สแกนและข้อมูลล่าสุด FFXIII และเครือญาติ...

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 17 สิงหาคม 2008.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    นิตยสาร Famitsu PS3 ฉบับล่าสุดได้นำเสนอข่าวความคืบหน้าล่าสุดของเกมในเครือ Square Enix ที่ไปจัดแสดงในงาน DKΣ3713 ซึ่งหลังจากที่ตัวหนังสือได้วางจำหน่ายไปเมื่อวันอังคารแล้ว บัดนี้ก็มีคนญี่ปุ่นใจดีช่วยสแกนแปะลงไปในบอร์ด 2ch เพื่อแบ่งปันให้ชาวโลกได้มารับชมข้อมูลใหม่ๆ ร่วมกัน น่าเสียดายที่ในตอนนี้มีเพียงสแกนของเกม FFXIII, FFA XIII และ FFV XIII ที่พึ่งหลุดออกมาเท่านั้น แต่คาดว่าไม่ช้าก็เร็วเดี๋ยวก็จะมีฟูลสแกนของเกมอื่นๆ ตามมาให้อ่านกัน ในระหว่างนี้เราก็ไปดูข้อมูลใหม่ๆ และสแกนของสามเกมที่ว่ากันเลย!

Final Fantasy XIII =-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

- ตัวแผ่นเดโม FFXIII ที่จะแถมมากับ FFVII -ACC- จะเป็นแผ่นบลูเรย์ที่มีคุณสมบัติเหมือนแผ่นเกม PS3 ทั่วไปคือมันจะไม่ล็อคโซน นั่นก็หมายความว่าคนที่มีเครื่องโซนอื่นที่เป็นคนละโซนกับญี่ปุ่น (เช่นยุโรป) ก็สามารถไปเอาแผ่นเดโมมาเปิดเล่น พร้อมทั้งรับชมเทรลเลอร์ล่าสุดของ FFV XIII และ FFA XIII ได้

- ตัวเดโมที่จะได้ลองเล่น เป็นในส่วนช่วง opening ของเกม

Final Fantasy Versus XIII =-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

- ชุดเสื้อผ้าและรถยนต์ที่ปรากฏในเทรลเลอร์ อาจถูกเปลี่ยนแปลงได้เรื่อยๆ จนกว่าตัวเกมจริงจะวางจำหน่าย

- ในโลกของภาคนี้จะมีการบูชายมทูต ซึ่งคุณอามาโนะเป็นคนออกแบบยมทูตที่ว่า

Final Fantasy Agito XIII =-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

- สาเหตุที่ทีมงานทำลงเครื่อง PSP ก็เพราะรอความก้าวหน้าในการพัฒนาโทรศัพท์มือถือไม่ไหว

- ระบบการต่อสู้จะเป็นแบบ ATB ความเร็วสูงดังที่เห็นใน Crisis Core พูดง่ายๆ คือการเอา ATB ในส่วนนั้นมาต่อยอด

- สามารถเล่นแบบมับติเพลเยอร์พร้อมกันได้ถึง 3 คน

- สนับสนุน Ad-hoc และ Infrastructure ทำให้เราเล่นกับคนอื่นได้

[​IMG] [​IMG]

พิเศษ... นางเอกภาค Versus XIII (มั้ง) !!

และเจ้าชายงวยงุ่น !!!

* ลิงค์ไหนเน่าจะมาแก้ไขในวันพรุ่งนี้นะครับ

ที่มา : Forever-Fantasy, FF7AC Reunion
  2. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ยมทูตที่ว่านี่......

ใช่ ลุค รึเปล่าครับเนี่ย ดูจากชุดของ เจ้าชายงวยงุ่น แล้ว ท่าทางจะเหมือนไลท์ไงๆชอบกล :E

อาวุธของพระเอกภาคนี้ สงสัยเป็น เดทโน๊ต :E
  3. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    ท่าทางไลท์นิ่งจะใช้เรโซน่าสูตรวงแขนขาวพิเศษ :bad:
  4. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    นางเอง Versus XIII(?) ทำไมเห็นแล้วนึกถึง เจ๊เอริธ+เจ๊ทิฟา ยังไงไม่รู้แฮะ XD
    สนัวร์หรือป่าวหว่า...?
  5. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    FF XIII เพี้ยงๆๆๆออกเครื่องเดียวกันเถ้ออออย่าเปลี่ยนแปลงงง สาธุๆๆๆๆๆๆ
    คาดไม่ถึงกับ ลัทธิบูชายมฑูตใน Versus
  6. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    เหมือนหน้าตาเจ้าชายของเราจะเปลี่ยนไป = =" ดูผอมลงนะคะ ระหว่างทำเกมส์แกอดอาหารมากไปรึเปล่า???

คนทำ FMV เปลี่ยนโครงหน้ารึเปล่าหว่า???

นางเอกสวย........นางเอกผมทอง.........ไม่เห็นมานานนนนนนนนนนนนมากกกก~กกก

ตาสีม่วงด้วย...ชอบ! < ลำเอียงกับตัวละครตาสีม่วง (ผมบลอนด์ตาฟ้ามันเชยไปแล้วสินะ)

ดูเหมือนกันเจ้าหล่อนจะหน้าหวานขึ้น ก่อนหน้านี้จำได้ว่าเธอดูจะแข็งพอๆ กับไลท์นิ่ง พอคัทซีนช็อตนี้ดูละมุนขึ้นจมเลย (สงสัยเพราะยิ้มละมั้ง)

อยากเล่น =A= จะลงไปคลั่งตาย แต่ชักเบื่อภาคลูกรัก SQEX จริงๆ.........พอกับ AC สักทีได้มั้ยเนี่ย...

ส่วนภาคหลัก ดูฉากที่เหมือนอยู่ในโบราณสถานสักแห่งแล้วนึกถึงอินเดียนน่า โจนส์แปลกๆ (สงสัยเพราะยัยผมแดงมันใส่ชุดชาวเผ่าด้วยละมั้ง ชุดเจ๊ไลท์นิ่งแกยิ่งทะมัดทะแมงอยู่)

เจ้าหัวทองนั่นเป็นพระเอกจริงดิ................โปรดิวเซอร์เปลี่ยนรสนิยมไปชอบแนวเถื่อนแล้วเรอะ

[action]เปล่า ที่จริง SQEX บอกว่าไลท์นิ่งคู่กับยัยชาวเผ่านั่นต่างหาก........เอวัง[/action]
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    จะปล่อยมุขลุคกับเรม มีคนชิงไปก่อน ชิชะ

ชุดที่ใส่ของง่วงซึม ให้อารมณ์เทรุวงเกลย์มาก
  8. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ว้าวๆๆ นางเอกงามมากมาย ถึงจะดูๆไปแล้วมันซ้ำๆก็เถอะนะ
  9. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    versus อดอาหารประท้วงใครอ้ะเปล่า ( พี่แกหน้าตอบขี้นเยอะเลย )

นางเอกผมทองเหมือนแอริธจริงๆ ครับ เหมือนแอริธปล่อยผมแบบทิฟา ( โครงหน้านี่แบบว่ามาพิมพ์เดียวกันหมดเลยนะครับ นางเอก FF ฝีมือโนมูระเนี่ย )
  10. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    อ๋า..น่ารัก ว่าแต่ไม่มีหนุ่มๆเพิ่งซักคนสองคนเรอะ(หุหุหุจะเอาไว้จิ้นกับน้องง่วง หุหุ) :)
  11. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16
    เปลี่ยนจากตัวป้อมๆ เป็นผอมเพรียวหล่อลากแล้วรึ? PRINCE (อันที่จริงก็หล่อลากอยู่แล้ว) โอ๊ยยยย ภาวนาให้ลงเครื่องเดียวกันด้วยคน สาธุๆๆ
  12. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    เอาเป็นว่าออกแนวเจ้าชายกะเจ้าหญิงไปเลยไหมครับ
    พระเอกของเราดูท่าจะเท่กว่าทุกภาคเลยในความรู้สึกนะ
    นางเอกก็ถูกใจอะ สวยดี ออกแนวเจ้าหญิงเลย(ริวนัวย้อมผมทองไหมนิ!!)
  13. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เห็นหน้าพระเอกแล้วรู้เลยว่าแฟชั่นเกาหลีกำลังอินเทรนตอนนี้

นึกถึงซีรีย์เกาหลีทันทีเลยอ่ะ
  14. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    มีใครรู้บ้างครับว่าเมื่อไรมันจะออกวางขายที่ประเทศไทยนะครับ คือว่าผมอยากจะเล่นมันมากเลยนะครับ (ฮิฮิ )
  15. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    เห็น หน้า นาง เอก ละ มัน คุ้น ๆ จริง จริง เลย :aha:

Share This Page