ประกาศแต่งตั้ง 10 คณะรัฐมนตูน ในLET'Sใครอ่านแล้วบ้าง

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    อ่านตอนแรกนี่ก็ฮาแล้วครับ

ตั้งแต่คำนำเขาเลยว่าแต่LET'S นี่มีใครซื้อบ้างแล้วครับผมซื้อแล้ว โอยไม่อยากบอก แปดสิบบาทยังคุ้ม

ยิ่งคณะรัฐมนตูนนี่ยิ่งฮา

คุณหมอแบล็คแจ็ค--โครงการสามแสนบาท รักษาทุกโรค
    อิคารุกะ ซาโตรุ--รับจ้างขับรถเบนซ์ไม่มีชน ไม่มีหงิก
    เอโดคางาว่า โคนัน--------(จากข้อบน)นั่นเพราะเขาเป็นตัวซวยระดับภัยพิบัติ ไปที่ไหน มีคนตายที่นั่น
    สิบโท เคโรโระ-------------มีมาตรการตอบโต้คน(?)ที่แฮ็คเข้าเว็บกระทรวงไอซีที
    นายกรัฐมนตูน ชินจัง--------------------- หลังจากเข้ารับตำแหน่งนายกฯ ก็ทำการขายหุ้นของกลุ่มบริษัท "ชินจังคอร์ป"ของครอบครัวตนให้กับต่างชาติ

---------------------------------ฯลฯ

ลองไปซื้อมาอ่านดูแล้วคุณจะรู้ว่า 80 บาทที่เสียไปนั้นคุ้มจริงๆ
  2. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เหมือนอ่านหนังสือ Starpics ค่ะ บอกได้คำเดียว ^^" (ก็แหงนี่หว่าเจ้าเดียวกัน) ฮือ....เอา Starpics แบบเก่าคืนม๊า....... โดยส่วนตัวขำแค่คูลูลุ คนอื่นเฉยๆนะ
  3. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    คุมิเปิดหน้าอ่านผ่านๆ แหละค่ะ (เพราะภาพปกพี่เมย์วาด มันดึงดูด ฮ่าฮ่า)

รู้สึกจะเอาโคนันไปเป็นกระทรวงยุติธรรมนี่นะ...ไม่ได้อ่าน text แซวเท่าไหร่ เท่าที่สกิมดูเหมือนจะไม่ค่อยขำเท่าไหร่นะ (หรือเพราะเราไม่เกทหว่า เอิ๊ก)
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    แถวบ้านไม่มีวางขายเลย...

อ่านแล้วไม่รู้สึกฮาเลย

ส่วนคุณหมอแบล็คแจ็คนี่สามแสนบาทไม่พอหรอก ต้องสามสิบล้าน
  5. identity

EXP:
    580
    0
    36
    ผมเขียนไม่ฮาเองครับต้องเอาไปอ่านถ้าคนไหนคลั่งไคล้การเมืองแบบผมก็น่าจะอ่านอะครับ

แบบว่าอ่านแล้วเลือดสูบฉีด
  6. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    กระทบใครหลายๆคนนะคับ

แบล็คแจ็คกับ"คนๆนั้นจริงๆหรอ" ผมว่าไม่เข้าเลย
  7. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    เป็นนิตยสารออกใหม่เหรอคะ ไม่ค่อยเข้าร้านหนังสือแล้ว หมกตัวอยู่แต่นิยายจีนที่ยืมห้องสมุดมาหลายสัปดาห์ล่ะ

แต่เห็นเนื้อหาแล้วน่าสนใจดี เดี๋ยวไปลองอ่านผ่านๆ ในร้านก่อนค่อยตัดสินใจซื้อล่ะกัน

80บาทเราว่าแพงนะคะ ซื้อการ์ตูนได้สองเล่มเชียวนะ><
  8. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    แต่เราฮาอากอน(ES21)มากว่านะ

"กระทรวงการท่องเที่ยวกับสาวๆและกีฬาอเมริกันฟุตบอล" -A-!!!!~
  9. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    เล่มนี้ผมก็อ่านครับ ตอนนี้ต้องศึกษา พวกนิตยสารใหม่ๆ

มีอะไรให้อ่านตลกดี ผมชอบ เล่ม 2 นะ (ตอนนี้มันมี 2 เล่มเองนิ) การ์ตูนเรื่องที่ผู้หญิงมันเห็นวิญญาณสัตว์
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    คือเป็นชื่อหนังสือใช่มั้ยครับ จะได้ไปมองๆดู ไม่รู้จัก = ='
  11. identity

EXP:
    580
    0
    36
    เป็นนิตยสารครับ ราคาอาจจะแพงไปหน่อยแต่ของดีๆก็น่าสนับสนุน
  12. spiral

spiral กรรมกรกระทู้ขาจรผู้นานๆจะมาเยี่ยมสักทีหนึ่ง

EXP:
    84
    0
    6
    อืม... ผมไม่ได้ซื้ออ่านเลย แต่ที่เอามาให้อ่านนี่ก็เรียกฮาได้เลยนะ....
  13. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    อ่านแหละ ฮาใช้ได้ 555+

ผมว่าสนุบสนุนเค้าหน่อยก็ดีนะคับ นิตยสารการ์ตูนคนไทยด้วยกัน เรื่องข้างในก็ใช่ว่าจะเลวร้ายซะทีเดียวๆ อ่านได้ทุกเพศทุกวัย
  14. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    "LET'S" เป็นชื่อหนังสือคับ นานๆจะซื้อมาอ่านสักที(ถ้าปกถูกใจ) ;)
  15. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    น่าอ่านนะคะ

แต่ไม่เคยเห็นง่ะ^_^"

Share This Page