[Youtube] Memory จากละครเพลงเวที The Cats

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย lovetoto, 15 พฤศจิกายน 2007.

1. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    กระทู่นี้ตั้งในบอร์ดเก่าปุปบอร์ดใหม่มาปัป...กลัวว่าคนอื่นจะยังไม่ได้เลยขอลากมาแปะบอร์ดนี้ต่อ( ของเค้าดีจริงๆ )

อยากไปฟังเค้าร้องสดเพลงนี้แหละแต่เนื่องจากไม่อยากกินแกลบเลยไม่ไป...ใครไปมาแล้วมาเล่าให้ฟังหน่อยเน้อ ^ ^
    ....ว่าแต่เรื่องนี้นอกจากแมวแล้วมันเกี่ยวกับอะไรครับ? แบบว่าอยากรู้ว่าเนื้อเรื่องมันเป้นยังไงแน่...มีแมวเด็กร้องเพลงนี้ประสานกับแมวแก่(ที่ร้องmemory) เหมือนสองตัวนี้มีความสัมพันธ์บางอย่าง? แถมตอนนี้คลิปนี้สังเกตุเห็นท่าทางของแมวตัวอื่นๆที่มีต่อแมวแก่ที่ปรากฎตัว...เหมือนกับว่าพวกมันไม่ยอมรับหรือไม่ชอบยังไงยังงั้น

[youtube]-sBWK9bkACI[/youtube]

แถม (อันนี้แนะนำให้เปิดลำโพง/หูฟังดังๆ)

[youtube]SaOqf2d-y30[/youtube]
  2. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    คลิปบนเปิดไม่ได้ซะแล้ว=A=" มีโครงการว่าจะไปดู แต่เงินไม่ถึงค่าตั๋วซะทีOTL
    (ตอนเค้าไปแสดงที่ญี่ปุ่นก็พลาดไปทีแล้ว คราวนี้ต้องดูให้ได้ ฮึ่ย~)

น้องแมวในรองเท้าบู้ท....เสียงมันมาตอนที่แมวที่บ้านร้องเสียงดังพอดี สะดุ้งx2=[]=!!!!
  3. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ยังดูได้อยู่นะครับ - - ...แต่ถ้าเปิดตรงนี้ไม่ได้ยังไงเข้าเว็บยูทูปแล้วพิม Memory - Cats ในช่องSearch...มีเป็นเบือครับ
  4. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    เรื่องประมาณว่า ในคืนวันศักดิ์สิทธิ์พวกแมวจะมารวมตัวกันแล้วรอการคัดเลือกจากหัวหน้าแมวให้ไปเกิดใหม่ในดินแดนอะไรสักอย่างอ่ะค่ะ แมวแต่ละตัวก็จะประมาณว่าเล่าประสบการณ์ของตัวเองที่ได้ไปเจอให้กับเพื่อนๆ อันนี้เราอ่านจากเว็บหลักเอาค่ะ อยากไปดูมากๆๆๆๆ เพราะประทับใจผลงานของแอนดรูว ลอยด์ เวบเบอร์ คนแต่งเพลงเรื่องนี้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว อีกอย่างบอร์ดเวย์นี้ก็ระดับโลก มาไทยนี่ถือว่ามีบุญที่ได้ดูค่ะ ^^"
  5. zwordkidz

zwordkidz New Member

EXP:
    9
    0
    0
    อยากดูเหมือนกันค่ะ!!! เพลงเพราะมากเลย >.<

แอบติดในตั้งแต่มีโอกาสได้ดูในวิชาเรียนของคณะแล้ว
    (แม้จะได้ดูแค่ฉากเริ่มต้นกับฉากที่คุณแวมวูฟเวอร์ลากมาให้ก็ตาม T-T)

[action]เหลือบมองกระเป๋าตังค์[/action]

...เงินมันหายไปไหนหมดล่ะเนี่ย?!!! T{}T
  6. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    อยากดูเหมือนกันครับ
  7. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    เป็นเพลงเอกของเรื่องนี้เลยนะ เราชอบมากเลย อยากลองไปดูสดๆซักครั้ง แต่ค่าตั๋วมันชวนสะดุ้งจริงๆ -*-
  8. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    เพราะดีอ่า แต่ว่านะ อยากดู The Phantom of the Opera เวอร์ชั่น เวทีแบบนี้บ้างจัง

เราหาไม่เจออ่ะในยูทูบ -0-
  9. nutdiablo

nutdiablo New Member

EXP:
    20
    0
    1
    Version ภาษาไทยก็เพราะน๊ะ.......
    ชื่อภาษาไทยว่า "วันวาน" นันทิดา แก้วบัวสาย ผมไม่รู้ว่าเคยีใครร้องมากก่อนหรือปล่าว แต่ก็เพราะดีนะ
    ส่วนละครเวทีผมไปดูมาแล้ว ชอบมากๆเลย รอว่าเรื่องต่อไปจะมีอะไร
    ระหว่างนั้นดู บัลลังก์เมฆ ไปก่อน อิอิ

Share This Page