ขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่เกี่ยวกับเกม console ครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย techmode69, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คืออยากทราบว่าเพื่อนๆในบอร์ดใครมีเกม console เครื่องอะไรบ้างครับ และอยากให้กระทู้นี้เป็นกระทู้เกี่ยวกับเกม console ต่่างๆไม่ว่าจะเป็น Preview,Review รึจะเป็นถามตอบปัญหาก็ได้ครับ ส่วนตัวผมก็มีเครื่อง Xbox 360 ครับเครื่องเดียวเสียดายดันขายเพลย์ 2 ไปตอนนี้เกมส์ดีๆออกเพียบเลยอดเล่นไปตามสูตร พอดีผมพึ่งจะรู้ว่า เจ้า 360 เนี่ยมันนิยมเกมอเมริกาซึ่งเป็นแนว มุมมองบุคคลที่ 1 ซึ่งส่วนตัวผมเล่นนานๆไม่ได้น่ะครับมันจะอ้วกแต่จะให้ขายเครื่องทิ้งก็เสียดายยังไงก็รอ Bio 5 กับ Devil may cry 4 ก็แล้วกัน :aiii:
    ป.ล.ถ้าใครทำสารบัญเก่งๆจะลบกระทู้ผมไปตั้งใหม่ก็ได้นะครับไม่ได้ว่าอะไรอยากให้เพื่อนสมาชิกสะดวกๆในการหาข้อมูลด้วยน่ะครับ :D

edit by ob the air : แก้หัวกระทู้
  2. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    Re: ขออนุญาติตั้งกระทู้ใหม่เกี่ยวกับเกม console ครับ

- PS1 สิ้นอายุขัยไปตามกาลเวลา ตอนนี้เล่นด้วย ePSXe บน PC แทนครับ
    - PS2 เล่นมาได้ปีนึง แต่ไปเจออะไรบางอย่างทำให้สิ้นอายุขัยเร็วกว่าที่คิด
    อีกไม่นานคงไปถอยใหม่ เนื่องจากยังไม่มีแรงจูงใจให้ซื้อเครื่อง next-gen
    แถมเกมเก่ายังดองอยู่บานตะไท กว่าจะเล่นหมด เครื่อง PS4 คงออกพอดี
  3. Nameless

Nameless Member

EXP:
    242
    1
    18
    Re: ขออนุญาติตั้งกระทู้ใหม่เกี่ยวกับเกม console ครับ

มี

- PS 2 ที่กำลังจะลาโลก...
    - PSP รุ่นอ้วนจัง (อยากจะเปลี่ยนเป็น CC - -")
    นอกนั้นเป็นรอมนานาชนิดเล่นในโน้ตบุคครับ

ป.ล. มีทามาก็อตจิ Ver 4.0 ถือเป็นคอนโซลด้วยมั้ย?
  4. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88

บ้านผมตอนนี้ที่มีอยู่ก็
    NDS มีแต่เครื่องไร้ตลับเล่นรอมแล้ว (ของเก่าเป็น Super Card เจ๊งไปแล้วขอรับ)
    PS1 ยังเล่นได้อยู่ แต่ไม่มีจอยให้ใช้ ครั้นจะเอาจอยจาก PS2 มาต่อเล่นก็ใช่ที่
    PS2 อยู่ในสภาพอนาจนิดหน่อยๆครับ เนื่องจากว่าต้องเคาะให้โดนชิพแปลงเล่นแผ่นก๊อป (ประมาณว่าสวิตช์มันค้าง ชิพจีนก็งี้แหละ)

ส่วนเกมที่เล่นปัจจุบัน เป็น RPG ทั้งนั้นของ PS2 ครับ มีอะไรสงสัย ก็ PM มาถามได้ ถ้าผมยังจำได้อยู่นะ (และจะยินดียิ่ง ถ้าถามเกี่ยวกับ Tales Of มาน่ะนะ)

ปล. PSP ยึดเครื่องเพื่อนมา ยังไม่ได้คืนเลย -3-
  5. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36

ผมเล่นเกมส์คอลโซลเพราะ

ซื้อมาเล่น SRW กับ SD G GEN โดยเฉพาะ

ซื้อเฉพาะPS2นอกนั้นรอมเอาล้วนๆ

ในอนาคตเก็บตังซื้อPS 3

แต่อย่างที่พี่Chuppyว่ามา สงสัยPS4 คงออกก่อน
  6. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88

PS2 - สภาพเกือบจะดี
    NDS - สภาพฉิ*หายวายวอดเพราะน้องเอาให้เพื่อนเล่นไป
    FC-นั้งเล่น Super Mario Bros อยู่ยามเซ็ง
  7. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18

มี PS / PS2

กำลังใจจดใจจ่อจะซื้อ PS3 กับ Xbox360 อยู่ครับ -*-
  8. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113

PS2
    GC
    360
    NDS

ครับ
    เครื่องเก่าๆ ที่ อาจจะ ยังใช้ได้ เก็บอยู่ที่ใหนซักแห่งในบ้าน ก็
    famicom
    super fam
    sega saturn
    PS1
    neo geo
  9. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    0
    0

-ที่เจ๊งแล้ว

game&watch

-เล่นได้แต่เก็บแพ๊คเข้าตู้ไปแล้ว

nes
    snes

-เล่นได้แต่้สภาพเน่ามาก

gameboy เล่นได้ภาพขึ้นครึ่งจอ
    gameboy color เล่นได้แต่สีเพี้ยน

-เล่นได้สภาพปกติที่สุด

dreamcast เล่นแต่ shenmue เกมเดียว
    gamecube เล่นเกมของนินเทนโดทั้งหลาย

นอกจากนี้บ้านเพื่อนครับ โอเย้
  10. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16

PS1 PS2 PSP ค่ะ :D

กะจะเก็บตระกูล PS ให้หมด แต่ว่า PS3 นี่ งบไม่ถึง ...

ตอนนี้กะลังบ้า SHO (ความจริงก็คงบ้าไปเรื่อยๆ ตามเกมที่เล่นในตอนนั้น) มีใครเล่นบ้างคะ

/me ตอนนี้แอบอยากได้ NDS มากเลยล่ะ อยากเลี้ยงน้องหมา T.T
  11. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113

PS2 PS PSP
    NDS GBASP GBC GB
    FC
    GG

น่าจะมีแค่นี้ล่ะมั้ง คิดว่าคงไม่ขาดตกอะไรแล้ว
  12. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0

มีแต่ PSP เครื่องเดียวครับ
  13. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

PS2 , PS
    GB , GBC , GBA
    SS (Sega Saturn)
    FC (Famicom)
    GG (game gear เกลียดโคตรกินถ่านมากมายจนต้องเสียบแบตตรงเล่น)
    SFC (Super Famicom)

ดูมามีคนมี 360 ล้ว ไม่มีใครมี 3DO เลยรึนั่น ^^!
  14. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0

แอบสะดุดกับ rep นี้ เกมเกียร์เมื่อก่อนผมก็มีนะคร้าบเล่นนินจาชิโนบิมันส์มากๆตอนนั้นยังเด็กแล้วเราเล่นจนน็อคโคตรภูมิใจเลยอะ :aiii: แต่สุดท้ายของที่ไม่ใช่ของเรามันก็เลยอยู่กับเราไม่ได้นานโดนขโมยไปเพื่อนตามเอากลับมาให้แล้วไอคนที่เราให้ไปช่วยตามหาทีแรก (เพราะมันมีพวกเยอะ) กลับไม่ช่วยเราแต่พอได้เครื่องกลับมาเราดันให้มันยื้มซะงั้น (ไงๆก็เพื่อนอะ) สุดท้ายมันทำเจ๊งเซ็งเลย :sad:
  15. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    Playstation 1 - สภาพสมบุกสมบัน สมอายุการใช้งาน ปัจจุบันมักจะโหลดแผ่นลายๆไม่ค่อยได้แล้ว ยกเว้นที่แผ่นยังดีๆ อย่างโดกะปอนส์

Playstation 2 - กำลังใช้ พร้อมเกมอีกไม่มากนัก เพราะเน้นซื้อแล้วเล่นซ้ำๆๆๆๆ

เมื่อไร PS3 ราคาหล่น ผมคงได้ลิ้มลอง Dynasty Warriors 6 เมื่อนั้น TAT
  16. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    โย่ว แต่ละคนมีเหลายเครื่องดีแฮะ O_O! เจ๋งครับ!
    ของผมมี

Play Station 1 ..... สภาพร่อแร่เต็มที่ เล่นทีต้องเอียงเครื่องเล่น (น่าสงสาร TAT!!)

Play Station 2 ..... สภาพไม่สู้ดีเท่าไหร่เหมือนกัน = =!! แต่มี 2 เครื่อง เสียไป 1 เครื่อง (เอาไปซ่อมแล้ว แต่ไม่เห็นได้ข่าวคราวเลย)

Dreamcast ..... ตัวเครื่องยังดีอยู่ แต่แผ่นเกมเสียเร็วโคตร!!

ตอนนี้กำลังอยากได้ Gamecube >_<!! อยากได้โคตร!! อยากเล่น Bio รีเมคกับ Bio 0

ถูกต้องนะคร้าบ >[]<!! กำลังอยากได้ภาค 2 แต่ผมไม่มี๊~!!!!! อยากด้าย!!
  17. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    PS2 อายุอานามก็ราว.... 5-6 ปีแล้วครับ = =

ส่วน PS1 เล่นบนคอมแล้วหล่ะ = =

ปล. อยากได้ PS3 XBOX360 ก๊าซ~~
  18. Izabelle

Izabelle New Member

EXP:
    47
    0
    0
    เริ่มด้วยเกมconsoleก่อนนะ

Super Family com (Doctor7) สมัยนั้นที่พอรู้ความแล้ว เล่นเกมรู้เรื่องหน่อย เกมตอนนั้นที่จำได้ว่าโปรดสุดๆก็ Crono Trigger กะ บอมเบอริส
    PS ถัดมาอีกรุ่น ยังใช้ได้ด้วยอยู่ เกมที่ชอบก็ Legend Of Mana กะ FFVII
    PS2 ใกล้เข้ามาอีกนิ เกมที่แบบว่าฟันธง ซื้อเครื่องเพื่อเล่นโดยเฉพาะก็ Kingdom Heart2
    Wii เครื่องรุ่นปัจจุบัน เพื่อเล่นตระกูล Resident Evilโดยเฉพาะ ทั้งzero, remake ,4 ,หรือล่าสุดที่กำลังจะได้เล่นก็ Umbrella Chronicle

Handheld พวกมือถือก็ได้แก่
    GameBoy Advance SP ตอนนั้นซื้อเป็นของขวัญตัวเอง เอาไว้เล่น Golden Sun กะ KH :Chain of Memory
    แล้วก็มา Nintendo DS Lite สี Blue Navy สุดที่รัก ^^ เกมโปรดได้แก่ Phoenix Wright
  19. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    นับตั้งแต่เล่นเกม

- Famicom หลักฐานความแก่ เกมแรกที่เล่นก็แน่นอนว่ามาริโอ พังไปไม่รู้กี่เครื่อง เป็นคอนโซลที่เปราะมากๆ เครื่องสุดท้ายวางทิ้งไว้เฉยๆก็พังได้
    - SFC ได้มาตอนอยู่ ป.3 ตอนนั้นราคาแพ้งแพง แต่อึด ใช้ได้จนถึงกลางยุค PS ก็ไม่พัง สุดท้ายขายต่อไปนานแล้ว
    - PS2 นี่ก็ไม่เคยซ่อม มีแต่ล้างหัว เผอิญได้ข่าวว่าพังง่ายเลยถนอมเป็นพิเศษ ตอนนี้ฝาถาดอาการโคม่าละ
    - XBOX รุ่นพิเศษคาสุมิบลู เปิดเครื่องเล่นนับครั้งได้ เอามาเล่นเกมพวก DOA โดยเฉพาะ =_____=' กำลังหาทางขายต่อ สนใจติดต่อได้ครับ มีครบยกชุดคาสุมิบล สภาพเกือบ100% มีครบทุกอย่างในเซ๊ต (เปิดขายซะงั้น)

ส่วน PS ไม่มี...................มีเกมอยากเล่นอาศัยเล่นบ้านเพื่อนตลอด ลำบากมากตอนนั้น
  20. nikekuri

nikekuri New Member

EXP:
    3
    0
    1
    เหมือนกระทู้ดักผู้สูงอายุพิกล..แหะๆ -.-

มีแค่ FC, SFC, PS1, DC, GC เองค่ะ..
    FC - เสียบตลับ FF2 ค้างเอาไว้เล่นยามคิดถึงค่ะ (กันฝุ่นไปด้วยในตัว)
    ส่วน SFC - เสียบตลับ Tactic Orge -.-
    Ps1 - ส่วนใหญ่เอามานั่งเล่นเกมพวกฆ่าผีน่ะค่ะ evil-dead , bio3 , alone-in-the-dark , parasite eve ฯลฯ -.-
    DC - สภาพล่อแล่..เล่นได้แค่ไม่กี่เกมแร้ว (หนึ่งในนั้นก็ Eternal of Arcadia - ฟิน่าน่ารัก >.<)
    GC - เล่น PSO หาแรร์ไปเรื่อยๆ(จนวันคนเล่นตาย - -) , เซลด้า..เย๊~

ที่เหลือ.. ไม่มีเวลาเล่นล่ะค่ะ.. T-T
  21. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    0
    0
    ในที่สุดก็เจอผู้ร่วมอุดมการณ์ Eternal Arcadia :aha: เกมโปรดผมเช่นกันเลยคร๊าบ ยังไงเชิญแวะไปที่บล็อกผมบ้างก็ได้นะครับ

ทำ Faq เกมนี้ แต่ยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ (ทั้งเรียน ทั้งทำงาน) -_-;

ปล. แต่ผมชอบ Aika มากกว่านะ แก่นดี ตอนปล่อยผมน่ารัก+สวยโคตร :aha:
  22. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    famicom ยังอยู่ดีมีสุข ว่างๆบางทีงัดมาเล่นพวก rockman กะ contra ที
    PS1 สภาพใช้ได้ นึกครึ้มๆก็เอามาเล่นเพลงเต้นกะแข่ง chocobo แล้วก็เล่นไฟนอลภาคเก่าๆซะที
    PS2 สภาพค่อนข้างดี มีเกมส์ดองไว้บานตะไท กว่าจะได้เล่นหมด คงอีกซัก 2 ปี

ตอนนี้กำลังเล็งๆ DS อยู่
  23. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    FC = มีแต่เครื่อง ตลับหายหมด
    GB,GBC = ไม่รู้จะกลับไปเล่นอีกทำไม อีมูก็มี...
    SFC = หัวโปร16กับ32ไม่เล่นแล้ว เล่นอีมูเช่นกัน
    Virtualboy = เครื่องไรไม่รู้ออกมาไม่กี่เกมส์ก็เน่า >_<
    Gamegear = เหลือแต่เครื่อง
    Neogeo Pocket = ขนาดซื้อคันโยกมาครอบปุ่มธรรมดายังไม่ได้อรรถรสเลย
    PS1 = มีเกมส์ที่คิดถึงเยอะมาก
    Segaซาตาน = ซื้อมาเล่นพวกโดคิวเซย์ คาคิวเซย์ กับSrw F โดนใจคือCastlevaniaภาพAlucardเอาMariaมาเล่นได้ :D
    PS2 = สภาพร่อแร่ แต่ก็ยังเล่นได้ เกมส์ไม่มันส์เท่าสมัยSFCกับPS1
    Wiiหวี่วี้ = เล่นไฟร์เอมเบลมอย่างเดียว :D
  24. masahiro

masahiro New Member

EXP:
    21
    0
    0
    มีหลายอันอยู่แฮะ

GBA -สภาพพอโอเค เคยหลนแค่ครั้งสองครั้ง = =a
    PS1 -อย่าดูถูกเครื่องยังนิ้งอยู่เลย (วันก่อนเพิ่งเอามาเล่นวินนิ่งขำดี)
    PS2 -เป็นเครื่องที่สองเพราะเครื่องแรกเจ๊ง (เพราะหมาลากร่วงไปแตกกระจาย)
    Wii -เป็นคนออกตังซื้อ แต่ได้สัมผัสมันนับครั้งได้ (น้องมันห่วงเว่อร์!)

ตอนนี้สนใจ PS3 เพราะมันชักจะออกหลายเกมที่น่าสนใจเป็นอย่างมาก =[]=!!!
  25. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    มี Wii กะ PS2

เกมส์เล่นไม่หมดซะที แถมไม่จบอีกต่างหาก

Share This Page