Final Fantasy IV -The After- ล้านแตกแล้วจ้า~

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 1 สิงหาคม 2008.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    เว็บไซท์ของนิตยสารแฟมิซือรายงานว่าหลังจากที่ Square Enix ได้เปิดให้บริการดาวน์โหลดเกม Final Fantasy IV -The After- : Tsuki no Kikan มานานกว่า 5 เดือน ล่าสุดตัวเกมดังกล่าวได้ทำยอดดาวน์โหลดทะลุเกินกว่า 1 ล้านครั้งไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ตัวเลขนี้ก็เป็นสิ่งที่การันตีถึงความสำเร็จของตัวเกมภาคนี้ รวมทั้งยังเป็นการตอกย้ำถึงความเฟื่องฟูที่กำลังเกิดขึ้นกับวงการเกมมือถือในตลาดญี่ปุ่นได้เป็นอย่างดี ถึงแม้ว่าโหลดครั้งหนึ่งจะได้เงินมาแค่ 525 เยน... แต่ถ้าผู้คนชื่นชมและช่วยกันโหลดมานับล้านครั้งก็ย่อมสร้างกำไรเป็นกอบเป็นกำให้กับบริษัทได้ แหม่... ว่าแล้วก็อยากให้ระบบมือถือของบ้านเราพัฒนาตามญี่ปุ่นเค้าให้ทันบ้างจัง

ที่มา : Famitsu
  2. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ร่วมแสดงความยินดีกับบริษัท

Omedetto!!!
  3. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เด็กไทยตาดำๆ หมดสิทธิ์สินะครับ
    อีกเป็นชาติ กว่าจะได้เล่นเหมือนบ้านเขา
  4. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    ช่างเขาเถอะ เกี่ยวมันก็มีขายเองแหละ
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไหนๆหลาย agito กับ 3rd bd ก็ทำลง psp แล้วก็น่าจะเอานี่มาทำด้วยมั่ง ภาพไมม่คุ้มก็ยอมขอให้ได้เล่นเถอะ
  6. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    โหลดครั้งหนึ่ง 525 เยน ครบล้านครั้งก็ 525,000,000 เยน!!

โอ้แม่เจ้า!!!
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ถ้ามีในเมืองไทยแล้วราคานี้ละก็ผมก็ลงทุนโหลดละ น่าเล่นจริงๆ
  8. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ถ้ามีในเมืองไทย เป็นเกมส์แถมมากับมือถือผมก็ยอมซื้อครับ
  9. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    สงสัยจะไม่ได้แถมน่ะสิครับ......มือถือต้อง spec ขนาดไหนไม่รู้นะ.....แต่ถ้ามันเล่นได้ก็น่าเล่นอยู่ล่ะ โหลดเสียตังค์ก็เถอะ ไม่ได้แพงปรี๊ดแบบฟิกเกอร์คอลเล็กชั่นทั่วๆไปด้วยซ้ำ...
  10. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    น่ายินดีกับบริษัทและทีมงานจริงๆ ^^

อยากเห็นรีวิวของคนที่ได้เล่นแล้วจัง อย่างน้อยก็จะได้รู้ว่า เนื้อเรื่องเข้าท่า หรือยังรักษามาตรฐานเดิมได้รึเปล่า หุหุ

ปล. ยกมืออีกหนึ่งเสียง...ขอ port มา PSP โลด !! 555
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ยุคนี้เครือข่ายเท่านั้นครับที่ครองโลก..:p

Share This Page