เทรลเลอร์ตัวที่ 5 Dissida -Final Fantasy-

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 4 กันยายน 2008.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    เว็บไซท์หลักของ Dissida -Final Fantasy- ได้อัพเดทเทรลเลอร์ล่าสุดของเกม ซึ่งเป็นเทรลเลอร์ที่ไปฉายในงาน DKΣ3713 มาให้ดูกันแล้ว โดยเทรลเลอร์ดังกล่าวจะมีความยาวถึง 5 นาที 13 วินาที และมีขนาดไฟล์ประมาณ 85M ใครสนใจก็ลองเข้าไปดูได้ในเว็บไซท์หลักของเกม หรือจะดาวน์โหลดเอาจากลิงค์ด้านล่างนี้ก็ได้ครับ

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=--=-=-=-=-=-=

คลิ๊กเพื่อดาวน์โหลดไฟล์

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=--=-=-=-=-=-=​

ที่มา : Dissida -Final Fantasy-
  2. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    จะว่ายังไงดีล่ะ มันมีเอาตัวเก่ามาลงผสม+ของใหม่ เลยออกมาเป็นตัวที่5 แต่เอาน่าหยวนๆเพราะฉากเด็ดๆก็มารวมกันเลย พึ่งจะเห็นเคฟก้านะเนี่ย แล้วภาค6ไม่มีคนอื่นอีกเหรอ แล้วจะไม่มีพ่อคลาวด์เลยเหรอนี่ แอบสงสัย o_0
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ทำไมตอนจะถ่ายตัวละครรวมกลุ่ม ทำไมไม่ขยับกล้องเข้าไปถ่ายใกล้อีกหน่อยเนี่ย

มองไม่เห็นใครเลย.....

ปล. ได้เห็นเซฟี่แล้ว เย้ ~~~~
    ปล2. แล้วคลาวด์จะหล่อขนาดไหนล่ะเนี่ย....
  4. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ไอ้คล้าวของดิฉันล่ะ =w=
  5. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    จะมีคลาวด์มั้ยครับ?
    ต้องเล่นให้ได้ ต้องเล่นให้ได้ ต้องเล่นให้ได้ ต้องเล่นให้ได้ ต้องเล่นให้ได้
    ต้องเล่นให้ได้ ต้องเล่นให้ได้ ต้องเล่นให้ได้ ต้องเล่นให้ได้ ต้องเล่นให้ได้
  6. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    เท่าที่ดูรูปตอนถ่ายตัวละครกลุ่มนี่ ไม่เห็นหัวทองๆชี้ๆเลยนะ เห็นแต่หัวดำๆ เพราะงั้นคงจะไม่มีคลาวด์ แต่มี แซ็ค!!!

ชมรมคนรักแซ็ค เฮ \*-*/ :555:

ภาค 6 นี่ ทีน่าแหง ดูเงาซ้ายสุดของกลุ่มแล้ว มันผู้หญิงชัดๆ
  7. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    โฮะ!~ สควอร์หล่อขึ้น? =[]=; พี่สาวผมกรี้ดแน่....

ปล...แล้วบักคล้าวละ...
  8. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    พี่บากกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!

หล่อที่สุด!!

รู้สึกไปเองรึเปล่าว่าทำชายหนุ่มหน้าหวานขึ้นทุกที =A=""""????

ทำแมนๆ มันจะเสียภาพพจน์บริษัทรึไงว้า TT^TT,, ฉันยังชอบผู้ชายแมนๆ อยู่นะ ฮิอๆ

*ไม่เป็นไร ตัดเฉพาะหน้ามาชื่นชม (ฮา่)*

โครงหน้าเรียวเป็นนางเอกเกาหลีไปแล้ว....ผู้หญิงอิจฉานะยะ (เอิ๊ก)

ว่าแต่...ทำไมชอบแบกดาบขึ้นไหล่ = =" ใช้กันแต่ดาบ คราวหลังให้พระเอกถือทวนมั่งสิ เพื่อความแนวของชีวิต...

รู้สึำกมันจะอรชรอ้อนแอ้นกันมาตั้งแต่ภาพร่างแล้วล่ะค่ะ

สงสัยทำตามแนว เวอร์ซัส ก้างเดิินได้กำลังเกิด เลยต้องปรับตัวเพื่อความเจริญ...

(น่าน...ดูฉันพูดเข้า)
  9. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    เปิดมาตอนแรกทำยังกะจะไปกู้โลกกันที่ไหน
    มันสู้กันเองไม่ใช่เร้อออ

ทุกคนในนี้เท่มากกก
    อยากเล่นทีดไปสู้ป๋าเจคท์ง่ะ >< เท่ทั้งพ่อทั้งลูก โฮกกกก
    (ว่าแต่ทีดวิ่งตามพี่บากไปไหนจ๊ะ หุหุ)

ถึงในนี้จะไม่มีคล้าวแต่คิดว่ายังไงก็ต้องมีอยู่ดีแหละ
    อาจจะเก็บไว้เซอร์ไพรส์แบบตอน KH2 ที่ลุ้นแทบตายว่าจะมีทีฟามั้ย

สรุปเกมนี้จะมีผู้หญิงสองหน่อคืออัลตี้กับคูจา?
  10. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    "คาโนะโจ" ตรงนั้นหมายถึงใครหว่า

เซฟี่หน้านิ้งๆอยู่ดีๆ พอคัทซีนดำอีกละ - -

เสียงซีดาน ฟังกี่ทีก็เด็กเกินไป - - โชตะไปแร้วววว
    (ว่าแล้วก็นั่งสุ่มหัวบอร์ดให้ออกรูปอิลลัสซีดาน 555+)

edit: /me ตกใจ ออกหน้าindexปุ๊บมาตามสั่งปั๊บ :confused:!!
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    กดโหลดแล้ว 44นาที....รอต่อไป = =
    โหลดมาเพื่อดู 5นาที เอาก็เอา

ดูจบ มีโคตรประทับใจเล็กน้อยเรื่องเสียงพากย์
    เพราะมันหามาได้เหมาะกับตัวละครเหลือเกิน ไม่ผิดจากที่เคยจินตนาการไว้เลย
    แถม ตัวที่เคยเก็งหลายทีว่าจะได้พากย์ตัวเอก FF อย่างมิโดริคาวะ ฮิคารุก็ได้พากย์จนได้ ทีแรกเก็งตั้งแต่สคอล คลาวด์ จนสุดท้ายมาตกที่ฟริโอนีล ก็เหมาะดีแท้
  12. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    รู้สึกไหมครับ ว่าพี่บากของเราตัวเล็กลง

ผมเห็นแล้วรู้สึกว่าเฮียแกตัวบางลงอ่ะ ในเกมพี่แกบึกบึนกว่านี่ ( รึป่าว )

พี่บากชักจะเหมือนคลาวด์เข้าไปทุกที ( อันแรกก็ผ้าขาวๆ ที่เอวไปทีนึงแล้ว )

ปล. ตัวคันจิข้างชื่อตัวละครนี่มันชื่ออะไรเหรอครับ ชื่อตัวละครหรือชื่อคนพากย์ เสียดายจังผมอ่านไม่ออก --"
  13. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    อลังการจริงๆ...

รู้สึกว่าซีดานภาคนี้ดูน่ารักจังแหะ...^^!
  14. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ผมมองเคฟก้าเป็นโจ๊กเกอร์ไปแวบนึง =[]='

Cloud of Darkness, why you're so serious?
  15. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ลืมแม่เมฆมืด (Cloud of darkness) ไปแล้วเหรอครับ? เหอะๆๆ

ผมเดาว่าภาค6 น่าจะเป็นทีน่านะ เงา ดูแล้วผมมันเดาได้สองคน ไม่ทีน่าก็โรซ่า โรซ่าก็ไม่น่าใช่ เพราะไม่เจอเหตุผลที่เธอต้องมา ส่วนตาเซซิล เหมือนเห็นเงามันตอนเกราะแห่งความืด (แต่จะมาก็น่าจะมาตอนเป็นพาราดินนี่เนอะ ไม่น่าจะใช่)

ส่วนอีคล้าว ผมยังเชื่อว่ามันจะต้องมา เพราะถ้าเอาตามหลักการนำตัวละครมาฉะกันของโนมุระ (อ้างองจะสัมภาษณ์เรื่องเจคค์กับบักทีด) ไม่มีใครที่เหมาะจะเคะกับอีตาเซฟี่ไปมากกว่ามันแล้ว
  16. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    ต้องซื้อออออออ!! T-T!!
  17. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ดูจาสกภาพไอ้หน้าบากเท่กว่าเดิมราว 50% */\*

Share This Page