เกมส์ Dokapon [PS1] ครับ...

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย 120z, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    <!-- m -->http://www.all-final.com/oldforum/read. ... d=8&page=1<!-- m -->

ข้อมูลหีบ 100 ใบ ที่ท่าน Jelphy เเปล มันดับสลายไปเเล้วครับ...

เผอิญผมทำหายไปเเล้ว พอจะมาโหลดใหม่ก็อย่างที่เห็น

เลยขอผู้ใดเมตตาที่ยังมีไฟล์เก็บไว้ อัพโหลดให้หน่อยครับ T w T

ปล. อาวุธธาตุที่ใช้เเล้วจะมีเวทย์ออกมา ผมหาเจอเเค่ ดาบไฟ กับ หอกน้ำเเข็ง ไม่ทราบว่าธาตุสายฟ้านี่หาจากไหนครับ ? เเล้วเป็นอาวุธอะไรอ่ะ
  2. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    หายไปกับ thai.net ( ฮา )
    นี่ฮะ http://jelphyr.icspace.net/dokapon_otakara.xls

ที่จริง น่าจะแบ็คอัพหลายๆอย่างในกระทู้เก่าขึ้นมาเหมือนกันนะเนี่ย [action]แต่หมดแรงกับกระทู้รวมแฟลชแล้ว[/action]
  3. 120z

EXP:
    295
    0
    0
    โอ้ววว ขอบคุณมากๆครับ T T
  4. 120z

EXP:
    295
    0
    0
    สงสัยอีกนิดนึงครับ

สมบัติหมายเลข 93 โดกาปอง ฮาร์ท (ที่เพิ่ม เวทย์ กับ เลือด 10 เเต้ม)

หาจากไหนครับ ? (ผมหาได้เเค่ โดกาปอง ฮาร์ท ของปลอมที่ + อย่างละ 3 เท่านั้นเอง)

ปล. โดกาปองคราวน์ ถ้าจำไม่ิผิด หาได้จากราชาปีศาจตัวเดียวใช่มั้ยครับ ?
  5. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    เอาจริงๆ ส่วนตัวไม่เคยเล่นแบบไล่หาหีบให้ครบ หรือเก็บแรร์ให้ครบเลยอะฮะ =w="" ( เล่นแค่ให้จบๆ ) พวกข้อมูลหีบนี่ก็รู้เพราะ Invy เขารวบรวมมาให้แค่นั้นเอง

ต้องรอ Invy มาตอบล่ะมั้ง
  6. 120z

EXP:
    295
    0
    0
    โอเคเเล้วครับ ไม่เป็นไร

เรื่อง Dokapon Heart นี่ผมหาได้เเล้ว (ดรอบจากราชาปีศาจ ในโลกผีน่ะ)

เเต่ Dokapon Crown นี่จนปัญญาจริงๆ -*-

ยังไงก็ขอบคุณมากๆ ขอรับ - -/
  7. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    เกมนี้ถ้าเล่นตามหาสมบัติจริงๆ เหนื่อยมากครับ ขนาดผมเล่นกับเพื่อนอีก 3 คนช่วยกันหายังไม่ครบเลย - -"
  8. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    Dokapon เกมนี้คิดถึงมากเลยครับ จำได้ว่าเล่นอยู่หลายรอบ แต่ก็ไ่ม่เคลียร์ซักที (ฮา)
    เลยอยากทราบว่าเล่นอย่างไรให้จบหรอครับ = ="
    ..................
    Ps. โดกาปองคราวน์ คุ้นๆ ว่าเพื่อนเคยพูดถึงอยู่แฮะ แล้วจะสอบถามมาให้นะครับ
  9. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    หีบพวกนี้นี่
    เก็บไปงั้นไม่ได้ช่วยอะไรในการเล่นรึเปล่าครับ - -
  10. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    มีผลต่อการเล่นแน่นอนฮะ ( แต่จะเรียกว่าช่วยหรือฉุด ก็แล้วแต่ชนิดของหีบอีกที )

บางหีบทำให้เข้าไปเดินในดันเจี้ยนได้ไม่เสียพลัง บางหีบลดราคาค่าวาร์ปครึ่งนึง บางหีบเพิ่ม/ลดสเตตัส บางหีบทำให้ทนทานต่อท่าพิเศษของมอนสเตอร์ บางหีบมีไว้ฮาๆ บางหีบขายได้แพง ฯลฯ

รายละเอียดอยู่ในไฟล์ในลิ้งค์ข้างบน เปิดอ่านดูเล่นๆได้ฮะ ความสามารถหลักๆของสมบัติแต่ละชิ้นก็อยู่ในรายละเอียดที่แปลไว้นั่นล่ะ
  11. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    อ่อผมลืม scroll ด้านข้างเองครับ พึ่งเห็น - -
  12. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    มารายงานตัวครับ :)

Dokapon Crown ผมก็จนปัญญาฮะ -_-;

ไอ้ภาพที่เห็นนั่น ผมใส่ AR เอา
  13. 120z

EXP:
    295
    0
    0
    อ่า ถ้าไม่รบกวนอะไรมาก อยากขอ AR สูตรที่มีหีบสมบัติครบหน่อยครับ

อยากจะลองสัมผัสสมบัติครบ 100 กล่องดูสักครั้ง =w=

(ผมหายังไงก็ได้เเค่ 94 กล่องเอง ... ไม่มีเกินนั้น -*-)

ปล. ถ้าเล่นใน Emu บนคอมฯ มันปั๊มสมบัติดีๆกะพระเจ้าได้สบายเลยเเฮะ เลือกสมบัติหลังปราบวารุซ่าได้ พอได้อันที่ไม่ดีก็โหลดใหม่เรื่อยๆ :p Miracle Cube บานเลย
  14. Invy

EXP:
    54
    0
    0
  15. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    สุดยอดเกมส์ในตำนาน......

คนที่เก็บได้ครบ 100 หีบนี่สุดยอดมากๆ....

ปล. ว่าแต่ตอนจบมันเป็นยังไงนะ -*- ลืม
  16. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    ตอนจบคือ........เราจะรู้ว่าเกมนี้หามีคนดีไม่ เลวกันหมดทุกคนเลย T-T ( ฮา )

ขี้เกียจโควต....ตามอ่านที่บอร์ดเก่าแล้วกัน - 3-"
    http://www.all-final.com/oldforum/read.php?tid=34375&forumid=8&page=7
    ^ รีพลายท้ายๆหน้าจะมีเรื่องตอนที่มีคนไปเจอจอมมาร แล้วเลือกตอบรับเป็นพวกจอมมาร กับปฏิเสธที่จะเป็นพวกกับจอมมาร

http://www.all-final.com/oldforum/read.php?tid=34375&forumid=8&page=8
    ^ หน้านี้สปอยล์ตอนไปสู้กับพระเจ้า ( อยู่ช่วงกลางๆ )
  17. WHITEHOLY

WHITEHOLY New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ยังมีคนเล่นอยู่แฮะ เดี๋ยวว่างๆหาเรื่องมาให้แปลดีกว่า :E :E :E :E
  18. WHITEHOLY

EXP:
    30
    0
    0

ฝากแปลอันนี้หน่อยครับแบบว่ามันคาใจ ไม่รู้เรียกเก็บตังเพิ่มไปทำไม-*-
  19. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    = =" อืมมมม จริงๆประโยคเกริ่นบอกสาเหตุมันจะมาก่อนหน้านี้ว่ามันมีอะไร ( ภาพนี้ตัวหนังสือก็ไม่ชัดเลย..แกะคันจิแทบไม่ออก)
    แต่ที่เคยเจอ ก็แค่บอกว่า เมืองมันพังตรงโน้นตรงนี้เล็กๆน้อยๆ เลยจะขอเงินเอาไปปรับปรุงซ่อมแซมเฉยๆน่ะฮะ

ไม่แน่ใจว่าระหว่างจ่าย-ไม่จ่าย จะให้ผลต่างกันยังไง ( เพราะถ้ามีเงินก็จ่ายให้ทุกที ) ถ้าไม่จ่ายลุงแกก็บ่นๆมั้ง - -"
  20. WHITEHOLY

EXP:
    30
    0
    0
    ขอบคุณครับ ไอ้ผมก็นึกว่าไม่จ่ายละลุงแกจะก่อกบฎซะอีก อิอิ

เห็นบ่อยๆคอมเข้าเมืองแล้วยัดตังลุง เปลี่ยนเจ้านายเฉย-*-
  21. WHITEHOLY

EXP:
    30
    0
    0

ใครมีวิธีฆ่า ฝรั่ง คนนี้บ้าง สปีดแค่1แต่หนีได้ตลอด-*-

ให้มันเริ่มก่อนก็ใช้ท่าพิเศษของ วีวี่
    เราตีก่อนมันก็แวบแถมไม่ได้อะไรเลย- -"

ต่อด้วยไอ้หมอนี่ ค่าส่งกลับจุดเซฟอย่างแพงไม่รู้มาทำไมกัน

ตัวเลือกก่อนจับคู่

คุยกับปิศาจ
    (อันนี้อยู่อันดับ1) ยกมาหมดเลยคราวนี้เผื่อลืมไปแล้ว ที่จริงอยากรู้แค่4ภาพสุดท้าย :spin:
    อ้าว ซวยแล้ว

หลังคุยจบ
  22. Invy

EXP:
    54
    0
    0
    AR ผมโหลดเกมมาลองดูแล้ว สรุปว่าใช้ได้ชัวร์ฮะ
  23. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    เอารูป เหมือนมาโชว์ให้ดูเฉยๆ
    จริงๆคือจะมาขอให้แปลให้รึเปล่าน่ะฮะ = =" ( บอกตามตรง เห็นรีพลายภาพนี้ตั้งแต่แปะแรกๆแล้วล่ะ แต่อ่านแล้วไม่รู้สึกชวนให้ตอบเท่าไร เลยดองไว้จนลืม เพิ่งนึกได้นี่แหละ )

นายเชโรกี้ ( ฝรั่งคนนั้นแหละ ) ส่วนตัวแล้วก็ยังไม่เคยเอาชนะได้เลยเหมือนกัน - -" มันไม่หนีก็ยอมแพ้หรือขโมยของหนีไปก่อนทุกที

อีตาพิธีกรนี่ เวลาโผล่มาก็มี 2 กรณี คือมีการจัดประลองที่เกาะแรก หรือ กรณีนี้ โผล่มาพร้อมกับข่าวบ้าอะไรของมัน
    " ขอแสดงความยินดีด้วยนะคร้าบ~ คุณคือผู้โชคดีที่เราได้เลือกขึ้นมาจากบรรดาลูกค้าของเราทั้งหมด 124,741 คน
    และวันนี้เราจึงมาใหบริการพิเศษแก่คุณ
    นั่นคือการเดินทางไปยังทวีป --( เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ในภาพนั่นคือทวีปทะเลทราย ทวีปที่ 3 มั้งถ้าจำไม่ผิด )-- ในราคาพิเศษเพียง --( เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่รู้คิดจาก % ของอะไร.. )-- นั่นเอง~
    ขอให้เดินทางให้สนุกนะคร้าบ~ "
    คนเล่น - ใครอยากไปกันฟระ!! อีกไม่กี่ช่องจะถึงจุดหมายอยู่แล้ว!!! อย่าาาาาา ( ปฏิเสธได้มั้ยหว่า...แต่ถ้าจำไม่ผิด เหมือนจะไม่ได้... )

ตอนจับคู่ ตรงนั้นคือถามว่าจะฟังรายละเอียดของการจับคู่มั้ยน่ะฮะ ถ้าตอบใช่มันก็จะอธิบายยืดยาว ถ้าไม่ ก็เริ่มจับคู่เลย

ส่วนที่นายเวเบอร์มานั่น คืออีเวนท์ที่จะโผล่มาตอนจับคู่อยู่กับคนอื่นเท่านั้น
    พ่อเจ้าประคุณจะมาถามประมาณว่า คิดว่าตัวเองน่ารักรึเปล่าล่ะ ถ้าตอบว่าใช่ พี่แกก็จะตะล่อมต่อว่า คิดมั้ยว่าทำไมต้องแบ่งสมบัติกับคู่หูด้วย เอางี้มั้ย จะช่วย ถ้าคุณยอมใช้วิญญาณจ่ายมานะ ถ้าตกลง คือ เราก็จะตาย ( รอฟื้นตามอันดับความรวย ) แต่พอฟื้นมา พันธสัญญาที่ตกลงจะเป็นคู่หูกับคนอื่นก็จะจบไปเลย แล้วเราก็จะขโมยพวกหีบที่ได้มาตอนจับคู่กันไว้มาเป็นของเราหมด ( ปกติจะได้เอามาแบ่งกันกับอีกคนโดยสุ่มๆเอาตอนหมดสัญญาจับคู่ )
    เป็นอีเวนท์หักหลังเพื่อนน่ะเอง : )
  24. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    ไม่เห็นมีใครพูดถึงภาคใหม่บ้างเลย
  25. WHITEHOLY

EXP:
    30
    0
    0
    ภาคใหม่คงไม่มีโอกาสได้เล่นอะ เพิ่งขาย ps2 ให้เพื่อนไป

รบกวนอีกทีเน้อ เหอๆ

ตอบข้อแรก ใช่

ตอบข้อ2 ไม่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Share This Page