ลักษณะตัวเอกฝ่ายชายอันพึงจะเป็นในใจคุณ(ต่อยอดจากบอร์ดเดิม)

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86

แซ็คหื่นตรงไหนกันล่ะครับนิ ^ ^"
  2. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ชอบ...แบบที่ไม่โง่เหมือนพระเอกหนังไทย!!

แต่เอาแบบชอบจริงๆเลยคือ พระเอกที่ฉลาดๆหน่อย ทะเลาะกับนางเอกบ่อยๆ

สรุปคือไม่ "โง่" อ่ะ -0-

เห็นหนังไทยหลายเรื่องละ พระเอกโง่บรม เห็นแล้วอยากถีบ
  3. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    ของผม คงจะเป็นสไตล์ หลิวเต๋อหัว(เฮียหลิว)นะครับ :)

อืม....แต่ ประธาน รูฟาส ก็ไม่เลวนะ เท่ห์ดี
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ทำไมต้องทะเลาะกับนางเอกบ่อยๆ ด้วยล่ะครับ?
  5. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ไม่พูดเรื่องหน้าตาแล้วกัน เพราะร้อยทั้งร้อยก็ต้องขอหน้าตาดีๆแน่นอน ลักษณะต้องเป็นที่พึ่งพาได้ เป็นคนอบอุ่นและมีความคิดอ่านทันคนอื่น ส่วนคาแร็กเตอร์ที่เข้าข่ายนี้เหรอ ที่ใกล้สุดๆ ก็น่าตะเป็น ท่า หวง เฟยหู่ จาก ตำนานเทพประยุทธ์มั้ง :E
  6. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    พอดีผมเป็นพวกชอบตัวร้ายด้วยสิเลยนึกยากหน่อย ชอบแบบเจมส์บอน์ละกันครับแกเว่อร์ดีอะ (แต่ก็เว่อร์เกิ๊น)
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    แบบนี้แสดงว่า spec ลีฟคืิอ แนวๆ บริต หรือ โทมะล่ะสิ :E เกรียนพอประมาณ

,,,,
    ผมลืมอีกคนไปได้ไง ผมชอบแนวๆเบจิต้ครับ ฆ่าทิ้งถ้าทรยศไม่ว่าเป็นพวกเดียวมาก่อนรึเปล่าก็ตาม
  8. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ชอบประเภทคุณธรรมเต็มเปี่ยม กล้าหาญ รักพวกพ้อง จงรักภักดี ไม่ห่วงชีวิต นี่แหละครับสุดยอดแล้ว ยกตัวอย่างง่ายๆเลยมีสองคน คือ จั่นเจา และ จูล่ง ครับ

คนแรกนี่ฮีโร่ในใจผมเลย 10 กว่าปีแล้ว สมัยนั้นผมชอบเพราะเขาเก่ง ทุกวันนี้ก็ยังชอบอยู่ จะหาใครเทียบเท่าใดไม่มีอีกแล้ว
    จูล่งอีกคน กล้าหาญซื่อสัตย์สุดๆ ผมยกย่องคนแบบนี้ครับ

อีกประเภทหนึ่งที่ชอบ (ซึ่งแตกต่างจากพวกแรกโดยสิ้นเชิง) คือพวกคนเลวที่เป็นคนดี คือทำตัวแปลกแยกจากสังคม เหมือนไม่แยแส ชอบเย้หยันนิดๆ เสเพลหน่อยๆ โหดบ้างก็ได้ แต่ไม่ไร้คุณธรรมจนเกินไป บางครั้งเห็นเรื่องบางเรื่องก็ยังอดที่จะเข้าไปช่วยไม่ได้ แต่ยังตีหน้าเหมือนตัวเองไม่มีตัวตนอยู่ดี

ตัวอย่างประเภทนี้คือ Shenlong แห่ง Bloody Roar ครับ
  9. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ผมชอบแบบอัลซิด มากกว่านะ...ดูดีมากๆ โรแมนติค และ สำเนียงอิตาเลียนแต่ไม่ได้หมายความว่าจะให้เป็นพระเอก (ก็กระทู้บอกว่า เป็นแค่ตัวเอก)
    แต่ถ้าจะให้คิดว่านิสัยแบบไหนเหมาะกับบทพระเอกมากที่สุด ผมตอบได้โดยไม่ต้องคิดเลยครับว่า

"คนธรรมดา นิสัยธรรมดา ผู้ชายธรรมดา ที่บังเอิญ ต้องเข้าไปยุ่งกับเรื่องราวต่างๆ อย่างช่วยไม่ได้"

หรือที่พบง่ายๆ คือ เคียวน์ (ในเรื่อง ฮารุฮิ) กับ วานน์ (ใน FF12)

หรืออีกนัยหนึ่ง...ผมชอบพระเอกดวงซวย

ปล.ส่วนผู้หญิงที่ผมชอบน่ะเหรอ?...หนูโร้ด กับ หนูโฟว จากดีเกรย์ไง (รวมทั้ง โยชิโนะ รินกะ จาก Samurai warriors) หุหุหุ นิสัยน่ารักมากจนอยากได้เป็นน้อง
  10. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    ผมชอบ Harry Mason จาก Silent Hill ภาคแรกมากครับ ถึกทนทานตายยากแต่โง่นิดหน่อยให้คนเขาหลอกใช้ ท่าทางจะเลี้ยงลูกด้วยลำแข้ง(ชอบกระทืบมอนสเตอร์นิ) คนอะไรไม่รู้ลูกแท้ๆตัวเองก็ไม่ใช่ยังรักซะขนาดนั้น ยอมยกตำแหน่งให้ครับ
  11. riddyred

riddyred New Member

EXP:
    5
    0
    0
    ชอบพระเอกเเบบโหดๆ (กรี๊ดด อีนี่ซาดิสม์!)
    ไม่เเสนดีจนเกินไป
    มีทั้งส่วนดี+ส่วนเลวอยู่ในตัว
    เเละไม่เก่งเทพมาเเต่เเรกเริ่ม
  12. zaft

zaft New Member

EXP:
    1
    0
    0
    สำหรับเรานะคะ
    เราชอบพระเอกที่ดูสุขุม เยือกเย็นค่ะ
    พร้อมที่จะปกป้องคนสำคัญของตนเอง
    คอยดูแลเพื่อนๆอยู่ห่างๆค่ะ
  13. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    อืม..ลักษณะที่เราชอบเหรอคะ เอาแบบ...
    ผมยาว สีดำหรือสีขาว
    ดวงตาต้องสีแดงหรือสีดำ
    ดูเงียบขรึม เก็บกด แต่ทว่ามีความอ่อนโยนแฝงอยู่ภายใน
    ประมาณ วินเซนต์ ในFFVII นั่นละคะ สเปคเราเลย
    มีอีกแบบที่ชอบนะคะ
    ชอบแบบหื่นๆอะคะ
    ><
  14. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0

คนนี้เลยค่ะ (จัดการครอบคนอื่นไปเรียบร้อย) อัศวิน มาดหล่อ คุณพ่อ รักลูก (?) ฉลาด เป็นพวกปิดทองหลังพระ สุภาพ อ่อนโยน เป็นผู้ใหญ่ แอบเจ้าเล่ห์หน่อย ๆ แอบร้ายนิด ๆ แต่ทุกอย่างทำเพื่อเธอ โฮกกกกกกก

เขาคือคอนราด จากเรื่องเคียวคาระมาโอ ฮ่า :D
  15. Lavenya

Lavenya New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ชิออนจากเรื่อง Saint Seiya เท่านั้นค่ะ
  16. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ชอบแบบใจดี ขี้อายนิดๆ สุภาพอ่อนโยน ดูเซ่อๆไม่โง่แต่ก็จริงใจ ไม่ต้องมาดแมน เอาแบบธรรมดาเรียบๆก็พอ ยิ้มทีละลายใจ ดูไม่โดดเด่นในสายตาชาวบ้าน แต่ไม่รู้ทำไมประเภทนี้มักเข้าตาเราเสมอ ทั้งๆที่ไม่มีใครมอง มีรึเปล่าเนี่ย??
  17. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    ของผมมี 2 แบบครับ
    - แบบเท่ห์ ดาร์คฮีโร่ ประมาณว่าเก่งพอตัว เอาตัวรอดเก่ง มาฉากแอ็คท่าเท่ห์ๆเสมอๆ อย่างอาคาร์ด ดันเต้ เป็นต้น
    -แบบตอนแรกอ่อนแอ ที่ก็มีการพัฒนาตัวเองเรื่อย ค่อยๆสะสมวิชา จนเป็นตัวละครที่เก่งมากท้ายๆเรื่อง
    แล้วตอนที่พัฒนาตัวเอง ต้องเห็นภาพชัดด้วยนะว่ามันเก่งขึ้น แบบนารูโตะไม่เอา
  18. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    คิดคล้ายๆ กันเลย

แต่พระเอกดาร์คฮีโร่ผม นิยมแบบจอมวางแผนมากกว่า แบบไลท์ กับแอล ถ้าฝรั่งฝรั่งก็ แบทแมน(ภาคบีกิน นะ ไม่ใช่ภาคหนังเด็ก)
    ประเภทแยกได้ยากว่า เป็นขาวหรือดำ บางทีก็ใช้วิธีที่ผิดศีลธรรม แต่ก็ชักใยคนร้ายให้คนร้ายได้

กับพระเอกที่ค่อนข้างอ่อนแอ ค่อยๆ เก่งขึ้น หรือ ไม่ก็จริงๆ เก่ง แต่จิตใจอ่อนแอ พอใจสู้ก็เก่งขึ้น (เช่น อิคาริ ชินจิ หรือ คลาวด์ สไตฟ์)
    เพราะผมว่ามันอินกับมนุษย์ทั่วไปมากกว่าที่จะเป็นเพอเฟคท์แมน เห็นแล้วรู้สึกยังไงก็ไม่ให้อารมณ์ร่วมน่ะ
  19. Chocola

Chocola New Member

EXP:
    5
    0
    0
    Professor Snape You Sexy Bitch!!

แบบป๋าเนปฮ่า!! พระเอก (?) ในดวงใจตลอดกาล ทั้งแบบในฟิก (เปลือกนอกเย็นชา ปากร้าย แต่ซ่อนความใจดีไว้... ลึกไปหน่อยแทบหาไม่เจอ เหอๆ) แล้วก็ในเรื่องต้นฉบับ (ความมั่นคงในความรักที่มีต่อลิลี่ สุดยอด ช่างเป็นตัวละครที่มีมิติและน่าสนใจมากๆ)

อ๊าๆๆ ชอบที่สุดเลย >_<)b
  20. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0

ชอบแบบคอนราด(จาก Kyou Kara Maou ค่ะ >w<!! เนี๊ยบ เ่ท่ ดูพึ่งพาได้ อ่อนโยน ใจดี แอบยิ้มน่ารัก และอื่นๆอีกมากมาย >w<!! ที่สำคัญ หล่อ!!

แถมยังรักเดียวใจเดียวอีก จะกี่ชาติก็จะรักเธอ >w< กรี๊ดกร๊าดดด

EDIT อุ... มีซ้ำแฮะ คอนราดเนื้อหอม >w< 555+
  21. fuwakung

fuwakung New Member

EXP:
    19
    0
    0
    ไม่ค่อยชอบตัวละครครชาย(พระเอก)แบบนิสัยดี มันต้องเลวแบบไลท์คุง
    จิหลุดนิดๆเหมือนแอล

แต่ที่ชอบสุดต้องกริมจอร์ บีช555+
  22. beztroom

beztroom New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ต้อง หน้าตาไม่ค่อยเท่ แต่ดูกวนส้นครับ ทะเล้นนิด ๆ โกหกเก่ง ๆ วิ่งหนีไว สู้ทีไรต้องหลบหลังนางเอก

ที่สำคัญคือ ต้องโง่และเอ๋อ

นี่คือแบบที่ผมชอบเลย 55
  23. arima

arima Member

EXP:
    330
    0
    16
    ...อาเบล ไนท์หลอด....อิอิ...ไม่รู้สิแต่ชอบ
  24. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    ชอบแบบอาคาร์ด Hellsing ชอบตัวเอกที่มีความหลังเยอะๆ
    ดูโหดแต่ความจริงน่าสงสารอะครับ T-T
  25. akinis

akinis Member

EXP:
    132
    3
    18
    ~~ลูกพี่~~ ต้องคามินะเท่านั้น

Share This Page