กระทู้คนรักหนัง -- แบ่งปันความคิดเห็นเรื่องภาพยนตร์กันค่ะ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย citrus, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไหนๆ AF มีบอร์ดใหม่ซึ่งรวมหมวดนี้มีขอบเขตกว้างขึ้นกว่าเดิม แน่นอนเราอยากคุยเรื่องหนังกับทุกๆคนค่ะ เห็นคราวก่อนๆเคยมีกระทู้วิจารณ์หนังบ้างแต่บางเรื่องเงียบมากๆ แบบ Stardust ไม่น่าเชื่อว่าจะไม่มีคนสนใจเลยนะเนี่ย ก็เลยคิดว่าอยากลองตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อคุยกับคอเดียวกันรวมทั้งอัพเดทว่าเดือนนี้มีอะไรน่าสนใจในโรง+ดีวีดีที่กำลังจะออกหรือออกไปแล้วด้วยก็ดีค่ะ

สำหรับหนังที่ตอนนี้เรารอดูอยู่ก็เรื่อง The Golden Compass ค่ะหรือชื่อไทยว่า "อภินิหารเข็มทิศทองคำ" (ชื่อไทยห่วยนะในความคิดเรา) เรื่องนี้เรียกว่าฟอร์มยักษ์ของนิวไลน์ในช่วงปลายปีเลยก็ได้ คือชอบหนังสือเรื่องนี้ค่ะ แล้วพอเจอแคสติ้งนักแสดงที่มาเล่นนี้เรียกว่าได้ว่า "ใช่เลย" เกือบทุกคน

ส่วนดีวีดีเพิ่งถอยมาใหม่ก็แฮร์รี่ พอตเตอร์ภาค 5 อ่ะค่ะ(พร้อมโดโรโระที่ออกตั้งนานแล้ว ^^" ) โดยส่วนตัวยังไม่ได้ดู แต่เท่าที่ฟังๆมาภาคนี้เหมือนรวบรัดไปนิดไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ ก็อยากให้ลองมาแชร์ความคิดเห็นคุยกันดูค่ะเพราะเห็นเพื่อนๆหลายคนวิจารณ์หนังโอเคมากๆ แลกเปลี่ยนความรู้คงได้มุมมองที่มากขึ้นกว่านี้ในการดูหนังค่ะ

ปล.จะหนังเก่าหนังใหม่หนังในดวงใจพูดได้หมดค่ะ
  2. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ของผมโดยส่วนตัวชอบหวงเฟยหง กับซีรี่ย์เจสัน บอร์นครับ อ้อ วัยอลวน กับ บุญชูก็ชอบครับ

ยิ่งหวงเฟยหงนี่ยิ่งจบเกือบรอบที่ร้อยแล้ว(เอาไว้เปิดตอนนอนฮา) อ้อหนังของโจวเหวินฟะก็ติดตามครับ

หนังฝรั่งไม่ค่อยตามแฮะ แต่ชอบTerminal ที่ทอมแฮงค์เล่น
  3. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    Re: กระทู้คนรักหนัง-- แบ่งปันความคิดเห็นเรื่องภาพยนตร์กันค่ะ

Stardustนี่หนังในดวงใจแห่งปีของเราเลยค่ะ ^^ ชอบมากๆ โดยเฉพาะมิเชล ไฟเฟอร์ แต่เสียอยู่2อย่างคือไม่ชอบพระเอกคนนี้เลย ไม่ค่อยหล่อเท่าไหร่(ตามความคิดเรา)การแสดงอารมณ์บางครั้งยังดูไม่เนียนอยู่บ้างนิดหน่อย ตามประสาดาราใหม่ แต่ทีนี้พอมาเล่นกับดาราเก๋าๆ อย่างเดอ นีโร,แคลร์ เดนส์,มิเชล แล้วรู้สึกได้ชัด คือเวลาออกมาพร้อมกันจะโดนตัวละครอื่นกลบรัศมีหมด --" กับอีกอย่างที่ไม่ชอบคือบทบางช่วง ทำให้ตัวละครออกจะทำอะไรแนวๆ"ปกติไม่น่าจะทำงั้น"ไปหน่อยอะค่ะ แต่โดยรวมแล้วเยี่ยมค่ะ โรแมนติกมากๆ เพลงRule the worldเพราะด้วย ดีวีดีออกคงซื้อเก็บชัวร์ ^^
    The Golden compass อันนี้ก็รออยู่เหมือนกันค่ะ แต่ไม่เคยอ่านหนังสืออะนะ รอลุ้นในโรงเอา ว่าจะสนุกสู้สตาร์ดัสได้มั้ย ^^
    ส่วนแฮร์รี่เราออกแนวขอดูให้เป็นเกียรติประวัติพอค่ะ ยังไงๆก็คิดว่าสู้หนังสือไม่ได้อะค่ะ(รายละเอียดของเรื่องมันเยอะมากจนยัดลงใน2ชั่วโมงกว่าๆไม่ไหว)
  4. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    เข้ามาแจมด้วยคน ไว้มีโอกาสได้ไปดูอะไรใหม่ๆ จะเข้ามาแชร์ความคิดด้วยคนจ้า ^^

ว่าแต่ ถามซักนิด..Dororo นี่ ใช่ที่เอามาจากการ์ตูนของอ.โอซามุรึเปล่าหว่า? ถ้าใช่ รบกวนช่วยรีวิวคร่าวๆให้หน่อยได้มั๊ยครับ ว่าเจ๋งหรือเห่ยยังไง

เพราะผมค่อนข้างถูกใจ ทั้งฉบับคอมิค แล้วก็ฉบับ PS2 มาน่ะครับ ^^
  5. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    0
    0
    ตอนนี้ดูแต่หนังเก่าครับ

-Catch me if you can

พอไปอ่านหนังสือประวัติ แฟรงค์ อบาเนล แล้วบ้ามาเลย แล้วยิ่งไปอ่้าน Art of Steal

ของแฟรงค์ อบาเนล ยิ่งชอบไปกันใหญ่ ลีโอนาร์โด กับ ทอมแฮงค์เล่นได้สนุกดี

-Life is Beautiful

หนังเรื่องนี้ก็ดูหลายรอบแล้ว แต่ก็ยังชอบดู ดูไปก็ร้องไห้ทุกที ชอบทั้งพ่อ แม่ ลูกเลย

-Red Eye

หนังไรไม่รู้ไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อนเลย อ่านตัวอย่างแล้วน่าสนุกดี พอเอามาเปิดดู โอ้ สนุกโคตร

-The Panic Room

โจดี้ ฟอสเตอร์ (ดาราโปรดผมเอง) ชอบ สนุกดีกับความต้องการปกต้องตัวเองกับลูกสาวจากโจร

แล้วก็เรื่องนี้ครับ ตอนนี้ชอบที่สุดแล้ว

-Flightplan

โจดี้กลับมาปกป้องลูกสาว (อีกแล้ว) ดูแล้ว บระเจ้าแม่คนนี้เก่งชะมัด 5555
  6. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    Dororo มาจากการ์ตูนของ เทตสึกะ โอซามุ ค่ะ ยังไม่ได้ดูถ้าดูแล้วจะมาพูดถึงอีกทีนะคะ อืม Catch me if you can ซื้อมาไว้ตั้งนานแล้วค่ะยังไม่ได้ดูเลย(ที่บ้านจนดูไปหมดละ) แต่ยอมรับว่าลีโอประกบทอม แฮงค์นี้สุดยอดกันจริงๆ(เฉือนกันไม่ลง) อืม...โจดี ฟอสเตอร์นี้ใช่เล่นเรื่อง Contact ด้วยใช่มั้ยคะ เป็นหนังที่อยากหามาดูอีกสักรอบจริงๆ ไซ-ไฟสุดยอด!!! ส่วน Terminal ของทอม แฮงค์ก็อยากดูค่ะ ยังไม่มีโอกาสสักที(กังวลเงินในกระเป๋าด้วยเหอๆ<<หมดตัวก่อน)
  7. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โอ้ กระทู้คนรักหนัง > <!!!
    จะว่าไปแล้วเมื่อก่อนดูบ่อยมาก แต่หลังๆมานี่ไม่ค่อยมีเวลาไปดูที่โรงเลย T T ว่าแล้วก็เม้นซะหน่อย หุๆ
    Catch me if you can ชอบเรื่องนี้มากๆค่ะ ตอนดูนี่คิดว่าสุดยอด ไอเดียดีมากๆ ฮะๆ
    The Panic Room ,Flightplan เรื่องนี้ก็ชอบมากค่า โดนเฉพาะFlightplan เราโดนหลอกซะสนิทเลย :555: จะว่าไปเจ๊โจดี้นี่เจอมุขตามลูกสองรอบเลย(ฮา)
    ปล. Dororo ทำไมเราถึงไปนึกถึงเจ้าพวกกบเคโรโระซะงั้นหนอ...........
  8. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    Harry Potter 5 ผมไม่ได้อ่านหนังสืออ่ะ เลยไม่รู้ว่ามันแตกต่างจากหนังยังไง แต่ถ้าดูเฉพาะหนังผมก็ว่าโอเคนะครับ

The Golder Compass เห็นโปสเตอร์แว๊บแรกสาบานได้ นีกว่า Narnia ภาค 2 ^^;
  9. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    นาร์เนียภาค 2 เห็นแล้วค่ะเจ้าชายแคสเปี้ยนดูแล้ว "แก่" ไปหน่อยนะเหอๆ แต่นาร์เนียภาคแรกนี้ผิดหวังยังไงก็ไม่รู้ CG ห่วยไปหน่อยดูแล้วขัดตามากๆ -*- (แอบหวังกับผู้กำกับนี้ไว้พอสมควรนะเนี่ย)
  10. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    โอ้กระทุ้คนรักหนังเริ่มขึ้นแว้ว ผมขอเป็นขาจรแล้วกัน :p
    โดยส่วนตัวชอบดูหนังครับ (เน้นบู๊ล้างผลาญซะส่วนมาก กร๊ากกกก) แต่ว่าดั๊นไม่ค่อยได้ไปดูหนังที่โรง เหอๆๆ เลยพลาดโอกาสเรื่องดีๆไปหลายเรื่องพอควร (ไม่ได้ดูโรงแต่ก็ดูแผ่นดีวีดีบ้าง ฮา)

ตอนนี้หนังในดวงใจช่วงรอบปีที่ผ่านมามีอยู่เรื่องเดียวครับ ทรานฟอร์มเมอร์ >w<b!!!! ชอบตอนที่มันแปลงร่างจากหุ่นไปเป็นรถ จากรถไปเป็นหุ่น พวกนั้นอ่ะ ผมว่ามันทำเนียนดี * 0 * นึกถึงพวกอนิเมตอนเด็กๆเลยที่เป็นพวกหุ่นยนต์แปลงร่างเนี่ย กร๊ากกก ผมละชอบนัก
  11. Nameless

Nameless Member

EXP:
    242
    1
    18
    มารักด้วยคนสิ ^^

ตอนนี้เรื่องที่กำลังรอดูอยู่คือ Lust, Caution อยู่ฮะ

ส่วนหนังที่ดูล่าสุดคือ 2 Days in Paris (ดูเดือนที่แล้วนะที่ลิโด้) สนุกดีครับ ลองดูกันนะ
  12. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    รอดู The Golden Compass อยู่เหมือนกันค่ะ >W<,,!!!

คุมิเป็นคนแพ้หนังฟอร์มยักษ์อ่ะนะคะ เห็นอะไรโปรโมทแบบอลังการแล้วทนทานไม่ได้ มันอยากดู -///- (ฮา...)

ส่วนตัวคงเป็นเพราะชอบนิโคล คิดแมนด้วยมั้ง = W = รู้สึกเป็นผู้หญิงที่สวยแบบคลาสสิกดี มองเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ (ฮา... สนใจคนที่หน้าตาจริงๆ) รู้สึกเรื่องนี้จะเป็นเรื่องที่สองแล้วที่เล่นคู่กับแดเนียล เครก (จริงๆ ตอนแรกตกใจเหมือนกันนะ ที่พระเอกเป็นแดเนียล เครก ฮา...)

Stardust มันหนัง 5 ดาวไม่ใช่เหรอคะ =[]=? (ยัยนี่ก็อย่างว่า ...ตามกระแส แห่ไปดูเรียบร้อย)

หนังโครงเรื่องโรแมนติกดีมากนะคุมิว่า ทำเอาเพื่อนๆ สาวๆ เคลิ้มไปหลายคนเหมือนกัน ยังแซวกับเพื่อนเลยว่าเหมาะควงแฟนไปดูสุดๆ ฮา... (ก็มันเล่นหวานตั้งแต่ต้นยันท้ายเรื่องเลย ยิ่งตอนจบนี่....เอาไป 10 ดาว...!) แม้ดาราจะไม่ค่อยโดน (เนื่องจากเอาเงินไปทุ่มจ้างกัปตันมาใส่ทูทู่้นั่นหมดแล้ว ฮา...) แต่โดยรวมก็ถือว่าดีนะคะ กราฟฟิกใช้ได้ ภาพมุมกล้องสวยดี คิดว่าอยากจะซื้อดีวีดีเก็บไว้เหมือนกันค่ะ

ก่อนหน้าหนังเรื่องนี้ก็เพิ่งดู Resident Evil 3....สมกับที่รอคอย (ฮา...) มิล่า เจโววิชคอสตูมภาคนี้ถูกใจมาก =[]=,,!!!! บู๊ล้างผลาญดีสุดๆ เหมือนกัน

แล้วถ้าไปดู The Golden Compass มาแล้วจะมาแชร์ด้วยนะคะ ^^,,
  13. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    Lust, Caution อ่านดูก็เป็นเรื่องที่น่าสนใจดีนะคะ แต่....เพราะมีฉากอย่างว่านี่สิชวนไม่ดู ^^" (เห็นเค้าว่าเล่นจริงกันด้วยนะคะ) แต่อ่านบทความหนังเรื่องนี้แล้วได้อะไรอย่างนึง แบบคนสมัยก่อนเป็นคนที่ไม่ไร้สาระเหมือนคนสมัยนี้เท่าไหร่เลย นางเอกเป็นคนที่กล้ามากๆจิตวิญญาณสูงส่ง(เพื่อชาติ!!)

รีวิว The Golden Compass รออ่านค่ะ(แน่นอนเราก็คงมาเขียนระบายลงด้วย อิ อิ )
  14. identity

EXP:
    580
    0
    36
    เรื่องนี้ต้องยกสปีริตให้เฮียเหลียงครับ เขาเป็นสุดยอดด้านการแสดงอยู่แล้วครับ กล้าเล่น ไม่มีบ่น ผลงานของเขายุคแรกที่ผมเก็บไว้เพียบ
  15. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ผมเห็น the golden compass เห้นมันมาแรมปีละ พึ่งเข้า =A=

เฮ้อ : )

ยังไงๆ ก็เกาะติดหนังแนว ไซไฟ กับ แฟนตาซี ไปเรื่อยๆ =w=

อีกเรื่องที่น่าดูมากก็คือ The Kingdom จะออกโรงแล้ว หนังดีมากๆๆ เกี่ยวกับสงคราม แอคชั่นบทกระชับมากมาย ดูแล้วไม่ขัด แต่ใครทำใจไม่ได้ ไม่ควรดู แต่หนังดีมากๆ โดยเฉพาะคำพูดสุดท้ายของเรื่อง !!

>>> ขอโปรโมทเล็กน้อย เว็บแนะนำหนังน่าดู หรือบลาๆๆ

<!-- m -->http://moviejo.multiply.com/<!-- m --> << ฝากทำลิ้งด้วยคับ

อ่าว บอร์ดใหม่เป็น auto link แฮะ

<< ลูกบังเกิดเกล้าจอมแสบ หัวแดงคับผม >>
  16. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ว่าจะดู Stardust แต่ดูไม่ทัน คงต้องรอ DVD

เรื่องล่าๆ สุดที่ประทับใจ ก็ Die Hard 4 น่ะครับ สนุก มันส์ เนื้อเรื่องมั่วๆ แต่คงไม่มีใครสน ^^;
  17. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ปกติจะไปดูหนังตลกไทย เป็นประจำ
    แต่ส่วนใหญ่ แทบทุกเรื่องจะโดนคนอื่น ติในด้านลบ หมดเลย = =

ดูเพื่อสนุก แต่พอมาเห็นวิจารณ์ชวนทำให้คนอื่นไม่อยากไปดู (ทำให้เพื่อนที่ไปอ่านวิจารณ์ ไม่ดูเรื่องนี้กับเรา T-T )
  18. naokun

naokun New Member

EXP:
    4
    0
    0
    มารักด้วยคนคร้าบบ >w<
    ชอบเรื่อง die hard 4 เหมือนกันครับ >w<
    ไม่ใช่อะไร เพิ่งได้ไปไม่นาน 55+
    สันส์ดีครับ หุหุ เว่อร์ฉุดๆ =w= แต่ก็ชอบบ กร๊าซซซ
    เรื่อง stardust อยากดูมากๆอ่ะ =[]=" แต่ไม่ทัน....งืออ...
    ความจริงก็แอบอยากดู seeker นะครับ = =a แต่ก็....นะ
    ส่วนเรื่อง Dororo นี้ ผมดูแล้วครับ ทำมาจากการ์ตูนของใครผมก็จำไม่ได้หรอกงิ =w="
    แต่ที่พี่ซิทรัสก็น่าจะถูกแล้วล่ะครับ เรื่องนี้เห็นแล้วอยากดูมากๆ เพราะจำได้ว่าเคยอ่านการ์ตูนเรื่องนี้นี้แหละครับ =[]="
    แบบว่า จำได้เลาๆว่าเคยอ่านตอน ป.1 แล้วชอบมากๆ พอได้ยินเนื้อเรื่องคร่าวๆของเรื่องนี้ก็....ใช่เลย =[]=b! การ์ตูนนั้นแน่ๆ เลยเอามาดู หุหุ =w=
    แต่ผมรีวิวไม่เป็นแฮะครับ =w=""" ในหนังสือการ์ตูนก็จำไม่ได้...ก็เลย = = ขอโทษครับ TT/\TT
    เรื่อง Catch me if you can นี้ก็เป็นอะไรที่ชอบมากๆเลยครับ =[]=b
    ดูแล้ว ต้องดูให้จบ ไม่ว่ามันจะจบกี่โมงก้เถอะ...ดูตั้งแต่ตอนไหนก็แล้วแต่ครับ ติด....จนจบ...>w< ชอบ
    ว่าแต่ ทำไมผมเห็นกระทู้นี้แล้วไปนึกถึง หนังเรื่อง Back to the future ได้หว่า =[]=" เก่าซะ....
    มันเป็นหนังอะไรที่ผมรักมากเลยครับ >w< ไม่รู้สิครับ ดูมาตั้งกะเด็กจนโต ดูแล้วดูอีกก็ชอบอ่ะครับ
    แล้วก็...ใครเคยดูเรื่อง the producer บ้างอ่างิ 55+ เป้นอะไรที่อย่างฮามากเลยครับ พอดีมันมาฉายทาง UBC ดูแล้วติด
    ...
    ..
    .
    ทำไมรู้สึกตัวเองพูดถึงแต่หนังเก่าๆ =w=""
    มีใครเป็นพวกชอบดูหนังเก่าแบบผมบ้างมั้ยฮะ ไม่รู้สิครับ มันแลคลาสสิคดี 55+
    ยิ่งหนังเฉินหลงสมัยเฮียแกไว้ทรงหัวเห็ดยิ่งชอบเลยครับ 55+ เก่าดี =w=
    ....
    ..
    เอ่อ...ติดมาจากบอร์ดอื่น ที่พิมพ์ยาวๆ =[]=""
    ขอโทษครับ =/\=" แค่นี้แล พอพูดถึงหนังแล้วมันไปเรื่อย~
    ปล. อยากอ่านรีวิว The Golden Compass ด้วยคนครับ >w<
    ปล2. RE3 เหมือนจะมี RE4...=[]=" แต่ก็นะ...55+
  19. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    ส่วนตัวชอบดูหนังแนวsuspense, thrillerมากกว่าค่ะ อย่างBourneนี่ชอบมากๆ เลย เสียดายที่เพิ่งได้ดูแค่ภาคสุดท้าย ยังหาสองภาคแรกไม่ได้เลยง่า หายากมากๆ จนจะไปหาที่คลองถมแล้วเนี่ย เพราะแบบลิขสิทธิ์เจอแต่VCD พากย์ไทยง่ะ

Ocean 11-13 ก็ชอบมาก เรื่องนี้ให้ออกมาอีกกี่ภาคก็จะตามดู เพราะชอบวิธีวางแผนขโมย ดูเป็นการเป็นงานดีมาก น่าเอาเป็นเยี่ยงอย่าง(เฮ้ย!)

Stardust ใครๆ ก็บอกว่าดีแต่เรายังหาโอกาสไปดูไม่ได้สักที จนมันออกนอกโรงไปแล้วเช่นกันT-T

ส่วน Golden Compass นั้นแอบผิดหวังตั้งกะชื่อเรื่องแล้ว เพราะตอนเห็นโปสเตอร์ที่Major Central Worldมาตั้งกะต้นปีแล้วมั้ง(แบบว่าหมีมันสะดุดตามาก) เราก็ว่ามันต้องเป็นเรื่อง Dark Material แน่ๆ แต่ไหงชื่อเรื่องเป็นแบบนี้หว่า พอได้เห็นรายละเอียดหนังกับtrailerก็เริ่มเอะใจว่าจะทำแค่ภาคเดียวซะล่ะมั้งเลยเปลี่ยนชื่อภาคแบบนี้ ส่วนตัวแล้วเราคิดว่าถ้าตั้งชื่อภาคตามหนังสือเล่มแรกมันจะได้อารมณ์กว่านะ

ว่าแต่ใครทีี่เคยเห็นโปสเตอร์เรื่องนี้รู้สึกไหมคะว่ามันไม่ค่อยสมจริง?
    ไม่ใช่หมีนะ แต่ "เกราะ" ที่มันสวมต่างหาก เพราะในหนังสือเนี่ยเกราะที่มันใส่หลังถูกอัปเปหิออกจากเกาะเป็นเกราะที่ทำเอง ก็จะบุบบิบบู้บี้แถมมีสนิมเกาะกับคราบเลือดนิดหน่อย ไหงในโปสเตอร์มันมลังเมลืองยังกะเกราะเพชรเจ็ดสีงี้เนี่ย= =a

แล้วก็SAW4 กำลังคิดว่าจะดูหรือไม่ดูดี เพราะเห็นว่าหนังตระกูลนี้มันโหดมาก เลยไม่กล้าดูตั้งแต่สามภาคแรกแล้ว แต่ว่าภาคล่าสุดนี้ดันให้X-JAPANทำเพลงประกอบให้เนี่ยสิ เลยเริ่มคิดหนัก เพื่อนมาไซโคว่าเพลงเพราะมากเลยด้วย(แล้วมันจะเข้ากับหนังไหมเนี่ย="=)

ว่าแต่มีใครดูหนังในDisney Channelมั่งไหมคะ?
    เราชอบเรื่อง High School Musical มากเลยค่ะ เนื้อเรื่องก็ดี เพลงก็เพราะ ท่าเต้นก็สุดยอดไปเลย แต่ในไทยดันซื้อLCมาแค่ฉบับ tour concert ล่ะมั้ง เราเลยยืมแผ่นแท้DVD zone1ของเพื่อนมาดู สุดยอดกว่าดูแบบBTอีกเพราะspecial featureครบ เต้นตามได้ยังกะauditionเลย(อันนี้ก็เวอร์เกิน)

ตอนนี้ก็ลุ้นอยู่ว่ามันจะเอาภาคสองของจริงเข้ามาในไทยไหม><
  20. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    The Golden Compass ใช้ชื่อตามเล่ม 1 ของอเมริกาค่ะ(ประเทศจอมเปลี่ยนชื่อให้หนังสือชาวบ้านเขา ^^; ) ชื่อภาษาไทยยิ่งหายนะเข้าไปใหญ่ เฮ่อ...... โดยส่วนตัวและไม่ชอบดูหนังแบบสยองขวัญอะไรประมาณนี้ค่ะเคยเข้าไปดูฮาโลวีนแล้วนั่งปิดตาตลอดทั้งเรื่อง(เพื่อนมันบังคับน่ะ) แทบบ้าเลยล่ะค่ะ ตระกูล Die Hard นี้ไม่เคยดูอ่ะค่ะ(ประมาณว่าที่บ้านไม่ใช่แฟนงานป๋าแกน่ะค่ะ แต่พูดถึงหนังบู๊กันระห่ำแบบนี้แต่ก่อนดูบ่อยนะที่บ้านชอบซื้อมาดูเหมือนกัน(ส่วนใหญ่เน้นหนังราชาเกรดบีลุงเจอร์รี่และหมู่คณะ) แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ดูละ

อ้อ....มีข่าวค่ะพอดีไปเจอในบอร์ด Pocket มาเกี่ยวกับลิขสิทธิ์ของสตูดิโอจิบลิค่ะ มาแล้ว!!!! ลิขสิทธิ์อยู่กับแปซิฟิก เออ....ถามหน่อยมันมีชื่อเสียยังไงคะค่ายนี้ บอกตรงๆเราว่าทุกค่ายที่ไทยนี้ยังไม่เจอคุณภาพโอเคตลอดรอดฝั่งเลยนะเนี่ย ล่าสุดเพิ่งส่งแฮร์รี่ม้วน 4 ไปเปลี่ยนกับบริษัท ดูรอบ 2 ค้างที่แพนชิบดัมเบิลดอร์ตลอด เซ็งเลย..... -*-

จิ้มตรงนี้
    V
    V
    <!-- m -->http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=17267<!-- m -->

ปล.อยากดู Shindo ค๊า.....โฮกกกกก
  21. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    Dororo มันก็เกือบดีเกือบไม่ดีนะครับ ดีก็คงตรงนางเอกน่ารักดี ถึงจะไม่ค่อยชอบสไตล์ทอมขี้โวยวายก็เถอะ แต่ดูแต่หน้าอ้ะนะ...

พระเอก ผมดกดำยาว ดูเป็นหนุ่ม ไม่ได้หัวโล้นตัวเล็กๆ แบบในการ์ตูน

ข้อเสียก็คงเป็นพวก monster น่ะครับ อยากบอกว่าไม่ค่อยลงทุนเลย ดูแล้วนึกถึง พวก มนุษย์แปลงชอคเกอร์ ซัก 10-20 ปีที่แล้วเลยอะครับ ระดับประมาณนั้น....
  22. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ขอตามมาเป็นขาจรด้วยอีกคนแล้วกันค่ะ เพราะปกติไม่ค่อยดูหนังนอกจากมีคนออกอัฐให้แล้วไปเป็นเพื่อน ( ด้วยเหตุผลที่ว่า "เป็นสาวเป็นนาง" เฮ้อ มันก็จริงอะนะ)

ลิขสิทธิ์ของจิบลิ กรี๊ดดดด
    ตามไปดูเห็นเอิร์ธซีแล้ว (จะน่าเบื่อเหมือนหนังสือมั้ยเนี่ย) แล้วฮาวล์ล่~~~า อยากดูฮาวล์แบบซับไทยให้เต็มตื้นอิ่มใจซักครั้ง (ขอให้ซื้อได้เถอะสาธุ) /me ปาดน้ำตา
  23. chia

chia New Member

EXP:
    11
    0
    0
    ไม่ค่อยได้ดูหนังในโรงบ่อยเท่าไหร่ พอจะไปดูเข้าจริง เรื่องเป้าหมายก็ออกโรงไปแล้วทุกที T^T

หนังเรื่องล่าสุดที่ดูรู้สึกจะเป็น Blood Diamond ก่อนหน้านี้คลับคล้ายคลับคลาว่าได้ยินชื่อเรื่องนี้มาจาก Lord of War(นักฆ่าหน้านักบุญ) ที่ตัวเอกขายปืนให้ประเทศในแอฟริกาใช้ทำสงครามกัน พอดูไปแล้ว เออ เนื้อเรื้องมันสัมพันธ์กันดีแฮะ

Catch me if you can นี่เคยเห็นนานแล้ว ในฟรีทีวีช่องไหนสักช่องนี่แหละ ดูแป๊บเดียวเพราะเริ่มฉายเกือบเที่ยงคืน โดนแม่ลากไปนอนซะก่อน ติดใจเลยลองหาซื้อแผ่นมา เป็นหนังที่ชอบมากๆเรื่องหนึ่งเลย แอบถวายตัวเป็นสาวกเลโอนาโดไปนึง กร๊าก

ชอบAll about Lily Chou-Chou ของชุนจิ อิวาอิค่ะ อยากให้ดูกันจัง
    ช่วงที่ได้แผ่นมาแรกๆเปิดดูทุกครั้งที่มีโอกาส เคยดูวันละ 3-4 รอบด้วย อะไรจะปานนั้นก็ไม่รู้ แต่ยิ่งดูก็ยิ่งชอบ
    หนังเรื่องนี้ อาจไม่ถูกใจเท่าไหร่สำหรับบางคน เพราะเนื้อหาค่อนข้างหนักพอสมควร ต้องดูซ้ำหลายๆรอบเพื่อเก็บรายละเอียด ฮ่ะๆ ทรหดมากเค่อะ เรื่องนี้ทำให้เราซึมไปเป็นอาทิตย์เลย ฮ่ะๆ
  24. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    All about Lily Chou-Chou หนังเรื่องนี้เป็นอีกเรื่องที่ติดในความทรงจำเลยค่ะดูจบปวดสมองมากๆ ให้อารมณ์แบบติดค้างสุดๆ ค้างจนมาดูพระเอกเรื่องนี้มาเล่นเรื่อง Waterboy ฉบับทีวีซีรีส์นี้ยังพาลไม่ค่อยอยากดู หดหู่ชีวิตมากกกก

แต่พูดถึงงานชุนจินี้ชอบมากๆค่ะ ดูแล้วรักงานของผกก.คนนี้สุดๆ ดู Love Letter กี่รอบก็เศร้าเกือบจะร้องไห้ทุกที เป็นหนังที่ทรงพลังจริงๆ

ปล.ชุนจิมีงานใหม่แล้วค่ะแต่ครั้งนี้นั่งแท่นเป็นโปรดิวเซอร์ นางเอกก็อุเอโนะ จูริ(โนดาเมะ)นั่นเอง

อิดิทตอบข้างล่างน้อ....
    ไว้เดี๋ยวว่างๆจะหาข่าวมาให้ค่ะพอดีเห็นหนังสือหนังที่ซื้อลงไว้เหมือนกัน(ยังไม่มีเวลาอ่านเลย)
  25. identity

EXP:
    580
    0
    36
    อะไม่ค่อยรู้จักพวกนี้เท่าไหร่เลยครับ

ว่าแต่จะมีใครรอดู

อินเดียหน้าโจร(เฮ้ยไม่ใช่) อินเดียนาโจน แล้วก็แรมโบ้ 4 กับผมบ้างใครมีข่าวก็เอามาแปะให้ด้วยแล้วกัน

Share This Page