[Flash Game] เกมตบครับ- -

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย wazarurei, 15 พฤศจิกายน 2007.

1. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    อ๊ะ กระทู้เดจาวู : )
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    หึหึหึ ขอบอกอีกคนว่าสนุก+สะใจมากครับเกมนี้

เล่นมาตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว ยังประทับใจหม่อมทวดที่ไม่ตบ แต่ชกด้วยหลังแหวนไม่หาย...
    แต่สุดท้ายก็ผ่านมาได้ แบบ normal นะ

แบบ hard อยากเล่นเหมือนกัน แต่ท่าทางจะไปไม่รอด
  3. ReficuL

ReficuL New Member

EXP:
    53
    0
    0
    - -a เกมส์นี้มันฮิตกันจิงๆ จะว่าไปก็ตบมันดีนะครับ

ว่าแต่ว่าเคยมีคนไปโพสไว้ตั้งแต่บอร์ดเก่ายังไม่ล่มนี่นา

เกมส์อัมตะ!?
  4. evilmena

evilmena New Member

EXP:
    26
    0
    0
    เป็นอะไรที่มันส์มากๆ เลยล่ะค่ะ!
    ...เล่นซะเยินเลย
  5. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    กำลังเครียดๆ ไปเล่นดีกว่า เอาให้ตายกันไปข้างนึง (-_-")// yooo
  6. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ...ง่ะ....เจอหม่อมแม่เข้าไป เล่นซะท้อเลย

ขนาดแค่ Easy เองอ่ะ...ท่านพี่แกเล่นหลบได้ตลอด....ตบทีก็ตบซะหน้าหงาย... = ="

สู้ต่อปาย.......
  7. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16
    หุหุ....มันเป็นเกมแก้เครียด!! -..-
  8. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    เจ๊ระเบียบรัตน์จะตามมาเล่นด้วยป่าวหว่า 555+

หนุกดีๆ ชอบมากมาย
  9. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    นึกว่าเล่นมุข ปาติหาน(ที่สะกดไม่ถูก)ซะอีก ตกลงเขียนผิดรึ?
  10. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    เลเวล 5 ไม่ยากหรอกค่ะถ้าเค้าเตอร์อย่างเดียว......แต่มันเมื่อยข้อมือ - -"

ส่วนหลัก ๆ เล่นยังไงนั้น ก็จะบอกพื้นฐานกับเทคนิคเล่น ๆ แล้วกันค่ะ

1.ลากเมาส์ให้ผ่านหน้านังทั้งหลายให้แม่น และเร็วที่สุด แต่อย่าลนลาน เพราะถ้าเล่น hard เราจะโดนมันสวนได้ (ตั้งแต่พี่สาวเป็นต้นไปมันสวนเลยนะถ้าเราตบไม่โดนน่ะ)
    2.ตอนถึงตาศัตรู ให้คลิกคำว่า evade แล้วรีบลากเมาส์ผ่านหลังไหล่เราให้เป็นเส้นตรงทะลุไปให้เร็ว แล้วปุ่ม counter จะขึ้นมา ให้เราคลิกปุ่มนี้แล้วโจมตีได้เลย (ถ้าเล่น hard ต้องรีบเหมือนกัน เพราะถ้าเราเค้าเตอร์ช้าไปมันก็จะตบเราอีกสองทีติด (กำ))
    3.โดยเฉลี่ยแล้ว เวลาที่มีให้ต่อเทิร์นต่อแต่ละคนจะไม่เท่ากัน โดยที่
    - น้องสาวคนเล็ก ตาละ 2 ที (ในเทิร์นเรา เราจะตบเจ๊แกได้ 2 ทีถ้าเร็วพอ)
    - พี่สาว ตาละ 4 ที (คนนี้นานนะเนี่ย ตอนตาเราหลบอย่านึกว่าหลบแล้วจะกลับมาตาเราทันทีล่ะ หลงมาหลายทีละ)
    - แม่บ้าน ตาละ 3 ที แต่ตอนตามันมันจะโจมตีเราได้แค่ครั้งเดียว และหลบง่ายกว่าพี่สาว (แต่ระวังอย่าโดนเพราะหมัดมันหนักขึ้นตามด่านที่ผ่าน)
    - หม่อมแม่ (เข้าใจเรียกกันดีนะ) ตาละ 2-3 ทีขึ้นกับสปีดเรา โดยมากหน้ามันเล็กไปเราเลยมักตบไม่ค่อยโดน / คริติคอล เพราะฉะนั้นให้รอเคาท์เตอร์มันจะโดนง่ายกว่า
    - หม่อมแม่ยักขมูขี (เรียกผีเสื้อสมุทรแล้วสวยไป) ระวังหมัดมันเพราะโหมด hard มันต่อยทีลด 3 ดอก - -" แถมหัวก็เล็ก หุบหัวหลบก็เก่ง มีโอกาส 50% ทีเดียวที่เราตบพลาดแล้วมันจะสวน ดังนั้นให้รอตามันแล้วค่อย ๆ เค้าเตอร์ไป......(อึดโคตรๆตอนเล่นพันตูกับมันคนเดียวประมาณเกือบ 10 นาทีได้)

ป.ล.ไทยเกมมิ่งแปลได้ซับหมี่หยกจริง ๆ .......มันจงใจรึเปล่าล่ะเนี่ย????
  11. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    อีป้าโหดมาก T[]T ใช้ความเร็วแสงหนีซะงั้น
  12. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    นึกถึง FF 7 ช่วงแผ่น 2 เลยแฮะ :555:

เคลียร์โหมด Hard ได้อย่างโกงด้วย Speed Gear ลดความเร็ว เล่นปกติไม่ผ่านแฮะ *-*
  13. WHITEHOLY

WHITEHOLY New Member

EXP:
    30
    0
    0
    เคยเล่นละ เกินระดับ3โหดมาก ผ่านหม่อมแม่ไปเหลือดวงเดียวตลอดT^T
  14. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    เจอหมัด น๊อคเลยครับ เกมส์ตบกันนี่นา ทำไมมีหมัด - -*
  15. vivichan

vivichan New Member

EXP:
    88
    0
    0
    โดนเจ๊ต่อยไปสองที น็อคเลย อุตส่าห์ตบมาตั้งนาน
    ด่านสุดท้ายโหดมาก ต้องเมาส์ดีๆ
  16. Yunz

Yunz New Member

EXP:
    12
    0
    0
    55555 เกมพจมาน

หม่อมแม่เทพมากๆ มีดริบหลบ
  17. jenovasung

jenovasung Member

EXP:
    152
    0
    16
    เกมเเก้เครียดรึต้องเล่นซะหน่อยเเล้ว
  18. jamejaeja

jamejaeja แม่มดคำสาปมรณะ

EXP:
    119
    0
    16
    สุดๆ ระบายอารมณ์ได้ดีมากๆๆๆ
  19. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    อ่าฮะ สนุกดีแฮะ ระบายอารมณ์ได้เยี่ยมมากเลย เหอๆๆ :bad:
  20. changz

changz New Member

EXP:
    26
    0
    0
    กำโหลดรอเล่นอยู่ครับ

><~

Editz : หลังจากได้ลองเล่น

แบบว่าสนุกดีครับเวลาตวัดเม้าส์ได้วงสวยๆ

แต่จอมันใหญ่ไปหน่อยเลยต้องตวัดไกล

ยากนิดส์นึง แหะๆ

Share This Page