จะมีลงconsoleไหนอีกมั้ย

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย nopphoenix, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. nopphoenix

nopphoenix New Member

EXP:
    18
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    จะมีลงconsoleไหนอีกมั้ย :???:
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ตอนนี้ยังไม่มีข่าวหรือการยืนยันใดๆ ว่าจะไปลงเครื่องอื่น ส่วนใหญ่ที่พูดถึงกันก็มีแต่ข่าวที่คนกุขึ้นมาเอง หรือเอาคำพูดของทีมงานไปตีความแบบผิดๆ เพื่อเข้าข้างเครื่องนู้นเครื่องนี้ ตอนนี้ก็อยากให้ฟังหูไว้หูไปก่อน แล้วถ้ามีข่าวอย่างเป็นทางการเมื่อไหร่ผมก็จะเอามาบอกเป็น News เองครับ
  3. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    แว่วๆมาว่า 360 ของผมมีลุ้นจะว่าไปแล้วถ้าจะลงเครื่องอื่นก็คงไม่พ้นเจ้า 360 นี่ล่ะครับ แต่ถึงยังไงผมคิดว่าผมคงซื้อมันทั้ง 2 เครื่องน่ะแหละ :aiii:
  4. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ลงเครื่องไหน ก็ตามไปซื้อเครื่องนั้นแหละครับ :)
    (อ่านเจอบทความเกี่ยวกับพวกที่ดิ้นพราดๆ เมื่อได้ข่าวว่าเกมจะหลุด Exclusive ก็เลยสงสัยว่ามันเล่นเกมหรือเล่นเครื่องเกมกันแน่หว่า)
  5. pongpak979

pongpak979 New Member

EXP:
    4
    0
    0
    ไม่มีงบ ครับ ซท้อได้แต่พีเอสพี -*- แต่ผมติดตามข่าวของ FFXIII มามากเหมือนกานนะ เลยรอแต่เรื่องย่อครับ พวกพี่ๆท่านใดเล่นแล้วมาสรุปให้น่อยกะกีน้า
  6. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    แต่ส่วนมากเค้าจะบอกว่าลงแต่ PS3 นะคะ ก็ไม่แน่ใจเหใอนกัน แต่ในตัว Tariler รู้สึกว่ามันจะบอกแต่ลง PS3 นะคะ แต่ถ้าลงทั้ง 2 เครื่องด้วยแฟนคอลโซนทั้งคู่ก็คงได้เฮฮฮฮฮ กันไป
  7. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ลงPS3ไปเถอะนะ=w="
    จะได้ซื้อเครื่องเดียวให้มันจบไปเลย กระจายหลายเครื่องงบยิ่งบานปลายTT-TT
  8. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ลง PC เห้อออออออออออออออออ
    (ฝันเฟื่อง T[]T)
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ลงเครื่องไหนก็ซื้อเครื่องนั้นละครับ ลงWii ยิ่งดี ตัดสินใจง่ายเลยงานนี้
  10. Kazeth

Kazeth New Member

EXP:
    57
    0
    0
    สำหรับผมนะ เหตุผลที่จะซื้อ PS3 ก็เพราะว่ามันจะลงนี่แหละ สาธุลงเอามันซักเครื่อง แต่ตอนนี้ผมล่ะกลัวจริงๆกลัวว่าถ้าซื้อเจ้าPS3 แล้วมันจะออกPS4 มาให้ปวดปวดหัวอีน่ะสิ เหมือนที่PS2 ไปเลย ซื้อมาได้ไม่นานก็เล่นสร้างรุ่นใหม่ออกมา เห็นว่าบ้านผมผลิตแบงค์ได้รึไงกัน!!!
  11. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ออกเครื่องไหนก็ได้ครับ ออกเครื่องไหนผมก็ตามไปซื้อเครื่องนั้นเหมือนกัน
    แต่เครื่องที่ผมอยากให้ออกมากที่สุดคือ Wii นะครับ
    เพราะผมกลัวอนาคตของ PS3 ยังไงไม่รู้สิครับ
  12. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
  13. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อยากให้ไปลงที่ พวกตระกูล Ps ซะส่วนใหญ่เนื่องจาก ถ้าเอาไปลงวีเนี่ย กว่าจะเดินไปๆมาๆ แขนคง...หักแล้วละครับ

แล้วอีกอย่างผมกำลังเก็บเงินซื้อ p3~ ได้ psp.cc มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง
  14. linkinpop

linkinpop New Member

EXP:
    9
    0
    1
    ลง PS 2 สาธุ...
    ถ้าไม่exclusive sony คงเซ็ง
  15. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ถ้าข้ามสายพันธุ์ไปจริงๆ สาวกจะลดลงมั้ยเนี่ย
  16. nopphoenix

EXP:
    18
    0
    0
    อยากให้ลงconsoleไหนกันบ้างคับ
  17. nopphoenix

EXP:
    18
    0
    0
    คิดว่าffจะทำต่อไปอีกกี่ภาค
  18. nopphoenix

EXP:
    18
    0
    0
    จะมีการทำลง pc อ๊ะป่าวคับ
  19. nopphoenix

EXP:
    18
    0
    0
    ใครเล่นff5อยู่บ้างคับ ขอถามอะไรหน่อย
  20. nopphoenix

EXP:
    18
    0
    0
    เวลาสู้มันมีเลขนับถอยหลังอยู่บนหัวของบัทซ์น่ะคับมันเป็นอะไร ทั้งๆที่ไม่โดนเวทย์อะไรเลย
  21. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    1. เวลาจะถามคำถามนอกเรื่องไม่เกี่ยวกับเนื้อหาในกระทู้ ช่วยตั้งเป็นกระทู้ใหม่ด้วยครับ เนื้อหาในกระทู้มันจะได้ไปในทางเดียวกัน ไม่ออกทะเล

2. ถ้าจะโพสต์เนื้อหาในเวลาไล่เลี่ยกันในกระทู้เดียวกัน ช่วยใช้ปุ่ม edit ข้อความเก่าแทนการโพสใหม่อีกรอบนะครับ เพื่อความเป็นระเบียบ
  22. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    อยากให้ลง พีซี ซื้อเพลย์ สาม มาเล่นกับจอ 21 นิ้ว มันไม่คุ้มน่ะ
  23. nopphoenix

EXP:
    18
    0
    0
    ถ้าใครมีข่าวการลงconsoleไหน ช่วยบอกด้วยนะงับ
  24. eliza

eliza New Member

EXP:
    19
    0
    1
    PS3 ก็พอแล้วหล่ะ ขี้เกียจซื้อหลายเครื่อง -_-''
  25. Kanyne

Kanyne New Member

EXP:
    118
    0
    0
    ใจจริงอยากให้ออก JP ลง PS3 แล้วออก Eng ลง 360 นะครับ (ยอดขาย PS3 ใน JP ดีกว่า ส่วนยอดทั่วโลก 360 ดีกว่า) ลงคอมผมคงหมดสิทธิ์อัพคอมเล่นไม่ไหวแพงกว่าซื้อ 360 เครื่องนึงแน่ๆ แถมเกมมันท่าทางเล่นกับ HDTV น่าจะเวิร์คกว่าจอมอนิเตอร์คอมเป็นไหนๆซะด้วยสิ - - b

ปล.ข่าวที่ออกมาตอนนี้ยังมีบอกแค่ว่าออกแต่ PS3 ครับ จะมีก็แค่ SQ EN ออกมาบอกว่า White engine ที่ใช้สร้างเกมนี้ที่ตอนแรกบอกว่าเอาไว้ทำเกมลง PS3 เท่านั้น ตอนนี้บอก White engine สามารถทำเกมลงมัลติแพลตฟอร์มได้ (หึๆๆๆ)

Share This Page