กระทู้คนรักหนัง -- แบ่งปันความคิดเห็นเรื่องภาพยนตร์กันค่ะ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย citrus, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. machan

machan Member

EXP:
    284
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    หนังที่รอตอนนี้ Golden Compass ล่ะค่ะ
    จริงๆแล้วรู้สึกว่า Beowulf จะน่าดูมากถ้าใช้คนเล่นไปเลย...ดูเทรลเลอร์แล้ว รู้สึกภาพแปลกๆ ชวนให้นึกถึง Shrek ชอบกล

Flightplan ดูครั้งแรกร้องไห้เลยค่ะ
    ซึ้ง คุณแม่สุดยอดดดด !!!

หนังที่ดูล่าสุดก็ Skinwalkers ค่ะ (ทั้งๆที่ตั้งใจจะไปดู Secrets ของเจย์โชวแท้ๆเลยนะนั่น) เนื้อเรื่องเฉยๆแต่แอบบู๊มันส์ดี
    แต่ทั้งโรงมีคนดูไม่ถึงสิบ ขนาดดูโรงพารากอนนะนั่น =[]=

ขอกรี๊ดหนังไทยซักเรื่อง
    อยากดูเพชรพระอุมาาาาาาาาาาาาาาาาา!!!!
    (เมื่อไหร่จะเปิดกล้องล่ะค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา)
  2. kandida

kandida New Member

EXP:
    27
    0
    0
    แบบว่า Star wars loverอ่า

หนังออสการ์ก็ชอบค่ะ
  3. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    พูดถึงเรื่องชื่อหนังที่คนไทยตั้ง เรื่อง อภินิหารเข็มทิศทองคำ หรือชื่อจริงๆคือเรื่องGolden Compass ทำให้ผมนึกถึงเพื่อนผมที่เคยพูดกับผม บอกว่าท่าทางเรื่องนี้จะเป็นพี่น้องกับเดอะลอร์ดออฟเดอะริง (เพราะเรื่องนั้นก็ชื่อ อภินิหารแหวนฯ )

แต่ว่าตอนนี้เห็นในpantip บอกว่าเรื่องเพชรพระอุมาจะทำหนังแล้ว >[]< อ๊าก อยากดู เห็นว่าตอนนี้กำลังแคสตัวละครอยู่ * 0 *
    หวังว่าหนังเรื่องนี้จะทำออกมาได้แล้วก็มีคุณภาพด้วยเถิด เพี้ยง~
  4. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    เพชรพระอุมานี่ท่านมุ้ยจะทำก่อนสมเด็จพระนเรศวรซะอีก

เอาเป็นว่าคนรอจากม.3จะขึ้นปีสามแล้วอ่ะเนี่ยTTwTT

ว่าแต่ปีหน้า หนังสองสหมงคลฯ2เรื่องน่ากินมากเลยอ่ะ

ส้มตำ กับ ฮะเก๋า ^^;
  5. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    ตอนนี้รู้สึกอยากดูHitmanมากมาย ไม่รู้จะเข้าฉายเมื่อไหร่
    แต่ก็แอบหวั่นๆว่าจะแป๊กเพราะหนังจากเกมส่วนใหญ่แป๊กมาหลายเรื่องละ
  6. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    เพชรพระอุมา...อ่านนิยายมาตั้งแต่เมื่อ 10 กว่าปีก่อน ชอบมากกกกกก

ได้ข่าวมานานแล้วเหมือกัน ว่าท่านมุ้ยจะสร้างเป็นหนัง

แต่ไม่รู้รายละเอียดเลย ไม่ทราบว่า จะจับเรื่องช่วงไหนมาทำหรอครับ? ถ้าเริ่มตั้งแต่ตอนแรก แสดงว่ากะทำเป็นซีรีย์หลายภาคเลยสิ?

แล้วเมื่อไหร่จะจบเนี่ยยยย
  7. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    อันนี้ยังไม่แน่ใจอะค่ะ
    ไม่ได้เข้าไปโตีะเพชรพระอุมาที่พันทิบนานละ

ว่าแต่ มีใครรู้มัี่งมั้ยอะคะว่า เบวูล์ฟที่เป็นหนังเนี่ย ใช่เรื่องเดียวกับโคลงเบวูล์ฟที่อ.โทลคีนเคยศึกษารึเปล่าอะคะ*-*
  8. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    คิดว่าโครงเดียวกันนะคะถ้ามาจาก Beowolf ที่ไปฆ่าปีศาจเกรนเดลนั่นแหละค่ะ อันนี้วรรณคดีสมัยแอลโกล-แซกซอนตอนเรียนเรื่องนี้โพล่มาเรื่องแรกของวิชาที่เรียนเลยล่ะ แถมคนเล่นหน้าตาเข้ามากๆ(ใช่คนเล่นเป็นโบโรเมียร์เรื่อง LOTRรึเปล่า)

สำหรับแรมโบ้ภาคนี้กำหนดฉายที่อเมริกา 25 มกราคม 2008 ค่ะรู้สึกปู่แกจะกำกับเองด้วย(นึกถึงRocky Balboa)

ปล.เพชรพระอุมานี่no comment เพราะไม่ใช่แฟนหนังสือเรื่องนี้ค่ะ เหอๆ
  9. machan

EXP:
    284
    0
    16
    เพชรพระอุมาได้ยินว่าจะแบ่งเป็น 3 ภาคนะคะ แต่จะทำเฉพาะนิยายภาคแรก
    จริงเท็จแค่ไหนนี่ ไม่ทราบค่ะ ^^"

ตัวละครอื่นไม่สนค่ะ ขอแงซายถูกใจคนเดียวพอ กร๊ากๆ

เบวูล์ฟเห็นลงใน Starpics เล่มล่าสุดแล้วก็ยังไม่อยากไปดูอยู่ดีแฮะ
    รู้สึกว่าเรื่อง Beowulf & Grendel ที่เจอร์ราด บัตเลอร์เล่นยังน่าดูกว่า =w= (หนังสองปีที่แล้วน่ะค่ะ)

ส่วนนักแสดง Ray Winstone เป็นคนละคนกับโบโรเมียร์ค่ะ
    (เช็คจากเว็บ imdb สดๆค่ะ ฮาๆ)

เดินผ่านลิโดแล้วอยากดู Tristan&Isolde มากๆเลย
    แต่ดันฉายซะสองทุ่ม เด็กดีต้องรีบกลับค่ะ 555
    เฝ้ารอแผ่นต่อไป TwT
  10. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    Beowulf เท่าที่ดู trailer มาคุมิรู้สึกเฉยแปลกๆ นะ (คงเป็นเพราะนักแสดงมันไม่ชักชวนให้อยากดูละมั้ง ก๊ากก ตัดสินอะไรที่หน้าตาคนอีกแล้ว)

รู้สึกจะใช้กราฟฟิกเยอะใช่รึเปล่าคะ? ไม่ได้ติดตามหนังเรื่องนี้สักเท่าไหร่เหมือนกัน ^^"

เห็นเพื่อนบอกว่ามันก็แนว Epic ธรรมดา = A =

ปราบบอส กู้ชาติ อะไรประมาณนั้นรึเปล่านะ = =??

เพชรพระอุมาไม่เคยอ่านหนังสือแฮะ แต่คุมิชอบอินเดียน่า โจนส์นะ ถ้าเป็นแนวๆ ก็อยากจะดูเหมือนกัน

สุดท้ายหนังที่เล็งไว้แต่ยังไม่ได้ดูเลยก็คือ Secret.....อร๊างงงง อยากดู เจย์ โชว ดั๊นฉาย 11 โมงทุกวัน เรียนบ่ายโมงเลยอดตูตลอดเลย เศร้า TWT
  11. Amily

Amily New Member

EXP:
    30
    0
    0
    โอ้ววว มีกระทู้คนดูหนังด้วยย~
    เราเองก็ชอบดูหนังเหมือนกันค่า
    ตอนนี้ เรื่องที่อยากดูก็เรื่อง The Golden Compass อ่ะคะ
    ท่าทางน่าสนุกมากๆเลย >w<

อีกเรื่องก็ Secret ของ Jaycho อ่ะคะ >w<
    อันนี้อยากดูมากมาย เพระ Jaycho ทั้งแสดงทั้ง แต่งเองเลย
    อันนี้ก็ไม่แน่ใจนะคะ แต่คิดว่าคงจะใช่ ^^
  12. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    เพชรพระอุมาเหรอ... ในที่สุึดความฝันของแฟนเรื่องนี้ (รวมทั้งความฝันของผู้กำกับ ^^) ก็มาเป็นจริงในเกือบ 25 ปีให้หลัง

นิยายเรื่องนี้มีทั้งหมด 3 ภาคครับ ถ้าจะสร้างเป็นหนังจริงๆ ภาคแรกภาคเดียวก็จบแล้ว เพราะตามเค้าโครงที่คุณลุงท่านจะเขียนนั้นก็ขบที่ภาคแรกนี่แหละครับ ส่วนภาค 2 - 3 (ซึ่งควรจะเป็นภาคเดียวกัน) เขียนขึ้นเพราะเหตุผลทางการตลาด และเสียงเรียกร้องจากแฟนๆที่อยากอ่านต่อนั่นเอง ^^

ความจริงนิยายเรื่องนี้ฝรั่งก็เมียงๆมองๆจะเอาไปสร้างเหมือนกันนะครับ ติดแต่โครงเรื่องดันไปได้มาจากนิยายของเซอร์ ไรเดอร์ แฮกการ์ด ที่ชื่อขุมทรัพย์โซโลมอนนี่แหละ (โครงหลักๆใช่เกือบหมด แต่รายละเอียดนี่ต่างกันมาก และความสนุกของเพชรพระอุมาทิ้งห่างขุมทรัพย์โซโลมอนเหมือนฟ้ากับเหว ^^)

และสำหรับผู้ที่ไม่ชอบอ่านนิยายหรือคิดว่าตัวเองไม่มีวันติดนิยายเรื่องไหน ท้าให้อ่านซัก 2 เล่มแรกครับ แล้วจะบางอ้อเองว่าความรู้สึกที่เรียกว่าหยุดไม่ได้นี้มันเป็นยังไง :)
  13. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    มาคอนเฟิร์มอีกหนึ่งเสียงครับ เพชรพระอุมา สนุกมากๆ เป็น adventure ออกแนว fantasy นิดๆ ได้บรรยากาศไทยๆหน่อยๆ

อ่านดูแล้วจะทึ่งว่า ลุงพนมเทียน เอาวิทยาศาสตร์ ความเชื่อพื้นบ้าน และตำนานลึกลับมาผสมกันได้"มันส์"ถึงเพียงนี้ ^^

ส่วนตัวชอบภาคแรกมากที่สุดครับ อย่างน้อยลองหามาอ่านกันดูซักหน่อยก็ได้ (ภาคแรก 24 เล่มจบ...ฟังดูเยอะจริง ==') แล้วจะรู้เลยครับว่า เรื่องนี้ สุดยอดขนาดไหน
  14. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    Beowolfเห็นตัวอย่างหนังแล้วไม่ถูกชะตาอย่างแรง มันดูไม่สมจริงยังไงไม่รู้
    ให้ความรู้สึกประมาณ 300 เลย ซึ่งเราก็ไม่ดูเพราะความรู้สึกว่างานภาพมันแปลกๆ เช่นกัน

ตอนนี้ที่รอดูคือ Heroes seriesที่จะออกแบบLCในไทยเดือนหน้านี่แหละค่ะ ติดต่อขอยืมจากคนสั่งจองไว้เรียบร้อย- -+
  15. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    Beowolf ใช้เทคนิกCGแบบหนังเรื่อง Polar Express ที่ทอม แฮงค์เคยเล่นอ่ะค่ะ (เพิ่งไปค้นดู โปรดิวเซอร์คนเดียวกันนี่หว่า) เลยดูแล้วให้อารมณ์แบบนั้น ส่วนเพชรพระอุมานี้เห็นจำนวนเล่มก็หนาวแล้ว โอ้.....ไว้ถ้ามีโอกาสจะไปหามาอ่านนะคะ

[action]ดูจูมง....แก...ยองโพ...เลวมาก!!!(ไม่เกี่ยวแต่เบื่อมัน) -*-[/action]

อิดิท!!!
    เข้ามาบ่นค่ะ!!! เมื่อกี้เพิ่งนั่งดูแฮร์รี่ภาค 5 มา(ดูไม่จบหรอกข้ามๆไปบ้าง) ดูไปนั่งบ่นกับพี่เลยว่าใครมันกำกับว๊ะ!!!(ตูขอไมค์ นีเวลล์แทนได้ม้ายยยยยยย) สรุป....ภาคนี้ดูไปพอผ่านไม่ชวนหวีดเหมือนภาค 3-4 (เพราะเราชอบงานกัวรอง) อ่า....เซ็งเป็ด
  16. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    อยากเห็นหนังที่สร้างจากหนังสือแล้วดึงผู้ชมไว้ได้เยอะๆ อีก แบบเดอะลอร์ดอีกครั้งจังเลยค่ะ
    มันรู้สึกว่า หนังบางเรื่องสมัยนี้มันเดิมๆเกินไป ทำให้บางทีดูๆไปก็รู้สึกเบื่อ เพราะบางทีหนังก็ทำไซไฟไป ไม่ก็ใส่เอฟเฟคมากไปจนมันรู้สึกแปลก*-*

อามรณ์ตอนนี้ประมาณอยากเห็นหนังที่สร้างมาจากหนังสือเก่าๆ พวกโฮล์มส์มั่ง ปัวโรต์มั่ง อะไรแบบนี้*-*

//me เอาเข้าไป อารมณ์nostalgiaสุดๆ - -+
  17. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    นาเนียร์ ทำภาค 2 แล้ว!!

น่าดูนะถ้ามันทำดีกว่าภาคแรกอ่ะ

เพราะเรื่องนี้ถ้าดูไม่ครบ 7 ภาคจะไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ
    (อ่านเรื่องย่อหนังสือทั้ง7มาแล้วแบบว่าวางกันมั่วมาก)
  18. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    เคืองที่ไม่ใด้ไปดู1408 ภึงแม้ว่าคนบางกลุ่มจะจวกเละแต่ก็อยากดูอยู่ดี
  19. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    วันก่อนเพิ่งได้ดู The Host หนังสัตว์ประหลาดของเกาหลีที่นักวิจารณ์ชมกันนักหนาว่าดีมาก แถมยังบอกว่าCGในเรื่องส่งไปทำที่USAด้วย เราก็เลยตั้งตาดูทั้งที่อยากอ่านhigurashiมากกว่า พอได้ดูแล้วก็สนุกกว่าที่คิด แต่หงุดหงิดกับตอนจบมาก

แบบว่า...ทำไม "พระเอก" โง่อย่างนี้เนี่ย ความโง่ของมันทำให้ทั้งพ่อทั้งลูกตัวเองต้องตาย

แล้วก็...ได้คติสอนใจว่า
    "เรื่องความเป็นความตาย จะไม่มีวันให้ใครนับจำนวนกระสุนในรังเพลิงแทนตัวเองเด็ดขาด"
    รู้สึกว่าพ่อพระเอกตายได้น่าสมเพชที่สุดในเรื่อง

ส่วนอาสาวนั่นก็แสดงได้ดี บ่งบอกความลังเล ตัดสินไม่เด็ดขาดตั้งแต่ตอนเปิดตัวในงานแข่งธนูแล้ว

น้าชายนั่นก็แสดงดีเหมือนกัน ว่าแต่นักศึกษาที่นั่นเค้าประท้วงกันเป็นอาชีพจริงๆ หรือไงเนี่ย...

แต่ที่ชอบสุดไม่พ้นสัตว์ประหลาด งานCGเนียนมากจนฉากมันโดนไฟครอกตอนจบ ดูออกเลยว่าCGสุดๆ แล้วหน้าตามันก็น่ารักดี ดูแล้วให้ความรู้สึกเหมือนหมาโดนรังแกก็เลยกลับมาเอาคืนไงไม่รู้

แต่ยังไงก็ดูแล้วน่ารักกว่าAliensเยอะเลยล่ะ เรื่องนั้นทำเอาเราเป็นโรคกลัวหนังสยองขวัญขึ้นสมองตั้งแต่ตอนเด็กๆ เลย เพิ่งมาหายตอนได้ดูanimeแนวHellsingนี่แหละ- -+

ส่วน "เพชรพระอุมา" ก็อยากอ่านนะคะ แต่ว่าที่มีในห้องสมุดมันสภาพไม่กล้าจับต้องเลย เก่าแก่มาก แล้วก็มีแค่สองภาคเองด้วย แต่จำนวนเล่มก็พอๆ กับมังกรหยกฉบับรวมเล่มสมัยนั้นนะคะ ซึ่งเราก็ไม่ได้อ่านทั้งสองเรื่องนั่นแหละ แต่ความรู้สึกที่ว่า "วางไม่ลง" นั่นก็เป็นตอนอ่าน Artemis Fowl กับ เล็กเซี่ยวหงส์ น่ะค่ะ (ข้ามชาติเลยแฮะเรา)

P.S. เห็นคนอ่านเพชรพระอุมาในบอร์ดเยอะขนาดนี้ น่าแยกไปตั้งกระทู้ "คนรักหนังสือ" หรือ "นิยายไทย" เพิ่มอีกสักอันนะคะ แล้วเพชรพระอุมากระทู้นี้ก็เป็นความคิดเห็นเกี่ยวกับตัวหนังอย่างเดียว
  20. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    ชอบดูหนังเหมือนกันค่า โดยเฉพาะหนังฟอร์มยักษ์นี่ชอบมากเลย ส่วนหนึ่งเป็นคนชอบตามกระแส ( เฉพาะเรื่องหนังนะ ) ด้วยแหละ แต่อีกส่วนหนึ่งที่ชอบเพราะหนังพวกนี้ส่วนใหญ่ทำออกมาแล้วรู้สึกไม่เสียดายเงิน100-200 บาทที่เข้าไปนั่งดูในโรง
    เราเป็นคนชอบหนังแนวซุปเปอรฺฮีโร่แหละ >_< ไม่รู้ทำไมเหมือนกันแต่เพิ่งมาชอบจริงๆช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมาเองค่ะ ส่วนแนวอื่นๆชอบหนังแบบแฟนตาซี หนังตลก ชอบดูหนังที่มันไม่เครียดอ่ะเพราะชีวิตจริงมันก็เหนื่อยพออยู่แล้ว บางทีหนังเรื่องไหนการันตีว่าได้ออสการ์นี่ต้องคิดหนักนิดนึงว่าจะดูดีไหม ( ฮา ) มีหนังเรื่องนึงที่ฟอร์มใหญ่มาก ไอ้เราก็หลวมตัวเข้าไปดูเพราะเห็นมันได้ออสการ์ด้วย ปรากฏว่าดูจนจบเรื่องแล้วออกมามึนตึบเลย คือเรื่อง Pan's Labyrith ตอนแรกนึกว่าจะเป็นแฟนตาซีสดใสๆน่ารักๆ ที่ไหนได้ เป็นดาร์กแฟนตาซีซะงั้น ^^;

Golden Compass ก็เป็นหนังอีกเรื่องที่รอดูอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้ที่อยากดูมากๆคือ Justice League ที่เห็นกำหนดการบอกว่าจะเข้าฉายปี 2009 ( กรี๊ดกร๊าดมากมายค่ะตอนที่ได้ข่าว เพราะดันเผลอดูในการ์ตูนเนตเวิคไปทีนึงแล้วติดงอมแงมเลย แหะๆ )

ส่วนหนังที่ชอบก็มีเยอะเหมือนกันค่ะ แต่ที่เป็นที่สุดของที่สุดจริงๆคือ LOTR ค่ะ ชอบมากกจนสั่งซื้อ Extended Version ของทั้งสามภาคมาจากอเมริกา และปรากฏว่าอีกหนึ่งปีต่อมามันดันมีบ็อคเซตออกวางขายตามร้านทั่วไปและราคาถูกกว่าเกือบครึ่ง....เซ็งมากค่ะ แต่ก็ไม่เป็นไร อิอิ :E
  21. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ก็น่าสนใจดีเหมือนกันนะคะ แต่เท่าที่ดูๆมาพอกระทู้ไหนพูดถึงหนังสือนี้ปรากฎว่าแห้งแล้วคนเข้ามาคุยกันจริงๆมีแค่ 4-5 คนคุยสลับไปมาแค่นั้นแหละค่ะ เหอๆ (เคยตั้งมาแล้วแต่ของเราพูดถึงหนังสือไซไฟเลยทำให้ไม่มีคนเข้ามาอ่านรึเปล่า?)

ส่วนเรื่องไหนนี้ได้ออสการ์สำหรับเราออสการ์ก็มีทั้งดูได้บ้างไม่ได้บ้างเป็นปีๆไปล่ะค่ะ(บางปีก็งงว่าหนังเรื่องนี้มันได้รางวัลได้อย่างไร) ส่วนตัวค่อนข้างจะสนใจรอหนังฉายตามเทศกาลมากกว่าถ้าเรื่องไหนได้ฉายเปิดตอนช่วงเทศกาลหนังต่างๆต้องมองๆดูแล้วล่ะค่ะ (แต่ถ้าบางเรื่องมันอาร์ทจนดูไม่รู้เรื่องนี้ก็ต้องมานั่งคิดกันอีกที ^^; )

ปล.เมื่อวานนี้นั่งดู ระ-ทะ-ทู-อี้ ดูแล้วชอบบบบบบน่ารักมาก ม๊ากกกกกกก :aha:
  22. machan

EXP:
    284
    0
    16
    Harry 5 มีฉากนึกติดใจมากค่ะ
    ฉากที่รอนเขมือบขนมปัง..ตัวประกอบข้างรอน หล่อมาก 555+
    (แต่ถ้ามาดูแผ่นแล้วพบว่าไม่หล่อ จะคิดยังไงดีเนี่ย...)

มีใครดูหนังฝรั่งเศสบ้างมั้ยคะ?
    พอดีกำลังตามหาหนังเรื่อง A very long engagement แต่เห็นมีแค่แผ่นอิมพอร์ทเลยไม่แน่ใจว่ามีลิขสิทธิ์ในไทยด้วยรึเปล่า
    (แผ่นอิมพอร์ท 600 เอาปืนมายิงกันเลยดีกว่า TwT)

LOTR ยืมแบบ Extended ของเพื่อนมาค่ะ
    ฉากที่เพิ่มมาชอบแทบทุกฉากเลย
    โดยเฉพาะฉากความสนิทสนมของพี่น้องโบโรเมียร์-ฟาราเมียร์ในภาค 2 กับฉากฟาราเมียร์กับเอโอวีนภาค 3 (ถึงจะสั้นๆก็เถอะ)
    ว่าแต่..มีแต่ฉากฟาราเมียร์แฮะ 555+
  23. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ขอเข้ามาสมัครด้วยคนนะคะ ช่วงนี้มีเรื่องเดียวที่อยากดูคือเรื่องEastern Promise
    ที่ตาวิคโก้แห่งLotR เล่นเป็นมาเฟียสุดโฉด หน้าโหดๆ แบบว่าได้ใจ ติดใจเฮียตั้งแต่History of violence และ >w<
  24. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    ฉากใน extended version ชอบฉากที่อาระกินซุปฝีมือเอโอวีน กับ ฉากที่เลโกะกับกิมลีนับออร์คในภาค 3 อ่ะค่ะ ฮาทั้งสองฉากเลย โดยเฉพาะอันแรก แอบสงสารป๋าวิคนิดๆเหมือนกันนะเนี่ย ^^;
    ส่วนที่เป็น Special Feature ที่อยู่อีกแผ่นก็สนุกนะ ยาวไปหน่อยแต่ถ้ามีเวลาก็ดูได้เรื่อยๆจ้า

อยากดู History Of Violence เหมือนกันค่ะ ป๋าแอบเท่ แต่ไปร้านขายซีดีหนังทีไรลืมนึกถึงเรื่องนี้ทุกทีเลย คราวหน้าต้องไม่พลาดค่า :D
  25. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    โดยส่วนตัวชอบดูหนังของต่างประเทศโดยเฉพาะหนังที่เน้นสเปเชี่ยล เอ็ฟเฟ็คเยอะๆ (สวยดี)
    หนังไทยก็มีไปดูบ้าง (บางเรื่อง) เพราะส่วนมากจะไม่เข้าตากรรมการเท่าไร หาดีได้น้อยมาก.......
    ทุกวันนี้ผมชอบซื้อดีวีดีหนังที่ชอบเก็บไว้นะครับ
    อยากจะไปดูที่โรงฯ เหมือนกัน แต่รำคาญพวกไร้มารยาท............

เอาไว้มาคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะครับ

Share This Page