รวมGundam UCและSRW

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    O = หัว
    T = แขน + ตัว
    L = ขา

OTL = คนขุกเข่า ศิโรราบ.........

เกี่ยวกับ SRW ไหมเนี่ย..... T T

OO ตอน 19 ดีที่หนูเน่น่า ไม่เป็นอะไรมาก >3<!
  2. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^
    เสริมอีกคำนึง
    orz ใช้เหมือนกับ OTL ทุกประการ
    [action]ออกทะเลไปแล้วเรอะ กลับมาก่อน[/action]

รอซับตอน 19 อีกทีดีกว่า สงสัยว่าไอ้ตอนนั้น ทั้งคู่มันพูดอะไรกัน - -"
  3. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เซ็ทภาคFนี่ชอบเจสมากที่สุด ส่วนเออร์วินจากภาค4ดูเลือดเย็นกว่า ช้อบชอบ :aha:

สำหรับผมที่เรียกเอคเซเลนว่าป้านี่เพราะนิสัยเจ๊าะแจ๊ะจู้จี้ อ่ะครับ เหมือนคนแก่ :D

เนน่าโมเอะ โมเอโร่-------------- :bad:
    [action]เกลียดผู้หญิงใจร้าย[/action]
  4. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    แบนเพรสโต้เจริญรอยตาม ซันไรท์ โคโตะก็เจริญรอยตามแบนได เล่นเอาของเก่ามาทำใหม่อีกแล้ว เดือนนี้ออกอัลไอเซ่นแนช+ชิชิโอ เบลด (ทั้งที่ต่างกันแค่สีนี่นะ) เฮ้อ เมื่อไหร่มันจะเลิกหากินแบบนี้ซะดี เบื่อเกมส์แล้วยังต้องมาเบื่อพลาโมอีกแน่ะ

อันนี้ข่าวดีแต่คงไม่ดีมากหรอก(สำหรับผมมันคือข่าวค่อยข้างที่จะไม่ดี เด็กซ์(อีกแล้ว)ได้รับลิขสิทธิ์กันบัสเตอร์ เตรียมเอามาลงขาย(จะดูก็เพราะตัวละครคล้ายๆมาครอสนี่แหละ)

อันนี้ถามพี่แบงค์ เห็นร้ายไหนมีไวล์วิวเกอร์(ที่เพิ่งออกมาใหม่) ขายบ้างครับผมจะได้สั่ง

จริงๆอยากให้มันเอา 008Lมาทำใหม่อีกแต่คงไม่ค่อยมีหวังแล้วล่ะมั้ง ไหนมันบอกว่าจะออกกันเนอร์แต่ก็ยังไม่เห็นเลย(งานนี้สนับสนุนคาโตกิสุดชีวิต)

อันนี้เป็นข้อมูลของฮิกกี้ MK III พาร์ทใหม่ครับ

ที่มาเกทออฟเมกัส

แค่อ่านๆผ่านก็คงจะรู้ไอ้ตัวนี้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเซเลน่าเห็น กว่าจะได้ออกก็คงต้องรอเซเลน่ามาแหละนะ

สำหรับไพล็อทคาดว่ามีความเป็นไปได้สองคน(ทีจริงน่าจะคนเดียว) คงหนีไม่พ้นเรียวโตะหรอกนะ

สำหรับเลโอน่าเอาตำแหน่งนักบินสารพัดประโยชน์ไปเลยไป(เพราะมีสกิลยกเลิกอบิลิตี้หละมั้ง)

:555: :555:

-------------------------------------------

เดี๋ยวว่างจะเอาประวัติการพัฒนาPTมาลงให้เพราะผมรู้ว่ามีใครบางคนอยากรู้แต่ไม่ได้ซื้อหนังสือมาอ่าน ;) ;)
  5. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ビルトビルガー koto ออกมา 2 แบบ
    แบบแรก ออกตอน ปี 2004 นู่น

แบบหลัง ออกไปแล้วตั้งแต่ ตุลา 2007 แล้วอยากได้ ก็รอร้านเอาเข้ามาเถิด ไม่ก็สั่งที่ร้านจู ไม่ก๊ ลีโอ เอาดีกว่า

ตอนนี้ พลาสติก ของ koto ที่ราคาแรงๆ ใกล้จะออกก็ไม่พ้น ไดเซนกา + อาวเซนไซเทอร์ ที่ราคามหานรก รองลงมาก็ แบล๊คเซเลน่า
  6. identity

EXP:
    580
    0
    36
    สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกคน(แต่คาดว่าน่าจะมีแต่พี่ๆมากกว่า555)
    เล่นเงียบกันทั้งห้องแบบนี้เหมือนป่าช้าเลยแฮะ

เอาแล้วกันกันดั้มมุโซวของPS2ไม่ได้เล่น

อนิเมโหลดมาก็ไม่ได้ดูเพราะเอาแต่ทำงานช่วยคุณพ่อ

แต่ว่าวันนี้มีโอกาสได้ใช้เน็ทคนอย่างผมหรือจะพลาดได้ เอาล่ะเพื่อเป็นการทักทายก็ต้องทักทายด้วยภาพสิ

จากภาพนี้เราสามารถเห็นความแตกต่างได้เด่นชัด โดยด้านซ้ายมือ(ทั้งหน้าและลึก) ฝั่งนี้เราเรียกว่าพวกผิดปกติไม่สร้างสรรค์(ส่วนไม่สร้างสรรค์ยังไงไปคิดเอาเองนะครับ) ด้านขวาฝั่งสร้างสรรค์อันนี้คงจะรู้ดี

อันนี้ล้างตา

ทุกคนคงจะรู้ดีว่าไมสนใจริว แต่ถ้าหนูไมเธออยากจะให้เจ้าริวสนใจเธอจริงๆ คงต้องลงทุนศัลยกรรมให้ได้แบบนี้ก่อนกระทัง

ตอนนี้ก็มีเกมเดียวที่ให้ผมรอคือเกมนี้หวังว่าจะได้เล่นนะ (ปล.ภาวนาให้มีเซต้าด้วยเถอะ)

7. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เจ้าทัคส์ กับเลโอน่ายังพอไปวัดไปวาได้นะ แต่ เอลซัม(เรเชล) กับตาลุงเซน มัน......
    Battle Of Sunrise ... มาวันไหนเนี่ยะ = ="

ช่วงนี้ยังนั่งจิ้ม Silent Hill : Origin อยู่เลย (ก็แค่เปิดผ่านๆนะ) ส่วนกันดั้มมั่วซั่ว คิดถูกแล้วที่เล่นอามูโร่ก่อน ไม่งั้นพอกลับมาเล่นอีกทีแล้วมันจะจืดชืดพิกลๆ
  8. identity

EXP:
    580
    0
    36
    พอดีไปเจอ บทแปล Record of ATX
    Divine war ภาคคอมมิคกับบทแปลเลยเอามาฝากทุกคน
    http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=gunplahangar&month=05-02-2008&group=2&gblog=1

อันนี้เป็นภาพตัวอย่างและบทแปล(บรรยาย)(โดยผมเอง55555)
    เคียวสุเกะ:...เดี๋ยวก่อนร้อยตรีเอ๊กเซเลน พวกเราเคยพบกันมาก่อนรึเปล่า?
    เอ๊กเซเลน: แหม เคียวสุเกะล่ะก็จะจีบกันก็ไม่เห็นต้องอ้อมเลยนี้ พูดออกมาตรงๆก็ได้ใช่ม๊า.....
    เคียวสุเกะ:...........................
    เอ๊กเซเลน:.....เธอเนี่ยเย็นชาจังเลยนะ....แต่นี่แหละที่เค้าเรียกว่ารักนะแต่ไม่แสดงออก

[action]เผ่นหละ :bad: :bad:[/action]
  9. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    โดยส่วนตัวก็ชอบ Seed กับ Seed Destiny มากมายเลยล่ะค่ะ

แม่ก่อนเคยชอบดูกันดั้มX แล้วก็เคยชอบดูกันดั้มWing เหมือนกัน แต่พอเทียบกัยซี้ดหรือซี้ด เดสทินี แล้ว ความชอบมันผิดกันลิบลับเลยล่ะค่ะ เพราะเนื้อหามันต่อกันมั้งคะ เลยคลั่งไคล้ซะขนาดนี้^o^
  10. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    scan Battle of sunrise นี่ หุ่นที่อยู่ซ้านบนสุด ไรจินโอใช่มั้ย รู้ผมมองผิด (ถ้าใช่ก็แจ่ม ชอบไรจินโอมากๆ)
  11. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    ฝากข่าวเล็กๆน้อยๆ
    ไซด์สตอรี่ของสงคราม1ปีออกมาอีกแล้ว คราวนี้เป็น MS IGLOO2!!
    Official Website : http://www.msigloo2.net/

...แต่ภาคนี้ดำเนินเรื่องในมุมมองของฝ่ายสหพันธ์แฮะ ตอนแรกก็แอบหลงดีใจนึกว่าจะได้เห็นผองเพื่อนทีม603อีกครั้ง :p
  12. ChobitsZa

ChobitsZa New Member

EXP:
    10
    0
    0
    ชักอยากรู้ว่า battle of sunrise จะเอาหุ่นจากเรื่องไหนมาบ้างแฮะ
    แต่ถ้าเอาโรงเรียนประกอบร่างมาด้วยจริงก็คงไม่เลว

แต่ เอ.......... ไรจินโอ น้ำยาล้างจานผลิตหรอ มันนานมากจนลืม
  13. identity

EXP:
    580
    0
    36
    [youtube]A0EMBe_Vyf4[/youtube]

เขาบอกว่านี่SRW ภาคใหม่ครับ(ตรงไหน)

เสียงแต่ละคนหลอนดีแท้
    (เป็นภาคที่ดีที่สุดแล้วสำหรับผมเสียดายตอนนั้นยังไม่Hit and away)

[action]ย่องหนี[/action]
  14. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ^
    ^
    Video isn't available now.......
  15. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เลนันเจส สตาร์หล่อ!!! คิดถึงจริงๆ ออริจินัลจากภาคF ส่วนของภาค4ต้องเออร์วิน ดอสติน :D
  16. botzero001

botzero001 New Member

EXP:
    22
    0
    0
    UCผมไม่รู้จักครับ
    แต่SRWดูเป็นประจำครับ ;)
  17. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    หุหุ ตระกูล SRW ยังไม่เคยเล่นสักภาคเลย น่าสนุกอย่างนี้เดี๋ยวหามาเล่นดีกว่า (ชอบ Shin Getter มาก!!)
  18. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
  19. identity

EXP:
    580
    0
    36
    ตาถั่วสามเกย์ไม่สน

สนแต่แม่ผิวขาวไร้สีเลือดอย่างยูริก้า

แต่ใครจะเป็นตัวเอก

วิงวอนว่าผู้หญิงขออย่าให้บึ้มแล้วกัน

ขอนางเอกเป็นพวกหน้าหวานๆ ไม่ เลโอน่า ก็ไอวิสและกัน(แต่คงเป็นไปได้ยากแฮะ T T)
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    พวก OG เค้าคงไม่เอามาใส่หรอกฮะ น่าจะเขียน Original เพิ่มไปเลยยกเว้นทำ Series ใหม่ที่เป็นภาคหลักเหมือน Original,Alpha,OG น่ะนะ
  21. identity

EXP:
    580
    0
    36
    ซี่รี่ย์ที่จะลงใน SRW Z

Series ทั้งหมดจาก โรบอท ซิกม่า

Gravion

Gravion Zwei

Genesis of Aquarion

Overman King Gainer

Eureka Seven

Space Warrior Baldios

The Super Dimension Century Orguss

Space Emperor Godzigma

Mobile Suit Zeta Gundam : A New Translation

Mobile Suit Zeta Gundam: Char’s counter attacks

Mobile Suit Gundam Seed Destiny

After War Gundam X

Turn A Gundam

UFO Grandaizer

Getter Robo G

THE Big O

Combat Mecha Xabungle

Invincible Steel Man Daitarn 3

Invincible Superman Zambot 3

Mazinger Z

Great Mazinger

น้อยไปจริงๆนะครับ
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    After War Gundam X

Turn A Gundam

...= =''
    มันจะยำกับ Seed จริงๆอ่ะ แบบนี้น่าสนุกใหญ่ Diana ปะทะ ลักส์ เหอๆ

Combat Mecha Xabungle

ไม่อาววววววว!!!! WTF!!! :sad:
  23. maxlancer

EXP:
    1,183
    1
    88
    แล้ว กุเรนลากัน กับ กันดั้มOO นู๋ละ!!!!!=[]=
  24. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    สนแต่ยูเรก้าเช่นกัน -w-/
    กุเรน กับ 00 คงต้องรอต่อไปแหงๆ ออกไม่ทันในภาค z หรอกมั้ง
  25. identity

EXP:
    580
    0
    36
    ที่ผมเศร้าใจคือมันไม่ ตระกูลVFเลยสิ ได้เล่นแค่ไม่กี่ภาคเท่านั้น @ @ gaiden @ 3

ฮิคารุออกจะเก่งแท้ๆแต่ก็ไม่ได้ใช้อีกภาค

เฮอๆ เห็น ที่ตัวเอกโพสแล้วอึ้งอะ ms Zeta gundam CCA มันมีภาคนี้ด้วยเหรอ

สังเกตว่าหลังๆมา แบนไดพยายามดัน เทรินเออย่างมาก

ตั้งแต่ออก MG ลง ACE3 เป็นยูนิทลับใน spirit แล้วก็เอามาลงภาคนี้อีก จะด้นอะไรนักหนา รู้ทั้งรู้ว่าดันไปก็เท่านั้น

ขออะไรไม่ขอหรอก แต่อยากให้มันออกซี่รี่ย์ PTใหม่เสียทีเนื้อเรื่องในOGจะได้มีPTออกมาใหม่ๆ หรือจะเป้นAMก็ได้

ตอนแรกก็สังหรณ์ใจอยู๋หรอกว่าทำไมในOGG มันพูดถึงEX ที่แท้แล้วมันก็นะ เปลี่ยนเป็นบันไดแล้วมันก็เลยจะเอาใช้ภาคต่อไปได้สินะ

อยากให้หุ่นในG genมาลง ภาคนี้มั่งน่ะ อย่างทิทาเนียร์นี่น่าจะให้ซีร็อคโคขับ และภาคอื่นที่มีภาคF-91 ก็อยากให้เอาวิกิน่า โรน่ามาใช้บ้างจัง

ภาคนี้ดีไปอย่างไม่มีพวกZZพวกถ่วงความเจริญ มีแต่สามเทพแห่งเอวโก้ตามเดิม(ใช้เอวโก้นะไม่อยากว่าลอนโดเบลเลย)

ภาคนี้มันคงจะทำให้หุ่นของOGเก่งเกินหน้าเกินตาอีกแล้วมั้งเหมือนกับ @3

มาลองคิดกันเล่นๆนะครับว่าเราจะมีสิทธิได้ใช้ยานลำไหนบ้างในภาคนี้

อากาม่า ลาไคลั่ม เก็ทโคโก มิเนอร์ว่า อาร์คแองเจิล เอทานอล (จากเรื่องอื่นๆที่ผมไม่รู้จักอีก) อ้อจากภาคเอ็กซ์ด้วยมั้ง

แล้วแบบนี้ กัปตันเลฟิน่าจะมีสิทธิที่จะมีบทนอกOGมั้ยเนี่ย ผมล่ะชอบเลฟิน่าที่สุดเลย

แว่นตาเคยเอาตัวละครจาก OG1 อยากลุงเอลซัม มาดังใน @ 2 เช่นเดียวกันน่าจะทำกับสองสาวแฟเรี่ยนบ้าง

[action]เบื่อคู่เกย์รุ่นลายคราม[/action]

Share This Page