เทรลเลอร์ตัวที่ 3 พร้อม Custom Theme จาก Dissidia!!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 22 สิงหาคม 2008.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

เว็บไซท์หลักของ Dissidia -Final Fantasy- ได้อัพโหลดเทรลเลอร์ล่าสุดซึ่งถือเป็นเทรลเลอร์ตัวที่ 3 ของเกมให้เราได้ชมกันแล้ว สำหรับเทรลเลอร์ตัวนี้จะเป็นเทรลเลอร์ที่เน้นไปที่การโชว์ระบบการต่อสู้ของเกม โดยเราจะได้ดูการต่อสู้ระหว่างนักรบหัวหอมกับนางมารตั้งแต่ต้นจนจบ ในการต่อสู้นั้นเราจะเห็นนางมารดูป้อแป้และโดนไล่ถลุงอยู่ฝ่ายเดียว แต่พอเจ๊ใกล้ตายก็ดันมีท่าลด HP เหลือ 1 ใส่เราด้วย เอากับเธอสิครับ....

ใครสนใจที่จะโหลดเทรลเลอร์ตัวนี้เก็บไว้ ให้คลิ๊กเข้าไปที่เว็บไซท์ Gametrailers ได้เลย >>> คลิ๊ก

นอกจากนี้ในระบบ PSN Spot ของ PSP ยังได้อัพเดท Custon Theme ของ Dissidia -Final Fantasy- ให้เราได้โหลดและเอาไปใช้ประดับหน้าจอเล่นกันแล้ว สำหรับ Custom Theme นี้จะมีรูปแบบ Theme ที่เหมือนกับ Theme ที่เปิดให้โหลดในงาน DKΣ3713 ที่ผ่านมา แต่จะต่างกันตรงที่อันนั้นจะมีพื้นหลังเป็นรูปเงาของพระเอกทั้ง 6 คน ส่วนอันนี้จะมีพื้นหลังเป็นรูปนักรบแห่งแสงกับการ์แลนด์ดังภาพด้านบน ใครที่สนใจก็รีบเปิดเครื่อง PSP ของท่านเข้าไปโหลดกันเลยครับ
  2. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ธีมมันเข้าไปโหลดจากไหนคร้าบ พี่บอนนนนนนนน (โหลดไงด้วย มีเครื่องในมือ แต่โหลดไม่เป็น==")

ธีมงามมากกกกกกกก

ปล. ขอบคุณมากๆล่วงหน้าครับ
  3. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ^ ปรับเครื่องให้เป็นเครื่องญี่ปุ่นก่อน จากนั้นทาง XMB ด้านขวาสุดมันจะมีคำสั่ง PSN Spot เพิ่มขึ้นมา

ให้เราเปิดสวิตซ์ไวไฟของเครื่องซะ แล้วกดเข้า PSN Spot ไป...พอเข้าไปแล้วมันจะบอกว่าหาสัญญาณไม่เจอ

ไม่ต้องตกใจ ให้เรากดตกลง แล้วมันจะให้เราเลือกว่าจะต่อเน็ตด้วยวิธีใด เราก็กดเลือกยี่ห้อเน็ตที่เราใช้ประจำไป (กรณีไม่เคยใช้ psp ต่อเน็ตก็กด new connection แล้วทำตามขั้นตอนไป)

พอต่อเน็ตได้แล้วมันจะพาเราเข้าสู่หน้าจอ PSN Spot.... สังเกตว่าด้านบนสุดจะมีป้าย Custom Theme ของดิสซิเดียให้กดโหลด ก็กดๆ เข้าไปได้เลย
  4. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ผมลองปรับตัวsystem language เป็น ญี่ปุ่น แล้วนะครับ แต่ก็ไม่เห็นมีเลย เกี่ยวกับ ตัวเฟรมแวร์หรือเปล่าครับ? ของผม 3.90 M33-3 หรือผมทำอะไรผิดไป?

(ขออนุญาตลงrepใหม่ กลัว พี่ไม่เห็น^^?)
  5. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ^ ไม่ใช่ปรับภาษาของเครื่องนะ... แต่ให้ปรับระบบของเครื่องให้เป็นแบบญี่ปุ่นไปเลย

ปิดเครื่องก่อน -> กด R1 ค้างไว้แล้วเปิดเครื่องใหม่-> จะเข้าสู้ Recovery Menu -> เลือก Config กด x-> เลือก Fake Region เป็น Japan

จากนั้นก็ back -> exit
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ เครื่องลง firmware ตระกูล M ออนแล้วไม่เป็นไรใช่มั้ย เสียว...
  7. Elze

Elze New Member

EXP:
    30
    0
    0
    จะให้ผมอัพแจกให้มั้ย? บอกเวบที่จะให้อัพมาละกันครับ
  8. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ถ้ามันจะเป็นอะไรขึ้นมา ผมคงโดนไปก่อนใครเพื่อนแล้วล่ะครับ เหอๆๆ

Share This Page