ลักษณะตัวเอกฝ่ายชายอันพึงจะเป็นในใจคุณ(ต่อยอดจากบอร์ดเดิม)

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    กาลครั้งหนึ่งเมื่อไม่นานเท่าใดนักผมเคยโพสถามถึงตัวเอกฝ่ายหญิงที่อยากให้เป็น มาครั้งนี้ผมก็ขอตัวเอกฝ่ายชายบ้างแล้วกัน

สำหรับผมสั้นๆง่ายๆ คนนี้คนเดียว รักเดียวใจเดียว

ต้องเรื่องเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้เท่านั้นครับเรื่องอื่นโหดเกิน

อ้อมีอีกคน

ชอบตัวละครสองตัวนี้มาก ถึงขนาดเอาเจสันบอร์นไปตั้งชื่อM แต่รูปดันเป็นโจวเหวินฟะ

อ้อในขณะที่ยังไม่แยกก็ขอโพสในนี้ก่อนแล้วกันครับ
    ถ้าแยกจริงๆ Adminเชิญย้ายตามสะดวกครับ

โดยส่วนตัวแล้วชอบตัวเอกที่มีด้านมืดนิดๆ ไม่ใช่สว่างจนเกินไป แต่ก็ไม่ใช่เกรียนจนเกินไปเหมือนกัน
  2. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    ชอบพระเอกที่สุขุมเยือกเย็น มาดผู้ใหญ่ แต่งตัวหรูนิดๆ(ชุดสูท) ฉลาดพอตัว ไม่เก่งเทพจนเกินไป และก็ไม่ใช่คนดีหรือคนเลวจนเกินไป (ชอบแบบเลวพองามและยังมีคุณธรรมให้เห็น) :p
    [action]เอาง่ายๆคือชอบพระเอกแนวหนังฝรั่งนี่ล่ะค่ะ...[/action]
  3. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เป็นคนที่รู้จักพัฒนาตัวเองตลอดเวลา รักพวกพ้อง จิตใจดีงามครับ โงคูนี่แหละครับ พระเอกในใจผม :D .... แต่นั่นล่ะใจอ่อนเกินชอบเพิ่มพลังให้ตัวร้าย
  4. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    0
    0
    ผมชอบนิสัยแบบ ฌอน คอนเนอรี่ ใน The Rock และก็นิสัยแบบ นิโคลาส เคจ ใน Con Air ครับ

มันตรงๆดีอะ มีเล่ห์เหลี่ยม ทันคน ชอบบบบบ
  5. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    แบบซาซึเกะดีมะ..ไม่ไหวแฮะ เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด แต่เพราะโฉดนี่แหละถึงเท่
  6. Ganxo

Ganxo New Member

EXP:
    33
    0
    0
    ต้องนิสัยแบบแซ็คสิ ร่าเริง เฮฮาตลอด
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ชอบพระเอกที่ถึกนิดๆผมตั้งๆหรือเกรียนพอประมาณ เอ๋อๆ น็อตหลุดบ่อยๆ :D
  8. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    สำหรับเราหรอคะ ดูแล้วเหมือนคนธรรมดาแต่ปกป้องคนได้ทุกคน เน้นฉลาดระดับอัจฉริยะจะเยี่ยมมาก!!! แบบท่านวาทกะเอนเดอร์(เรื่องวาทกะแด่ผู้ล่วงลับ) หรือน้องวิล แพร์รี่ในเรื่องธุลีปริศนา หลายคนคงไม่รู้จักเพราะมันเป็นตัวเอกในนิยายที่ชอบอ่านค่ะ(บอร์ดเก่ามีพรีวิวหนังสือเรื่องนี้ด้วยนะส่วนเรื่องหลังรอภาคแรกมันฉายเดือนธันวานี้แหละ)

อีกประเภทก็หนุ่มซื่อบื้อ ตาใส ดูไร้พิษภัยกับชาวบ้านอย่างโรมิโอ-ซามะหรืออิเผาอัสรัน ซาล่า(จัดเป็นมนุษย์ประเภทเดียวกัน<<บื้อเหมือนกันโดยมิได้นัดหมาย) แต่....หนุ่มแบบนี้มีเสน่ห์ที่ความเอ๋อจนดูเหมือนพี่แกขรึมตลอดเวลา ปัจจุบันนี้เพิ่งเห็นตัวจริงบนโลกมนุษย์ก็ โจฮยอนแจพระเอกซอดองโยแหละค่ะ(มีหน้าเป็นอาวุธโดยแท้.....)

อีกประเภทแบบนี้กำลังมาแรง(สำหรับเรา)หนุ่มแบบ Hard-boiled ค่ะ อยากรู้ว่าคำนี้จำกัดความอย่างไรโปรดอ่านเคโรโระเล่ม 12 หนุ่มประเภทนี้ก็แบบสิบตรีกิโรโระนั่นแหละค่ะ 5555+ นอกจากนั้นล่าสุดก็พ่อหนุ่มสังกัดพีค๊อกเบอร์ 10 ยูสึคุงนั่นเอง(เมื่อเพนกวินฝันอยากเป็นดาว) และสุดๆเลย เมื่อวานนี้ Gio เรื่อง Dragonaut ค่ะ.... โอ้ย....Hard-boiledเกินไปแล้วววววววว สรุปต้องลุคซามูไร + hard-boiled ค่ะ :aha:

(แปะรูปสนองความบ้าจากบลอคตัวเอง)
  9. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    โดยมาก ผมไม่ชอบตัวละครชายอ่ะนะ

แต่ถ้าให้เลือกมา ชอบตัวละครที่มีแนวโน้มในการพัฒนาตัวเองในระดับขั้นที่ดีมาก

Simon [ Tengen Toppa Gurren Lagann ]

แนวโน้มการวิวัมนาการ ก็ เติบโตได้อย่างเห็นได้ชัด ค่อยพัฒนาขึ้น

ว่าจะตอบ สาวดุ้น ซะหน่อย -3-! ไม่เอาดีกว่า
  10. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ชอบดุๆ กวนตีนแบบ die hard น่ะครับ
  11. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ก็ไม่ได้เฮฮาตลอดอ่ะนะครับ

แต่ผมก็ชอบZackเหมือนกันในเรื่องของตัวละครฝ่ายชายนะ :D ตัวละครอารมณ์ดี
  12. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    [action]เหงรูปทีี่สองที่ bank-Ultimaซัง แปะแล้ว............ก๊ากกกก จะเอาโดเล่มนี้ จะเอากลับบ้านนนน(ชอบคนวาด ^^")[/action]

ฮะๆ นอกเรื่องไปหน่อย
    พระเอกแนวที่ชอบ................
    ชอบคนที่ไม่ Perfect หรือ Inw เกินไป.......เปงคนดี มีความพยายาม แล้วก็ร่าเริงค่ะ เปงคนคนตลกๆ อะไรประมาณนั้น ฮาๆๆ
    แล้วก็มีความเปงมนุษย์สูงค่ะ แบบว่ามองเห็นได้ทั้งด้านดีและด้านร้ายที่เค้ามี :p
    แต่บางทีก็ชอบพระเอกเซ่อๆนะคะ น่ารักไปอีกแบบ ฮะๆๆ :555:
  13. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อ่า = =" ถ้าตัวละครที่ผมชอบเหรอ?

น่าจะเป็น นากิ พ่อของเจ้าเด็กหื่นเนกินะ
    เพราะดูเหมือนเขาจะไม่มีความรับผิดชอบอะไรเลย หรืออาจจะเป็นคนที่คิดอะไร ที่ไม่เหมือนชาวบ้าน
    แบบพวกมีลับลมคมในอะไรแบบนั้น ผมชอบตัวละครที่ดูลึกลับอ่า ^^
  14. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ตัวเอกชายที่ชอบเหรอครับ อืม...ผมเป็นพวกไม่ค่อยชอบพระเอกที่เก่งเทพตั้งแต่ต้น แต่ถ้าพัฒนาการไปเรื่อยๆจากไม่เก่งจนเก่งโคตรๆนี่อันนี้ผมชอบนะ เหอๆ

โดยหลักแล้วผมมักจะชอบพระเอกที่มีความหลังไม่ดี แค้นฝังหุ่น มาจากครอบครัวที่แตกแยกหรืออะไรประมาณนั้น ออกจะมืดมนหน่อยๆล่ะ แล้วก็บางครั้งจะทำตัวประมาณว่าเป็นพวกต่อต้านสังคมเงียบๆ ประมาณนั้นอ่ะงับ

พูดเองงงเองแฮะ ตัวอย่างที่ชอบก็ นารูโตะ,กาอาระ,ชิน อาสึกะ(ถ้าตัดความหูเบาไปอ่ะนะ),อามุโร่,คามิว,ลูลูช บลาๆๆ (ตอนนี้นึกไม่ออก 555+)
  15. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ขอหน้าตาดีก่อนอันดับแรกค่ะ ต่อมาก็ฉลาด(แกมโกงนิดๆ) นิสัยดีพอสมควรไม่ต้องดีมากเกินไป คิดถึงคนอื่นก่อนตัวเอง เก่งแต่ไม่เทพจนเว่อร์และมีความลึกลับในตัว
  16. chia

chia New Member

EXP:
    11
    0
    0
    ชอบผู้ชายที่มีทั้งด้านดีและไม่ดี ไม่ชอบพวกที่รักความยุติธรรมมากเกินไป มีความพยายามพัฒนาตัวเองอยู่ตลอดเวลา

ยิ้มสวยๆ ตาคมๆ มีความเยือกเย็นในระดับหนึ่ง โง่บ้างในบางเรื่อง

เอาตรงประเด็นคือ หนุ่มแว่นนั่นแหละสุดยอด! (รอคอยบรรทัดนี้เท่านั้น กร๊าก)
  17. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ตัวเอกชายที่ชอบ....
    เป็นคนที่ร่าเริง ไม่เจ้าชู้ ขี้งอนนิดหน่อย(สเปคผู้ชายชั้นเองนิหว่า)
    เอาเป็นว่าแบบตาแซ็คล่ะกัน ถึงจะเจ้าชู้ไปหน่อย แต่รักเพื่อนปกป้องจนตัวตาย(ตอนจบถึงจะคล้ายYไปหน่อย :555: )
  18. Eldar

Eldar New Member

EXP:
    53
    0
    0
    ขอแบบ อาหนิง นิรุต ได้ไหม -*-
  19. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    เอากะเขาบ้าง แต่ของผมเป็นตัวละครจากเกมทั้งหมด คงไม่ว่ากัน

พระเอก - ชอบแบบรูดี้ จาก Wild Arms ภาคแรก ดูโดดเดี่ยว เงียบเหงาดี ชอบตรงที่มันไม่พูดนี่แหละ
    นางเอก - เวอร์จิเนีย ชัวร์ๆ นางเอกทอมบอย นิสัยกวนประสาท ชอบพูดจากวนเบื้องล่าง มีเวลาหน้าสิ่วหน้าขวานยังมีมุข - -
  20. uzausa

uzausa New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ฮ่า..ฮ่า...อันนี้ของตาย ขอหน้าตาแบบหนุ่มๆ Square Enix ยุค CG เฟื่องฟูละกัน
    ตัวเอกฝ่ายชายอันพึงจะเป็นในใจ..ตัวที่ชอบมันต้องเป็นพระรองทุกทีสิน่า- -

โดยส่วนตัวไม่ชอบพระเอกนะ มันดู Emo กับ น้ำเน่าไปนิด ชอบฝ่ายตัวร้ายมากกว่า..>w<b
    ไม่เชิงว่าเป็นตัวร้าย แต่ออกแนว'เหตุที่ผมเป็นตัวร้าย' เพราะทัศนคติไม่ตรงกันกับพระเอกมากกว่า ชั่วแบบไม่ไร้สาระ ฮา
    เบอร์หนึ่งยกให้ 'รูฟัส' FF7 ละกันx3(ขอหน้าแบบใน AC ด้วยนะ>_<) เบอร์สองให้ 'นายหัวอิตสึโทริว' manga เรื่องฤิทธิ์ดาบไร้ปราณี..(มีใครรู้จักมั้ยเนี่ย- -)
  21. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    ชอบแบบหล่อเหียก แต่มีคุณธรรมครับ กร๊ากกกกกกกก แบบใครดีล่ะ....งืมมมมมม -*- นั่นสิแบบใคร

ฮิบาริกับมุคุโร่ครับ!!!

เหอ ๆ เกี่ยวไหมหว่า -*-
  22. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    พระเอกที่ไม่เกรียนสิถึงจะแมน แต่ว่าส่วนมากพระเอกก็ไม่เกรียนอยู่แล้วนิ
  23. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    มิซุโฮะจาก Otoboku ครับ

[​IMG] นี่ผู้ชายนะครับ ผู้ชาย - -* :D

ไม่รู้ว่าทำไมถึงตอบ แต่สัญชาติญาณมันบอกมา - -*

ปล. ยังไงก็สู้เจ๊ชิสุมะไม่ได้หรอก!!
  24. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    ผมชอบ แซ็คสุดแล้ว บ้าหื่นดี
  25. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    0
    0
    เอ... พระเอกที่ชอบๆเหรอครับ?...

เอา ฮาคุโอโระ จาก utawarerumono ก็ดีนะครับ ดูเป็นผู้ใหญ่ มีความรับผิดชอบสูง มาดคุณพ่อตัวอย่างจริงๆ...

แต่ตอนนี้ที่ติดตาก็มี คุณคนขายยา(ธรรมด๊าธรรมดา) จาก mononoke ครับ

Share This Page