[ECOกระทู้1]บอร์ดใหม่มารายงานตัวกันเหอะ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Lunae, 15 พฤศจิกายน 2007.

1. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    ในริงเรานี่มันเหมือนคลังแสงสเบียงน้อยๆเลยนะนั่น
    เอาเป็นว่า ถ้าอะไรมี อะไรเหลือ ถ้าต้องการจริงๆ ก็ซิบมาในเกมคงจะดีกว่า เผื่อจะได้ไปดูให้ ถ้าเหลือสต๊อก ก็ให้ฟรีกันน่ะแหละ เพราะเก็บไว้เองก็เริ่มจะไม่มีที่เก็บเหมือนกันแหละน่า
    ตอนนี้หัวริง ย้ายไปอยู่เวราเชียร่าล่ะ (โดนคนในบอร์ดโน้น รุมด่าซะเละเชียว ทำอะไรก็ผิดไปซะหมด เฮ้อ ซวยจริงจริ้ง มาอยู่ริงใหญ่ก็แบบนี้แหละ)
  2. raya

raya New Member

EXP:
    26
    0
    0
    เมื่อวานโอนสิทธิ์กันแล้วล่ะนะปุ๊ เจไม่ต้องเป็นหัวหน้าแล้ว ยึดอำนาจ วะฮะฮ่าๆๆๆ :E

สรุปแล้ว คิดว่าคงจะอยู่ตัวชาวนาไประยะหนึ่ง เพราะเริ่มคิดถึงการฝึกหนอน และเพิ่งได้ค้นพบว่า เอาหนอนลงไปฝึกที่ชายหาดโดยให้หนอนม่วงรุมซัก2ตัว มีไก่ตามจิกเป็นระยะๆ เพิ่มค่าสเตตัสไวกว่าไปนั่งเอื่อยชนกับหนอนเขียวตัวใหญ่ตั้งเยอะ แถมไม่ค่อยมีคนลงมาแจมด้วย...
    (แต่อาจมีอันตรายจากคนวิ่งหนีลากมาเป็นฝูง)

อีเวนท์คริสต์มาส รอทำตอนปีใหม่ดีกว่าวุ้ย- -"...
    http://www.eco.in.th/news_notice_detail.php?news_id=372
  3. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    โห...เปิดกล่องได้ใบเรือด้วยเหรอคะ
    แล้วตอนนี้มันยังมีใบเรือให้เปิดอยู่ป่าวคะ
    หรือเอาออกไปลงมอลแทนแล้ว(ตามระเบียบonenet)

ขอบคุณมากเลยค่ะที่จะยกlogให้ฟรี :)
    ตามที่NPCบอกก็ใช้แต่Logธรรมดา6อันแหละค่ะ เอาไปผสมกับผ้าแดงอีกทีนึง เท่านี้ก็จะได้สวนลอยฟ้าไว้เก็บพวกสัตว์เลี้ยงไม่ให้รกคลังสินค้าแล้ว หุๆๆ

ส่วนเควสธง...
    ตอนนี้ขาดเนื้อใหญ่ก้อนเดียวเองค่ะ ยังไงก็ต้องไปซื้อไม้เท้าใหม่ที่เมืองเหนืออยู่ดี (ใช้ยิงเวทมาตั้งนานไม่เคยลดค่าทนทาน เอาไปตีหมาเท่านั้นแหละ ลดฮวบเลย) เลยไล่ฆ่าหมาป่าขาวเล่นๆ ออกง่ายกว่าแม่ไก่ชมพูอีกแฮะ กะว่าจะทำให้เสร็จพรุ่งนี้แหละ จะได้เริ่มเควสคริสต์มาสต่อได้เลย ท่าทางต้องเก็บเควสยาวอีกแล้ว ของแจกเยอะเหลือเกิน ว่าแต่คราวนี้มันไม่ยัดชุดซานต้าลงมอลรึไงน้อ หึ หึ หึ
  4. raya

EXP:
    26
    0
    0
    ก็จะเอาเมื่อไหร่ก็ซิบมาละกันน่อ ถ้าไม่เจอตัวทิ้งเมลล์นัดเวลาเอาไว้ก็ได้ แต่วันอาทิตย์อาจจะไม่อยู่ครึ่งวันเพราะจะออกไปเดินจตุจักร

เรื่องเปิดกล่องได้ใบเรือตอนนี้ไม่รู้ว่ายังมีคนได้อีกมั้ย มันได้จากกล่องคอนเทนเนอร์1 พอดีตอนนั้นมีคนไปลงดันปลาเปิดได้มาเลยไถซะเลย แล้วหลังจากนั้นเขาก็ได้ของทำสวนลอยต่ออีกหลายชิ้น แบ่งๆกันแล้วได้คนละชิ้น2ชิ้นพอดี

ถ้าจะเอาสวนลอยฟ้าไว้เก็บสัตว์เลี้ยงเฉยๆ ขอแนะนำว่าไม่ต้องเอาบ้านที่แจกฟรีมาตั้งจะสวยกว่า แต่เวลาวางตู้ใส่อาจจะไม่งาม แล้วถ้าต้องการเมล็ดพันธุ์มาทำกระถางหรือจะเอาสนามหญ้าก็สั่งทำได้นะ มีอุปกรณ์กับเมล็ดอยู่

ปล. เทศกาลคริสต์มาสของจากกล่องมีวอลเปเปอร์กับพื้นนอกบ้าน/ในบ้านด้วย แต่เห็นเพื่อนบอกมันขาวเกิน แล้วตอนนี้บริจาคจมูกสโนว์แมนไว้ทำเควส ใครอยากได้มาเอาได้ ไม่ต้องตีหาเอง- -"...

สุขสันต์วันคริสต์มาส~

ไม่อยากดับเบิ้ลโพสต์ กระทู้นี้เงียบเหงาจังเลยแฮะ บรรยากาศพอๆกับริงในเกม- -" ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงปั่นSifrให้ถึงจ๊อบ40เพื่อเอาสกิลเปิดกล่องฟรี เพราะอีก2ตัวที่เหลือที่สร้างมาเปิดกล่องใกล้จะชนเลเวล15ซะแล้ว ถ้าไม่ทันมีหวังลบทิ้งตัวนึงแหง

3วันที่ผ่านมามีกิจกรรมจีเอ็มยกเค้า เอ๊ยซานต้าบุกบ้านตามเมือง โดยรวมเหมือนจะเป็นกิจกรรมที่ดีช่วยให้ผู้เล่นมีความสัมพันธ์ที่ดีได้พูดคุยกัน เพราะจะต้องเปิดบ้านขึ้นไปนั่งรอซานต้ามาแจกของขวัญให้ แต่ปรากฏว่ากลับจุดด้านมืดของคนขึ้นมาซะนี่ คนโลภอยากได้มากกว่าชิ้นเดียวก็หาทางลัดเอาของจนได้ เลยเกิดเหตุการณ์แบบนี้เข้า http://61.91.127.87/board/viewtopic.php?t=33348
    ปล.1 ส่วนตัวไม่ได้อะไรจากจีเอ็ม เพราะเคยไปนั่งรอเล่นๆดูแล้ว ง่วงก็ง่วง เมื่อยก็เมื่อย เซ็งตาย
    ปล.2 งงเจ้าของกระทู้ที่มัวแต่โวยวาย ก็ไอ้รูปนี้ไปลบออกจากที่ฝากซะก็ไม่มีใครจับมาขุดคุ้ยต่อแล้ว
  5. Lunae

EXP:
    144
    0
    0
    เพื่อนเราบอกว่าGMไม่ยอมขึ้นมาแจกให้ถึงบ้าน มันก็เลยวิ่งขึ้นบ้านคนอื่นไป แล้วก็เจอGMแจกของให้ทุกคนที่ใส่ชุดซานต้าอ่ะ

แสดงว่างานนี้ใครทำเควสชุดซานต้าเสร็จเร็วก็ได้เสี่ยงดวงกับGMเร็วขึ้นสินะ เหอๆๆ

เพิ่งทำเควสธงเสร็จเมื่อเองค่ะ ขนของไปไม่ครบ ก็เลยต้องวิ่งไปมาสองสามรอบ เลยอดไปออกรอบอารีเลย วันนั้นเหนื่อยๆ ด้วยเลยไม่ได้เมล์นัดเวลาน่ะค่ะ แต่ปกติเราเล่นวันเสาร์นะคะ ถ้าไม่ติดทำเควสก็จะต่อปังย่าได้เลยค่ะ เดี๋ยวเสาร์นี้จะลองซิบหาในเกมดูนะคะ แต่คงเย็นๆ หน่อยเพราะมีงานส่งท้ายปีเก่าแต่เช้าเลยค่ะ="=

ส่วนจมูกสโนว์แมนนั่น...ใช่แครอทที่หมาดรอปป่าวคะ ต้องใช้กี่อันเหรอคะ เห็นมันดรอปง่ายจังเลย ตอนตีนี่ตกใจเลยที่หมาให้แครอท เหอๆๆ
  6. raya

EXP:
    26
    0
    0
    ใช้อันเดียวแถมดรอปง่ายมาก ไปตีม้าที่โมโมก็ดรอปบ่อยพอๆกับแครอทของจริงเหมือนกัน

ลืมแนะทริกในการทำเควสชุดซานต้า ถ้าเกิดขี้เกียจวิ่งไปทำเควสที่ตัวตุ๊กตาหิมะ ให้กดใช้แครอทแล้วจะมีคำพูดของnpcขึ้นมาทันที และเมื่อกดใช้อีกครั้งหนึ่งจะได้ชุดซานต้ามาโดยที่ไม่ต้องขยับตัวเลยซักนิด เครดิตทริกจากคนในบอร์ดอีโก้ วันนี้ลองดูแล้ว เพราะเกิดอาการขี้เกียจวิ่งไปทำชุดของตัวชาย :p

ตอนนี้แครอทมีอยู่60กว่าอัน เอาไงกะมันดีเนี่ย- -"

ไม่กล้าดับเบิ้ลโพสต์ ถ้าใครยังเล่นอีโก้อยู่ สนใจจะมาเข้าร่วมขบวนการ Keetin Ranger ลองคลิกดูรายละเอียดได้...
  7. Lunae

EXP:
    144
    0
    0
    เย้ๆๆ ได้กลับมาโพสต์แล้ว หลังจากเข้าบอร์ดไม่สำเร็จมานาน
    เห็นกิจกรรมเติมเงินของECOแล้วพูดไม่ออก ตกลงมันจะทำยอดให้ได้100ล้านจริงๆ ใช่ไหมนั่น ดูเหมือนหลายๆ กิจกรรมจะเอามาจากini3เลยนะเนี่ย แต่ล่าสุดเล่นเอาDSกับpspมาล่อ ดีที่แคพภาพก็เขียนblogเกมนี้ไว้บ้างแล้ว เดี๋ยวพอเลยเที่ยงวันเปิดกิจกรรมจะรีบส่งลิงค์ไปหาเลยคอยดูสิ- -+
  8. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    กิจกรรมใหม่ eco เหมือนจะดึงลูกค้ากลับมาพิกล....

แจก NDS แจก PSP แจก Cash 1000000
    ปล. สนแต่ PSP กับ Cash 1000000 แฮะ = ="
  9. raya

EXP:
    26
    0
    0
    โดนสั่งห้ามเล่นเกม2-3วันเนื่องจากอาการประสาทตาไม่ดี- -" ซักวันพฤหัสจะแอบเข้าไปเพื่อเอาของทำสวนลอยของอีกไอดีให้ครบ...

ปล. อยากได้NDS...
  10. Lunae

EXP:
    144
    0
    0
    กิจกรรมรับตรุษจีนก็ไม่หน้าเลือดเหมือนอันก่อนๆ ด้วยนะคะ แจกอั่งเปาง่ายมากเลย แต่เปิดแล้วได้ซาลาเปาซะเป็นส่วนใหญ่ แถมบางอันต้องไปส่องแว่นต่ออีก อนาถแท้ๆ

สนใจที่เติมcash x2อยู่เหมือนกัน เพราะอยากลองเปิดlucky boxเอาหมาดำ แล้วก็อยากได้ทรงผมใหม่ด้วย ทรงได้ใจหลายอันเลย แต่ดูเหมือนจะเป็นของผู้หญิงเท่านั้นยังไงไม่รู้แฮะ

ว่าแต่มันจะประกาศกิจกรรมผลาญตังส์เราทุกวันอังคารรึไงเนี่ย...เห็นมาหลายอันแล้วนะเนี่ย กิจกรรมชนกัน เติมเงินกันไม่ถูกเลย แต่เราก็เสียไปแค่50บาทเอง ตอนมันให้แลกซื้อ50สต.นั้น ล่อใจมากเกินไป ตอนนี้เริ่มตาสว่าง กะเติมเพื่อไว้ซื้อของswitching jobเป็นพอ แหะๆๆ
  11. raya

EXP:
    26
    0
    0
    วันก่อนคุยกับเพื่อน เขาบอกซาลาเปาคาเวียร์เอาไปโอซีที่ทางเหนือจะได้ราคาแพง แต่ซาลาเปาคาเวียร์นั้นเป็นของเควสชาวนา และซาลาเปาชีสเป็นของเควสแม่ค้าด้วย ไม่กล้ากิน- -"...

ส่วนหมาดำ ถ้ารออีกนิดอาจจะซื้อในเกมได้แล้ว เพราะตอนนี้กำลังช่วยเก็บกันใหญ่ ขาดอีกแสนนิดๆเท่านั้นเอง เพราะมีคนที่ดองเป็นหมื่นยังไม่ได้ไปโยนใส่...
  12. Justice

Justice New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ไอ้หย๋า!~ มารายงานตัวช้าไปรึเปล่าหว่า ^^;

Name: Justice
    Job : Knight :spin:
    Lv : 73/22 O-O
    Sv : Takoyaki
    Ring : GOD OF WORLD
    ตอนดึกๆอาจจะเห็นผมป้วนเปี๊ยนอยู่แถวหอแสงชั้นอราวน์นะฮับ :555:
  13. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    ...
    กิจกรรมใหม่
    เชิญอ่านเอาละกัน
    http://board.onenet.co.th/viewtopic.php?t=37791
    No Comment เช่นเดิมครับ สำหรับเรื่องนี้ (เพราะถือเป็นเรื่องปกติของฝ่ายการตลาดบริษัทนี้ไปแล้ว
  14. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ^
    จะว่าไงดีนะเนี่ย^^" คิดแง่ดีเจ้าที่อาจจะน้อยลงและตีบอสได้อย่างสงบสุขมากขึ้น!!!!!(มั้ง)
  15. Lunae

EXP:
    144
    0
    0
    เห็นว่ามีเกรียนโดนGMเชือดโทษฐานใช้scroll mouseไปแล้ว
    ตอนที่ได้ยินนี่เกิดอาการเหวอไปเลย ไม่เคยคิดว่าGMเกมนี้ทำไรเป็นนอกจากแต่งสวนอวดชาวบ้าน แหะๆๆ

ส่วนกิจกรรมที่เอามาแปะ พูดไม่ออกไปเลยค่ะ บูสเตอร์อันนึง2000เชียวเหรอนั่น ขายราคานี้เราขอขี่ไม้กวาดต่อไปดีกว่า ใช่ว่าติดบูสเตอร์แล้วจะไม่โดนมอนตบซะหน่อย อีกอย่างเราไม่อยากเอาแมวออกด้วย ร่วมหัวจมท้ายจนค่าความคุ้นเคยลดเอาๆ ขนาดนั้นแล้วนิ- -+

แต่ท่าทางบริษัทนี้จะทำยอด100ล้านให้ได้จริงๆ สินะ...
  16. killfaith

killfaith New Member

EXP:
    19
    0
    0
    หลังกิจกรรมบูส2kนั่น พอลงNvNปุ๊บนี่บูสเต็มสนามเลยล่ะ เยอะขึ้นมากจริงๆ เผลอๆดาบสองมือ80ยังจะแรร์กว่าอีก...

เจ็บใจSAGA5 ไม่มีสกิล40+ของTech Job DSอย่างเราๆเลยต้องทนทุกข์เป็นโล่ห์ให้เอเลต่อไป= ="
  17. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    Server: Takoyaki
    Name: Ladykaren(ใช้ชื่อนี้ทุกเกมคะ)
    Lv.: 11(ผู้เล่นใหม่คะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย)
    Fav Map: South Acronia Field (อยู่แถวๆนั้นละคะ บางครั้งจะไปนั่งสะอื้นที่โต๊ะแถวๆนั้น)

ฝากคำถามไว้ด้วยนะคะ

1. เวลาจะทำสวนลอยฟ้าต้องไปเอาของที่เมืองIron Cityใช่มั้ยคะ ไปคุยกับNpcแล้ว เขาไม่ยอมให้อะคะ ทำยังไงดี
    2.หินFire Sommon Stone ถ้าเอาไปให้ Fire Soul แล้วจะได้อะไรเหรอคะ

รบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ^^
  18. kisa

EXP:
    150
    0
    0
    ^
    1.ปกติของจะได้รับอาทิตย์ละชิ้นค่ะ แล้วตัวละครที่เอาไปรับต้องมีเลเวล30+ แต่ถ้าครบเงื่อนไขแล้ว
    ยังรับไม่ได้(แบบเรา) อาจเป็นเพราะข้างล่างนี้อะค่ะ
    ตอบ: พฤ. กพ. 21, 2008 11:31 am ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
    Embarassed สวัสดีค่ะ
    ในส่วนของการรับชิ้นส่วน Flying Garden ฟรีนั้น ขณะนี้ยังเป็นบัคอยู่ค่ะ
    ทีมงานได้แจ้งปัญหาดังกล่าวให้ทางทีมพัฒนาเกม Eco ทราบแล้ว
    และไม่ได้นิ่งนอนใจ พยายามตามเรื่องให้อยู่ตลอดทุกบัคค่ะ
    ในจุดนี้ต้องขออภัยในความล่าช้าต่างๆ และขออภัยในความไม่สะดวกไว้ ณ ที่นี้ค่ะ

ดังนั้นคงต้องรอกันต่อไปค่ะ - -" ไม่งั้นก็ซื้อจากBlack Merchant(แพงมาก) หาซื้อตามโกเล็มหรือไม่ก็"แคช"

2.รู้สึกจะไม่ได้อะไรเลยนะคะ มีแต่เอาคริสตัลไปให้ใส่พลังไฟตอนทำเควสกับหมอดูดาวทาวน์กับ
    ให้ใส่พลังที่สร้อยตอนทำซาลามานเดอร์อะค่ะ
  19. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    กิจกรรมใหม่ต้อนรับ ซาก้า 5 ที่จะมาถึงในเดือนนี้
    จิ้มสิจิ้มเลย
    สรุปคร่าวๆ มอนสเตอร์พร้อมใจกันเพิ่ม Hp เป็น 2 เท่า และเมื่อฆ่าได้ก็จะได้รับ Exp ทั้ง Base และ Job เป็น 2 เท่า มีให้คุณได้เล่นใน 2 สัปดาห์นี้เท่านั้น ตั้งแต่วันที่ 4 มี.ค. ไปจนถึง 18 มี.ค. ศกนี้ ......

[action]ล้มโต๊ะ ปิดเกม แล้วไปเปิดคอนโซลเล่นดีกว่า ในช่วงเวลานั้น[/action]
    และแล้วนี่ก็เป็นอีกกิจกรรมนึงที่ไว้สำหรับไล่ลูกค้า ไม่ก็โปรโมทสินค้าใน eco Shop แหงๆ
  20. Lunae

EXP:
    144
    0
    0
    ร่วมด้วยช่วยแปะกิจกรรมใหม่ต้อนรับSaGa5ค่ะ
    จิ้มสิจิ้มโลด
    อยากได้การ์ดจังเลย ส่วนไอเทมข้างในนั้นช่างมัน ยังไงก็ไม่คงไม่แจกmidoriในการ์ดแหงๆ สงสัยต้องถ่อไปfortune townสามวันติดๆ อีกแล้วสิเนี่ย เพิ่งไปศูนย์Gnetมามะวานเองแท้ๆ แล้วต้องแวะEsplanadeเพื่อฟาดทาโกะยากิเป็นของแถมขากลับด้วยอีกแน่เลยเรา= =a

ว่าแต่มีริงใครจะเข้าชิงไหมคะ ไอเทมน่าสนมากเลยอ่ะ คาดว่าถ้าไม่ติดbooster สวยลอยฟ้าคงเดินทางไม่ได้แหงๆ ริงเราคงหมดสิทธิ์ เพราะถึงจะมีตัวละครในริงร่วม32 แต่เล่นกันจริงๆ ตอนนี้มีแค่2 เหอๆๆ
  21. kisa

EXP:
    150
    0
    0
    (แอบมาบ่น)
    กิจกรรมhp2เท่านี่ทำแสบมาก -*-
    ไปตีกระดูกตายกระหน่ำเลยจริงๆ -*-
    ต้องหันมาซื้อของเควสไปส่งแทน -*-
    ใครคิดเนี่ย ช่างครีเอทเหลือเกิน -*-
  22. Lunae

EXP:
    144
    0
    0
    เดี๋ยวสัปดาห์หน้ามันก็ปรับเป็นexp*2อย่างเดียวแล้วค่ะ วันนี้เข้าไปเช็คเมล์ในเกมแล้วลองตีเล่นๆ ดู noviceเกือบตาย(จริงๆ ก็ตายไปแล้วล่ะเพราะโดนเวทยิง สิงอกก็โดนเชือด) สายfighterตีนานขึ้นหน่อยแต่ก็ตีได้expดีเหมือนกันนะ มีคนแนะนำว่าให้ไปตีตัวอ่อนกว่าเรา แล้วมันถึงจะคุ้มค่ะ
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~​
    วันนี้ไปงาน Fun Fest by True มาเลยมารายงานผล แต่คิดว่าหลายคนคงรู้จากในบอร์ดแล้วมั้ง (เราเห็นคนที่เข้าแข่งแอบใช้เครื่องที่แข่งเข้าไปโพสต์ หุๆๆ)

หมีไทนี่หมดเร็วมาก ใน1รอบนั่นไม่ทันครบ15นาทีก็โดนคนมาแข่งนั่นแหละแห่ซื้อกันหมด แต่ช่างมันเหอะ เดี๋ยวถ้ามันขายไม่หมดก็เอามาเลหลังอีกรอบเองแหละ :555:

คนมาแข่งรวมทีมดีมาก โดนสตาฟจับใส่เสื้อบริษัทกันหมดเลย มีสาวๆ สวยๆ มาแข่งด้วยน่าตกใจชะมัด เรานึกว่าเกมนี้มีแต่Otakuนะเนี่ย ^^;

เสียดายมากที่ไปงานช้า เพราะผลการแข่งกลายเป็นเสมอกันหมดทั้งที่มีอีกสองทีมยังเข้าsvไม่ได้ เลยได้เงินหมื่นไปทุกทีมเลย แถมrare item saga5อีกตะหาก ว่าแต่สงสัยจริงๆ ว่าใครเป็นเจ้าของเงินรางวัล??? ตอนini3จัดเนี่ย Toyotaเป็นสปอนเซอร์ แต่ดันเปลี่ยนเป็นคุกกี้เพราะคนแข่งไม่ครบตามกำหนด สปอนเซอร์ไม่จ่าย1500บาทให้ -_-;

จุดลงทะเบียนเล็กมาก มีคนเฝ้าอยู่สองคนเอง แต่สองคนนี่แหละที่ทำให้เราไม่กล้าเวียนเทียน เพราะต้องลงชื่อกับเลขบัตรประชาชนด้วย ไม่ได้คิดว่าจะต้องใช้เลยไม่ได้จดของแม่กับพี่ชายมา ได้การ์ดมาแค่อันเดียวเอง เป็นไทนี่โจรสลัดน่ารักดี แถมเพิ่งรู้ว่าในการ์ดให้3อย่างเลย ตอนอ่านในเวบนึกว่าใบนึงได้ไอเทม1อันซะอีก เกือบไปสามวันรวดซะแล้ว แถมแจกโปสเตอร์ฟลอยอย่างง่ายดาย ทำให้นึกถึงตอนเปิดตัวเกมใหม่ๆ ให้คนซื้อClosed beta setไปถ่ายรูปคู่แล้วส่งมาชิงโปสเตอร์อันนี้จริงๆ เลย ว่าแต่เค้าไม่คิดจะเปลี่ยนลายโปสเตอร์หรือไงนะ ได้ลายเดิมมาตั้งสองอันแล้วนะเนี่ย :|

สรุป
    ไปงานนี้รู้สึกไม่คุ้มค่ายังไงไม่รู้แฮะ การ์ดมันน่ารักดีก็จริงหรอก แต่เสียเวลาเดินทางชะมัดเลย ถ้าไม่ติดว่าต้องไปซื้อmicroSDcardกับDVD-Rด้วยอยู่แล้วคงไม่คุ้มอย่างแรง= =a
  23. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    ตอนที่ 1 กิจกรรม exp*2 ...
    ตอนที่ 2 แบทเทิลทัวร์นาเมนต์

credit คุณ TeaMoTea ในบอร์ด eco กระทู้ อันนี้
    อ่านแล้วขำ + กัดได้แสบสรร จริงๆให้ดิ้นตาย
  24. kisa

EXP:
    150
    0
    0
    ไปๆมาๆอาทิตย์นี้เลือดมอนก็ยังคูน2เหมือนเดิม - - เฮ้อ.....แล้วไมไม่เอาคูนเลือดมอนออกซะก็จบ
    (แต่ก็ยังดีที่ยืดคูน2แต่exp ไปเป็นอาทิตย์หน้าแทน แต่..แล้วซาก้า5ล่ะ...เสียวจะโดนยืดไปด้วย - -)
    แล้วยังเรื่องจดหมายวาเลนไทน์(ที่ตอนนั้นบอกไม่ให้รับ)อีก - - เฮ้อ.....เลยทำไทด์ไม่ได้ไปซะงั้น

มันอะไรกันนี่บ.นี้ อ๊่ากๆๆๆๆๆ >[]< เห็นอนาคตลางๆแต่ก็ยังเล่นต่อไป T^T
  25. raya

EXP:
    26
    0
    0
    เควสวันไวท์เดย์ที่ให้ส่งมาร์ชเมลโล่ ถ้าใครมีตัวเลเวลน้อยๆก็เอามาใช้ส่งมาร์ชเมลโล่จะดีกว่านะ จะประหยัดกว่าเอาตัวหลักส่ง...

ยังไม่ค่อยแน่ใจเรื่องการแบ่งเกณฑ์การส่ง แต่ที่วันนี้ลองเอาตัวเลเวล10ไปส่ง จะเจอเควสเลเวล9ส่งเพียง1ชิ้น ในขณะที่เพื่อนเลเวล25 ต้องส่ง3ชิ้น ส่วนไอดีหลักทดลองเอาตัวที่เลเวล50 พบว่าเจอเควสเลเวล49 ส่ง7ชิ้น ส่วนเลเวล80ไปเจอคนคุยกันในผับ ถ้าจำไม่ผิดต้องส่ง13ชิ้นต่อ1เควส กว่าจะได้พรมกับธงนี่อ้วกแตก- -...

เลยกลายเป็นว่า กิจกรรมครั้งนี้ เลเวลน้อยได้ประโยชน์ไป พาลนึกถึงเควสอีเวนท์ของทริคสเตอร์เลย เพราะต้องล่ามอนสเตอร์ตามระดับเลเวล...

ปล. ตอนนี้มีไอดีใหม่เพิ่มมาอีก1ไอดี ไว้ตั้งโกเล็มรับkeetin ไว้กลับบ้านจะมาแปะรายชื่อ(เอาเข้าไป ลืมชื่อตัวละครตัวเอง)- -"
    Idigo/Myrtle/Lilac Idigoนี่พิมพ์ผิด จริงๆกะใส่ว่าIndigoแต่เมา-*-...
    ตอนนี้เซิร์ฟทาโกะยากิจะส่งKeetinครบ5แสนแล้ว ขาดอีก85,000มั้ง

Share This Page