจี๊ดมาก :aha:
  5. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    พอดีไปเจอนี่มาในไทยกันดั้ม

http://video.mthai.com/player.php?id=14M1194619220M0

ดูตอนแกรนึกว่าวิงเวอร์ka กำลังฟัดกับกับดิสทรานาทฟรีด้อมเลยแฮะ :555:

ผมอยากให้แว่นทำภาคที่ริน(หลิน)เหมา ตอนเด็กๆอะ พี่เค้าส๊วยสวย น่ารักอีกต่างหาก(แต่ไอ้อิรุมุสิยิ่งแก่ยิ่งเห่ยเหมือนอามุโร่ดี)

อีกอัน

[youtube]28Zwy67jxIs[/youtube]
    ใครรู้บ้างว่าเพลงประกอบมันชื่อว่าอะไรแล้วมาจากไหน เพราะดีชอบ :p

คู่ลุงๆไม่สนแฮะเพราะเอียนตั้งแต่ตอนเอาแว่วเสียงฟันวืดของตัวเองลง(เอาลงเองแล้วไม่ชอบเอง)

จริงๆ คู่ที่ชอบคือ เรียวโตะกะริโอ ชอบคู่นี้เพราะดูรักกันแบบปกติที่สุดดี ไม่ค่อยหลุดโลกเหมือนคู่อื่น :555:
    อีกคู่ก็คู่ เลโอน่ากับทัสก์ เพราะนานๆจะเห็นแบบ ดอกฟ้ากับหมาวัดในแบบของญี่ปุ่น :555:

ส่วนที่ชอบจริงๆคือของไอวิสเพระได้หลายคู่ดี
    ไอวิส-เฟริโอ้
    ไอวิส-กุซึมิ
    ไอวิส-สเลย์
    ไอวิส-อิรุย
    ไอวิส-เซเลน่า
    555555555Yuriซะแล้วที่จริงคือชอบสาวๆกลุ่มนี้ :bad: :bad:

ก่อนไปฝากรูปไอวิสกับอิรุยไว้ดีกว่า

ไม่ใช่สาวกL
    ไม่ใช่พวกชอบYuri
    แค่ชอบไอวิสเท่านั้น :D :D :D
  6. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    เพลง Promised Land

Tamaki Nami

Album : Reason [เพลง ED1 ภาค GSD]

ตอนเพลงนี้ออกแรกๆ ผมติดมากมายเพลงนี้ เอาจริงๆ เมื่อก่อนผมติดใจเสียง Nami นะ
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เขียร์เลโอน่าเต็มที่ แต่รูปมันแบนๆนะ สงสัยไป direct link รูปมาล่ะสิมันถึงโดนย่อ
  8. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0

อ๋อ อันนี้เพราะฝ่ายเรามี ริวโกโอ อยู่ไงครับ พอจะใช้ท่าเมื่อไหร่ ก็ให้ริวโกโอ เรียกภูเขามา
    ส่วนท่าหมัดทลายภูผา ของยาดาเบาท์ ก็ใช้ทฤษฎีเดียวกันคับ เฮอๆ
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ^
    ^
    เนโอกรันโซนทำลายล้างกาแล็กซี่ยังได้หลายรอบเลย :555:
  10. identity

EXP:
    580
    0
    36
    ไปได้ของดีจากไทยกันดั้มมาเลยเอามาแบ่งกันทุกคน [​IMG]

ยังมีอีกเพียบในลิงค์นี้

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=643.0

จริงๆแบบดูดการ์ตูนสี่ช่องที่คุณbangbang04 แปลไว้ในหลายลิงค์แล้วครับ ว่างๆจะเอามาให้อ่านเล่น (ชอบมุกบอกรักของฮีโร่สุดและ)
  11. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    ู^
    ^
    ^
    แต่ละอันนี่....

Nena Trinity Banzai~~~~~~~~
  12. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    เหอๆ พอดีไม่เคยเล่น SRW เล่นแต่ Ggen นะครับ ดูแต่ตอนมันเล่นกันนะSRW เวอร์มากๆ แถมได้ดูเกมส์น๊มี Hi-Nu ของอามูโร่ด้วย

ปล.ไอ้ท่าเต้นของอีวา 01กับ02 ที่มันใช้คู่กัน ปาหอกกับยิงปืนจากนั้นก็กระโดดถีบใส่ เวอร์มากๆ
  13. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    จากเวปนั้นน่ะแหละ
    ^
    นี่คืออีกเหตุผลนึงสินะ ที่ทำให้จักรวาลหายไปทั้งจักรวาล
  14. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ชอบลายเส้นอ่ะครับ น่ารักดี :D
  15. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    เอิ๊กๆ หุ่นพิฆาต"ไข่กลิ้ง"หลอกเด็ก :D
  16. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    หลังจากดูตอน 18 Gundam OO จบ

ทำไมเราไม่ค่อยชอบเจ๊เนน่าเลยหว่า หรือว่านิสัยน่ากลัวแบบนั้นกันแน่หว่า
    สงสารลูอิสจริงๆ ให้ดิ้นตาย -_-"
    รอตอน 19 ต่อไป - -+
  17. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    โยฮัน : ทำอะไรของเธอนะ เนน่า
    เนน่า : ขอโทษ แบบว่า

ถ้าคนอื่นเค้าเชื่อก็ดีไปนะ O_O! กดผิดได้ยังไง

ขอภาวนา ให้คุณเธอรอดไปจนถึงตอนจบ SS 2 ด้วย เถิด สาธุ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
  18. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    เนน่านี่เหมาะที่จะจับคู่กับหนูแว่น(ฮิส)ธีเรียมากๆเลย ใจดีเหมือนๆกัน :D
  19. identity

EXP:
    580
    0
    36
    ครั้งหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว

ชอบสาวๆกลุ่มนี้แฮะ โดยเฉพาะหน้ารินตอนเด็กๆ ขาส๊วยสวย55555

ตอนโตยิ่งสวยแบบนี้เรียกว่าสวยวันสวยคืน

[action]เอ็กเซเลนอายุ23 เรียกว่าป้า แต่รินอายุ28เรียกว่าน้ามันยังไงกันหว่า[/action]
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    Irm คล้ายๆอินกรัมเลย
  21. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    ภาค F ภาคที่ก่อนจะมีคำสั่งปรับ on/eff

ที่มันที่สุดตั้งแต่เคยเล่นมาเลย

โฉดแท้ มี Hi-Nu , Wing 0 ,God Hyper mode สารพัดของโหดรวมกัน....
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มี hi-nu ด้วยเหรอครับ???:confused:'
  23. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    ไม่มีครับ พี่ชู ผมจำผิดเอง OTL
  24. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    อืม Irm พอไปภาคอื่นก็เลิกไว้ผมยาว เพราะกลัวว่าทรงผมจะไปซ้ำกับอิงแกรมสินะ
    เอ มีใครแล้วบ้างหว่า เฮคเตอร์ เรนันเจส(สตาร์โร้ด) แล้วใครอีกหว่า ลืมชื่อตัวละครพวกภาค F ไปหมดละ

หลังจากดู OO ตอน 19 ดิบ จบ
    ชิ ไม่มีใครตายซักคน อุตสาห์แช่งพวกไทรนิตี้ไว้ซะดิบดี แต่ผิดคาดแฮะ Virtue มาช่วยก่อน Lock on นึกว่าดิวนามิสจะมาช่วยก่อนนะเนี่ยะ
  25. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    OTL คืออะไรน่ะครับ สงสัยมานานแล้ว:p

Share This Page