โหวต - หมวดการ์ตูน รวมหรือแยกกับหมวดภาพยนตร์

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย lovetoto, 15 พฤศจิกายน 2007.

?

หมวดการ์ตูน รวมหรือแยกกับหมวดภาพยนตร์

1. รวมกัน

29 vote(s)
    41.4%
  2. แยกกัน

41 vote(s)
    58.6%
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    กดโหวตรวมไปค่ะ@@"

ใจจริงอยากจะให้แยกเป็นสัดส่วนนะ แต่ดูจากอัตราการตั้งกระทู้แล้ว มันจะเกิดความรกร้างขึ้นซะก่อนน่ะสิ=w="

แล้วก็อย่างที่เจลๆว่า บางทีหนังกับการ์ตูนมันก็คาบเกี่ยวกัน (อย่างถ้าแยกแล้วเกิดอยากตั้งกระทู้เรื่องดราม่าที่สร้างจากการ์ตูนสักเรื่อง คงจะเกิดอาการงงว่าจะไปโพสหมวดไหนดี)

ยังไงก็ใช้วิธีเขียนหน้ากระทู้ว่าหนังรึการ์ตูนไปก่อนก็น่าจะโอเคมั้งคะ^^
  2. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    แยกกันเถอะครับ กระทู้จะได้ไม่ปะปนกัน เวลาหาจะได้ง่าย ๆ
  3. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ผมว่าแยก เช่นกัน เพราะการ์ตูนกับภาพยนต์.....มันคนละเรื่องกันเลยนะนั่น...

(การ์ตูน Comic กับ Anime ว่าไปอย่าง)
  4. DreamChaser

DreamChaser New Member

EXP:
    8
    0
    1
    โหวตรวม ...จะได้ครึกครื้น...
  5. rabie

rabie New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ขอโหวตแยกละกันฮะ

มันสะดวกมากกว่าอ่ะ
  6. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    โหวตรวมละกันนะครับ

ส่วนตัวคิดว่า บอร์ดดูคึกคักดี(กว่าเมื่อก่อนมาก) และเป็นสื่อให้ความบันเทิงคล้ายๆกันด้วย

แยกๆไป กลัวจะเงียบเหงาน่ะซี่
  7. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    อ้าว...มันเป็นกระทู่โหวตตอนไหนเนี้ย? - - แต่ก็กดโหวตไปแล้วให้แยกอะครับ ^ ^

สงสัยเป็นเพราะพิมแบบนี้มาตั้งแต่ต้นเลยเป็นนิสัยซะแล้วมั่งครับ(แบบว่าปากมันก็พูด-กระทู้-นะ...แต่ตอนพิมมันพิม-กระทู่-)...แต่จะพยายาม
    แก้นะครับ - -
  8. myuchan

myuchan New Member

EXP:
    12
    0
    0
    รวมค่ะ 'w'

จริงๆครั้งแรกก็รู้สึกขัดๆอยู่บ้างนะคะ
    แต่ว่าจากที่ดูๆการตั้งกระทู้แล้ว มีกระทู้ใหม่ๆขึ้นค่อนข้างน้อย
    ถ้าจับแยกก็มีความเป็นไปได้ที่กระทู้จะร้างมาก^^''

แล้วอย่างที่เจลเฟอร์ซังกับคุณ Shinya ว่า 'w'
    ถ้าเกิดการ์ตูนบางเรื่องได้เอาไปทำเป็นหนัง ก็น่าคิดเหมือนกันว่าจะเอาไปลงหมวดไหนดี ^^''
    ถ้าจะเอาลงหมวดหนัง แล้วคนที่เป็นแฟนการ์ตูนเรื่องนั้นไม่ค่อยได้เข้าหมวดหนัง ก็อาจจะไม่ได้รับข่าวสารนั้นไป^^''
    แถมคนตั้งคงเศร้าๆถ้ากระทู้ตนไม่ค่อยได้รับการตอบรับเท่าไหร่ ทั้งๆที่แฟนการ์ตูนเรื่องนั้นก็น่าจะมีอยู่เยอะน่ะค่ะ^^'
  9. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    งั้นเปลี่ยนเป็นโหมดใหม่ไปเลยครับ...เป็น โอตาคุ(พวกที่เกี่ยวข้องกับการ์ตูนไม่ว่าจะเป็นหนัง/เพลง/ของเล่นฟิคเกอร์) กับหนัง(พวกหนังฮอลลิวู้ดหนังค่ายดังๆ) เพราะถ้าบอกว่าเป็นหนังจากอนิเมแล้วมารวมกันแล้วมีหนังอื่นมารวมตามยังไงผมก็ไม่ชอบอยู่ดี
  10. Amily

Amily New Member

EXP:
    30
    0
    0
    เราว่า รวมๆ กันก็ได้มั่งคะ
    เพราะปกติมันก็ไม่ได้แยกอยู่แล้ว

แต่ถ้าแยกก็ดีน้า ~
    จะได้มีความเป็นระเบียบ ^^
  11. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ถ้าเรียก หมวด โอตาคุ จริง จะมีคนเข้าเหรอครับ มันฟังดูหื่นๆ พิกลนะผมว่า... :confused:;
  12. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ^
    ^
    เห็นด้วยค่ะ ได้ยินคำว่าโอตาคุมันนึกแล้ว.....^^; เหอๆ
  13. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โดยส่วนตัวแอบคิดว่า อยากให้แยกค่ะ ^^"
    แต่ถ้าชื่อหมวดโอตาคุนี่ คงไม่ไหวนะ(ฮา)
    โดยส่วนตัวคิดว่า คนที่ดูการ์ตูนเนีั่ย บางคนจะไม่ดูละครค่ะ(อย่างเราก็ไม่ค่อยได้ดู) เราค่อนข้างคิดว่ามันเปงอะไรคนละขั้วกันแฮะ ^^"
  14. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    โหวตรวมค่ะเพราะว่ากระทู้ที่ผ่านๆมามันไม่เยอะขนาดต้องแยก จะได้ไม่เสียเวลาเปิดทีละฟอรัมด้วย
  15. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    จะแยกเป็นส่วน "คน" แสดง กับ ภาพ 2D-3D ก็ตามใจนะคะ (ฮา...)

ถ้าจะแยกภาพยนตร์ก็ดึงหนัง/ละคร/ซี่รี่ย์/ซิดคอมฯ ไรพวกนี้ออกมาด้วยเลยดีกว่าค่ะ

แต่ท่าทางหมวดมันจะเงียบเหงาเนอะ (ฮา...)

อืม ปกติพวกนี้มันอยู่ ETC เก่านี่นะ = A =?
  16. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ผมว่าแยกน่าจะดีนะครับ เห็นจากหลายๆที่ Anime กับ Magna จะแยกกัน :china:
  17. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    16แยก 19แยกตอนนี้ 17/11/07

= =" ผมโหวดแยกนะ มันเยอะไปหนะถ้าเอามารวมกัน กระทู้มั่วหมดแหง
  18. renze

renze Member

EXP:
    46
    0
    6
    โหวตให้รวมกัน
    เพราะคิดว่ากระทู้ไม่น่าจะเยอะจนต้องแยกหมวดกันครับ
  19. ranmaru

ranmaru New Member

EXP:
    8
    0
    0
    อยากให้แยกกันดีกว่าค่ะ จะได้ไม่งงมากค่ะ
  20. Eldar

Eldar New Member

EXP:
    53
    0
    0
    รวมกันอยู่ก็ดีน่ะครับ เพราะบางเรื่องก็คาบเกี่ยวกันอยู่
  21. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ผมอยากให้แยกนะครับ - -''
  22. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    แยกก็ดีนะครับ น่าจะดูเป็นระเบียบกว่า
  23. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    อืม เราว่าแยกดีกว่านะ เพราะไม่งั้นจะตีกันมั่วไปหมด ดูแล้วจะตาลาย
  24. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ผมว่า แยกกันดีกว่านะครับ

เข้ามากะว่าจะหากระทู้การ์ตูน แต่ดันเจอเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ซะงั้น เหมือน จขกท. อ่ะครับ - -*
  25. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    คะแนนแยกเริ่มนำเยอะละครับ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page